Ducati ra mắt chiếc cruiser Diavel 2013 với 2 màu mới

TDNC
25/10/2012 3:13Phản hồi: 109
Ducati ra mắt chiếc cruiser Diavel 2013 với 2 màu mới

Hãng xe máy Ducati của Ý vừa mới giới thiệu phiên bản 2013 của chiếc mô tô cruiser Diavel với 2 màu rất nổi bật là xanh dương và đỏ. Kiểu dáng và động cơ của xe vẫn được giữ nguyên với khối sức mạnh 1198 phân khối, 2 xy-lanh đặt theo kiểu L-Twin, làm mát bằng chất lỏng và công suất đạt 162 mã lực.

Ngoài ra Diavel 2013 còn được trang bị hàng loạt các công nghệ mới nhất như chống bó cứng phanh ABS giúp phanh gấp an toàn hơn, công nghệ Ducati Traction Control tự động điều chỉnh vòng xoay của bánh sau với 8 mức khác nhau để phù hợp với nhiều tình huống lái xe (ưu tiên tốc độ hay an toàn) và công nghệ Ducati Riding Modes với 3 mức vận hành động cơ từ thấp đến cao. Trong đó, nếu đặt xe ở chế độ Urban (trong thành phố) thì sức mạnh của xe sẽ được giới hạn ở mức 100 mã lực, còn 2 chế độ Sport và Touring sẽ cho phép xe chạy với sức mạnh và vận tốc tối đa.

Ngoài 2 màu đỏ và xanh dương thì Ducati Diavel 2013 có thêm phiên bản là Dark (màu đen) và Carbon đỏ đen. Giá của Diavel 2013 chưa được tiết lộ nhưng người ta dự đoán giá của bản thường là khoảng 18.000 USD còn bản Carbon là 19.000USD. Bản Diavel 2012 Carbon cũng đang được bán chính hãng tại Việt Nam, giá của nó là 787,5 triệu (tham khảo Ducati.vn).

109 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Thix thật ^^
kthai2387
ĐẠI BÀNG
12 năm
Quá đẹp.Thích Màu đen tuyền quá.
kub4undre
TÍCH CỰC
12 năm
Vãi xe này thì ngon mà với giá này em mua civic đi cho lành
@trungpr0z Người ta nói chuẩn đấy bác, nói chung nó không phù hợp với vóc dáng người Việt, đường xá việt, an toàn giao thông việt.
Bác cứ hình dung 1 người cao 1m65 ngồi trên xe đi giữa 1 dòng xe đông nghẹt thì sẽ thấy ngay.
@calvin68 Người ta thiết kế xe đâu phải bán cho VN bác. hiaz. thấy nhiều bác cứ so sánh thế này. bùn gê. Bác có điều kiện thì mua. có ai cấm cản bác đâu nào. Xe người ta thiết kế đi đường trường chứ đâu phải dạo phố bác.
@calvin68 Nhiều người <1,7m vẫn nài tốt nhé, ở HN đã có ít nhất 5 con rồi, xe này lai giữa nake và cruise, nên ngồi lái rất thoải mái
@trungpr0z nhìn cmt là biết k biết gì rồi :oops:
TRỜI, NHÌN EM NÓ NHƯ KHỦNG LONG THỜI TIỀN SỬ VẬY !
QUÁ DỮ, QUÁ NGẦU 😁
Cho_Chet
TÍCH CỰC
12 năm
Ducati thì nổi rùi,khác j Fe đâu 😁
ra ẻm nào hot ẻm đấy . 🆒
em khủng long này chắc chỉ có nằm và mơ cộng nuốt nước bọt =))
thích nhưng mà bự quá chạy k nỗi
thahnv
ĐẠI BÀNG
12 năm
xe đẹp quá, mà hình như xe ni không chở ghẹ dc thì phải, cái yên có tí 😔
Giá của e nó ở VN chắc mua được gần 2 chiếc Civic bạn ah.

Sent from my IM-A830K using Tinhte.vn
Mua về chế thành xe 3 bánh thì chắc trở được 10 tấn nhỉ? vì động cơ 1198 phân khối!
minhtuan_o
ĐẠI BÀNG
12 năm
Nhìn ngầu thật. nhưng nhìn mấy bác Vn lùn lùn bé bé đi thi buồn cười dã man
@minhtuan_o "Có thể bạn không to nhưng tất cả phải ngước nhìn".

Sent from my GT-I9100G using Tinhte.vn
Quá đẹp... Ko nên ví vs ô tô vì mỗi dòng có 1 thế mạnh riêng... con này mà đi ra đường thì còn gây ngạc nhiên và hứng thú hơn phantom rồng... đó là ý kiến của em ạ...
Mua con này về chắc mắc bệnh tự kỷ, đi xe 1 mình @@
em này ngầu vãi mấy anh đảng bộ chính quyền nên xem sét tậu em này cho các chú 141 đi quây đêm đảm bảo sẽ ko con tình trạng đua xe nẹt po ngoài đường😁
@vitcon0nline299 Lúc đó mấy anh 141 nẹt bô và đua xe. Mà con này mà nẹt bô thì.......má ơi máy bay xuống phố.

