[Hỏi Tinh tế] về xe đạp

cuhiep
29/6/2014 8:8Phản hồi: 439
439 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

jindo0910
ĐẠI BÀNG
10 năm
Thích fixedgear frame tre quá

frame của Viet Bamboo Bike được sản xuất với công nghệ và chất lượng đạt tiêu chuẩn quốc tế (xuất sang Đức), hiện tại VBB có thể sản xuất các dòng xe khác nhau lể cả MTB, Fixedgear...Mọi người có thể tham khảo tại website vietbamboobike.com, Facebook: https://www.facebook.com/pages/Viet-Bamboo-Bike/271100953065890?ref=hl

Máy test xe: http://www.uphinhnhanh.com/view-44MASY_TEST_2.png

toanmht
ĐẠI BÀNG
10 năm
thực ra xe nào cũng được, khoảng 5 - 7 triệu là OK rồi. Quan trọng là tinh thần đạp thôi, nhiều bác sắm xe xịn đạp vài buổi là chán, chẳng đạp nữa, phí xe, phí của lắm! ....
Cần xác định trước khi mua xe ...
kakavn119
ĐẠI BÀNG
10 năm
@toanmht Cùng quan điểm với bác này. Em làm con TrinX 196 rất ổn so với giá. Ko co j lăn tăn. Quan trọng là tinh thần thể dục, sau đó là biết bảo quản xe. Bảo dưỡng thường xuyên thì chẳng vấn đề j.
zencafe
ĐẠI BÀNG
10 năm
Vấn đề quan trọng chúng ta mua xe đạp để làm gì? Đi học, chơi, thể thao hay đi làm? Một chiếc xe nhẹ nhiều tiền dành cho bạn nào phãi cởi trên lưng nó cả ngày. Còn nếu bạn muốn dùng nó để thể thao sau giờ làm việc đạp 1 hay 2 tiếng thì cứ việc lựa em nào rẻ nhất tầm 2t5 la phang. Mình đang chạy chiếc zett thể thao đạp ào ào ko thấy hư hao gì hết. Nói chung thời buổi giờ mua xe mắc quá phãi canh nó hơn canh vợ nữa.
Thân
Cho mình hỏi thấy mấy bác bán xe ghi size 42.... cách tính size xe đạp như thế nào vậy?
jass.tran
ĐẠI BÀNG
10 năm
@tranluan3003 Theo mình biết đó là chiều cao từ tâm của chỗ nối pedal lên tới cốt yên xe: 42cm
X.Yu
ĐẠI BÀNG
10 năm
Từ nhà tới chỗ em làm tầm 1km à, tính ruớc em này đi, coi như thể dục.
Bác nào đi r cho em cái nhận xét vs 😁
http://giant-bicycles.com.vn/chi-tiet-san-pham/343-2013-ineed1700#tongquan-tab
em có chiếc này vừa gọn vừa tiện, mọi lứa tuổi đều chạy được, bác nào có nhã ý e để lại cho
Em đang ngắm con trinx m018,m208 và hrc 500 ae nào biết về 2 dòng này tư vấn em giúp ! tks
Viet_vud
ĐẠI BÀNG
10 năm
@truongho bạn có thể mua trinx m136, X1 chứ 2 con trên là bản 2013 cũ rồi ko sx nữa
jindo0910
ĐẠI BÀNG
10 năm
Sáng nay được trên tay cuốn Catalogue của bên VBB, anh chủ bên đó nhiệt tình 😁

@jindo0910 Cám ơn bạn đã quan tâm đến các sản phẩm của Viet Bamboo Bike
Max_zin
ĐẠI BÀNG
10 năm
dạ! em đang phân vân không biết mua xe đạp gấp Giant Airy 4.0 này được không ạ? Mấy pro tư vấn cho em với 😁
nfs2003
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Max_zin Các bạn cho hỏi cửa hàng này ở đâu, giá chiếc Airy này là bao nhiêu ?
Mình đang kiếm chiếc này cho con gái 😃

Cám ơn bạn trước.
Max_zin
ĐẠI BÀNG
10 năm
@nfs2003 😃 bạn có thể kiếm ở các chi nhánh Giant, đều có đó bạn
Giá chiết này tầm 3100k
@nfs2003 ghé qua shopxedap.vn xem đi bạn có nhiều lắm đó
kakavn119
ĐẠI BÀNG
10 năm
Tùy nhu cầu của bạn thôi.

