Lấy điện từ kính chiếu hậu cấp nguồn cho camera hành trình

Nam Air
21/3/2017 14:42Phản hồi: 70
70 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

nguoila_87
TÍCH CỰC
7 năm
Oánh dấu đây để khi nào trúng Vịt Lót rồi coi lại 😆)
mấy dòng kia mình kg rõ nhưng mà GLE43 thì chịu còn trong bảo hành kg dám thử.
mấy dòng kia mình kg rõ nhưng mà GLE43 thì chịu còn trong bảo hành kg dám thử.
Lý do đi dây nhợ lằng nhằng gì đó ko hợp lý cho lắm để mở đầu bài viết.

Em mang xe ra biểu thợ đi dây nối trực tiếp vào nguồn. Bật AC là cam chạy. Uống ly càe với ông chủ quay ra: Xong.
Bác viết bài có óc hài hước nhỉ
kecatin
TÍCH CỰC
7 năm
Xe máy thì làm thế nào các bác?
jura
ĐẠI BÀNG
7 năm
1. Làm cái này có ảnh hưởng gì đến điện xe không? - Mình nghĩ là không, điện lấy chỉ 12v, và người ta làm nhiều sản phẩm để lấy điện chỗ này lắm chứ ko phải cái này mình nghĩ ra. Tất nhiên nếu bạn thi công không kỹ càng gây cháy chập thì có ảnh hưởng rồi, còn không thì không sao.

- Tác giả có nhầm lẫn gì không? Quan trọng không phải là "điện chỉ lấy 12v" mà bạn dùng cam hành trình ăn mấy A (mA). Mình không có ô tô để chém nhưng bạn cứ tưởng tượng thế này: Cục nguồn con wifi 12V 1A, con wifi cũng dùng hết tối đa 1A, bạn trích ra cắm thêm thiết bị ăn hết 0,5A thì không còn ngon nữa.
Giải pháp là kiểm tra xem cái gương nó ăn mấy A, đầu cấp cho nó có bị giới hạn mấy A. nếu hãng nào làm kỹ thì bạn bổ sung tại phía nguồn cấp cho nó thì vẫn dùng được dây đấy (chắc không có hãng nào sản xuất cái dây chỉ chịu được 12V và 1 - 2 A của cái gương đâu, nhưng nếu 12V mà cấp đến 5A cho cả 2 thiết bị thì coi chừng nhé)
Nếu vẫn thấy mấy A ko quan trọng, hãy thử kiểm tra nhiệt độ bằng tay đầu kết nối dây sạc (đầu USB chẳng hạn) loại sạc điện thoại mà bạn dùng để sạc nhanh sau khi cắm 15min nhé. Đấy mới chỉ là 5~6V 2~3A thôi đấy.
@jura cám ơn bạn đã góp ý
là đàn ông mình biết, những thứ to và dài ko đúng chỗ đúng lúc chỉ gây thêm khó chịu mà thôi!
NgoJewelry
ĐẠI BÀNG
7 năm
Lấy nguồn từ đèn trần của xe được không nhỉ?
phungvanhoi
ĐẠI BÀNG
7 năm
Liệu rằng cầu chì có chịu đước tải, và để trong đó nóng liệu có ....
Đúng thật
isa
ĐẠI BÀNG
7 năm
Nhanh gọn, ko phải chế cháo gì

Nếu gắn như thế thì lúc đầu cũng khá phức tạp hơn việc đi dây luồn vào trong. nhanh và cũng gọn như thường, tùy người đi dây thôi.
cậy cái ốp bên cột A đơn giản mà, luồn dây xuống, đi ra chỗ ổ cắm có gì đâu. MÌnh tự đi dây cam còn nhanh hơn là đấu nối thế này.
nghi xz
ĐẠI BÀNG
7 năm
@hoangnova Mình cũng tự đi hết có 5 phút là xong khỏi mất công tháo cắt dây, kiểm tra dây âm, dương......
noupfix123
TÍCH CỰC
7 năm
Chưa xài Camera hành trình bao giờ 😃 ... hỏi ngu phát điện thoại lumia giờ rẻ có thể dùng 830 hay 930 làm camera hành trình đc ko, hoặc dùng hẵn em 950xl luôn cũng đc ...
Con xe của mình gương chiếc hậu cơ thì làm gì có điện nhỉ.
Đến khi có tai nạn mà không thể chứng minh được bác đúng thì mới thấy cần, mà lúc đó thì trễ rồi 😁
Để ngay đằng sau kính lái ngoài trời nóng thì mau bái bai cục pin trong đt lắm nha bác :D
nthdesigner
ĐẠI BÀNG
7 năm
sáng tạo, nhưng chưa có xe để áp dụng
VUHEO
TÍCH CỰC
7 năm
Từng làm vậy một lần, rồi cái kính chiếu hậu mờ câm, sau đó không chỉnh được luôn, hãi rồi
Cân nhắc thật kỹ trước khi đấu dây lung tung. Xe càng hiện đại càng dễ ăn hại
Cái này mình tự tin làm đc, chả cần mua cục đổi 300-400k làm gì cho đắt, mua cái mạch buck tầm 20-30k gì đấy về dùng đồng hồ vạn năng đo và căn chỉnh biến trở cho ra 5v là được. Nhưng vấn đề quan trọng nhất là mình k có ô tô :')

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019