Giá xe máy 15 năm trước – Khi xe số còn là cả gia tài và xe tay ga là thứ thể hiện đẳng cấp

Tuannph
17/1/2018 3:22Phản hồi: 287
287 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

khanhbis
ĐẠI BÀNG
6 năm
Luôn tiện mục này : mình mới trúng chiếc Wave RSX Fi -2018, mới 100% mà ko biết dùng..Bạn nào có nhu cầu mua lại tại Đà Nẵng thì call mình nhé : 0905358352
Nhà vẫn còn 1 chiếc dream Thái chạy rất bền
PTTP
TÍCH CỰC
6 năm
Hồi đó không nhờ xe máy của Trung Quốc nhập vào Việt Nam thì Honda còn hút máu dân Việt dài dài. Giá xe Honda toàn mấy cây vàng :mad:
Tớ vẫn đi con wave zx 2005 và con nokia 1600 đời 2005 luôn đây, đồ "hòn dái" và "nố kìa" bền thặc =))

( nghèo y chang 13 năm trước =)) )
xuandu1712
TÍCH CỰC
6 năm
nhà mình mua con Cup lậu giá 8 cây,,,
khanhbis
ĐẠI BÀNG
6 năm
Có con Best, đúng giá best luôn..Cao nhất hội..Mà đi chán ơi là chán..Vãi Su lắm. Nhưng giờ vẫn còn chạy được (kể ra cũng cũng bền phết)
@khanhbis Có biết con best này, có nữ cầu thủ viêtnam mô quảng cáo
khanhbis
ĐẠI BÀNG
6 năm
@xuhariver 9f923bb433ff33379abbe277e48074920.jpg
Xưa ,2002 đi tán gái em này, các em tự đổ hết...thế mà xe tay ra đời @, Apicuro, Evenis, xuất hiện + với RX, RGV ..mình ko theo kip =))
Nước còn nghèo mà xuất ngày "đẳng cấp".
Mãi đến lúc cuẩn bi mua chiếc đầu tiên mình còn chẳng quang tâm đến xe cộ, cũng nghĩ là mua đại con tay ga đi làm cho tiện. Tự nhiên trời xui đất khiến thế nào mà trong vòng mấy ngày trước khi mua thì đổi ý chọn xe côn tay rồi xe cộ trở thành niềm vui lúc nào không hay! 😁

Giờ nhà còn con Dream Thái Condition cũng khá, có người trả 20 củ mà tiếc không bán! 😃
Hồi 2005 em mua con Wave ZX 16 triệu, lúc đó hủ tiếu giò heo chỉ có 3k, giờ hủ tiếu giò heo 30k là gấp 10 lần, vậy tính ra con xe em cũng là 160 triệu bây giờ hơn hẳn giá con SH luôn. Vậy mà giờ em đi con wave này gái nó chê các bác ạ ? Vậy là sao ??????????

Có biết lý do tại sao không @AnhBaKhia ?
AnhBaKhia
ĐẠI BÀNG
6 năm
@ThietKeWebChuyen-Com ụ oẹ hỏi gì nhiều, vì con ZX không phải biển số khủng . Đợt thằng bạn có con WAve alpha đỏ, biển 60-N1 - 2345 . gặp con nhỏ chạy chiếc wave xanh 7 mấy quên rồi - 6789 ... ko phét nhé, chúng nó yêu nhau đấy ông ạ, moá ghê hok .

