[Có thể bạn chưa biết] Vì sao chúng ta lại bị sâu răng?

BaroTo
5/6/2019 7:45Phản hồi: 120
120 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

tuxedo198x
TÍCH CỰC
5 năm
Mình sâu răng nhổ 2 cái hồi cấp 1 mọc tốt đến 20 tuổi bị thằng số 8 răng ngu mọc lệch phải , đau quá ko nhổ đc thằng số 8 vì to và chắc nên nhỏ thằng số 7 bên cạnh theo phương pháp chọc hút tủy rồi nhỏ ra . hồi đó nhỏ đau , xog về nhà thấy nhức đau ăn uống chán hẳn 2 tuần mới đỡ
OKAYBN
ĐẠI BÀNG
5 năm
Cái này hay phết nhỉ, bị sâu 2 cái rồi. hic
☐ ☐
TÍCH CỰC
5 năm
Tiện e hỏi luôn là cao răng là phần nào thế
Răng e để ý thấy chỗ dưới chân răng, trong lợi nó hơi xám xám thì đấy có phải cao răng k
CBR600R
ĐẠI BÀNG
5 năm
@☐ ☐ chính là nó đó bạn
mình 27 năm cuộc đời đã đi lấy cao răng lần đầu tiên
xong đá lưỡi vào chân răng mịn màng sướng lắm 😁
mỗi tội răng mình nhạy cảm nên lấy xong ê răng mất 1-2 ngày
☐ ☐
TÍCH CỰC
5 năm
@CBR600R E lên trên mạng thì thấy nó lại bảo phần màu vàng vàng ms là cao răng
Thỉnh thoảng đánh răng xong nhìn ngứa tay cạy cạy ra:D
Mà lấy cao răng có tốn k bác, từ bé nhổ răng được 1 2 lần sau toàn rụng ở nhà nên cũng chả đến nha sĩ bao giờ
CBR600R
ĐẠI BÀNG
5 năm
@☐ ☐ xám xám vẫn là cao răng thôi bạn, nhưng còn nặng đòn hơn
mình hồi bé khi rụng 1 cái răng cũng bị cao răng đó bám vào, nhìn như sâu răng vậy, cạy ra ngửi thử thì...kinh tởm :p
lớn lên thì cũng chỉ bị loại màu hơi vàng

mình đi lấy ở Thu Cúc hết 150k, 10p là xong
lấy xong răng miệng cũng thơm tho lâu hơn, vì cao răng cũng có mùi đó, mà chỉ đánh răng thì nó ko bay ra dc
ông nào tiểu đường y rằng bà vợ bị sâu răng :p
Một bài viết hữu ích. Anh em nên đi khám răng miệng định kỳ
TiaMi
TÍCH CỰC
5 năm
e nhớ 1 nụ hôn chứa mấy tỷ tỷ con vi khuẩn khác loại giữa 2 bên á,nếu theo khoa học kiểu lấy độc trị độc dùng vi khuẩn triệt vì khuẩn thì cứ kiếm thật nhìu cử hôn hít vào :v
Răng mình ko sâu nhiều. Trám sơ là hết. Chỉ có cái răng khôn mọc ngu nên mới nhổ. Bs bứng, cưa, kéo đúng ghê
spy179
TÍCH CỰC
5 năm
mình có một răng hàm trên bị vỡ và sâu tận tủy, nhưng thấy ảnh chọt kim tiêm với khoan tủy thì 😕 cảm giác thốn còn hơn để nguyên vậy 😔
ptt1404
ĐẠI BÀNG
5 năm
Mình cũng bị sâu răng nhưng do dùng sai kem đánh răng, chuyễn qua colgate thấy hết hẳn
Mấy ông mod khác vào đây mà coi người ta chọn lọc và post bài nè. Cho TT nó bớt xàm tí !
@TheShinichi Réo ông Min ấy bác, ông đó trùm.
Mr.Chuong
TÍCH CỰC
5 năm
Đã trám hết 3 cây. Anh em nên trám sớm để chết cây răng uổng. Nhậu nhiều sẽ sâu răng. Mình chỉ ngán mất cây răng ngu nó sô răng ngả nghiêng mà sợ không dám nhổ
thanh binh.e
ĐẠI BÀNG
5 năm
hồi nhỏ bị sâu răng đau kinh khủng, rồi có người chỉ đi ông thầy đi bắt sâu, đúng quả thật đó chui ra từ má kinh thật má ngứa kinh khủng, sau lần đó đến tận bây giờ, lúc đầu cũng không tin, sau thằng cháu đau cũng đi bắt sâu như mình giờ không bị nữa
@thanh binh.e Bác cho hỏi bắt sâu răng ở đâu và làm như nào vậy, e cũng muốn bắt chứ sâu răng quá
bài viêt shay
nguyenlongf9
ĐẠI BÀNG
5 năm
Vừa đi làm răng xong lại đọc được bài này. :v
"Những vi sinh vật này ưa chuộng đường và xem đường là thức ăn."
nên phải ngậm nc muối cho nó ghét
Ngày nhỏ bị sâu răng, Bố mình được 1 ông hàng xóm xui đưa đến nhà 1 người chữa được sâu răng. Đến đó lão ta cho 1 viên gạch vào lò than cho nóng đỏ rồi bỏ ra ngoài, rắc mấy thứ cỏ lá hoa khỉ gì đó cho nó cháy bốc hơi lên, rồi lối 1 cái ống nhỏ bằng cái bút 1 đầu có miệng mở to là cái miệng chai nhựa, 1 đầu nhét vào cái răng sâu của mình.
Lúc sau lão lấy 1 con sâu như con sâu nhỏ mà chim chích hay bắt.
Bố khỉ =))
Để hạn chế sâu răng thì anh em nên tập ăn ...trầu và hút thuốc, đãm bảo không bao giờ bị sâu răng, những người già thập niên 1900 họ chuyên ăn trầu nên có bộ răng đen tuyền, sâu mà ăn được chắc nó chết sớm vì nhìn thấy bộ răng là lăn quay cmn rồi.
CBR600R
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Lê văn zyx chém gió, răng đen là phải nhuộm nhé, bà ngoại mình đã confirm điều đó
ăn trầu hơi bị trắng răng luôn
@CBR600R Đúng rồi không phải nhờ ăn trầu. Các cụ già xưa nhuộm răng đen, rất ít bị sâu răng.
Axit lactic cx là nguyên nhân gây mỏi cơ ở người
mitom142
ĐẠI BÀNG
5 năm
Nhai đá, ăn chua ăn cay tẹt từ bé đến ĐH, gần như không đánh răng suốt thời đi học, ko sâu một cái răng nào, vấn đề là các bạn để dư đường trên răng đi ngủ, chứ ko ăn ngọt thì chả sâu nổi. Mình là bằng chứng sống
@mitom142 Bác không đánh răng suốt thời đi học á. Thế nay bác còn học hay là đã tan trường rồi. =))

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019