Sent from my GT-N5100 using Tinhte.vn mobile app
Em cần mua xe để đạp giàm cân là chính. Các bác có đc nào tin cậy share em với. Em là nữ. Cao 1 m60. Có đc nào bán xe Nhật bãi gần khu sân bay TSN Thì tốt ạ. Thích xe nữ tính. Chứ mấy loại trông cute quá. U 40 r ạ. Tầm 6 củ thì nên mua xe nào.
@Xedapgiamcan Chị cứ ra showroom của Jett ở Võ Thị Sáu ấy. Đối diện với Martin 107.
Xe tầm 4triệu là good lắm rồi.
Xe vừa nhẹ vừa cứng cáp.
Hồi đầu tháng e làm 2 chiếc cho tụi nhỏ rồi

Sent from my SGH-T989 using Tinhte.vn mobile app
vietvp
ĐẠI BÀNG
10 năm
Mình muốn mua 1 em đi làm và vòng vòng buổi tối.
Chiều nay chạy qua tiệm đồ cũ thấy có 2 em này nhưng vì vội quá chỉ kịp chụp lại hình, các bác cho xin thông tin về 2 em này với nhé.
Mình thích em đầu tiên hơn nhưng lại không có thắng đĩa.

kakavn119
ĐẠI BÀNG
10 năm
Giá 2 em này bao nhiêu tiền

Gửi từ iPhone của tôi sử dụng Tinhte.vn
vietvp
ĐẠI BÀNG
10 năm
@kakavn119 Hơn 8 củ bác ơi.
th0ng13
ĐẠI BÀNG
10 năm

Em mới lụm chiếc này chạy trong tp cho nhẹ. Mtb nặng nề quá
Tréo
TÍCH CỰC
10 năm
Xe đẹp quá, bác mua ở đâu bao nhiêu vậy? Mình cũng mua một con road đi làm cho thực tế, MTB nặng nề quá!

Sent from my GT-I9500 using Tinhte.vn mobile app
th0ng13
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Tréo Chiếc này Hiệu Boardman dòngg hybrid pro 2014 của Uk. Em mua bên Úc. Giá $1499
Tréo
TÍCH CỰC
10 năm
@th0ng13 Đẹp thật. Con này dòng lai mà không thêm phuộc nhún hả bác? Trọng lượng của nó là bao nhiêu thế?
th0ng13
ĐẠI BÀNG
10 năm
Nó xài bánh nhỏ 700x28c ko chơi phuôc nhún cho nặng. Phuộc truóc và cốt yên là cardbon. Nặng khoảng 8.9kg. Bên sing, korea và mã lai có bán
Mình mới mua chiếc này trên "gò" biên giới campuchia với Châu Đốc. Gía e nó 20tr.
https://picasaweb.google.com/118141023340155643734/Trex11?authkey=Gv1sRgCP2f79-b2JueTA
phumy
ĐẠI BÀNG
10 năm
@huynhquochoang Carbon hay nhôm vậy bác? Xe cũ mà giá cao vậy à?
th0ng13
ĐẠI BÀNG
10 năm
Mua có thắng dĩa đi bác. Hiện rất hài lòng với chiếc này. Mình ko phải fan của Giant nên ko dám ý kiến ý cò. Bác cư ra chạy thử. Thấy vừa vặn người mình thì hãy mua. Size hợp với mùnh quan trọng lắm. Đúng size khi chạy ít mệt, rất thoải mái. Kinh nghiệm của em thì nên mua xe mới, vì ko biết chủ nguời ta xài thế nào, té ngã hay sửa lại mình ko biết. Như bác mua chiếc cũ $430. Lỡ ko vừa size cũng khổ. Mà mua chiếc mới $650 thì bác cứ xem như khấu hao 3 năm, bán lại cũng cỡ $300. chia phần ra thì 1 ngày chưa tới 3 cent. Rẻ chán.
Em định mua chiếc Orbea carpe H10 này nếu ko mua đuọc chiếc boardman. Khoảng $700-800
http://www.orbea.com/au-en/bicycles/range-2013/carpe-h10/

Không thì bác mua đồ về ráp 1 con như ý 😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019