Đánh giá tai nghe True Wireless Pamu Slide

nstore
9/6/2019 4:5Phản hồi: 37
Đánh giá tai nghe True Wireless Pamu Slide
Đánh giá tai nghe Pamu Slide | Apple Airpods hiện đang có mặt ở khắp nơi và với phiên bản Airpods 2 gần đây. Mình thấy ngày càng nhiều người dùng Airpods trên đường.

Nhưng có một công ty, có lẽ chưa có nhiều người biết đến, họ đang chuẩn bị ra mắt một tai nghe tương tự, nhưng tốt hơn. Họ tuyên bố đã tạo ra một sản phẩm sẽ trở thành kẻ hủy diệt Airpods - Đó là Pamu Slide. Mình đã nhận được sản phẩm để đánh giá và đã sử dụng hàng ngày trong gần một tháng nay.

Như các bạn đã biết, Padmate đã huy động được hơn 3.3 triệu đô la trên Indiegogo bằng chiếc tai nghe thế hệ trước là Pamu Scroll, nó đã từng là “Chiến dịch thiết bị âm thanh được tài trợ nhiều nhất” và là “Chiến dịch được sự ủng hộ nhiều nhất”. Và chiến dịch lần này có thành công hay không? Nhìn thấy số lượng người ủng hộ và số tiền gây quỹ đã vượt quá 10 lần so với mục tiêu ban đầu chỉ sau một ngày hoạt động, mình tin rằng nó sẽ tiếp tục thành công.

VỀ ĐÓNG GÓI
Padmate cung cấp khá nhiều cặp nút tai với nhiều kích cớ khác nhau (Nhỏ, vừa và lớn). Đi cùng với một dây cáp Type-C và sách hướng dẫn.

THIẾT KẾ VÀ TÍNH NĂNG

Thoạt nhìn, Pamu Slide có thiết kế tương tự như Apple Airpods. Nhưng có một vài điểm khác biệt như không bóng tròn và nhìn có vẻ lớn hơn. Hộp sạc cũng nặng & cồng kềnh hơn. Nhưng, tất cả những khác biệt này đều mang lại những tính năng mà mình nghĩ nó hơn Airpods.

Bắt đầu, Pamu Slide được trang bị chip xử lý Qualcomm QCC3020, đây là con chip Bluetooth True Wireless Stereo tiên tiến nhất trên thị trường. Các sản phẩm mới nhất của Bose, Sony hay Jabra vẫn đang sử dụng Qualcomm CSR8000 là thế hệ cũ hơn. Nhờ con chip mới này, Pamu Slide có thể mang lại âm thanh tuyệt vời. Hỗ trợ codec giải mã AptX.

Nó có 3 phiên bản màu: Trắng, Đen & Xanh, không giống như Apple Airpods chỉ có một màu trắng.

Pamu Slide có chuẩn kháng nước IP6, điều này có nghĩa là nó có thể chống lại mồ hôi, kế cả những cơn mưa bạn vẫn có thể yên tâm. Mình đã thử nghiệm điều này với nhiều cơn mưa và giông bão, nó vẫn sống sót.

Pamu Slide mang đến trải nghiệm điều khiển cảm ứng rất tốt. Ví dụ, bạn có thể chạm nhẹ để Play, Pause bài hát. Và chạm giữ để tăng và giảm âm lượng.

Quảng cáo

Có một điều, bạn có thể vô tình chạm vào tai nghe sẽ dừng nhạc. Nhưng nếu bạn để ý lấy tai nghe từ phần thân thì sẽ không có vấn đề gì. Tai nghe sẽ tự tắt khi đặt vào hộp sạc & tự bật khi bạn lấy ra. Rất nhanh chóng.

Hộp sạc là phần mình rất thích, hộp sạc ngoài chức năng sạc dự phòng cho tai nghe, nó còn có chức năng sạc ngược không dây cho thiết bị khác. Khá hay trong các trường hợp khẩn cấp. Mình đi làm và sử dụng nó cả tuần nhưng chưa bao giờ thấy nó hết pin. Sạc rất nhanh & dung lượng khá lớn.

