#Hoitinhte: Anh em có sử dụng chức năng bật tắt động cơ trên xe tay ga hay không?

Tuannph
12/8/2019 16:43Phản hồi: 805
805 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ducanh205
ĐẠI BÀNG
5 năm
Bật tắt động cơ tạm thời tiện lợi, nên bật
Chả có gì mà hại xe hay bình ắc-quy gì cả_mình dùng chiếc sh từ cuối năm 2013 đến nay và mới thay cái bình ắc-quy cách nay 2 tháng..chỉ sợ mấy bà đèo trẻ con lơ đễnh mới nên tắt nút này thui,còn ko cứ dùng chả gì phải lăn tăn nhá!!
hiep chipu
ĐẠI BÀNG
5 năm
vẫn luôn bật, nhưng lúc nó hoạt động, lúc thì ko, xe mới, hỏi head thì bảo do xăng bẩn , luôn chạy xăng A95 😔
Huy Hào
TÍCH CỰC
5 năm
@hiep chipu Head nào vậy để mình biết mình né. Chiếc An2016 mình đi lúc đầu cũng không ổn định. Đem ra nói thợ head chỉnh gì đó lại thì xài tốt tới giờ hơn 2 năm.
tenzero
ĐẠI BÀNG
5 năm
@hiep chipu http://hondagiahoa.com/cach-khac-phuc-loi-idling-stop-tren-xe-tay-ga.html chỉnh garanti lên chút xíu bạn nhé, rất dễ
hiep chipu
ĐẠI BÀNG
5 năm
@tenzero cảm ơn bác nhé ;)
hiep chipu
ĐẠI BÀNG
5 năm
@tenzero e đã chỉnh, chạy ngon lành bác ạ :p
Chức năng mang tính quảng cáo là chính
@Vũ Huy Vũ Tắt máy trong thời gian lâu thì mới tiết kiệm nhưng đường xá ở VN thì bạn đừng có mơ. Gặp kẹt xe rồi tắt bật liên tục xem có tiết kiệm xăng không.
Một chức năng mà có cũng được, không có cũng không sao nhưng lại được nhà sx giới thiệu như một phát minh vĩ đại thì đó gọi là "mang tính quảng cáo" đó
chanchan0306
ĐẠI BÀNG
5 năm
@anhtuan1066 Nói thật cũng chả hao xăng khi bật mở máy nhiều đâu bác 😆 Không tin nhà sản xuất thì cứ test thử có hao xăng không bác. Nhà sản xuất giới thiệu ra nếu nó không phổ cập thì sao tui yamaha hay honda đều trang bị cho xe ga của mình? À để kiếm bài articles cho bác đọc mở mang tầm nhìn nhé!
THÂN!!
@anhtuan1066 Tiện mà bạn, dừng đèn đỏ ko phải nghĩ, chả phải làm j, đèn xanh là đi thôi. Góp phần nhỏ bảo vệ môi trường
CuongLam02
TÍCH CỰC
5 năm
@Vũ Huy Vũ Cái nào cũng có 2 mặt, không nên thần thánh quá tính năng đó, có thì dc, ko thì cũng chẳng sao cả, dừng lâu tự tắt chìa khoá, sao bạn biết nó ko pr làm quá lên?
