Cảm nhận iOS 4.2 GM trên iPad

Didu
2/11/2010 9:16Phản hồi: 107
Cảm nhận iOS 4.2 GM trên iPad

Apple hôm nay đã tung ra bản Gold Master của iOS 4.2 dành cho iPhone, iPad cũng như iPod Touch. iOS 4.2 GM gần như là bản hoàn chỉnh và không có quá nhiều thay đổi so với bản iOS 4.2 chính thức. Sau khi cài trên iPad thì mình thấy iOS 4.2 GM không có nhiều thay đổi so với bản beta trước đó. Tuy nhiên, hiệu năng của máy đã được cải thiện đáng kể, máy chạy mượt mà hơn so với các bản beta trước đây. Một điểm mới nữa trên iOS 4.2 GM đó là thêm một số widget khi kích hoạt đa nhiệm. Bên cạnh widget điều khiển trình nghe nhạc, widget khóa xoay màn hình và widget tăng giảm độ sáng thì iOS 4.2 GM có thêm widget tăng giảm âm lượng. Một sự bổ sung hợp lý cho người dùng iOS. Ngoài ra, hình nền giọt nước (mặc định) có vẻ nét và đẹp hơn. Đó là những thay đổi mình cảm nhận được sau một lúc dùng thử. Nếu ai đó phát hiện ra thay đổi nào hay hay trên iOS 4.2 GM so với bản beta trước xin mời cùng chia sẻ.

Cập nhật:

• Không có mục APN Settings cho Tethering Internet như ở bản iOS 4.2 Beta 2
  • Vẫn ngốn pin nhiều hơn so với iOS 3.2.2
  • Mình chưa thể jailbreak được bằng redsn0w 0.9.6b2. Đã thử vài lần và bị lỗi.

Bổ sung widget mới

Tiếng Việt trong Game Center

Tiếng Việt trong lịch làm việc

Quảng cáo

107 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Rut
ĐẠI BÀNG
14 năm
Không có ipad để thử. Đang máu 1e quá
Đợi ra bản chính thức là lên 4.2 thôi
trangmo
ĐẠI BÀNG
14 năm
may sao đúng lúc ipad của mình bị ăn táo,up liền
Nhìn chung là iOS4.2 GM chạy mượt, ổn định tuy nhiên nhiều apps vẫn chưa phù hợp với iOS4.2 như Keynote ko thể chèn ảnh, nhiều phần mềm vẫn trờ về trạng thái ban đầu như khi khởi động mới khi multitasking, đành chờ các bản cập nhật thôi.
ntanh86
ĐẠI BÀNG
14 năm
xin hỏi là 4.2 có cho phép kết nối máy in qua mạng wifi không bác chủ thớt. đang quan tâm vấn đề in ấn trên ipad
xuong
ĐẠI BÀNG
14 năm
Tình hình JB ra sao hả bác. Bác có kinh nghiệm gì xin chia sẻ với anh em.
kekenano
TÍCH CỰC
14 năm
Anh không cho em link download bản FW này thì em chia sẻ kinh nghiệm như nào đây. Ha ha
tmhung
TÍCH CỰC
14 năm
khoảng 1 tuần nữa chắc các hãng sẽ update app của mình cho phù hợp với 4.2 thôi ^^ , chờ 4 chấm lâu lắm rùi
Kiểu này chắc nút Home hư sớm quá , nghe cứ "cạch cạch" mà xót ...
wall_iscol
ĐẠI BÀNG
14 năm
Nếu iPad jailbreak rùi thì cài Activator để tạo phím nóng giả lập việc bấm phím Home thì sẽ không làm hao mòn cái nút Home bạn à. Chứ kô thì tội nghiệp phím Home lắm. Chả hiểu sao Apple kô tính đến vụ thêm tính năng giả lập này nữa. Chắc là muốn người sử dụng bỏ tiền ra thay thế nút Home đây 😆
MacAir
ĐẠI BÀNG
14 năm
Mỗi lần cạch cạch nút home ở iPhone e cũng xót lắm
sLim.
TÍCH CỰC
14 năm
Mỗi ngày em cạch cạch con ipod g4 không dưới 100 lần hêh hơi xót nhưng mà rất thích
điều cần nhất là bàn phím tiếng việt, gõ 4.1 trên iphone cực kỳ tốt. Liệu đã JB luôn dc chưa các bác oi?
hoang20591
ĐẠI BÀNG
14 năm
ở đà nẵng có chỗ nào bán ipad ko mấy bác cho em hỏi địa chỉ tới tậu 1 em. thấy thích ghê
xEza
TÍCH CỰC
14 năm
Bác tham khảo mấy shop dọc đường Hoàng Diệu xem sao.
sLim.
TÍCH CỰC
14 năm
Em đang chạy 4.2 beta khi có bản chính thức thì có update được không hay phải về 3.1 rồi lên ?
Nâng lên luôn được bạn. 😃
hung7641
TÍCH CỰC
14 năm
ipad có phím cứng chống xoay, giờ còn thêm chức năng chống xoay trong màn hình nữa, ko đúng kiểu của apple ?
arch_ledung
ĐẠI BÀNG
14 năm
Chưa có JB cho 4.2 thì cũng thèm quá mà chưa up! 😁

---------- Post added at 08:41 AM ---------- Previous post was at 08:40 AM ----------

Lên 4.1, 4.2 phím chống xoay đó chuyển thành tắt bật Volume rồi. A e vẫn quen và vẫn thích kiểu chống xoay hơn!
trungtn
ĐẠI BÀNG
14 năm
trên iphone cài cái j để giả lập phím home các bác nhỉ? chết cái phím home của em roài 😔(
dndung90
ĐẠI BÀNG
14 năm
Bác đã JB thì cài mQuickDo nhé 😁
JB rồi thì cài Activator chứ bác, 3.2.2 mà ccai2 mQuickDo là nguy cơ ăn táo lớn luôn :D

Thích 4.2 đơn giản chỉ vì bàn phím TV thôi, không cần đa nhiệm gì cả, với mình 3.2.2 mà có bàn phím TV của 4.2 thì mãn nguyện lắm rồi 😃
Chịu khó chờ JB rồi cài Activator đi các bác. Chứ multitasking kiểu này chắc cái nút Home liệng sớm. 😁
victorhz
ĐẠI BÀNG
14 năm
Đã quá, đợi lâu lắm rồi! Tới ngày phát hành là làm luôn....!
thèm quá, muốn có 1 con quá.
ductholc
ĐẠI BÀNG
14 năm
Chưa xử lý được vụ hao pin nhanh thì ko máu, vì ít nhu cầu gõ TV và đa nhiệm trên ipad. Mới quay từ 4.2 beta 2 về 3.2.2 thấy yêu bản 3.2.2 này quá. Ngoài ra 4.2 beta 2 có cái ghét là không có cái gì để "close all apps", muốn tắt hết apps đang chạy ngầm (cho đỡ hao pin) thì cứ phải tắt từng cái, rất mất thời gian.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019