Sent from my GT-I9100G using Tinhte.vn
@vitcon0nline299 Vớ vẩn bọn nó cứ rủ rì chạy thì con này lại ko bắt được, toàn chạy qua chạy lại vì cái tội nhanh quá
đi mấy em 600-1000c khác ngoài đường thì ngte chỉ dòm rồi thôi chứ mà đi em ducati thì ngte cứ nhìn mãi 😁
Ở Việt nam thì phải mua bằng lái xe loại j thì đi được xe này mà không bị mấy thằng "chó Vàng" phạt nhỉ?
baque01
TÍCH CỰC
12 năm
@nguyenthanhkim A2 bác nhé,
mà chỉ có mấy thằng idiot mới bị "yellow dog" phạt thôi. 😁
pirates89
TÍCH CỰC
12 năm
@nguyenthanhkim Mình nói thật chứ nhiều ông buồn cười dã man. Cứ chạy đúng luật thử xem nó phạt thế nào. Bằng lái, giấy tờ xe, bảo hiểm đủ hết xem nó phạt thế nào. Chạy đúng làn đường, dừng đúng đèn đỏ xem nó phạt thế nào.
Mấy bố cứ lên xe là nhắm mắt hả họng mà chạy, chạy như thể đi đầu thai ấy. Đèn vàng 2 giây cũng cắm cổ chạy qua, mà qua có được đâu, bên kia nó ùa sang, thế là kẹt xe. Đấy là còn chưa nói đèn đỏ còn tới 3 giây, phía sau đã bóp kèn inh ỏi kiểu "nhanh lên cho bố mày đi tè". Đường thì có chút xíu mà cứ đòi vượt, vượt lên mà gặp con 4 bánh ngược chiều nó táng cho phát thì đứng xem có mà cười cả ngày.

Vớ vẫn nhất là vụ vi phạm thì vào đầu tiên là năn nỉ ỉ ôi, sau thấy ko ổn là kiếm cách hổi lộ. Cũng từ các bố mà ra, chứ ai cạy họng mấy bố lấy được đồng nào. Giam xe 30 ngày hay đóng phạt tại chỗ? Được bao nhiêu bố chọn giam 30 ngày? Mấy bố hối lộ toàn vì lợi ích cá nhân của mình thôi, còn kêu ca cái gì? Tự mình cầm tiền dúi vào tay người khác thì đừng trách móc ai hết.
quanbhvn
ĐẠI BÀNG
12 năm
@pirates89 Có đúng mà cũng không đúng.
Ví dụ 1: Qui định tốc độ xe mô tô 2 bánh trên đường ngoài đô thị là 40km/h. Đường về quê xa thăm thẳm, xe thưa thớt lâu lâu gặp 1 chiếc. hỏi bác chạy bao nhiêu? chạy 40 ngồi mỏi cả lưng có ai đủ kiên nhẫn? Tôi thấy chạy 5-60 là vừa và rất đảm bảo an toàn. Thế nhưng công an huyện Vĩnh Cửu Đồng Nai nấp trong bụi và bắn tốc độ xuôi chiều (bắn phía sau lưng bác). Bỗng đâu 1 anh nhảy ra Tuýt tuýt........ Quá tốc độ rồi nhé. Riêng lỗi này 300 nhé, các lỗi khác nếu có thì cộng thêm. Riêng công an chạy thì thoải mái, vì đang "làm công vụ" bất kể là có phải thực sự đang làm công vụ hay không.
Ví dụ 2: Ở đô thị, Làn đường xe máy có 1, mà lượng xe máy rất đông. Làn ô tô 2-3 làn, xe thưa thớt. Vậy mà xe máy phải chen chúc bò trong phần đường của mình, bò từ từ. Ló ra ngoài là ...tuýt..... 150 ngàn nhé.
butbilx
ĐẠI BÀNG
12 năm
@quanbhvn Họ làm đúng luật mà bác.
về vấn đề làn đường thì bác vẫn phải chấp hành luật.
Về tốc độ 40km/h đó là luật quy định bác cứ chấp hành cho em.
Còn đứng bắn tốc độ mà đứng trong bụi cây hay đứng ở đâu cho mát và nơi đó ko gây ách tắc giao thông là ko có sai luật.
xe thì to mà chỉ có 1 chỗ ngồi,đèo gái sao đây.
chỉ giám mơ thôi , hix khoẻ và đẹp.
Cưới em này về chỉ để đắp mền ngủ chung.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019