Apple sẽ sửa chữa miễn phí cho một số máy iPhone 6 Plus bị lỗi chụp ảnh mờ

Duy Luân
21/8/2015 22:49Phản hồi: 246
Apple sẽ sửa chữa miễn phí cho một số máy iPhone 6 Plus bị lỗi chụp ảnh mờ
Apple vừa thông báo rằng hãng sẽ thay thế máy ảnh cho một lượng nhỏ iPhone 6 Plus bị lỗi camera sau chụp ra ảnh mờ. Những máy này bán ra trong giai đoạn từ tháng 9/2014 đến tháng 1/2015. Bạn có thể dùng số serial trên thiết bị của mình rồi nhập vào trang web này để biết liệu bạn có thể phải mang máy đi thay thế hay không. Nếu có, bạn hãy đến gặp Apple Store, các đại lý ủy quyền hoặc công ty bảo hành ủy quyền chính thức của Apple để được sửa chữa miễn phí.

Cách tìm số serial cho bạn nào chưa biết: vào Cài đặt > Cài đặt chung > Giới thiệu > mục Số sê-ri. Lấy số này nhập vào website của Apple. Nếu máy trong diện được sửa chữa, bạn sẽ thấy hình như bên dưới.

Xem danh sách trung tâm bảo hành, trung tâm sửa chữa ủy quyền của Apple ở Việt Nam tại đây.

Nguồn: Apple
246 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

LYSM
TÍCH CỰC
9 năm
tưởng cái này do ốp mà
@LYSM nhảm nhí !!
LYSM
TÍCH CỰC
9 năm
@nhokbonnie nhí cái bíp, có một bài nào đó kêu camera lỗi chụp mờ do ốp nên tôi mới nói vậy http://9mobi.vn/apple-len-tieng-ve-viec-loi-camera-tren-iphone-6-plus-1598n.aspx
ở VN làm gì có iphone chụp ảnh mờ. mod cứ đùa
@If you dont mind vãi bác. thâm quá 😃
Ken5298
ĐẠI BÀNG
9 năm
@If you dont mind E hiểu 😆)))
nqt9002
CAO CẤP
9 năm
vậy là chỉ những ai xài 6 plus mới phải ktra thôi hên quá 😁
Hai. Apple nên phát hành cả phần mềm "lấy nét sau" để khắc phục chứ 8-11 tháng là khoảng thời gian mà số ảnh được chụp lên đến cả nghìn.
boybanh
ĐẠI BÀNG
9 năm
hên là mình được thay rồi 😁
t9/2014 đến tháng t1/2015......gần hết bảo hành rùi mà vẫn chăm sóc tốt thế à 😁 :D
macpro87
TÍCH CỰC
9 năm
@NHNQ Hết bh apple vẫn chăm sóc tốt bác ợ, con ip4 của em dùng mấy năm cho đi rồi mà vẫn còn nhận đc hỗ trợ, vẫn mang đi đổi đc cục sạc mới ^^ Nói gì thì nói,dùng rất nhiều đồ công nghệ nhưng thấy có mỗi táo là bảo hành đúng nghĩa ^^
o0oatulao0o
ĐẠI BÀNG
9 năm
@NHNQ Tốt quá nhỉ, tốt là người ta phải sửa ngay cho khách lúc mới mua, đằng này bắt xài tới gần năm trời rồi mới sửa mà khen tốt cũng chịu.
macpro87
TÍCH CỰC
9 năm
@o0oatulao0o Tốt là bởi vì nó ko như nhiều hãng khác, mày ko làm ầm, mày chỉ là người dùng cá nhân và mày sắp hết bảo hành rồi... thì kệ cha mày, tự móc ví ra mà sửa
humadat3
ĐẠI BÀNG
9 năm
@NHNQ chứ không phải gần hết bảo hành rồi nó mới phát hiện lỗi à
Có mấy topic trong mục iOS nói 6 plus chụp ảnh mờ không lấy nét xa được, Gần thì lại được 😁 Chúc mừng các bác ấy sẽ được thay cam free
hvt2.0
TÍCH CỰC
9 năm
Dịch vụ tốt thế nhỉ. Chuẩn bị ra đời máy mới rồi mà vẫn support đàng hoàng ghê
@hvt2.0 tốt cái j. thay vì thu hồi lại toàn bộ thì đưa ra cái này để người nào biết thì tự giác mang đến, nhưng người dùng bị thiệt do lỗi hoàn toàn của apple mà vẫn khen là dịch vụ tốt. Trong khi các hãng khác ko bị sao thì lại chả thấy khen
rất tiếc là ở việt nam không có store
Stuart
TÍCH CỰC
9 năm
@TrangThyTran Hàng chữ danh sách trung tâm bảo hành sửa chữa và uỷ quyền của Apple tại Việt Nam nằm trơ trơ ra đó bác.
@TrangThyTran có đó bạn !! Bác chủ có đưa link đó !
Stuart
TÍCH CỰC
9 năm
Đùa nhau à.
Nhập của con 5 với con 2G vào không thấy có trong danh sách 😁
@Trịnh Đình Quang Anh Chưa sưu tập thêm mấy con 3 và 4 à?
@Runglathap008 Không bạn ơi, chỉ chơi 2 thôi 😁
An Phuc
ĐẠI BÀNG
9 năm
Vừa kiểm tra và OK, không cần phải sửa. Thanks Mod
maxneo
ĐẠI BÀNG
9 năm
máy mình trong dạng phải sửa. nhưng mình lại xài xách tay thì có được sửa ở Việt Nam ko nhỉ 😁
Stuart
TÍCH CỰC
9 năm
@maxneo Vậy bác chịu khó xách chân qua lại Mẽo bảo hành đi bác.
@Stuart Tin vui cho các bác sử dụng máy xách tay US như hình mình chat với Apple Supporter bên dưới
vitkon
CAO CẤP
9 năm
@maxneo Nếu là bản world thì sửa được bình thường bác ạ. Ra số 4 Yết Kiêu (Hà Nội).

Hôm trước em vừa ra thay cái cam xong (Hàng world xách JAV).
tungnguyen00
ĐẠI BÀNG
9 năm
@vitkon thay có nhanh k bác, máy e nằm trong diện sửa và đang bị lỗi lấy nét đây, máy xách tay hàn quốc cũng đc hả bác 😃
khanh911
ĐẠI BÀNG
9 năm
Mình cũng thuộc diện được thay nhưng có thấy ảnh mờ đâu nhỉ ? Chỉ có camera trước chụp bị lệch hình một chút nhưng dùng camera360 thì không bị lệch.
xedieu
CAO CẤP
9 năm
@khanh911 Lạ nhỉ. Em cũng thế. Sao giờ?
demen72
TÍCH CỰC
9 năm
Máy mình cũng nằm trong danh sách, nhưng đó giờ chụp hình có thấy bị mờ gì đâu? Vậy khỏi thay hả ta[emoji52]
nhatquoc1992
ĐẠI BÀNG
9 năm
Vậy đã rõ r nhé , do kính cam bị lỗi nhé , chứ G4 S6 chụp tuổi gì lại iPhone , iPhone số 1
@nhatquoc1992 Tay nhanh hơn não rồi.
@hung2561995 Ngờ u nó vừa thôi thím
@nhatquoc1992 Bạn trẻ không xài vào xoắn làm gì vậy nhỉ . Tỏ ra nguy hiểm à 😃
@nhatquoc1992 có chụp bằng g4 và s6 chưa
Đen thế dính rồi.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119