[Hỏi Tinh tế] Anh em có mở 3G, 4G, Bluetooth, Wi-Fi thường xuyên trên điện thoại?

Duy Luân
13/11/2017 22:54Phản hồi: 955
955 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

HT1207
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mình thường Mở hết tất cả kết nối thường xuyên. Tiện lợi
kemmet
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mình thường Mở hết tất cả kết nối thường xuyên. Bật dữ liệu thoại, bluetooth, NFC cả năm luôn. Chưa lần nào tắt nó đi trừ khi lên máy bay thì để chế độ máy bay ra thôi. Mà cũng chả thấy tốn pin là mấy trừ 3G/4G ra.
Để thường xuyên.
tiephien2
TÍCH CỰC
6 năm
Mình thường Tắt 3G/4G thôi, mấy thứ khác cứ mở thoải mái. wifi có ở mọi nơi, ở nhà, ở cơ quan, ở quán cafe, ngoài đường thì phải lái xe nên ko có nhu cầu dùng mạng 😁
traiminot
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mình thường Mở hết tất cả kết nối thường xuyên. Thích
Ếk Kốm
TÍCH CỰC
6 năm
Mình thường Tắt hết mọi kết nối, khi nào dùng mới mở. Vì mình rất hiếm khi dùng đến. Bluetooth với NFC gần như chả bao giờ dùng đến. 4G cũng ít dùng vì mình toàn ở nơi có wifi
Mình thường Mở hết tất cả kết nối thường xuyên. Tiện
woaini
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mình thường Tắt 3G/4G thôi, mấy thứ khác cứ mở thoải mái. ít dùng 3g còn lại thì bật liên tục cho tiện kết nối mạng wifi và kết nối tới máy ảnh!
Tắt hết khi nào dùng mới bật, tối đi ngủ tắt đt luôn. E con 1 nên cẩn thận vẫn hơn
Mình thường Mở hết tất cả kết nối thường xuyên. tiện
Mình thường Mở hết tất cả kết nối thường xuyên. Tại sao không?!
Only 24/24 khỏi mất công bật tắt.
bad_boy174
TÍCH CỰC
6 năm
Mở 24/24 luôn. Có wifi thì kết nối wifi. Còn ko thì sẽ auto 3g/4g 😁 pin đủ dùng cho 1 ngày nên ko lo lắm :D
Wifi + 3G/4G + location luôn bật

Bluetooth thì ít khi bật
Always on: wifi, bluetooth, LTE, location. Ko thấy có lý do để không bật 😃
keongot09
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mình thường Tắt hết mọi kết nối, khi nào dùng mới mở. Tiết kiệm pin vì không có nhu cầu kết nối liên tục
bluetoot cả ngày vì sài đồng hồ. 3g thì chỉ khi ko sài wifi .để sóng 3g chứ ko để 4g vì 4g sóng sánh ké nên làm tón pin
Raziel
CAO CẤP
6 năm
Bật full, Data/Wifi/Bluetooth/GPS.
Riêng 4G thì chỉ chuyển khi cần vì sóng sánh chưa ổn gây tuột pin thê thảm, luôn để 3G Prefferred.
Khi xưa xài cứ canh me tắt cái này bật cái kia suốt, quá mất công.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019