Đập hộp PlayStation đời đầu tiên: 24 năm vẫn chạy tốt

P.W
17/7/2018 9:51Phản hồi: 134
134 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hieukon
ĐẠI BÀNG
6 năm
có ai chơi Võ Lâm Trung Nguyên không 😁
Anhbien
TÍCH CỰC
6 năm
Mấy cái tiệm game ngày trước chạy con này chắc toàn hàng bãi nhật
@Anhbien Chuẩn luôn, thời đó ông bà bố mẹ mang hàng bãi về từ quạt đến nồi cơm, ko có PS1 mới là lạ 😆 Mấy con SNES cũng thế, bản Super Famicom chứ không phải bản xám tím như NA.
Mình chơi qua rất nhiều hệ máy game cầm tay tại nhà : NES , SEGA , SNES , PS1 , PS2 , XBOX 360. Để mà thích thì ps2 vẫn thích nhất và nhớ nhất . Ps1 cũng có rất nhiều kỉ niệm, riêng xboxx 360 mình lại ít chơi nhất và ko thích nhất .
@hoanghaidang bác giống em, cũng từng chơi xbox mà ko hiểu sao nó ko mang lại cho mình được cảm xúc như chơi các hệ máy của Sony và Nin 😕
hl80
TÍCH CỰC
6 năm
@O.R.A.N.G.E Game xbox phù hợp dân tây hơn, đa phần game fps hay bạo lực dạng need for speed... nên ít tạo kỷ niệm hơn ps1 và 2. Mình ghiền nhất là đặt bom trên ps1 và pes trên ps2, sau khi mua ps2 về thì ffX và onimusha là 2 game chơi hoài ko chán. Tới giờ có ps4 vẫn mua bản remaster của ffx về chơi lại. Mình thấy game trên ps có xu hướng nội dung hợp châu Á hơn Xbox.
@hl80 chuẩn, các hệ máy của Sony và Nin thường có nhiều game nhập vai kiểu JRPG nên chơi cảm xúc hơn hẳn
@hl80 Công nhận , chơi mấy game nhập vai Hay phiêu lưu giải đố kiểu nhật thích hơn .
Tuổi thơ chính là đây
Thích nhất là mấy tín đồ audiophile săn lùng
Ken1907
ĐẠI BÀNG
6 năm
Võ thú là game đầu tiên chơi trên máy này, tiếp đó là Rambo lùn, nhớ lúc đó là năm 2006. Sau 12 năm máy ra đời mới được chơi lần đầu tiên và đến giờ cũng đã 12 năm.
Một thời để nhớ , dành tiền ăn sáng mua cục save ... Giờ chắc giới trẻ không biết cục này PS1_Original_1MB_Memory_Card.jpg
@brooklyn.2110 hồi đó mua nhầm cục đểu là dễ cháy lắm, ko tìm được chỗ mua cục xịn
@O.R.A.N.G.E Lên chợ giời bác 😆)
hungcatsilk
ĐẠI BÀNG
6 năm
@brooklyn.2110 Trong to tướng mà chỉ có 8Mb. Lưu được 4 saves là hết 😃
Hồi trước mình nghe nói có thẻ 16Mb nhưng chưa nhìn thấy bao giờ
Anhbien
TÍCH CỰC
6 năm
Đấu trường thú, rambo, đua xe trái phép, đua xe bắn súng, đá bóng :p
Klq nhưng cho hỏi 1 số anh chị giờ muốn mua máy chơi game thì nên mua PS4 hay Nintendo Switch hay PS Vita đây ae
dafug
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Nhất Linh 93 nêu nhu càu handheld thì vote chi switch
@Nhất Linh 93 Chọn vậy dễ hơn vì bản chất ps4 ko giống hai con này. Còn nếu chọn thì nên lấy switch.
hl80
TÍCH CỰC
6 năm
@Nhất Linh 93 Nên mua switch, ps vita Sony ko còn chú trọng nữa, cái qtrọng bạn thuộc dân chơi game gì? Console chính hiệu thì chỉ ps4 và xbox thôi, còn nintendo theo trường phái game vui vẻ, đơn giản dễ chơi. Bạn thấy 1 clip game quá đẹp thì đừng nghĩ đến switch mà lựa chọn 1 trong 2 ps4 hay xbox1.
@Nhất Linh 93 Không nên mua vita, con 1000 thì lỗi màn còn con 2000 hay chết analog, game thì không có nhiều do Sony đã bỏ rơi hệ máy này.
Switch ngon hơn, tuy là máy nintendo nhưng màn đẹp đồ họa ngon, liên tục cập nhật nhiều game hay
Thi thoảng vẫn còn chơi lại trò Yugi-Oh và Thập tự trinh giả lập PS1 trên điện thoại. Giờ cũng 30 rồi 😁
chú mèo
TÍCH CỰC
6 năm
Final Fantasy VIII và Legend of Dragoon phải nói là quá chuẩn để dành cho PS1.
Aro
TÍCH CỰC
6 năm
ước mơ của 1 thời con nít 😃, h mua cái PS4 về để ôn lại kỷ niệm mà chả có thời gian chơi 😁, cứ mua game về để đó 😔, tới bao h mới phá đảo hết mấy đĩa game đây :(
Đã từng kinh doanh thể loại này từ 1998 đến 2010 thì chia tay trãi qua 4 thế hệ các game như pes của konami hay dynasty warrior silent hill à quên final fantasy ở hệ máy ps1 theo mình là cực hay
run9
TÍCH CỰC
6 năm
Harvest moon một thời tán gái trong game 😆
tui vẫn còn 1 cái fullbox 😁 PS1 huyền thoại
benzkarid
ĐẠI BÀNG
6 năm
ở nhà mình còn 1 cái 😃 hông có zzin như mới mà bấm củng ngon lành. ahihi
daskrene
ĐẠI BÀNG
6 năm
Suốt thời PS1 chắc chỉ cày có 3 trò: Trận chiến robo (Super Robot Wars, ko nhớ bản nào), Truyền thuyết rồng thiêng (The legend of Dragoon), Rockman X4
@habu@
TÍCH CỰC
6 năm
Mới tải Resident Evil 3 đi sắp hết cảnh 1. Đang diệt boss để chạy chiếc xe lửa 😁
Mình cần tìm một game chiến thuật rô bốt mà ko nhớ tên . chỉ nhớ là mình dàn trận cho những con rô bốt chiến đấu rồi kết thúc turn thì cả phe địch lẫn phe ta vào chiến đấu . điểm chú ý nhất là quân địch đa số là rô bốt hình con nhền nhện(mình nghĩ như thế) ai biết tên hoặc link game cho mình xin nha
@Soobin1991 Super robot wars?
@Soobin1991 Bạn tìm dc tên game chưa, mình cũng đang kiếm game này, thanks

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019