[Hỏi Tinh Tế] Anh em có quan tâm đến mũ bảo hiểm?

cuhiep
10/3/2013 6:47Phản hồi: 471
[Hỏi Tinh Tế] Anh em có quan tâm đến mũ bảo hiểm?
Khi đi mua mũ bảo hiểm anh em quan tâm đến yếu tố nào? bảo vệ, thời trang, nhẹ, giá cả? Mũ bảo hiểm là vật không thể thiếu cho hầu hết anh em Tinh Tế. Mũ bảo hiểm không chỉ bảo vệ đầu của chúng ta khi có tai nạn mà còn chống cả nắng, mưa. Vậy em quan tâm đến các yếu tố nào khi mua mũ bảo hiểm?
471 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Talawhat
TÍCH CỰC
11 năm
Ra đường là đội mũ nó quen rồi. Mà phải đội mũ tốt, còn cái loại mũ bán ở vỉa hè thì không dám rước lên đầu.
@ChristianArc2012 mình người bản địa, đi kín kín tý, chứ khu đóa, anh/em làm ở quanh quẩn đó nhiều. móa em dzợ thấy thì toi 😁. Sg giờ tiệm tóc nào cũng thế, nhiều khi tặc lưỡi... chà...con ai khéo đẻ thế.....
@salemetaplas Hình như comments của bác chiến với Calvin gì đó bị deleted hết rồi...bác& mình có vẻ đã chiếm được sự ưu ái đặc biệt của mod rồi đấy nhé, nên cẩn thận thì hơn...lol:D
@ChristianArc2012 Hichic, nhiều lúc hăn máy rồi, đừng hỏi bố cháu là ai ấy mà. Hichic, mình chọc có vài câu khơi khơi ấy vậy mà "leo thang" kinh khủng. sợ thiệt. Bác ta chắc "giống còn thuần chủng, nên suy nghĩ còn trong trắng gớm", móa đi xa, rồi về, rồi lại đi như tôi hay bạn, có lẽ cũng có suy nghĩ thoáng rồi, nhưng có lẽ cũng không bị ném hoài thôi, nhưng chả sao, tinhte chém gió góp vui
@salemetaplas bác nói chuyện mà kiểu đụng chạm tới người trong nước như vậy, họ ghét bác là chuyện bình thường thôi. Mình thấy người ở VN họ hay tự ái mỗi khi thấy người ở nước ngoài nói về điều gì đó 0 tốt còn tồn tại ở VN, thường thì 0 ai thích bị người khác nói nhà mình có điều 0 tốt cả, nhưng nếu biết tiếp nhận những nhận biết những điểm 0 tốt để được tốt lên thì mới khá được, chứ cứ tự ái rồi chửi bới người góp ý với mình thì có lẽ 0 khi nào khá nổi, mình nghĩ là vậy.
N.E.M
CAO CẤP
11 năm
xài hàng xịn thời trang thì ai chả muốn nhưng bựa cái là chúng ta đang ở một đất nước mà lý thông nhiều hơn thạch sanh, nhớ đợt mới mua cái nón andes hết 300k đi với con bồ ra siêu thị móc vào xe, lát sau ra thấy andes thân iu bị đổi thành nón trung quốc cũ kĩ :oops:
N.E.M
CAO CẤP
11 năm
@luserbai trí thức giả là đây :rolleyes:
luserbai
ĐẠI BÀNG
11 năm
@N.E.M 😕 học lại tiếng Việt 😕
N.E.M
CAO CẤP
11 năm
@luserbai sao phải học :rolleyes: tại thấy bác nói cứ như trong đời bác chưa bao giờ nói hai chứ mày tao :rolleyes:
kittyunin3
ĐẠI BÀNG
11 năm
@N.E.M Trời ạ, hix bạn còn được nó để lại cho cái mũ mà xài đỡ, mình thì ra xe chả thấy cái mũ đâu nữa, đi zề tý bị công an tóm.
pirates30
TÍCH CỰC
11 năm
vào khoa cấp cứu Việt Đức 1 tiếng thì ai cũng phải chọn an toàn thôi . :/
vandatAT
TÍCH CỰC
11 năm
@pirates30 Vào Việt Đức nhìn cảnh cấp cứu vì tai nạn giao thông rồi thì đúng là phải chọn loại mũ kín đầu, có vòng bảo vệ cằm luôn (loại giống của đua xe motor gp ấy 😃 ). tất nhiên là dành cho đi đường trường thôi vì loại này nóng, nặng, khó nghe âm thanh. Còn trong nội thành thì thời trang cũng ok (đi cẩn thận là được ).
