7 ngày trải nghiệm laptop siêu nhẹ LG gram 2018: chiếc máy từ trường tới giường

ND Minh Đức
8/9/2018 9:0Phản hồi: 180
180 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Hi vọng tương lai ko xa sẽ có laptop bỏ túi với màn hình dẻo
Màn hình và bàn phím cảm ứng cuộn trong 1 cái ống, nhỏ hơn lốc đựng viên suỉ bọt vitamin C 1 chút, 100-200g, bỏ vào tuí quần, cần thì kéo ra xài...
CPU nằm trong cái ống cứng đó
Hy vọng 10 năm nữa...
@MrDuc2010 CPU laptop đâu có to bằng 2 lần hộp thuốc lá, ngược lại nó chỉ bằng 1/2 hộp thuốc lá thôi
@nguyenvancam2k5 Thìcỡ đó, đã nói CPU trong hộp ko thành vấn đề, chỉ còn màn hình và bàn phím dẻo chưa có
@MrDuc2010 Đó là tương lai mà nhật sẽ hướng tới:"viên con nhộng capsule"
@vrthanh kiểu 7 viên ngọc rồng à! Kiểu đó là khoa học viễn tưởng, kiểu Ant Man thu hẹp khoảng cách nguyên tử
Tới thời cả đám này chết hết thì viên nhộng đó còn chưa ra đời! Giờ chỉ ham "laptop cuộn" thôi mà còn ko biết đến bao giờ đây...
dntphuc
TÍCH CỰC
6 năm
Có lẽ mình đọc sót.
Nhưng thời lượng pin của LG Gram 2018 là bao lâu?
ovtdoano
ĐẠI BÀNG
6 năm
@dntphuc Xem trên trang chủ cho nhanh
Screenshot_20180908-213238_Samsung Internet.jpg
dntphuc
TÍCH CỰC
6 năm
@ovtdoano Không tin được cái này đâu bác.
Toàn là "điều kiện lý tưởng" thôi 😁
up209d
TÍCH CỰC
6 năm
@dntphuc Tầm 10-12 tiếng đó. Youtube review nhiều mà
mình tưởng usb c lg gram này chỉ là ubs 3.1 + sạc được thôi vậy cũng có thunderbolt 3 luôn à
@Hentai Ouji Laptop cao cấp mà, chứ USB-C 3.1 giờ laptop dưới 10 triệu cuxng có rồi
@nguyenvancam2k5 Do mình không thấy dấu thunderbolt bên cạnh cái cổng
TM Design
ĐẠI BÀNG
6 năm
Nghe giới thiệu mà muốn múc luôn một em rồi
su30mk2v
ĐẠI BÀNG
6 năm
Cho xin info cái túi ad ơi
vantienart
ĐẠI BÀNG
6 năm
@su30mk2v cũng đang tính hỏi như bạn. Đang cần một cái tui như vậy
namct_sn
TÍCH CỰC
6 năm
@su30mk2v hóng 😆)
namtrung70
TÍCH CỰC
6 năm
Tuyệt
chủ thớt nói quá nhanh, đề nghị nói chậm lại, rõ chữ cho người xem còn nghe nữa. xem toàn tua còn 0.75 mới nghe được, sao phải nói nhanh làm gì , khó nghe kịp lắm
kanda.yu
ĐẠI BÀNG
6 năm
Đánh giá có tâm thật rất thích phong cách như vậy!
locls
ĐẠI BÀNG
6 năm
Thật đáng để mua sắm! Giá như có thêm mẫu 11.6" thì ngon quá
Nhìn ko sang lắm nhỉ
Mr.Flex
TÍCH CỰC
6 năm
giá 37 củ, cũng phải cân nhắc cho sự mỏng nhẹ, màn to ! hic ! thôi cứ chịu khó xuất ra màn hình lớn nhìn cho đã, lâu lâu đi cafe xách theo macbook 13inch là đủ rùi !
tndonga
ĐẠI BÀNG
6 năm
Trước xài con 15,6 ich màu trắng bản 2017 . Nhẹ , bền , màn đẹp và pin ngon . Hiệu năng bị bóp kinh khủng , nhất là khi không sài nguồn mà sử dụng pin , bàn phím chán , touchpad cũng khá chán khi hay bị bắt dính ngón tay . Thế là pp chuyển qua thinkpad
kaichuan
TÍCH CỰC
6 năm
@tndonga Chuyển qua Thinkpad nào vậy bạn?
khanhmr
ĐẠI BÀNG
6 năm
Gần 40 củ thì khen nhìu là phải rồi
dovanbao
ĐẠI BÀNG
6 năm
Giá cao quá nhỉ? Trước cũng định mua em này và so sánh với Thinkpad x1 gen6 và thinkpad T480s thế là quyết mua T480s vì độ cứng cáp và thiết kế cân đối. Ko biết e này so với Thinpad T480s thì thế nào????
@dovanbao Lúc trước mình phân vân em Gram 2017 và X1 gen6 nhưng rồi chọn gen6. Gen6 mắc hơn kha khá, bàn phím tốt hơn, chắc chắn hơn. Còn lại thua em này hết: pin, màn hình, trọng lượng. Nhưng tổng thể vẫn thích X1 gen6 hơn vì: sexy, chắc chắn, bàn phím, thinkpad.
tq@thanh
TÍCH CỰC
6 năm
@dovanbao Mình nghĩ ngoại trừ bàn phím và ngoại hình có phần cổ điển của thinkpad 480s ra là ok, còn lại đều không bằng em gram này. May ra chỉ có X1 mới so sánh được.. mình đang xài 480s bản FHD thấy màn tệ quá..
Máy mỏng, nhẹ đẹp nhưng mình thấy logo không nổi bật. Trc giờ thấy logo vaio của sony, quả táo của apple là nội bật nhất.
Anh em cho nhận xét con 13" về nút nhấn, pin, nhiệt độ với. Mình nhu cầu văn phòng di động cao, xử lý excel phức tạp
Em này so với mấy em cùng cấu hình thì mỏng và nhẹ thật đấy!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019