Đánh giá iPad mini: không nhanh nhất, màn hình không đẹp nhất nhưng là iPad tốt nhất

sonlazio
15/11/2012 9:8Phản hồi: 1.077
1.077 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

không biết lúc apple ra ipad retina thì những bản game khủng mới trên con có được nsx game update cho con ipad mini này không nhỉ , hay là khai tử ????
Có biết biết thông tin gì về ngày ra mắt ipad mini gen 2 ko?
Mua ipad mini vào thời điểm này có đúng đắn ko mấy bạn? tks...
manbird
ĐẠI BÀNG
11 năm
@ntqdmilk321 Mua được bạn ạ, mình mới mua thấy dùng rất tốt, độ nét nếu không quá cầu kỳ khó tính thì nó cũng nét như mấy em laptop thôi. Tầm tiền đấy quất được thích cái game app cài cho con chơi cài dễ dàng không phải tìm nhiều như trên androi mặc dù đt thì mình dùng androi.
Ipad mini 2 theo tren macworld thi khoan cuoi thang 6. Cheer. Very happy with ipad mini.
Vẫn cứ chờ ipad mini 2 thôi

Sent from my LT26i using Tinhte.vn
manbird
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Tuankebd ipad mini 2 có retina nhìn chắc mướt lắm em 1 cũng là ok rồi.
kaoaye
TÍCH CỰC
11 năm
@Tuankebd Đồ công nghệ mà các bác cứ chờ thì có mà chờ tới già!Thích thì quất ngay thôi!
Theo mình dự đoán thì nếu Ipad mini 2 ra thì tháng đầu tiên và tháng tiếp theo nếu mua ở VN thì giá cực cao đó các bác, trên 10tr là điều chắc chắn, cho nên nếu ai thích thì cứ quất ipad mini đi sau bán đi mua ipad mini 2 là hợp lý, đợi thì có mà đợi mãi, mà mình khuyên là các bác đừng bao giờ mua lô hàng đầu tiên, thường ipad lô hàng đầu tiên trong 1 đến 2 tháng đầu thường hay có những lỗi vặt
Vừa làm một em 16G wifi xong, tuyệt nhất là rất nhẹ, đọc báo trước khi đi ngủ rất thích 😃
Có nên đổi Ipad 2 sang Ipad Mini không các Bác?
@chuconghuy tuỳ nhu cầu của bác thôi, đọc truyện lướt web chơi game sơ sơ thì đổi wa Mini, còn thích màn hinh đẹp thì đổi wa ipad 4 cho nó máu. ipad mini được cái nằm trên giường đọc truyện lướt web phê vì nó rất nhẹ, kết nhất em nó ở điểm nhẹ này thôi
Ah, chơi game lâu với ipad mini cung rất nhẹ nhàng, đua xe với fifa 13 chơi rất sướng;)
@minhk641 Cảm ơn ý kiến của Bác, mình cũng đang sử dụng Note 2 nên đoc báo chơi games trên giường cũng thích. Do vậy rất lưỡng lự đổi Ipad2 sang Mini ý mà
@chuconghuy Thế thì ngay iPad mini đi bác, thích nhất là nằm vi vu trên giường lướt này nọ, từ khi mua nó ít dùng laptop luôn, chỉ khi nào làm việc mới mở lap lên.
Se7enkute
TÍCH CỰC
11 năm
Không biết khi nào mới ra ipad mini 2 nhỉ, chờ mãi mà ko thấy, hix.
Chào bác, e đang kết e ipadmini này, lọ mọ lên google search bài trải nghiệm ipadmini thì kết bài của bác quá, bác viết rất hay và tỉ mỉ, chẳng cần biết bác là iFan hay k, nhưng theo cảm nhận của e thì đã dùng hàng apple rồi thì chỉ có đam mê mãi mãi (k phải bảo thủ chạy theo xu hướng mà e nói vậy đâu) Tuy bài của bác post lâu rồi nhưng hnay e mới lọ mọ đọc được và giờ mới đặt câu hỏi nhờ bác tư vấn giúp, mong bác bỏ quá cho e.
E đang nhờ bà chị xách cho 1 e ipadmini bên US về nhưng đang phân vân k biết nên mua wifi hay 4G? 16G hay 32G? e chưa dùng table bao giờ nên k biết nên dùng dung lượng như nào thì phù hợp, mà túi tiền cũng chỉ đủ từng đó. Theo bác thì 16G đã khả dụng chưa hay phải 32G mới ok ạ? Nhu cầu của em cũng chỉ để giải trí, lướt web, xem phim, nghe nhạc, dùng hầu hết ở những nơi có wifi, ngay kể cả e iphone của e cũng hiếm khi dùng đến 3G, làm việc thì đã có laptop rồi ạ 😁
Thanks bác rất nhiều!
@halinh2131 Câu trả lời bác cũng tự biết rồi còn gì ,1 là đợi ipad mini gen 2 sẽ hoàn hảo hơn , mini gen 1 hiện giờ màn hình quá bèo , chip và ram quá bèo , dc thì nhịn 1 time , còn k thì quất lên con ipad gen 4 , nếu vẫn mún mini thì chọn con wifi 16GB dùng cho đỡ xót tiền , có mini gen 2 thì đổi lên
nghiem33
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mình để độ sáng 35% lướt web 10tg vậy là pin có bình thường ko các bác
Đang dùng ipad4 nóng vãi đái ra đây này
Muốn pin trâu, màn hình retina, giá rẻ, gọn nhẹ, thiết kế cao cấp thì không bao giờ NSX cho ra cái sản phẩm đó đâu các ông tướng ạ
Hum nay ngày đẹp nên ra làm 1 pé 😃 ipad nặng quá, nằm đọc hơi bất tiện, iphone thì hơi bé và chỉ mang tính cơ động thế là 😃

