iPad 3 của bạn có nóng quá?

cuhiep
20/3/2012 6:13Phản hồi: 595
595 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

The New Ipad 16G 3G của mình cũng bị sạc lâu (~6h) nhưng bù lại pin dùng được lâu (thi thoảng mở ra tải phần mềm bằng 3G + lướt web + game nhỏ = gần 2 ngày)
Thấy bình thường ah, ấm thui. Xài quá đã
Xai ipad3 thay nong hon ipad 2. Thay hoi kho chiu. Sang nay cam em playbook. Luot web xiu ma nóng kinh. Vỏ nhựa ko thoát nhiet dc. Các ung dung cung sơ sài và giá mắc hơn apple. Các chương trình chạy chậm hơn nhiều. Lua chọn ipad la ko sai lam.
đọc mà phân vân định đổi cái ipad 2 16 3G lấy cái ipad new 16 wifi
lại thêm NC nó bán ipad 3 wifi còn rẻ hơn ipad 2 3G
ipad 2 thì hoàn toàn hài lòng về pin và công dụng nhưng nó lại ko đep = em ipad 3
Mình dùng 2 tuần rồi có thấy nóng lắm đâu, cũng chỉ ấm tí thôi, còn ko bằng con ip4 ấy chứ.
Mấy bác kêu nóng bỏng tay chắc có rối loạn cảm nhận nhiệt tí hay sao đó😁
cho hỏi ipad 3 sạc có lâu ko bạn! đang muốn đổi ipad 2->3
Đổi ngay đi đã lắm, sạc 6-7 h j đó
@phamdungcnkt cắm 6-7h thì mới đầy thì chắc ko bao giờ đổi! máy tính bảng cần cái là nhỏ gọn cơ động ăn rồi ngồi cắm sạc thì ko đỡ được! ipad 2 sạc hơn 3h đã đầy! sài thoải mái! giờ thì đã biết vì sao ipad 3 16 wifi rẻ hơn ipad 2 16 3G rồi
cảm ơn pro nhé
@gacontkc khoảng 5 tiếng thôi bạn ơi, ko đến 6-7h đâu, nhưng mình thấy xài lâu hết pin lắm, nhớ chỉnh độ sáng màn hình vừa phải
Enlighten
ĐẠI BÀNG
12 năm
@gacontkc sao lại so sánh như dzậy dc, bạn phải so wifi với wifi chứ :|

Phiên bản cũ chỉ giảm $100 so với bản mới thì từ 629 => 529 là đúng rồi

wifi thì từ 499 => 399

đâu phải tại vì pin sạc lâu mà "ipad 3 16 wifi rẻ hơn ipad 2 16 3G" @.@
@gacontkc Nói thế thì chả bao giờ biết được màn hình Retina rồi bạn ơi
@gacontkc sài còn <5% thì sạc mất khoảng 7h, nói chung là cắm sạc qua đêm không sợ chai pin 😁
Tôi xài thấy nóng nóng khó chịu mặc dù đã có miếng ốp lưng.
Thêm một lỗi khó chịu nữa là máy có vẻ chậm hơn ipad2 với cùng một ứng dụng.
Tôi hơi phân vân không biết là do ipad 3 bị vậy, hay là do mình mua trúng hàng dỏm. Hàng mua ở haloshop. Nói chung hơi thất vọng một chút với ipad 3. Trong khi xài ipad 2 lại thấy dễ chịu vô cùng. Không biết có ai có cùng tình trạng với tôi không.
Còn vụ Wife rất hay bị thoát ra nữa. Cái này thì chán thiệt, định đi bảo hành, nhưng không biết sửa có được không. Hay là làm hư luôn. Hic.
spinner
ĐẠI BÀNG
12 năm
@kienluachamcom Vụ wifi hay bị thoát thì mình thấy hơi...
Máy mình dùng thấy rất ok, tuy nhên vì không dùng ipad2 nên không biết sao để so sánh... À mình còn là bản 4g nữa
linh0510
ĐẠI BÀNG
12 năm
Máy e dùng khoảng 2 tiếng thấy nóng bên trái. Lúc sạc thì máy k nóng mà củ sạc rất nóng. K biết tiếp tục cắm có sao k
Ko sao ca cai do nha san xuat da tinh toan het roi
new ipad nhật cường lại phá giá anh em mua đê!
theo như khuyến mại của NC em nó còn khoảng 10m5! 11m490 = 1máy + bao da + dán màn hình
http://nhatcuong.com/iphone4s/apple-new-ipad-wi-fi-16gb-c349d6839.html
thuytn
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình dùng Ipad 3 công nhận là nóng thật, nóng hơn bình thường ấy. Nếu chỉ online duyện web nhận cuộc gọi facetime, yahoo. skype thì không vấn đề gì, nhưng động đến play video và games thì công nhận là nóng thật.
Nhưng mình nghi nó trong khoảng nhiệt độ cho phép. VXL đồ họa 4 nhân mà
Nhiều người kêu lắm bác ơi 😁
spinner
ĐẠI BÀNG
12 năm
Em thấy người ta kêu nhiều nhất là: thích quá, mà chả biết cướp tiền đâu ra mà mua...
May mà em đợt vừa rồi cướp được tiền thật =))
hongducwb
TÍCH CỰC
12 năm
chắc do 2 cục pin nó tỏa nhiệt nên mới thấy nóng vậy

chỉ có nhiệt độ và số lần sạc ảnh hưởng tới pin thui
@hongducwb nếu nói như pác cứ mỗi lần cắm vào sạc là số lần ảnh hưởng tới pin là sai rùi, vậy khi cứ mỗi lần ta cắm vào PC để sync thì nó cũng tính số lần sạc đó pác, theo mình biết thì tuổi thọ của pin nó tính theo giờ sạc chứ ko phải lần sạc, anh em nào biết vấn đề này xin chỉ giáo @@
tonglinhlc
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cá nhân em dùng thì cảm thấy nóng, và còn tuỳ vào quá trình sử dụng nữa. Còn 1 vấn đề em đang băn khoăn đó là mua miếng dán da của khacten ii, dán vào có làm ảnh hưởng tới việc tản nhiệt của máy ko? Bác nào dùng rồi cho e xin ý kiến với!
nóng thây rõ, tui chuyển từ ipd 1 -> 3 nên nhân thấy đc.
spinner
ĐẠI BÀNG
12 năm
Nóng quá thì khuyên bác nên chuyển về ipad 1 vậy....
Thay nong nhung cung ko ai len ipad3 roi lai ve ipad1 de mát hơn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019