Bộ Tư Pháp Mỹ khẳng định Trung Quốc đã đánh cắp công nghệ các hãng hàng không từ nhiều năm qua

agp8x
31/10/2018 8:39Phản hồi: 186
186 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

LePhone
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mẽo với Tung của thì ngưu tầm ngưu, mã tầm mã thôi, biết bị ăn cắp thì cất kỹ vào, la lối cái nỗi gì! :v
LePhone
ĐẠI BÀNG
6 năm
@nonut Mình cũng kg được biết nhiều về nước Mỹ lắm
nhưng hình ảnh Mỹ thông qua sự kiện Vịnh Bắc Bộ, Thảm sát Mỹ lai và nhiều cái cớ khác của Mỹ trên toàn thế giới thì mình biết rõ lắm :v
@LePhone 1/ Sự kiện Vịnh Bắc Bộ: bạn có thể đọc nhiều nguồn, nhưng đọc thêm các nguồn khác đáng tin bằng tiếng Anh hơn.
Code:
https://en.wikipedia.org/wiki/Operation_Rolling_Thunder
Do có thỏa thuận ngừng chiến tranh nên Nam Việt và Mỹ đã ngừng tấn công Bắc Việt, nhưng Mỹ (và sau này sách GK lịch sử cung công nhận) là từ năm 1954-1963 Bắc Việt đã ko giữ cam kết, vẫn vận chuyển hàng hóa và vũ khí cho MTGPMN (thực chất là Bắc Việt rename) để khủng bố miền Nam nên Mỹ mới đáp trả. Nên nhớ, Mỹ luôn luôn là con đại bàng với cành ô liu và mũi tên. Nếu cành ô liu ko giải quyết được thì sẽ là mũi tên. Việc đáp trả này hoàn toàn đúng quy tắc thế giới. Và quả thật sau vụ này thì Bắc Việt đã ngừng tấn công ra Nam Việt vài năm.

2/ Thảm sát Mỹ Lai: bạn cũng từng nghe tới SGK nói nhiều về "chiến tranh du kích" rồi đúng ko? Nghe tên thì hay nhưng bản chất của nó ko khác gì khủng bố và trốn chui trốn lủi. Chiến tranh mà cứ núp sau lưng dân thường rồi chuyên đánh lén. Theo thông tin mà mình đã từng đọc thì cả làng đó tại thời điểm Mỹ vào là đã bị Bắc Việt khủng bố, ai mà mở mồm là đêm bị giết cả gia đình nên tất cả ko dám tố cáo bọn khủng bố. Mỹ sai lè lè, nhưng cái sai đó lại là do bị gài bẫy...

Còn các vụ khác bạn biết rõ lắm thì mình chịu bạn, toàn đọc SGK, ko phân biệt cái nào đúng, sai thì hết thuốc chữa. Chúc bạn sớm tìm được sự thật, lúc đó chắc đau đớn lắm. 2 cái sừng càng ngày càng to trên đầu rồi.
LePhone
ĐẠI BÀNG
6 năm
@nonut Luận điệu ngụy biện cho tội ác dân tộc. Bạn kg xứng là người VIệt!
@LePhone Người Việt là cứ phải mù quáng hả bạn? Cái gì là lịch sử thì phải để lịch sử phán xét. Cần nhất phải biết sự thật. Còn sự thật nhiều khi nó tàn nhẫn thì bạn cũng phải biết.

Nếu mình đồng ý với bạn thì mình cũng thành bò giống bạn, còn mình phản đối bạn thì bạn bảo mình ko xứng đáng người Việt. Khó cư xử với loại người tiêu chuẩn kép như bạn.
Có thể dự đoán được
hackpeace
ĐẠI BÀNG
6 năm
Cái này nên gọi là gián điệp công nghệ. Mấy vụ này thì nước nào chả có, quan trọng có bị phát hiện hay không thôi. Mấy nước phát triển làm trò này cả mấy chục năm nay, ông này có tên lửa thì tôi mò sang ăn cắp, tôi có bom hạt nhân bom H thì ông lại mò sang trộm...