Ra quốc lộ mà mấy loại 30k thì chả có cái tác dụng gì nếu chẳng may gặp tai nạn.
rayz
TÍCH CỰC
11 năm
an toàn là trên hết 😃
cơ mà ở VN xài mũ hơi xịn xịn tí treo ở bãi xe lại sợ bị chôm 😕 đã móc dzô cốp rồi mà có thằng còn cầm kéo mắt quai nón rồi chôm của mình :mad:
báo hại hôm đấy đi về rung gần chết và phải mua đại cái nón 40k xài tới bây h ' _ '
dailvcntt
ĐẠI BÀNG
11 năm
@rayz bị y chang bác này, cái mũ Thái ông anh ruột mua tặng cho, cưng hơn trứng, đến khi ra bãi xe móc vào nó cắt phăng dây, tức ói máu. Hồi đó biết thằng nào làm chắc sống chết với nó luôn
@rayz Nói ra thì xấu mặt nhưng VN mình đúng là 1m2 5 thằng ăn cắp. Hở ra một cái là nó thó ngay. Có lần mình đi Thái Lan chơi, đi rất nhiều nơi phải bỏ dép ở ngoài thì không sao, thậm chí là để trên bãi biển ở pattaya nhưng hôm đi vào Hoàng Cung chơi cũng phải để dép ở ngoài nhưng hôm đấy chỗ để dép toàn đoàn VN nhà mình thì lúc quay ra ông chú cùng đoàn đã bị thó mất đôi dép da!!!😕 Đúng như truyện cười:
Năm 2010 có 1 đoàn tàu xuyên quốc gia đi qua tất cả các nước trên thế giới.Trên tàu có 1 ông giáo sư bảo rằng cứ đi qua đất nước nào ông ta ko cần nhìn cũng biết. Mọi người ko tin bèn bảo ông ta làm thử. Ông ta thò tay ra ngoài cửa sổ đoàn tàu: “- Ở đây nóng quá! Chắc là California Mỹ rồi”. Một lúc sau ông ta lại thò tay ra ngoài và bảo: “- Chà! Lạnh thật! Đến Matxcova rồi!!” Đúng 2h sau ông ta thò tay ra cửa sổ rồi rụt vào nói: “- Mất cái đồng hồ đeo tay. Đúng đây là Việt Nam rồi !!”
Tất nhiên là bảo vệ roài. Đep để khi tai nạn bị khùng khùng cũng vậy thôi.
@minhnhutlanh Mình thì lại nghĩ khác! Đi trong nội thành nếu có loại mũ nào (ko cần thời trang) chỉ cần nhẹ nhẹ (vì mấy cái mũ xịn nhà mình mua ko phải loại Full face mà nặng đầu lắm ý) ! -_-
Nếu để an toàn thì mình thấy khi nào đi đường dài làm cái mũ Full face mà đeo cũng đc ! 😁 ! Dù sao thì đi trong nội thành tốc độ cũng ko cao !
Chất lượng mũ càng cao, nếu có rủi ro bị tai nạn thì cái độ khìn khìn cũng sẽ thấp hơn một chút
@phaikodo bác vui tánh thật😁
vohphuong
TÍCH CỰC
11 năm
Nhìn mod bên phải cùng ngố thật
Đội mũ xịn thì bảo vệ cho mình chứ cho ai đâu mà lo, mũ xịn giờ kiểu dáng đẹp nhiều lắm, đừng có mà rước mấy cái nón của tụi Tàu Khựa rồi khi sự cố xảy ra rước họa cho mình rồi làm gánh nặng cho gia đình, xã hội
zuizuihoang
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mình thường mua MBH của Honda, 190k, đẹp bền rẽ 😁
@zuizuihoang Sao lại Quảng Châu, made in Việt Nam mà
zuizuihoang
ĐẠI BÀNG
11 năm
@doantuan.live À hoặc cũng có thể là mình mua từ lâu cũng nên, mà bác thấy cái đó đc chứ, có an toàn ko, mình ko rành lắm ><
@zuizuihoang Cái đó dùng tốt (nếu là hàng chuẩn). An toàn. Bác có điều kiện thì dùng em nó thay búa, giã vỡ khoảng 2 chục cái mũ lởm chưa chắc em nó đã việc gì (chém gió tí). Đi đường xa bác làm quả cả đầu đi cho lành. Kính rất trong, đi tối không sợ loá mắt + khả năng giảm tốc tốt
fuwaquang
ĐẠI BÀNG
11 năm
@doantuan.live mũ đó honda nhập lại từ hjc, đặt hàng và đổi tên là hòn đá
Cứ full face mà quất,ko lăn tăn 😁