Luôn dùng, để cho mọi nguoi xung quanh đỡ bị ồn
Không thích cái bật tắt tự động này, nguy hiểm
hongquan1975
ĐẠI BÀNG
5 năm
Không thích cái bật tắt tự động này, để tự động hay hơn
ngockey
ĐẠI BÀNG
5 năm
Bật tắt động cơ tạm thời vừa có lợi vừa có hại (chở trẻ nhỏ ngồi phía trước vô ý vặn tay ga), nên bật
Chức năng này quá tốt, mỗi khi dừng đèn đỏ là nó tắt ngay, đở bị rung đầu xe như ngày xưa, giảm ồn ào, vặn nhẹ ga là chạy tiếp, không hiểu sao có vài bác kêu không thích hoặc không cần thiết, kẹt xe nó cũng ko tắt bừa như một vài người nói, dùng quen ròi mà kêu đi xe không có nó là không được
hentx
TÍCH CỰC
5 năm
có, nhưng mình chủ động, khi nào dừng đèn đỏ trên 25s thì mới bật chế độ tắt động cơ tạm thời, còn dưới 25s thì thôi để nổ máy luôn, và cũng trừ hao bởi nhiều khi xe cùi(vario) không phải lúc nào cũng 3s là tắt máy, có khi 10s mới tắt thì đèn vừa đỏ xong xanh là đề lại còn tốn xăng hơn 😁
Bật tắt động cơ tạm thời tốt, có thì dùng
Bacutri
TÍCH CỰC
5 năm
Luôn tắt, chức năng này binh thuong
banhkem
ĐẠI BÀNG
5 năm
Có dùng, chức năng này tốt mà 😁
snaptu
ĐẠI BÀNG
5 năm
Xe mình tự tắt hơi trễ. Không biết làm cách nào chỉnh cho nó tắt nhanh hơn
@snaptu Xe gì mới đc, nếu là AB thì chỉnh garanti cao hơn 1 xíu.
banhkem
ĐẠI BÀNG
5 năm
Đi đường không đông thì mình bật, kẹt xe thì phải tắt
bb8707g2nd
ĐẠI BÀNG
5 năm
Luôn luôn sử dụng
tungvt86
TÍCH CỰC
5 năm
Cũng hay dùng. Nhưng chả hiểu sao giờ chức năng đó không còn hoạt động nữa 😃. Hết bảo hành rồi nên lười chưa mang đi sửa 😃
@tungvt86 Lỗi cảm biến...
tungvt86
TÍCH CỰC
5 năm
@Vũ Huy Vũ Cái này sửa tốn tiền không bạn? Tại giờ bật đèn vẫn xanh nhưng không thấy tắt máy nữa
@tungvt86 ko nhiều nha bồ, cứ mạnh dạng đi sửa nếu có nhu cầu sử dụng.
tungvt86
TÍCH CỰC
5 năm
@Vũ Huy Vũ Ok cám ơn bạn. Chắc hôm nào mang đi bảo dưỡng xe và sửa 1 thể.
kisschau
ĐẠI BÀNG
5 năm
Muốn tắt tạm thời đá nhẹ chống là tắt rồi, cần gì cái này, tạo ra món này thừa và dễ gây nguy hiểm, lỡ vặn ga ko kiểm soát sẽ đi gặp ông bà ngay, mau mòn củ đề, hao bình, lợi thì có nhưng hại nhiều hơn, còn chỉ vì tắt máy tạm để tiết kiệm thì đá nhẹ chống đã tắt rồi, ko cần vặn khoá!
@kisschau Nó có 2 chế độ bật và tắt chức năng idling stop nha bạn. Nếu nói như bạn, đá nhẹ chống đã tắt r v xe số thì sao ? chưa nói đến mòn củ đề hao bình, ủa v đá chống tắt máy đề lại ko mòn củ đề hao bình à ? bạn có biết nguyên lý hoạt động của nó ntn chưa mà phán như đúng r thế 😁 chắc đi xe bus xe đạp ko qá. GG để tìm hiểu đi nhé bạn hiền...
nkahminh
TÍCH CỰC
5 năm
@kisschau Khác nhau ở lúc khởi động lại, 1 cái chỉ cần vặn ga, 1 cái phải bóp thắng bấm nút đề.
"mau mòn củ đề, hao bình" <- thế đá chống hay vặn chìa thì không bị cái này ?
Bạn so sánh giữa việc tắt máy và không tắt máy thì còn có thể hiểu, còn bạn so sánh giữa idling stop và permanent stop thì không hiểu bạn muốn nói gì luôn
@kisschau Đá chân chống tắt rồi lúc chạy bác vẫn phải đề lại. Tốn xăng hơn rồi
npkhanh87
ĐẠI BÀNG
5 năm
Bật tắt động cơ tạm thời tiện VL, luôn bật để dùng

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119