Các bạn và lốp không xăm như thế nào ?

10/5/2019 12:19Phản hồi: 21
Mình có con xe ga. Nó bị đâm lũng lỗ nhỏ. Một ngày xì 20% lượng hơi. Mình có đến thợ gần nhà. Nó dùng keo gì có tên Michel của Mỹ. Nó đổ vào thông qua ống van. Nó bão làm thế đãm bão hơn và nấm. 10 phút sau nó lấy mình 85.000 VNĐ. Không biết các bạn và lốp không xăm thế nào?
21 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

koang
ĐẠI BÀNG
5 năm
Hj đọc trẹo cả lưỡi. Thì keo tự vá thôi .
Nếu lỗ nhỏ thì mua bộ vá dùi về mà triển thôi.Lỗ lớn thì mới cần vá trong cho đảm bảo,tui sắm bộ vá dùi (4 thanh)& bơm chân có 200k .Bơm điện 12v bơm lâu bỏ bà mà max tiền gấp 3 lần bơm đạp chân,sắm cái chủ động toàn phần 1448206987_mnm-367.jpg bo-va-dui-lop-khan-cap.jpg bom-hoi-dap-chan-piston-2-binh-danh-cho-xe-may-o-to-xe-dap-goc-250k-km-175k.jpg
@bongxu_79 Bạn mua bộ đồ nghề này ở đâu bạn ?
@Thái Tâm Nghiên Lazada Shopee là 2 nơi tui thường sắm đồ
Họ cho keo tự vá
Gun zz
ĐẠI BÀNG
5 năm
Từng bị trúng đinh 2 lần, ra nó tháo ra dán miến dán vào xong, mất 50k
@Gun zz Mua miếng dán ở đâu bạn ?
chuẩn bị mang ra thợ thay tiếp mâm nè :p đổ keo tự vá cẩn thận rỉ mâm nha. Vá lốp không săm chuẩn nhất là phải tháo lốp ra rồi dán miếng vá.
@meodihia_cool Keo xịn cũa Mỹ mua ở đâu và giá thế nào bạn ?
@Thái Tâm Nghiên trước có thằng RideOn TPS, được ông Johnny Trí Nguyễn xài với ae bên hội KTM Hà Nội xài, xác nhận là không rỉ vành. Nhưng bây giờ thì hình như không bán nữa rồi, mình cũng muốn mua mà chả thấy chỗ nào bán. Bây giờ lốp có thủng thì chỉ có tháo lốp rồi dán miếng vá thôi 😁
@nospecial tùy nơi thôi bác, có nơi 30k có nơi 50k hoặc có khi hơn nếu xe khó tháo.
nghiemhaison
ĐẠI BÀNG
5 năm
  1. Đổ keo tự vá. Lâu lâu phải thay keo khác.
  2. Vá trong: Tháo lốp ra và dán miếng dán vào bên trong (miếng dán như vá xăm bình thường). Dạng vá này tốt cho lốp hơn là vá dùi, nhưng chỉ vá đc đối với những vết thủng nằm ở mặt lốp tiếp xúc với mặt đường. Còn những vết thủng nằm ở cạnh lốp thì phải vá dùi.
  3. Vá dùi: như có 1 bác mô tả rất kỹ ở trên rồi. Nhưng vá dùi đi 1 thời gian là lại ra hơi. Và vá dùi không tốt cho lốp.
Không biết tự vá thế nào? Lượng hơi vẫn xuống như thường ?
nghiemhaison
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Thái Tâm Nghiên Vá dùi thì quá dễ rồi, chỉ cần bôi keo vào cái dây dùng để dùi vào vết thủng, rồi dùng dùi ấn nó vào sâu trong vết thủng. Sau đó rút dùi ra, và cắt đi phần dây thừa là xong, chờ 1 lát cho keo khô rồi bơm hơi lên.
Còn nếu bác muốn vá trong thì bác phải biết tháo lốp và vào lốp. Tháo đc lốp ra rồi thì dùng miếng vá xăm, bôi lên mặt miếng vá và bề mặt vết thủng một ít keo, chờ một lát cho keo hơi se lại rồi dán miếng vá vào vết thủng. Sau đó dùng búa cao su hay gì đó có thể gõ được, gõ lên trên miếng vá cho miếng vá dính khít với bề mặt lốp. Để một lúc cho keo khô rồi vào lốp và bơm lên bình thường.
Trong trường hợp vẫn xuống hơi, bác nên kiểm tra miếng vá bằng cách pha 1 ít nước rửa bát với nước, bơm hơi căng lên rồi quét dung dịch nước rửa bát lên chỗ vá. Nếu không thấy sủi bọt thì là miếng vá đã kín. Lúc này nên dùng cách này để kiểm tra đối với van và viền lốp.
Tôi thì dù thủng lỗ to hay nhỏ cũng mang ra tiệm bảo họ vá trobg cho an toàn. Chứ vá dùi ko bền đâu, thời gian đi lại bị
nghiemhaison
ĐẠI BÀNG
5 năm
@phulongdietbao Đúng rồi bác ạ. Nhưng mấy anh sửa xe giờ hay ăn sổi, chỉ thích vá dùi cho nhanh, nhiều khi ko nhận vá trong. Và thêm nữa là dính cạnh lốp thì ko vá trong đc.
@nghiemhaison Chỗ nào vá dùi thì ko làm ạ, vá trong tốn kém xíu nhưng nó đảm bảo
nghiemhaison
ĐẠI BÀNG
5 năm
@phulongdietbao Ngay gần chỗ mình làm, ở Ngọc Khánh. Hôm trước bị dính 1 phát, mang ra vá trong nó ko chịu làm. Đang lúc cần nên thôi đành chấp nhận cho nó vá dùi vậy.
vario125
ĐẠI BÀNG
5 năm
Cách vá vỏ tulus yên tâm nhất là ra tiệm cho thợ tháo mâm ra mài bên trong vỏ rồi vá ép ban nhé 30k đến 40k một lỗ.vá dùi bác đi nóng xì nữa còn vá đổ keo mốt thay cái mâm luôn.cán đinh đừng rút ra chạy cũng đuoc khá lâu đó bác.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019