[Có thể bạn chưa biết] Tìm hiểu về virus HPV, chúng nguy hiểm đến mức nào?

BaroTo
12/1/2020 16:0Phản hồi: 166
166 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Nhìn tự nhiên nỗi da gà. Bị hội chứng sợ lổ
Húp không sót giọt nào
NHà mình vừa tiêm xong 3 mũi cho con gái, chờ thằng cu mấy năm nữa đủ tuổi tiêm nốt
@trung76 Người lớn tiêm được không bạn
@chickeyone hôm hỏi bên Vinmec, thấy bảo đến 43 tuổi bạn à, tiêm thoải mái đi, cho an tâm.
aladanh2000
ĐẠI BÀNG
4 năm
@chickeyone Vấn đề là hiệu quả bác ạ. Google mấy ngày thì thấy bảo dẫn nghiên cứu Mỹ mẽo gì đó thì hiệu quả tiêm sau 25 tuổi thấp đi nhiều.
Yamahazu
TÍCH CỰC
4 năm
Đừng xem thường, nó độc hơn HIV, dính là ân hận cả đời, (HIV có thuốc trị) nó thì ko, đốt điện, đốt laser nó vẫn mọc lại, nó lây rất mạnh cho vợ (chồng), sinh con tội nghiệp cho con..., ảnh hưởng rất tiêu cực làm mất khoái cảm đời sống tình dục, mất hạnh phúc gđ, thời đại bây giờ như đến ngày tận thế, nhiều chủng virus hủy diệt nhân loại, huynh đệ vui chơi hãy tỉnh táo và lành mạnh.
Lúc phê thì ai còn nhớ 😁
chaotho1102
ĐẠI BÀNG
4 năm
1 vợ 1 chồng không sợ giang mai. Nhưng phải là chồng ngoan chứ vợ ngoan ko chưa đủ.
welcomyou
TÍCH CỰC
4 năm
@chaotho1102 Và người tình của vợ cũng phải ngoan nữa 😔
@chaotho1102 con gái thời nay trước khi về với chồng thì cũng ăn 1 rổ cà rốt rồi 😆
Khúc phía trên nghe bình thường, đọc hết bài thấy bất thường và kinh quá
Phệu TMC
TÍCH CỰC
4 năm
Đọc xong bỏ ngay khoản vét, nạo máng =))
aladanh2000
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Phệu TMC Vấn đề là bác bỏ dc bao lâu 😆
Ghê quá
Mr_Death
ĐẠI BÀNG
4 năm
Bao cao su cũng ko tránh được nhé. Vì tiếp xúc qua da cũng đã lây nhiễm rồi. Trừ khi mặc áo liền quần cao su bao phủ khăp người thôi. Thậm chí hôn hít cũng dính
@Mr_Death Thế thì mình bị nhiễm HPV rồi. Xác định rồi
Mr_Death
ĐẠI BÀNG
4 năm
@phonghoangnguyen ko phải cứ tiếp xúc là nhiễm, mà ko phải cứ nhiễm là sẽ phát bệnh, gần như ai cũng mắc cả. relax thôi.
@Mr_Death uhm, nguy cơ dẫn tới ung thư cao ko, mình tìm hiểu thì nhiều khả năng HPV cũng sẽ mất sau 1 tới 2 năm bị nhiễm, nếu còn thì mới dẫn tới ung thư
aladanh2000
ĐẠI BÀNG
4 năm
@phonghoangnguyen Thấy bác cmt mấy cái nên tin là bác dính thật. Chia buồn với bác.
Thường giai đoạn cuối thì xi măng là phương pháp hiệu quả nhất.
F5NhaTrang
TÍCH CỰC
2 năm
@Lê văn zyx Lúc cmt này bác vẫn khỏe fai ko nhỉ. Hiz
khá nguy hiểm
minhhaipro79
ĐẠI BÀNG
4 năm
Sướng ....... rồi mù con mắt
Sởn hết da mặt.
Đậu xanh mod. Sau đừng đăng ảnh phản cảm mà lù lù ko che (nó khiến ngta ko tránh khỏi việc nhìn dù ko muốn)
Khó bỏ đây. Đeo bao vào chơi tất =)))
Nó là hên xui. Còn không muốn chơi trò hên xui thì không quan hệ ai khác ngòai vợ chồng.
tethien
CAO CẤP
4 năm
Bệnh này thì tốt nhất nên đi tiêm phòng.
Nam nữ gì cũng đi tiêm.
Có vacxin cho các chủng HPV phổ biến rồi.
_ Ôi nhìn mà sởn hết cả gai ốc
Một thời chinh chiến !

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019