Hướng dẫn cài đặt IPTV để xem TV trên Android TV Box

hieuhien.vn
20/10/2015 11:15Phản hồi: 22
Hướng dẫn cài đặt IPTV để xem TV trên Android TV Box
Chào mọi người, hôm nay Hieuhien sẽ hướng dẫn mọi người cách cài đặt và sử dụng ứng dụng IPTV để có thể xem các kênh truyền hình thông qua ứng dụng này. Cái này chắc nhiều bác cũng biết rồi, nhưng mình vẫn viết bài hướng dẫn chi tiết dành cho những ai chưa biết nhé 😃

Bài viết này sẽ được thực hiện trên Zidoo X6 PRO - Android TV Box 8 nhân mạnh nhất năm 2015 từ Zidoo - Hãng sản xuất Android Box duy nhất có chế độ bảo hành 2 năm.

Đầu tiên, các bạn vào kho ứng dụng của Google Play Store để tìm và tải về ứng dụng IPTV, các bạn có thể tìm kiếm với từ khóa "iptv"

Mở kho ứng dụng Google Play

Sau khi tìm thấy ứng dụng IPTV thì các bạn có thể bấm tải về và cài đặt, trong trường hợp các bạn không tìm thấy ứng dụng này trên Google Play thì các bạn có thể vào Kho ứng dụng của Hieuhien để tải trực tiếp về và cài đặt mà không cần đăng nhập tài khoản Google.

Bấm vào "Cài đặt" ứng dụng IPTV

Sau khi cài đặt, bạn mở ứng dụng IPTV lên để cài đặt và sử dụng.

Mở ứng dụng IPTV lên để cài đặt ban đầu

Sau khi mở ứng dụng IPTV lên, bạn bấm vào biểu tượng "dấu +" ở góc trên bên phải màn hình, sau đó bấm chọn "Thêm URL" để thêm đường dẫn chứa các kênh IPTV. Bạn cũng có thể "Chọn một file" nếu bạn đã có sẵn list kênh lưu trong máy. Tuy nhiên ở đây mình khuyên các bạn nên dùng danh sách kênh của Hieuhien vì nó sẽ được cập nhật thường xuyên, bạn không cần phải mất công cập nhật thủ công nữa.

Chọn "Thêm URL" để thêm đường dẫn chưa các kênh IPTV của Hieuhien

Nhập vào đường dẫn chứa kênh IPTV của Hieuhien: bit.ly/hieuhientv

Lưu ý bạn cần nhập chính xác đường dẫn này, nếu bạn nhập sai bất kỳ chữ nào thì cũng sẽ không load được danh sách kênh này về. Sau đó bấm "Đồng ý" để danh sách kênh được tải về.

Quảng cáo

Nhập đường dẫn "bit.ly/hieuhientv" để tải danh sách kênh IPTV

Sau khi danh sách kênh được tải về, bạn bấm vào biểu tượng 3 dấu chấm ở góc trên bên phải, chọn "Cài đặt" để thiết lập UDP

Chọn "Cài đặt" để thiết lập UDP

Tiếp theo bạn chọn "Thiết đặt ủy quyền UDP"

Chọn "Thiết đặt ủy quyền UDP"

Ở đây, bạn bỏ đánh dấu ở ô "Sử dụng proxy (khuyến cáo)", sau đó bấm chọn "Đồng ý" để lưu lại

Quảng cáo

Bỏ chọn ô "Sử dụng proxy (khuyến cáo)"

Sau khi hoàn thành các thiết lập bên trên, các bạn có thể mở các kênh TV lên và xem giống như ở các chương trình TV bình thường khác. Các kênh IPTV chạy rất tốt trên Android TV Box Zidoo X6 PRO. Mặc định ứng dụng IPTV sẽ gọi ứng dụng MX Player để chạy các kênh truyền hình, bạn cũng thể chọn chạy bằng các chương trình khác, nếu máy bạn chưa cài đặt MX Player, bạn có thể cài đặt từ Google Playhoặc tải miễn phí trong Kho ứng dụng của Hieuhien.

Kênh VTV3 HD xem qua IPTV

Kênh VTV1 HD xem qua IPTV

Kênh VTV6 HD xem qua IPTV

Kênh VTVcab 8 BiBi xem qua IPTV

Kênh VTVcab 3 Thể Thao TV xem qua IPTV

Kênh VTVcab 6 Hay TV xem qua IPTV

Kênh VTVcab 7 Drama

Kênh HTV2 HD xem qua IPTV

Kênh HTV7 HD xem qua IPTV

Kênh HTV9 HD xem qua IPTV

Kênh Thuần Việt HD xem qua IPTV

Danh sách kênh TV trong này sẽ được Hieuhien cập nhật, nếu kênh nào bị lỗi không xem được, các bạn vui lòng báo lại cho Hieuhien biết để kịp thời sửa chữa. Các kênh này sẽ được đồng bộ với các kênh Live TV trong KODI của Hieuhien nên bạn có thể xem ở trong KODI cũng được. Chúc các bạn cài đặt thành công!