Sent from my GT-I9100 using Tinhte.vn
@nguoithammuu0304 mùa hè đi nắng cứ phải gọi là đúng nghĩ nồi cơm điện, nấu não chín luôn 😆 em thì đông full face, hè 3/4 hoặc nửa đầu.
@nguoithammuu0304 Face ah po tay

gửi từ samsung của con nhỏ hàng xóm
Mình đã sắm 1 cái mới ;)

Sent from my HTC One X using Tinhte.vn
An toàn, đẹp, nhẹ
d7293
CAO CẤP
11 năm
Coi thường tính mạng, sợ hỏng kiểu tóc hay là vướng víu thì sẽ có ngày byebye
Devil311
ĐẠI BÀNG
11 năm
Qunmen dùng mũ CA r

Sent from my Nexus 4 using Tinhte.vn
Sau khi cu em họ thoát chết nhờ mũ bảo hiểm toàn bộ dàn mũ nhà mình đã được thay bằng mũ tốt. Mới bị mất cái mũ tốt đang đội tạm cái nón đểu mà bực mình. Sắp mua mũ xịn nữa rồi.
@thanh_nhan Thôi coi như làm từ thiện giúp thằng đó khỏi chấn thương sọ dừa;)

Sent from my SHV-E160K
Mua fullface ở đâu nhẹ nhỉ?
@cuhiep E ý kiến ngoài lề mũ bảo hiểm tí nhé!
E thấy nhiều a e phản ánh tình trạng load hình trong các bài viết lắm, từ lúc đổi giao diện hình thì hay bị, thường thì phải ấn F5 mới xem đc, e cũng bị, nhưng bài bị bài ko chứ ko phải bài nào cũng bị!!!
Mong bác Hiệp xem xét ý kiến của e thử, e chỉ đóng góp ý kiến để diễn đàn good hơn chứ ko có ý gì hết! hihi
immortel_la
ĐẠI BÀNG
11 năm
@cuhiep motoworld hjc 1,4kg
ko thì andes hay index sẽ nhẹ hơn 😃
đừng mua kbc hay arai hay agv nặng lớn 2 kí mấy hay 3kí lận @@ lại đắt nữa =))
s89hd
TÍCH CỰC
11 năm
@cuhiep index thái lan 550k/ cái bao nhẹ đẹp ngầu
@ndhiep803 Em ban mu Honda gia re ne! 0916 608 071

Co luon IS-33 cua HJC: den bong + den san L~XXL gia 940K Ship toan quoc by Viettel Post
Mũ phải chất lượng và đẹp,chắc chắn để bảo vệ đầu khi có sự cố

gửi từ samsung của con nhỏ hàng xóm
misshomevn
ĐẠI BÀNG
11 năm
Giá và an toàn
lhduong2002
ĐẠI BÀNG
11 năm
@misshomevn Me too, like cho bác 1 phiếu
tốt và thoải mái là được rồi.

Sent from my Nexus 4 using Tinhte.vn