Video thực tế về chiếc Samsung ATIV S chạy Windows Phone 8

Duy Luân
9/10/2012 10:18Phản hồi: 248
Video thực tế về chiếc Samsung ATIV S chạy Windows Phone 8

Tại triển lãm IFA 2012 vừa qua, Samsung đã giới thiệu chiếc ATIV S chạy Windows Phone 8. Thiết bị này được trang bị màn hình 4,8” độ phân giải HD với chip xử lý hai nhân 1.5GHz, camera 8MP và pin 2300mAh. Máy sở hữu màn hình Super AMOLED kích thước 4,8" với độ phân giải 720p và sử dụng kính cường lực Gorilla Glass 2. Mới đây, trang tin GSMArena đã đăng tải một đoạn video trên tay chiếc ATIV S dài 3 phút, tuy nhiên ngay sau đó họ đã gỡ bỏ nó xuống (thực chất thì ATIV S vẫn chưa được bán ra trên thị trường, và cũng chưa nhiều nơi trên thế giới được quay video về nó). Tuy nhiên cộng đồng YouTube rất nhanh tay lưu clip lại và bây giờ chúng ta đã có thể xem được đoạn video này.

Trong đoạn phim, anh bạn từ GSMArena có trình diễn việc bẻ, vặn nắp sau của ATIV S một cách thoải mái. Được biết mặt sau này được làm bằng Metallic CMF, một loại vật liệu dẻo được hoàn thiện giống kim loại và có độ bền cao, giống nắp sau của Galaxy S III. Bạn cũng sẽ thấy được đầy đủ và trọn vẹn kiểu dáng của chiếc máy này. Bản thân hệ điều hành cũng được trình diễn khá nhiều trong video. Chưa rõ sản phẩm mà GSMArena trên tay có phải là bản hoàn chỉnh hay chưa, tuy nhiên trên máy không có các tem dán ghi số series của mẫu thử nghiệm cũng như những dòng chữ đại loại như "not for sale". Mời các bạn cùng xem qua video này ngay bên dưới.

Thông số kỹ thuật Samsung ATIV S:
  • Màn hình Super AMOLED 4,8" độ phân giải 1280 x 720 điểm ảnh
  • BXL Qualcomm hai nhân 1.5Ghz
  • RAM 1GB
  • Camera 8MP, camera trước 1.9MP
  • Bộ nhớ trong 16GB hoặc 32GB, có khe cắm thẻ microSD
  • NFC
  • Pin 2300mAh
  • Mỏng 8,7mm
  • Cài sẵn Windows Phone 8
248 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

tinhte giờ đăng tin chậm quá,bên winphoneviet đăng nhanh cực kì,giờ trên tinhte mới thấy xuất hiện,bây giờ mới cảm nhận tinhte chậm!bên kia,ngta ngồi dịch đăng bài nhanh kinh khủng
chanhthi
TÍCH CỰC
12 năm
@zhengzhidan ở tinhte mình thấy là cũng dễ chịu rồi đó bạn. Bạn có thể tự do góp ý admin, mod, cho dù bạn có hơi nặng lời một chút nhưng nếu không xúc phạm quá đáng hay văng tục chửi thề thì cái nick của bạn vẫn được an toàn. Nhưng nếu cùng lời lẽ đó mà ở một số diễn đàn khác thì bạn đã bị ban nick vĩnh viễn vì tội xúc phạm ban quản trị rồi.
phuoc34
TÍCH CỰC
12 năm
@thanhluongks đọc cho kĩ đê rồi quote
1/ iphone 5 có tiếng, có thương hiệu nên bán đc
2/ iphone 5 ra mắt quá vội nên bị lỗi tùm lum
3/ wp còn mới lạ, nhìn chưa quen mắt nên chưa = iphone đc
4/ dám chắc ko ít người con chẳng biết iphone dùng hdh Ios
không có gì đặc biệt .mà nắp lưng chất liệu giống s3 nhi
HaiYuichi
ĐẠI BÀNG
12 năm
@vanduc1602 S3 có nắp lưng là nhựa, trông sến sến xấu xấu. Còn cái này là nhựa giả nhôm ạ. Ack ack ack. Giống kiểu gì?
mượt quá.............
Sam mạnh thật, lấn sân ghê gớm, rồi sẽ đến ngày tàn cho "ap.le" thôi, hhaha
@dong_tuyet93 Biết cái gì gọi là ăn tạp ko?
@redsn0w89 như cái đứa nào nói ih
@dong_tuyet93 Tự biết đi, anti có não mà
tinhte.vn bao giờ đến lượt ' trên tay ' em nó đây ? 😁
Nhìn em nó có vẻ to ngag nhỉ? Nhưng có màu trắng thì đẹp hơn!
Samsung thiết kế note II và cái này giống S III. Hết ý tưởng zui
@Zz0ophamo0zZ Apple là cái gương thành công mà hãng nào cũng nên học theo. HTC, SS, Sony... bây giờ có một dòng chủ lực và các dòng khác dựa vào đó để phát triển, chứ không mỗi dòng một kiểu như ngày xưa.
@Zz0ophamo0zZ Có thể nói như bạn hoặc người ta đang xây dựng 1 phong cách riêng
RedGhostPro
ĐẠI BÀNG
12 năm
@Zz0ophamo0zZ Phải vậy thôi. Làm không khéo cho thằng kia kiện nữa à.........?
huungpham
ĐẠI BÀNG
12 năm
@Zz0ophamo0zZ chứ kéo dài cái 4s ra cái 5 là có ý tưởng à?
vohphuong
TÍCH CỰC
12 năm
SS ko tập trung vào WP 😁
Không thích win vì chưa cảm nhận được cái hay của nó.
mà ae nào cho biết ninh cảm của ae cho mình đươc không!thấy thằng LG OPTIMUS G và Lumia 920 thế nào?
1 chiếc WinPhone giá rẻ cho ae khát khao vọc vạch và tìm hiểu về Win 8 cũng như ko muốn mức giá chua chát của Lumina 920 from Nokia 😁