chuyện bt :v
LePhone
ĐẠI BÀNG
6 năm
@ongtho11911 Đúng rồi, các nước ăn cắp lẫn nhau mà, thế nên mới nói ăn cắp công nghệ của nhau nó phổ biến lắm, chỉ có thời ông Trump lên mới làm ầm ĩ lên vậy chứ mấy ng đi trước người ta thông não vấn đề này lắm rồi
hackpeace
ĐẠI BÀNG
6 năm
@vo khanh tan Ko cần phải chúa gián điệp, chỉ cần 1 chút "smart" khi online là đủ. Hãy là người công dân mạng thông minh nha bạn 😃
@hackpeace Vâng thông minh như bạn đây thì làng em có đầy . Mà toàn đu dây điện ko ah .
hackpeace
ĐẠI BÀNG
6 năm
@vo khanh tan funny đó, còn xíu nữa là smart :v
Tàu khiếp quá
vinhpham9999
ĐẠI BÀNG
6 năm
Dân số tàu đong wa cho nên thứ j cung suy nghĩ ra duoc miẽn la tièn về
mỹ còn đánh cắp được ... các nước khác chắc dể à
Dù có tốt đến mấy mình cũng không bao giờ xài cái điện thoại bắt chước từ A - Z
hongdai106
TÍCH CỰC
6 năm
Thằng nào cũng ăn cắp thôi, chỉ khác nhau thằng nào giấu kĩ hơn. Hết
macinPhone
TÍCH CỰC
6 năm
cũng bình thường thôi, Mỹ Nhật cũng phải cài cử tình báo sang quốc gia khác ăn cắp nên mới ngon thế, giờ có mấy lĩnh vực TQ siêu đẳng hơn Mỹ rồi: AI, Robot, Lượng tử bắn siêu xa vừa rồi xém tí lấy Nobel vật lý, còn phóng cả tên lửa lượng tử và tạo ra mặt trăng nhân tạo, xây dựng thì h tự động hết, xoay cầu mấy chục ngàn tấn, cầu vượt biển dài nhất, cầu cao nhất, sân bay lớn nhất, xã hội TQ giờ tự động hoá quá chừng, nhân trắc học từng con người, mấy chốc Mỹ sẽ tụt lại mà xem
@macinPhone Các ngành khoa học cơ bản nằm ở Âu Mỹ cả rồi. Tàu chỉ thừa hưởng thôi bác. Nó vẻ thêm tí chân, tí tay rồi ra những công trình nhìn hầm hố và đồ sộ thế thôi.
@macinPhone cho cái link để so sánh Nhật, Mỹ cử gián điệp ăn cắp công nghệ của nc khác ,để so sánh thử Tung và 2 thằng kia bên nào ăn cắp . Dân nó đông tất nhiên nó phải làm to và hoành tráng để đáp ứng nhu cầu...Việt Nam cũng có hầm vượt sông hiện đại nhất Đna ,cầu vượt biển dài nhất Đna và Hầm đương bộ cũng nhất Đna thế cũng nói Vn đang chuẩn bị vượt các quốc gia khu vực ah .
Thay vì R&D thì đi làm vậy nhanh hơn, tốc độ phát triển thần kỳ của TQ phần lớn là nhờ vậy. Người TQ đổ đi khắp nơi trên thế giới dùng mọi cách để đem công nghệ về đất nước. Giờ Mỹ mới biết điều đó thì đã muộn rồi 😃
Việt Nam mà hack đc thì cũng hack ngay ấy mà. Cuộc chơi của những thằng trí tuệ, làm gì có chỗ cho mấy thằng mồm ra rả đạo đức với xấu đẹp.

