Đánh giá card màn hình GIGABYTE GTX 1070 XTREME GAMING: Ranh giới giữa FullHD và 4K

agp8x
31/8/2016 7:9Phản hồi: 79
79 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

có 1 sự thật là ko nên đầu tư trên 12tr cho 1 chiếc 1070, dù OC thế nào thì hiệu năng của dòng pascal sau khi OC cũng không thực nổi bật nên tốt nhất là cứ phải nhắc lại ...................KHÔNG NÊN ĐẦU TƯ TRÊN 12tr cho 1070 !
@HDD18HAMLONG Làm màu thì nói quá bạn, nó cũng dùng linh kiện cực tốt, tản cực tốt để làm card, nhiêu đó đáng giá quá rồi. Ai muốn p/p cao thì dung mấy bản kia, ai cần tản tốt thì cứ mấy em này mà mua.
ronaldomu
TÍCH CỰC
8 năm
@Brandon T Bác này nói đúng nè. Bản extreme ngoài vụ OC này nọ, linh kiện của nó cũng toàn loại xịn, hơn nhiều so với bản thường 😃
anhbboy
TÍCH CỰC
8 năm
Nhìn lại con GTX960 của mình mà buồn 😁
Nếu cùng 1 dòng GTX 1070 thì ko hơn nhau mấy đâu bác, cái là mấy con nạc như thế này chạy sẽ mát hơn, khả năng ép xung cao hơn chút thôi.
Cũng ko hẳn vậy, cái này phù hợp cho bác nào chơi game mùa nóng mà ko có phòng điều hoà, vì tản nó tốt. Chứ nếu có phòng điều hoà rồi thì hiệu quả của nó sẽ ko cao. Còn như mấy con thế này thì nó cũng ép xung gần max rồi chứ khó mà lên đc nữa.
ronaldomu
TÍCH CỰC
8 năm
Nếu đã thử 4K và màn hình cũng 4K thì nhìn lại FullHD sẽ rất chán =)) Cảm giác của người khi lên FullHD từ HD cho hay haha
Với màn 27 inch trở lên và mắt tinh thì đúng, nhỏ hơn thì chưa chắc 😃.
Cơ mà 4K mà ko giữ được 60fps thì cũng thốn lắm :oops:.
Mấy con 1060 ở thị trường VN thì p/p ngon rồi, mà con này chưa ngon lắm, tầm này lên 1080 ổn hơn.
ronaldomu
TÍCH CỰC
8 năm
@_MyLoveIsWinter_ Em xài màn 24". Từ lúc chơi được FullHD, chẳng buồn xuống độ phân giải để cứu FPS nữa 😃 miễn tầm 30fps là đủ 😃
Mình thì có thể giảm 1 số cái xuống để giữ 60fps. Quen tốc độ đó rồi xuống thấp thấy nó cứ chậm chậm 😕.
Gãy thì khó gãy, mấy main dành cho gaming thì đều có gia cố khe PCIe rồi, mà xệ thì có thể 😁.
ruby10
ĐẠI BÀNG
8 năm
Mình xài con màn 27'' mà lại chỉ fullHD và thấy hình ảnh chuyển vùng...chán kinh khủng 😁 mốt đổi con màn 2k~4k rồi sẽ nghĩ tới chuyện 1080 :v ko chơi 1070 vì cảm thấy nó quá yếu với 4k
@ruby10 FHD chỉ nên xài 24 inch trở xuống thôi bác. 27 inch thì phải 1440p trở lên.
@_MyLoveIsWinter_ Mình xài 22" fullHD là đã thấy quá đủ. To quá để làm gì khi vẫn fullHD
Mình thì ko khoái cái thiết kế này của Giga, thích dòng Gaming X của MSI hơn 😃
hnmdiep
TÍCH CỰC
8 năm
Dell Optiplex 3040 làm sao để lắp card này ah
các bạn ơi ! cho mình hỏi làm sao o.c nó được bạn . cám ơn
cuti7x
TÍCH CỰC
8 năm
bản ROG giá tầm 450$,cố lên 1080 mất hơn 200$ nữa,cố kiểu này gãy hết răng.
Bản XTREME 460$ hơn bản G1 Gaming 429 30$.
Cho hỏi giữa con này vs zotac gtx1070 amp xtreme vs msi gtx 1070 gaming x thi nên lấy con nào ah? Cũng đang lăn tăn quá

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019