Cơ chế trượt nắp để mở rất hay và vui mắt, tai nghe được giữ trong hộp sạc bằng nam châm chắc chắn và an toàn. Lúc đóng nắp cho cảm giác đã tay. Bạn có thể kiểm tra lượng pin còn lại thông qua dãy đèn LED trên nắp của hộp.

Quảng cáo

Hộp sạc được sạc thông qua cổng Type-C.

Sạc cho thiết bị khác, đây là tính năng mình rất thích.

Hộp sạc có dung lượng 2000mAh, cung cấp năng lượng dồi dào cho Pamu Slide. Với tính năng sạc nhanh, bạn chỉ mất 5 phút sạc để có được 1 giờ chơi nhạc.

Thời lượng pin sẽ phụ thuộc thêm nhiều yếu tố, như mức âm lượng & tác vụ sử dụng. 10 giờ chơi nhạc liên tục đó là một con số ấn tượng. Nó hơn hầu hết tai nghe Bluetooth hiện tại.

ĐÁNH GIÁ PAMU SLIDE - VỀ CHẤT ÂM
Mình đã không mong đợi nhiều khi đặt tai nghe Pamu Slide vào để nghe nhạc, nhưng nó làm mình hoàn toàn bất ngờ. Âm thanh rất phong phú và chi tiết, đặc biệt là âm Treble. Mình hoàn toàn có thể nghe thấy các chi tiết của bản nhạc - những âm thanh thường bị mất ở những chiếc tai nghe nhỏ như Pamu Slide.

Nó tách âm thanh nổi tốt, mình có thể nghe rõ tiếng guitar acoustic ở tai trái và tiếng guitar điện ở bên phải. Bạn có thể cảm nhận được âm bass ở nhưng chiếc tai nghe nhỏ như thế này, nhưng không thể lan tỏa nhiều. Nó còn phụ thuộc vào mức độ kín của nút tai.

Mình đã sử dụng Pamu Slide cho hầu hết tác vụ trong suốt thời gian trải nghiệm (Nghe nhạc, Podcast và xem loại phim Nexflix). Trong các tình huống khác nhau (từ văn phòng yên tĩnh đến nơi ồn ào như sân ga xe lửa). Nhìn chung, mình rất hài lòng với Pamu Slide và mình nghĩ nó chắc chắn phù hợp cho những người nghe nghiêm túc. Không có gì vượt qua được tính di động của Pamu Slide. Nó phù hợp hoàn toàn vói việc tập thể dục.

Mặc dù có một chút khó khăn khi nghe Podcast hoặc thực hiện cuộc gọi trong môi trường ồn ào (mình phải nói khá to), mọi thứ khác đều hoặc động tốt.

Tín hiệu kết nối ổn định, mình chưa gặp phải bất kỳ hiện tượng rớt hay ngắt tín hiêu trong suốt thời gian sử dụng sản phẩm, theo Padmate đó là nhờ công nghệ ăng-ten LDS được tích hợp vào Pamu Slide.

KẾT LUẬN

Pamu Slide thực sự đã làm mình ngạc nhiên. Pamu Slide cung cấp tất cả những thứ tôi cần trên một chiếc tai nghe Bluetooth đến thời điêm hiện tại: Codec giải mã aptX, Bluetooth 5.0, tín hiệu ổn định, tính di động, chất lượng âm thanh cũng như thiết kế. Đặc biệt là giá thành nó quá tốt, không có đối thủ vượt qua Pamu Slide trong phân khúc giá.

Padmate chứng mình rằng, không chỉ thương hiệu nổi tiếng mới có thể thành công và Pamu Slide chắc chắn xứng đáng để được nhắc nhiều hơn trong thị trường âm thanh. Nếu bạn đang tìm kiếm một giải pháp thay thể cho Airpods, đừng tìm đâu xa, Pamu Slide sẽ đáp ứng nhu cầu của bạn!

