Một vài cảm nhận với xe Jupiter FI: máy mạnh, tăng tốc tốt, 82 km/lít xăng

TDNC
19/11/2012 9:30Phản hồi: 2.111
2.111 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

lethinh0407
ĐẠI BÀNG
8 năm
Sao xe các bác tiết kiệm xăng thế nhỉ, xe mình 2015 mà cũng chỉ tầm 65km/l khi đi đường dài.
thang18191
TÍCH CỰC
8 năm
khuyên các bác không chạy nhanh quá do bánh sau nhỏ phanh không ăn đường, bữa em chạy có 80 mà có cái xe băng ngang cả 20m mà phanh không kịp kéo lê cả đoạn.
trongtan7411
ĐẠI BÀNG
8 năm
Có nên độ lại abs cho nó ko nhỉ?! Hehe
Haiza vụ cái phuộc xì dầu nghe quá trời. Nên mua bản RC (có bình dầu) hay Gravita (k có) đây các bác :p
Ps với lại trong bình đó là dầu hay ni tơ vậy?
Các bác thay motul 300v là Ok máy bớt sôi êm ái ngay. Còn xăng thì ~70km/l (xe thằng bạn mình chạy hơn 1 vạn) nó bảo thế. Đang tính mua em này mà lăn tăn vụ phuộc sau xì dầu. K biết nên mua bản RC hay gravita đây
lethinh0407
ĐẠI BÀNG
8 năm
Xe không bật máy ,ngồi lên xe bóp chặt phanh trước, ẩy xe tiến về phía trước thì có tiếng khục khục là bệnh gì các bác, do chén cổ hay do phuộc
Do chén cổ bạn ạ.
lethinh0407
ĐẠI BÀNG
8 năm
Chẳng lẽ chén cổ xe ju lởm đến thế, mới có hơn 5k km
@lethinh0407 Lởm thì ko chắc, nhưng chạy chẳng bao lâu lại lỏng cổ, chịu khó xiết lại thôi.
lethinh0407
ĐẠI BÀNG
8 năm
Vậy có cách nào chữa bệnh rơ cổ không các bác, vì để zin thì không được lâu, siết chặt xong một thời gian lại bị lại.
@jossephine bạn hay âm côn chạy trớn hả?
jossephine
TÍCH CỰC
8 năm
@Tim.Zeus k chạy bình thường , tầm 40-60km/h b ah
@jossephine thôi mình thua 😔(
lethinh0407
ĐẠI BÀNG
8 năm
@tuanservice
Tình hình là không phải do cổ phốt các bác nhé, đặc tính cái phuộc trước nó vậy, xe nào cũng thế.
Lineage II
ĐẠI BÀNG
8 năm
Sắp đổi xe rồi nên e chia sẻ ít thông tin về thằng bạn thân của e.
E đi thằng Ju Gravita cũng suýt đc 7 năm rồi, chả bao h đo 1 bình xăng được bao km nhưng e thấy rất tiết kiệm xăng so với xe ga 😆
Xe này có 1 cái là khi đổ đầy bình thì lên ga cực êm, đi bon lắm nên xe đỡ nóng hơn. Còn khi gần hết xăng (vạch đỏ) thì có thể cảm nhận rõ ràng là tay ga nặng hơn, máy gầm gừ hơn nên em có cảm giác là sẽ hao xăng hơn so với đầy bình. Vậy nên cứ còn 1/3 (như e) hoặc 1/4 bình thì đi bơm thêm alcohol là tốt nhất. Như người ta hay nói đổ xăng đầy bình xong đi tự tin hẳn.

Số thì e chỉ đá từ 2 trở lên, vì số 2 đã rất khỏe và đầm. Đèo, dốc, đất đỏ, cát biển, đá dăm, mây mây e đều chơi thử với e này. Tuy nhiên ít khi về số 1 vì nó bốc quá, trừ vài trường hợp quá dốc hay đâm vào bãi cát hay đá quá lún, còn không cứ rà số 2 cực kỳ đầm xe và chắc chắn.
Và 1 điều nữa là lốp rất nhanh non, hay phải bơm lắm.
Em cũng đi mỗi con này nên cũng ko rõ các đời khác hay các loại xe khác thế nào, mong là tốt hơn nhiều. Căn bản là e cũng thích đi xe đạp hơn nên ko quan tâm lắm tới mấy cái thể loại xe máy 😁
Nhớ e yêu nên lảm nhảm vài câu mong các bác thông cảm ạ :p.
Thanks & BR,
Cái vụ xăng cộ chắc là có tiết kiệm thôi
Thông số kia cho tụi như mk lái thì ko mơ
Mà đang định xúc con 2016 mà chưa biết chọn bản nào
Các pro chia sẻ kinh nghiệm xem nó thường có những lỗi gì?? Để e xem xét vs ạ
jossephine
TÍCH CỰC
8 năm
@Traimat ju fi đi con vọt lắm, e chia tay e nó vì cái dàn áo, tháo 1 lần lần sau cứ rung e chán. xăng thì 70km/l ngon lành. max dc 110 chả khác con x 135 cả
@jossephine Ju 2016 méo có màu xanh gp như 2014 mới gét chứ bác,mà 2016 vs 2015 thì khác nhau chỗ nào thế bác??
jossephine
TÍCH CỰC
8 năm
@Traimat cái này e cũng k rõ, nc tầm tiền đi con fi đó chuẩn lắm b ạ, bốc lắm
@jossephine Thanks bác
E nghĩ vài tháng nữa mới hốt e nó về nếu ko có gì đổi thay
Mà e cứ thấy phân vân ko hiểu thế nào nữa 😃
gaming-amd
ĐẠI BÀNG
8 năm
xe minh(ju 2016) đi đc hơn 700km rồi,đang xài nhớt hãng,khó chịu 1 điều là cứ lên ga từ 40km/h trở lên có hiện tượng máy rung,bác nào bị như em ko,và cách khắc phục.
duydoan89
ĐẠI BÀNG
7 năm
@gaming-amd Xe em 15k km bị y như bác rung đầu kinh khủng, hóng cách kp
darkstone123
ĐẠI BÀNG
7 năm
@duydoan89 Xe em trước cũng bị vậy. Nhưng e phát hiện ra bị lệch càng trước. Sau khi nắn lại thì đi ngon lành không bị rung nữa.
duydoan89
ĐẠI BÀNG
7 năm
@darkstone123 Nắn ở đâu vậy bác, giá cả thế nào ạ?
darkstone123
ĐẠI BÀNG
7 năm
@duydoan89 Bác đi thử không tay xem xe có bị láng không? Nếu có thì phần nhiều khả năng là bị lệch càng. Chi phí thì giờ e k biết, ngày trước là khoảng 200k.
MÌNH MỚI XÚC CON NÀY KHÔNG BIẾT BẢO DƯỠNG VÀ RODA NTN MONG CÁC PRO TƯ VẤN DÙM CHỈ CÓ ĐIỀU VÀO SỐ 1 LÀ NGHE KÊU "CỌC" KO BIẾT NTN NỮA😃
jossephine
TÍCH CỰC
8 năm
đúng rồi e thấy thợ cũng nói vậy hic
mình đi tổng hợp thấy xăng dc 65km/l, Còn đường trường thì chưa biết vì mới mua được 2 tháng.
82km/lít xăng thì future gọi bằng cụ à? mà tiết kiệm mức đó thì chắc vừa dắt vừa chạy quá. Xe tầm 60-65km/lít đã là thơm lắm rồi
Ju chán
1 bình xăng đầy chưa đổ lại luôn đây

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019