----------------------------------------
CÁC BÀI VIẾT LIÊN QUAN:
22 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hienRP
ĐẠI BÀNG
9 năm
@hienRP Nay phải nhảy vào topic của người khác để quảng cáo topic của mình luôn à 😁 Bó tay!
Vâng, ai muốn xin "tài khoản VIP" thì qua topic đó để xin nhé, toàn thấy comment xin TK không mà. Còn ai muốn tải KODI thì vào đây:
https://tinhte.vn/threads/kodi-15-isengard-chinh-thuc-tich-hop-san-nhieu-addon-hay-xem-phim-hd-va-tv-online-mien-phi-nam-2015.2494777/

Kodi 15 Isengard chính thức tích hợp sẵn nhiều addon hay, xem phim HD và TV Online miễn phí năm 2015 | Viết bởi hieuhien.vn

THÔNG BÁO: ĐÃ CÓ BẢN KODI 16.0 - 15.2 - 14.2 MỚI VERSION 2 Ở TOPIC NÀY, MỌI NGƯỜI VÀO ĐÂY ĐỂ TẢI BẢN MỚI VỀ CÀI ĐẶT NHÉ: KODI 16.0, KODI 15.2, KODI 14.2 - tích hợp sẵn tất cả các addon giải trí hay nhất năm 2015 P/s: Sau khi các bài viết trước…
tinhte.vn

P/s: có thể lần sau mình sẽ bỏ luôn addon của ITV vào trong data luôn cho mọi người dùng, hi vọng tác giả viết addon đó sẽ support thường xuyên!
Không biết có ra gì không chứ thấy quảng cáo ghê quá " Xem trong kodi itvplus tích hợp sẵn addon, đủ các kênh truyền hình, gói onetv xem 4 kênh K+ trên mang fpt luôn.
Đơn giản là plug and play.
Chăm sóc link liên lục nhé bà con!" 😁
Xem bằng Kodi và cái này thì dùng cái nào hơn ?
xuxukalo
ĐẠI BÀNG
8 năm
Anh Hiếu Hiền cho em hỏi là những công việc kể trên có làm được với android phone không ạ?
@xuxukalo Được bạn nhé, chỉ cần chạy Android, cài file apk vào được là ok
xuxukalo
ĐẠI BÀNG
8 năm
Em thử rồi ạ, em dùng LG L70 Cyanogen Mod 13.0 cài Kodi 16 của anh lên rồi nó không load được ạ 😔
@xuxukalo Nếu bản 16 nó chạy không được thì bạn thử bản 14.2 hoặc 15.2 nhé, đôi khi mấy dòng cấu hình yếu hoặc không tương thích thì nó chạy không được, vì vậy nên mình mới build cả 3 bản để cho các dòng máy khác nhau.
Q_thanh_danh
ĐẠI BÀNG
8 năm
Cho mình hỏi cái bạn ơi. Smart tivi lg có cài được iptv mà ko cần tivi box ko bạn?
@Q_thanh_danh bạn nào chưa cài được cho lg samsung thì lh mình. mình hd cho. hungs5360@gmail.com
Smart_IPTV
ĐẠI BÀNG
7 năm
L
LG Smart nếu đang dùng mạng FPT thì xem được IPTV không cần box bạn nhé, đương nhiên không cần box thì cần cái khác, bạn có thể tham khảo https://nhattao.com/threads/xem-iptv-mien-phi-tren-smart-tv.6230564/
@Smart_IPTV bạn nào chưa cài được cho lg samsung thì lh mình. mình hd cho. hungs5360@gmail.com
@Smart_IPTV cái ni mất tiền đó.mình hd k mất tiền
Sao ko cài thẳng cái fpt thôi, nhẹ mà cũng na ná nhau
Smart_IPTV
ĐẠI BÀNG
7 năm
@black.crystal FPT Play chỉ xem được các kênh TV miễn phí, chủ yếu là các kênh quảng bá mà DVB-T2 hiện nay xem được, hơn nữa các kênh đó là Internet TV (xem được trên tất cả các mạng) chứ không phải IPTV (chỉ xem được trên cùng mạng của nhà cung cấp) nên chất lượng phụ thuộc đường truyền, số lượng người truy cập. Tôi thì thấy FPTplay chủ yếu xem phim thì được, còn xem TH thì không ổn.
daucua001
ĐẠI BÀNG
7 năm
Bác nào biết xem iptv trên điện thoại android không ? của mình có list đầy đủ xem trên box android được mà xem trên điện thoại nó chỉ hiện danh sách kênh thôi. khi kích và các kênh nó cứ xoay load mãi ko lên hình
catre1710
ĐẠI BÀNG
7 năm
Ai có link mới ko
bạn nào chưa cài được cho lg samsung thì lh mình. mình hd cho. hungs5360@gmail.com

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019