Theo: Cravingtech
Dịch bởi NSTORE: https://tainghechatluong.com/danh-gia-tai-nghe-pamu-slide/

Hãy mạnh dạn chia sẻ review về một món đồ, một dịch vụ mà bạn thấy hài lòng nhé. Thông tin của bạn giúp được cho rất rất nhiều người luôn đó, cảm ơn bạn trước :x

37 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

1. Không có tấm hình nào cho thấy sản phẩm đeo vào tai để xem nó vừa lỗ tai hay không. Bạn có thể tải thêm vài tấm hình cho mình thấy nó thế nào khi đeo vào không?
2. Thông tin bạn đăng "Các sản phẩm mới nhất của Bose, Sony hay Jabra vẫn đang sử dụng Qualcomm CSR8000 là thế hệ cũ hơn." Thật sự thì dòng CSR8000 hok có trong danh sách Qualcomm nhé.
3. Theo mình biết QCC3020 là dòng không phải mới như bạn nói. Đó là dòng đầu tiên của hệ QCC30xx . Cho đến hiện tại nó có 6 dòng và dòng mới nhất hiện giò là QCC3034.
Nói chung thì Pamu Slide này có trang bị QCC3020 là cũng ngon và giá cả cũng hợp lý rồi .
Đôi điều góp ý đến bạn chủ.
@macay1983 Cảm ơn bác đã góp ý nhé! Bài này mình chỉ dịch lại từ trang Cravingtech vì sản phẩm này chỉ mới đang gọi vốn trên Indiegogo thôi bác ạ 😁
1. Trên Google cũng có khá nhiều hình đó bác

