5 điều ấn tượng về TV OLED LG G7

agp8x
8/9/2017 13:56Phản hồi: 97
97 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Điểm trừ lớn nhất có lẽ thuộc về cái hệ điều hành
@hoaikhong00 webOS có cái magic remote điều khiển như chuột mình thấy khá tiện, chỉ có app là ko nhiều bằng android thôi, mà cũng đủ dùng
@hoaikhong00 mình thì lại thấy cái WebOS nó chạy mượt hơn Android hay Tizen, nhà đang dùng 1 em LG 4K, mình thấy khởi động khá nhanh
@chicharito2016 Webos thì mượt rồi nhưng app hạn chế với khả năng tương thích với thiết bị khác kém. Có điều nếu mua tivi mới thì chắc cũng quất LG thơm trong giá tiền.
Dame 89
ĐẠI BÀNG
7 năm
Đa số là dùng để xem phim. Sao nó nhiều chức năng vậy nhỉ. Dùng làm gì hết. Có ai rãnh để nghịch nó hằng ngày đâu.
Nên thêm từ QC vào trước bài viết này
Ngôài cái chất lượng ảnh và Web Os 3.5 ra thì mấy cái khác chả có gì đáng để tâm cả.
Riêng Web OS trên TV LG có lẽ là nhất về giao diện rồi, xài xong quay lại TV SS thấy nản dã man.
rainy007
ĐẠI BÀNG
7 năm
Thực sự nó rất phê. Dùng oled xong k muốn dùng dòng tivi khác luôn.
Đã dùng dòng e6 và thấy đủ dùng lắm rồi mà nó còn ra dán tường nữa
Bao nhiêu inch vậy nhỉ.để mấy hôm nữa mua...nếu mai trúng vietlot
Đọc kỹ cái post của tao nhe, ko biết ai mới là ếch ngòi đáy giếng đâu =)). Tao nói máy 4k rẻ chỗ nào hả ? Còn chứng minh máy chiếu 4k của mày chất lượng hơn xem ở rạp đi. Chứng minh màu sắc trên máy chiếu 4k chuẩn như nào so với panel LCD hay Oled, Tỉ lệ tương phản như nào? ms time với motion blur như nào ? Chứng minh cho tao coi đi rân chơi hd 😁
quan điểm của bác có cái lý đúng.
Nhưng mình chỉ nói về khái niệm đồ rởm đồ xịn và đồ đắt tiền đồ vừa tiền
Bác đang quy đồ vừa và rẻ thành đồ rởm là đang sai đó, vì bác quy như vậy nên cách chi tiêu của bác thành ra đúng tuyệt đối.

Em ví dụ thế này:
Bác mua iphone hàng mỹ giá gần 20 củ là đồ xịn, ok đương nhiên, vậy bác dùng được 4 năm không hay là chỉ 2 năm bác sẽ lên đời mặc dù nó có hỏng đâu?)
Bác 1 cái android chính hãng giá tầm 8tr, theo quan điểm của bác là đồ rởm, vậy sau 2 năm liệu tỉ lệ hỏng nó nhiều hơn iphone ko hay cũng ngang nhau?

Rồi bác bảo tiền điện một năm bác tiết kiệm được 8tr vì dùng đồ xịn và đồ nhật, đúng khi so với đồ rởm thôi, còn bác cứ sắm đồ vừa tầm chạy 220v như đh daikin tl electrolux bếp ga bếp từ chính hãng hàng tầm trung thì tiền điện và độ bền không chênh mấy đâu.

Dùng đồ xịn thì tính năng nhiều và SƯỚNG hơn nhiều, nhưng nói về độ tiết kiệm và độ bền thì không chênh nhiều so với phân khúc trung cấp bác ạ.

Em tạm chia ra 5 cấp hàng hóa như này:
1.Cao cấp (xịn) - 2.Trung cấp - 3.Bình dân - 4.Dòng rẻ nhất - 5.Nhái, rởm
Tương ứng với các cấp chi phí mua hàng như sau:
a.Đắt tiền - b.vừa tiền - c.tiết kiệm tiền - d.hà tiện tiền. (loại nhái rởm thì ko biết mức tiền nào vì nó bản chất là lừa người mua về giá và chất lượng)
Bác đang so lệch cặp 1a của bác với 5bcd của người khác thì mới ra kết quả như vậy

Rồi bác bảo thà nhịn đợi có tiền còn hơn mua hàng rởm, nói vậy thì đúng quá.
Nhưng có những cái không thể nhịn được, mà thay vào đó, lúc chưa có tiền mua hàng xịn, người ta vẫn phải mua để dùng, và chọn hàng trung cấp hoặc bình dân vẫn là hợp lý.

Của bền tự người nữa, và quan trọng nhất là cách sử dụng chúng như thế nào nữa.

Đó là ý kiến của em, một phần vì em cũng chưa vươn tới tầm sử dụng hàng hiệu nên có thể ko vừa ý nhiều người.

Em cho bác 1 bài viết đồng quan điểm với bác nhé:

digikei
CAO CẤP
7 năm
@www.NgonSachRe.com Bạn chưa dùng nên mình nói ko tin, chứ có dịp nhà nào dùng máy lạnh (Pana hoặc Daikin) và tủ lạnh xịn điện 220V, bạn hỏi xem có tháng nào dưới 1tr2 tiền điện ko. Mình dùng cũng Dakin + Tủ lạnh Hitachi hơn 500l nhưng 110v, công nghệ rất khác, tiền điện bằng 1/2.
đẹp quá thớt ơi
LGTelecom
ĐẠI BÀNG
7 năm
Giá này chắc lâu lắm mới mua được
Mình cũng đang định mua tivi LG Oled 65E7T, đang phân vân ko biết dòng E7 và G7 chất lượng hình ảnh có khác nhau gì ko mà giá chênh nhiều quá, có bạn nào biết về 2 dòng này ko, tư vấn giúp mình với
hoankaka
TÍCH CỰC
7 năm
@trainhaque1 G7 được cái sang hơn bác à. Nếu về chất lượng hình ảnh mà để tiết kiệm bác có thể mua B7 là được rồi. E7 sang hơn chút và G7 sang hơn nữa
Toàn đại gia , xài oled4-5 năm lưu hình xong bỏ đi là vừa 😔
dungkatemin
ĐẠI BÀNG
7 năm
Đợt này mấy e tivi của LG mới ra thiết kế đẹp và ấn tượng phết các bác nhỉ?
bây giờ nhìn lại thiết kế vẫn quá đẹp và cao cấp 😄

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019