Sent from my GT-P3100 using Tinhte.vn
SilverA
TÍCH CỰC
12 năm
@concubietnoi Còn 820 mà bác! Rồi cũng sẽ có 720 620 thôi! 😃 Khi mà cấu hình như nhau, HĐH cũng chỉ đến vậy thì SS có vẻ như quá lép vế so với các đối thủ về thiết kế. Chưa cần nói đến Nokia, HTC cũng thiết kế đt WP đẹp hơn hẳn rồi. Đấy là Sony còn chưa lấn sân. Về thiết kế thì có lẽ chỉ có Sony xứng đáng là đối thủ của Nokia thôi. Trong thị trường WP hiện giờ có mỗi Nokia là hội tụ đủ cả thiết kế, phần cứng, độ bền và hiệu năng tốt+các tính năng độc hữu ích. Và có lẽ như ở WP 7.5. Sang WP8, Nokia cũng sẽ rải đều các máy chất lượng tốt ở các phân khúc khác nhau.
@SilverA Èo, 820 ko phải lõi kép, pin ko cao, màn hình ko sắc nét và sặc sỡ bằng. 820 chỉ ăn về chất liệu và thương hiệu thôi chứ cấu hình thì thua xa 😃
SilverA
TÍCH CỰC
12 năm
@concubietnoi Oh mài gót! @@ 820 không lõi kép thì lõi tứ à! 😃) Mà ai nói ATIV S là giá rẻ hả! @@ Hơn được 820 ở cái màn hình HD 4.8in thôi. Nhưng tuy độ phân giải thấp hơn nhưng đừng vội đánh giá về độc sắc nét, trung thực. Còn lại chả hơn gì!
SS trận nào cũng có mặt
tự sản xuất được phần cứng
cũng là lợi thế của anh sung.
bẻ nắp sau kiểu gì cũng bị rạn chữ SS.😃
@cavoiu Chắc bạn chưa xài S2, nếu chưa dùng thì đừng nói thế ;)
@concubietnoi bạn phán như đúng rồi ấy nhỉ?mình xài s2 vs s3 rồi nhé.bẻ mạnh quá là sẽ bị rạn nắp sau.
@cavoiu vậy chắc bạn xài hàng chine hay mua nhầm hàng chine chính hãng rồi, mình xài galaxy s3 lâu lâu lắp sim lấy cái nắp ra uốn cong vô tư, chả bị sao cả, thậm chí bẻ gập lại cũng chả sao, tuy nhiên nếu bẻ gập nhiều lần và bẻ gập lại để trong time lâu thì đương nhiên máy sẽ rạn, đó là chuyện bt máy nào cũng vậy hết, ngay cả vật liệu carbon cũng sẽ bị vậy, mà mình thì kg ngu tới mức cố bẻ cho nắp đt rạn ra:p
@LuxuryAcaiEnergy vậy tôi nói sai chỗ nào ko mà vô bảo chưa xài s2 vs s3 thì đừng nói.
@cavoiu Bóp bóp biết nó dẻo thì thôi chứ ai chơi bóp hoài, zú còn sệ chứ nói chi chữ SS :p
chiếc Window Phone đẹp nhất mình từng thấy. Đúng với phong cách của Samsung
Godfire
ĐẠI BÀNG
12 năm
tưởng kim loại ai dè như s3
@Godfire Kim loại để cho xước như mặt Chí Phèo à?
Godfire
ĐẠI BÀNG
12 năm
@Vandetta vậy là bạn chưa dùng chiếc nào vỏ kim loại rồi 😃
minoan
CAO CẤP
12 năm
giao diện này nhìn quen quá rồi, bây giờ cứ thấy nó tù tù
Để xem ntn vs winphone của Nokia và Htc
vì thằng đt này mà hum bưa e nói đùa con này vỏ nhựa nên rẻ (ý là samsung bằng nhựa xịn nên rẻ hơn táo ) thế ma các bác ném đá k thương tiếc 😔
@chien52c4 Giờ là lúc bạn ném đá lại tụi đã ném đá bạn cho bớt tức rồi đó.
@Lumia 920 mình k rỗi hơi như dàn bà vậy đc hê
@chien52c4 nói kiểu đấy ăn đá là phải. tinhte này fan nhiều lắm. động vào bên nào cũng chết....😁
@chien52c4 trong đó có mình!😁 hjhj!
J_Tuan
CAO CẤP
12 năm
Nhìn liên tưởng tới S3 - Note 2 😃. Sao con này chạy android thì đẹp mà chạy wp thì xấu thế nhờ . 😁.
không ấn tượng như nokia được. em nghĩ chắc nokia mới làm nên thương hiệu wp8 được.hihi. các bác đừng chém em
@nguyenrong cứ từ từ còn nốt con WP8 của chính MS nữa mình đợi em nó hơn
ctn100
CAO CẤP
12 năm
Nhìn đẹp nhỉ, mỏng quá 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119