Các thím bớt mồm chê bai dùm cái.
Vipkaka$
ĐẠI BÀNG
6 năm
@navy.seal Tao cũng khao khát Vn làm được như vậy.VN oi cho toi kính nể một lần.
Vụ này có vẻ làm cho tình hình căng thẳng hơn đây!
Rõ là điều hiển nhiên mà chỉ có anh Mẽo mới dám khẳng định
nhl2246
ĐẠI BÀNG
6 năm
Giống làm bộ để cửa mở cho ăn trộm thèm chui vô để bắt gian đây???? Chứ chôm dc đã áp dụng rồi
TQ mà không đánh cắp thì mới là lạ chứ đánh cắp là chuyện hết sức bình thường 😆))
mấy ông Bộ tư pháp Mỹ nói bằng thừa 😃))
nó đánh cắp mọi lĩnh vực luôn ấy chứ hehe
myisyour
ĐẠI BÀNG
6 năm
Cái tài của người ta là có đủ trình để chôm, sống ở đời ai mà chẳng chôm bằng cách này hay cách khác.
LePhone
ĐẠI BÀNG
6 năm
@ongtho11911 Nữa lại nói chuyện của mấy thằng ăn mày...nếu sợ tốn công tốn của thì đừng có làm , ko làm đc thì đi mua . Chứ thằng kia nó phải bỏ vốn công sức ra rồi có thằng đi ăn cắp rồi làm ra sp tương tự bán với giá thấp hơn thì chú tính thử xem phải làm sao? Tự nhiên nói cái câu có tiền tài trợ cho người ta nghiên cứu ko?nói thiêk ko lq mà vẫn nói hay thiêk . Có bik chính phủ và các công ty của Mỹ ,Âu ,Nhật nó bỏ bao nhiêu hàng năm để đầu tư cho nghiên cứu và phát triển ko mà phán . Làm gì có cái định nghĩa chôm qua chôm lại của mấy thằng ăn cắp .[/QUOTE]
Bác này nói chuẩn này!
có khi đến lúc TQ áp hết thuế cao lên mặt hàng Mỹ, kg còn áp gì lên hàng Mỹ nữa, có lẽ lúc đó TQ sẽ nhờ bác đi kiện Mỹ vì cái tội ăn cắp Bánh xe, thuốc súng, la bàn, giấy, rượu, in ấn mà kg trả bản quyền hay xin phép TQ.
Thằng Mỹ ăn cắp, sao kg dùng xe đệm khí mà dùng xe chạy bằng bánh, sao kg dùng văn bản máy tính mà cứ đi dùng văn bản giấy, sao kg dùng bia mà cứ đi uống rượu trong tiệc...vv, nếu muốn dung sao kg trả tiền :v
@LePhone Bác này nói chuẩn này!
có khi đến lúc TQ áp hết thuế cao lên mặt hàng Mỹ, kg còn áp gì lên hàng Mỹ nữa, có lẽ lúc đó TQ sẽ nhờ bác đi kiện Mỹ vì cái tội ăn cắp Bánh xe, thuốc súng, la bàn, giấy, rượu, in ấn mà kg trả bản quyền hay xin phép TQ.
Thằng Mỹ ăn cắp, sao kg dùng xe đệm khí mà dùng xe chạy bằng bánh, sao kg dùng văn bản máy tính mà cứ đi dùng văn bản giấy, sao kg dùng bia mà cứ đi uống rượu trong tiệc...vv, nếu muốn dung sao kg trả tiền :v[/QUOTE]
Bác nói chuyện tức cười vỡ mồm . Hình như bác ko hiểu cmm thì đừng có quote bác nhé .
LePhone
ĐẠI BÀNG
6 năm
@ongtho11911 Bác nói chuyện tức cười vỡ mồm . Hình như bác ko hiểu cmm thì đừng có quote bác nhé .[/QUOTE]
Tôi đang tư duy theo lối tư duy của bác mà :v
Nhái cũng nhất mà ăn cắp cũng vô địch . Khi xưa Nhật gọi Tung là : đông á bệnh phu chả có sai .
Các anh ko được hùa theo Mỹ mà chia rẻ, phá hoại tình đoàn kết hữu nghị anh em 4 tốt, 16 chữ vàng của chúng ta!
Các anh em phải vì đại cục, phong trào bài TQ gây nguy hại cho dân tộc...
@QuanLyNhaNghi Trong đây có rồi đó đi tố cáo thằng nạn nhân cũng là trùm ăn cắp kìa . Để cho người ta thấy ăn cắp là bthuong .

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019