2. 3. Hình như CSR8000 là nguyên series chứ không phải tên riêng của một chip nào bác ạ :D. Còn QCC30XX thì mình cũng không biết dòng nào mới hơn nữa . Thấy bảng so sánh thì QCC3020 cũng nhiều công nghệ
maxresdefault (1).jpg
Annotation 2019-06-11 220813.jpg
viet124084
ĐẠI BÀNG
5 năm
bài viết rất hay. cảm ơn bạn
meocon2000
TÍCH CỰC
5 năm
@viet124084 Bài dịch thôi, chưa biết chừng dịch từ bài của 1 tay đang có nhiệm vụ PR cho pamu nhận hoa hồng.
@meocon2000 bác tinhte quá : )))
Câu cuối kìa, theo ... đó là công nghệ ... .
meocon2000
TÍCH CỰC
5 năm
Gọi vốn là sao nhỉ, có khi nào nó đặt sản xuất hàng chất lượng các dòng đầu bán chịu lổ để thu hút, càng về sau gọi được vốn càng nhanh càng nhiều, khi gọi vốn lên vài chục triệu đô thì nó bùng 1 phát không đấy. Nếu vậy ta phải tranh thủ ngay giờ còn kịp 😃
@meocon2000 Tất nhiên các dự án gọi vốn sẽ có rủi ro nhất định nhưng mình nghĩ cũng ko đến mức đó, padmate khá nổi tiếng & đã gọi vốn thành công 2 lần nên có thể tin tưởng được bạn ạ. Trên diễn đàn có 1 bài nói rõ về vấn đề này, bạn xem thêm nha: https://tinhte.vn/threads/tham-gia-du-an-gay-quy-indiegogo-kickstarter-ban-duoc-va-mat-gi.2887206/
Tai nghe có hỗ trợ dùng riêng từng bên không? Có thể đàm thoại bằng cả 2 bên tai và chơi game như PUBG hay Liên Quân tốt không vậy thớt?
viet124084
ĐẠI BÀNG
5 năm
Giờ mua con này ở đâu với giá thế nào thế các bác ơi
cvb1994
ĐẠI BÀNG
5 năm
@viet124084 Bác có thể vào đây đặt trực tiếp: https://www.indiegogo.com/projects/pamu-slide-born-for-music-never-fall-out?gclid=Cj0KCQjwsvrpBRCsARIsAKBR_0K6Cr3Y3N7F54glG-Lqjwy2Mqe4-4fTNmlKOUKT69v0g8kGMHRWxvUaApwFEALw_wcB#/
Hoặc là vào mấy nhóm pamu slide trên facebook, có nhiều người nhận đặt hộ, mua ngay thì đắt hơn chút 😁
Hàng đặt trên Indiegogo mới về, hơi ân hận khi chọn màu trắng.
chất âm có vẻ mạnh về treble hơn, bass hơi ít_Tai trâu mình cảm nhận đc có vậy.
Phần bầu to hơn đáng kể so với Airpod, thao tác điều khiển hơi khó vì nó là touch nên dễ chạm nhầm.
Nói chung về phần tiện dụng vẫn chưa qua đc Airpod.
@chuongvo03 Tại to đầu mà tin lời QC đó bác, Airpod killer 😃 với cả thử cảm giác mua hàng gọi vốn xem thế nào, ai ngờ về VN còn bij chém thêm nhát đau.
@nguyenhanh028pr Mình nhờ dịch vụ order dùm có 1tr6 thôi bạn ơi, nếu bạn tự order thì tầm 1tr4-1tr5 😆)
@sangbt Bạn nhận tai nghe chưa? Nếu tới tay mà 1.6tr thì chắc là nhận hàng bên đó rồi xách tay về thì ko bị thêm thuế hải quan. Chứ order trực tiếp ship về là bị bổ thêm đó. Còn ỏder trực tiếp thì chỉ 1,4tr thôi
@nguyenhanh028pr Mình nhờ bên khác order nên tốn thêm tiền phí nữa bác 😁 về tay 1.6tr hehe ko mất thêm thuế phí nào :D
thanhbebi
ĐẠI BÀNG
5 năm
Mình order màu Đen mà lại giao nhầm màu Xanh. Có bạn nào có nhu cầu đổi với mình không ạ?
@thanhbebi Sáng hôm qua nó vừa giao cho mình. Mình order màu xanh mà lại giao màu đen.
Của mình bản ko có Plus, ko có sạc ko dây.
thanhbebi
ĐẠI BÀNG
5 năm
@dhunguyen Bản của mình là bản thường. Nhận hôm thứ 3. Bạn có ở SG k ạ?
@thanhbebi Mình có ở Sài Gòn. Chắc tụi padmate giao nhầm của 2 đứa rồi =))
Bạn ping mình trên Facebook Mesenger nhé:
f/dhunguyen88
thanhbebi
ĐẠI BÀNG
5 năm
@dhunguyen Zalo e:076.531.8393
Hi all, mình mới nhận được tai nghe này màu đen. ai có nhu cầu thì mình nhượng lại nè. 0868 969 739
chjcken12
TÍCH CỰC
5 năm
@vantai135 bạn để lại giá nhiêu thế
Mới về hôm qua, sử dụng qua giờ và cảm thấy khá ok vs giá tiền, đeo ko mỏi tai là thấy ngon rồi 😆)
Copyright.TP
ĐẠI BÀNG
5 năm
@sangbt Bạn đặt thì bao nhiêu ngày có vậy bạn?
SGC
TÍCH CỰC
5 năm
Có shop nào ở HCM có hàng mẫu con Pamu Slide này để nghe thử ko các bác ?
@SGC Âm lượng hơi nhỏ, chất lượng nhạc thì tạm ổn. Mình ở thủ đức vừa mới lấy dc 1 tuần, b có nghe thử thì mình cho mượn
SGC
TÍCH CỰC
5 năm
@Bảo trung (lâm hà) Cảm ơn bác, đã nghe thử và quyết định xúc...con Audeza Cipher 😃
Âm lượng bé xíu à, không biết có phải do của mình bị lỗi không
@Bảo trung (lâm hà) Của mình max âm lượng nghe muốn thủng lỗ tai mà bác kêu nhỏ 😆)
lookmex7
ĐẠI BÀNG
4 năm
mình mới nhận tai nghe và đã thử có 1 số nhận xét theo cảm nhận của mình:
1/ tai nghe đẹp, đeo êm tai, bề ngoài nhìn ok
2/ cái này mới quan trọng, chất âm nghe gọi khi chạy xe ngoài đường không tốt, nếu nói thẳng nghe ko rõ khi chạy xe (ko có tính nắng chống ồn), phím bấm quá nhạy đến bất tiện,
3/ ai mà tín đồ nghe nhạc, nghe con này ko phê, ấm thanh mình cảm nhận bé, thiếu chiều xâu
Trên đây là cảm nhận của mình, các pác nhẹ tay dùm 😁
viet124084
ĐẠI BÀNG
4 năm
@lookmex7 thank bac review

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119