còn lý do của bác cũng có thể hiểu, đẹp trai éo bằng xế đẹp =))))) like nào 😁
@AnhBaKhia tụi nó chia tay chưa ? :D
AnhBaKhia
ĐẠI BÀNG
6 năm
@ThietKeWebChuyen-Com thằng bạn thân đi wave đỏ vào quán cafe thân quen uống như thuường lệ, kakakaka, bị cướp giả danh bảo vệ giữ xe, ko lấy thẻ, nó dắt đi luôn. Haizzz... rồi từ đó tui méo có hỏi nữa, mất liên lạc mấy năm nay =))))))
bendn
ĐẠI BÀNG
6 năm
Nhớ cái tin trên báo thằng thiếu gia nào mua 10 hay 12 con @ tặng bạn mỗi đứa 1 chiếc.
AnhBaKhia
ĐẠI BÀNG
6 năm
@ThietKeWebChuyen-Com úi ụ oẹ, ý là con này nghe theo thằng này, lấy lờ mà chiếm đoạt tài sản á hả, tội này gặp Bao Thanh Thiên là khâu tờ rim =))))))
@AnhBaKhia chính xác, thời đó em đang học đại học 2007 nghe báo chí lùm xùm vụ này, em còn nhớ nó chiếm cái xe đó 8x triệu, lúc đó cơm bình dân 5k 6k/ đĩa thôi, nên 8x triệu là 1 con số khủng
AnhBaKhia
ĐẠI BÀNG
6 năm
@ThietKeWebChuyen-Com năm 2007 lên SG ở trọ cùng ông anh, ông anh 1 tháng cho 500k đổ xăng từ Thủ Đức đi lên ĐH Mỹ Thuật học ( ngay 5 phan đăng lưu ), chạy đi chạy về, ăn cơm 1 tháng, méo hết 500k. Gần 25 tây ảnh hỏi thiếu tiền không, ảnh cho thêm . Nói còn anh ơi, méo hiểu sao giờ 500k cầm ra đường, sáng tối, qua sáng mai có thể hết méo hay. 😁 chỉ đổ xăng, ăn sáng, ăn trưa, ăn chiều và tối, 2 của cafe. :D kakakaka tiền việt nam mất giá ghê gớm.
bendn
ĐẠI BÀNG
6 năm
@AnhBaKhia Cái hồi đó thằng Cường dolla còn học 12 mới xuống núi đua xe ở SG, tin báo online chưa có đâu. Bạn nào nhớ xác nhận giúp
NhanSimba
ĐẠI BÀNG
6 năm
Giờ vẫn đi em rim Việt đời đầu, bằng suất đất 100m2 mặt đường đôi ở thị trấn:
Chỉ thấy lạm phát quá cao.
Phải kèm theo giá vàng nữa mới dễ so sánh 😁
Bread Pro
ĐẠI BÀNG
6 năm
@phongvan.zoro Đây có giá vàng luôn, tháng 12/ 2002 giá vàng SJC là 6.700.000đ/1L. Đây là thời điểm mình cầm tiền đi mua... và quy ra giá vàng, nên mình nhớ rất rõ, giấy trắng mực đen cũng vẫn còn
@Bread Pro Vậy tính ra đắt ghê ghớm 😔
@phongvan.zoro không liên quan nhưng mod @Tuannph xem cái layout web sao mất 1 ít chữ rồi nè, khó đọc quá https://gyazo.com/43aeb7bdf28902383e1b565fd78fe5f5
Dream8x
TÍCH CỰC
6 năm
Vẫn nhớ thời 2006 đi dạy gia sư trên con wave tàu.
Đi nửa đêm về đến quê xe gần như rời bánh sau.
MrCent
TÍCH CỰC
6 năm
Mềnh mua sau mấy năm, đúng cái đợt Hà Lội giở trò cấm ko cho đăng ký, phải loay hoay đủ kiểu, đến khổ sở
nhờ ơn thuế mà chúng ta vẫn còn được đi xe công nghệ 15 năm trước.
Tiền mất giá nên chất lg cũng giảm theo.
Chu Phi 88
ĐẠI BÀNG
6 năm
Xe a còng mở đầu giai đoạn Yahoo chát thì phải?
amio1st
TÍCH CỰC
6 năm
Con đầu tiên chạy là đờ rim = )) mua mấy chục cây vàng thì phải. trông khi mấy đứa bạn đi xe ngon hơn thấy cũng mặc cảm, mà thời gian trôi quá cũng ko quá quan trọng xe gì nên cũng chả quan tấm lắm cứ nghĩ nó là phương tiện di chuyển là xong, ko sợ trầy or té vv. Rồi sau đó bán lại cho ông sư nào đó đấp tiền lên wave a, mà sao đó thik Tập trung mua đồ công nghệ tới giờ nên chả quan tâm xe gì có chạy là mừng rồi 😁.
Averell
ĐẠI BÀNG
6 năm
Năm 2003 bố mình mua cho 1 chiếc Honda tương lai màu xanh. Một năm tiết kiệm 😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019