Tất cả đều ok ngoài trừ màn hình chán quá đi 😔 thua rất là xa ipad3 😃 nhưng đc cái nhẹ và vừa tay
@noobnhat Giá cả thế nào bạn,mua ở đâu thế
@hoanglong0712 Mình mua ở K-mobile bạn à, vào đó tham khảo đi 😃 giá ok

Cái loa nghe hay hơn tất cả các thể loại anh em của nó 😃 màn hình nhìn quen mắt thì ok
Se7enkute
TÍCH CỰC
11 năm
e cũng vừa hốt 1 e mini đc mấy hôm, nói chung ko phàn nàn chỉ trừ cái mh hơi kém, dùng ip retina quen mắt rồi giờ nhìn qua e mini hơi bị hoa mắt ợ, ko biết có ai giống e ko @.@.
Chưa bao giờ thích pad 10" vì to và nặng quá, giờ dành tiền chờ e mini 2 ra lên đời 😁.
Nên mua bản 4G hay chỉ Wifi không nhỉ? Thêm 4G là đăt thêm tận 3mil, xót tiền quá.

Anh em tư vấn cái ^^!
abc456
TÍCH CỰC
11 năm
@1HitYouDie Nếu xác định dùng lâu dài thì nên mua 4G và 32Gb. Còn nếu dùng một thời gian rồi đổi thì mua wifi 16Gb.

Mình đang dùng bản 4G 16Gb thấy hơi thiếu, mặc dùng ko cài nhiều trò chơi. Em này chụp ảnh tương đối ngon nên chụp ảnh và lưu trong đấy nhiều.
@1HitYouDie Ít xài 3G thì mua wifi đc rồi, bạn đủ tiền 10tr thì nên....ipad3 đẹp lung linh 😃 thật đấy đồng tiền phải hợp lý

32Gb với mình quá thừa, mua 6 thiết bị iOs rồi toàn 16Gb thôi và rất là hài lòng ( fim HD bao nhiêu cho đủ 😃 )
@dacviet Nếu như ipad mini thì nên mua 3g , ipad 4 thì wifi thôi , nặng lắm mang đi k tiện ,nexus 7 màn ngon nhưng thiết kế như ...... ipad mini vẫn hơn , đúc kết lại là nên đợi mini gen 2 , lên cái retina nữa là trọn vẹn trong ngoài ,mình cũng đang đợi nó , nó sẽ cực kỳ hoàn hảo
Không ngờ thêm tính năng 4G mà nó đắt hơn 3mil, quả là vãi chưởng :-D
@1HitYouDie Thì ở VN có 4G đâu mà chả vãi chưởng 😃
Nay mới làm cái ốp Silicon cho nó, rẽ và vừa ý kinh 😃

Cứ nghĩ tới mua máy có mấy tr mà mua cái bao da HẾT CẢ TRIỆU LÀM MÌNH XÔI CẢ MÁU ! Ba cái đồ Tàu Lao mà chém cho mắt vào !

99k VND đây :

Mềm mại, vừa khít 😃
@noobnhat Bác mua ở đâu thế, ko biết ở Đà Nẵng có chỗ nào bán ko.
ckcuncon
ĐẠI BÀNG
11 năm
Em vừa có ipad mini 16Gb Wifi được hơn 3 tuần, phải nói rất thỏa mãn với em này. Vì nhà cũng có wifi nên chẳng cần cái 4G. Nhưng em thắc mắc 1 điều nhiều ng có ý mua ipad mini chỉ phân vân dung lượng và wifi hay 4G mà vào hỏi ý kiến nhiều bác lại cứ kêu mua ipad 4 là sao nhỉ trong khi bài ngta đã ghi rõ là mua ipad mini!? Em k phải dân sành về apple nên k dám so sánh j nhưng theo bản thân em và mấy ng bạn cầm ipad mini và ipad 4 thì đều thấy mini gọn tay hơn, cầm chơi thoải mái chứ thật sự tay em nhỏ cầm ipad 4 lâu là mỏi chịu k nổi.

1 Điều em thắc mắc nữa là theo em biết ipad 3 cũng là new ipad đúng k ah? Mà nếu đúng thì nó đã bị apple khai tử hết sx lâu rồi sao vẫn còn nhiều bác khuyến khích ngta mua!?
@ckcuncon Nói thật là vầy nếu ipadmini VS ipad3/4 thì ngoài gọn nhẹ, đẹp ra e nó thua sái cổ bác ạ 😃 e dùng 2 cái nên e nắm rất rõ 😃 e xài ipadmini cũng vì gọn nhẹ, nằm dễ cầm xem thôi

Tương lai gần : ipadmini RETINA sẽ ngang cơ với ipad4/5 đấy ạ 😃 chả kém đâu, g mini thua xa bở cái màn hình 😔

Aplle vội vã nâng cấp ipad3 > ipad4 vì lý do cơ bản là chế độ xạc Pin và cái Cáp là chủ yếu 😃 1 lượng lớn pad3 chưa bán hết ( còn mới mà, g mua vẫn rất ok ) thì bây g họ vẫn còn bán 😃

Nhiều người khuyên nên mua ipad4 vì thấy giá bản ipadMini4G cao gần bằng ipad4 wifi, nên họ mới khuyên như vậy, vì nếu nhìn vào cục diện đang chơi ở quán Cafe hay đặc máy lên bàn thì rõ ràng ipad4 vẫn vượt trội một cách TUYỆT ĐỐI 😃
Bác nào cho em hỏi con ipad mini có đọc được đuôi cdr của corel ko 😃 bố em đang cần mua 1 con để làm việc
Bá đạo
@Đông gà cai gi ba dao vay

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019