Nếu bạn nghĩ 1 công việc phải mất 1 năm mới hoàn thành thì Elon Musk cho rằng chỉ cần 1 tuần là đủ

ND Minh Đức
2/1/2015 11:48Phản hồi: 54
54 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

những con người thay đổi thế giới.
djcheat
TÍCH CỰC
9 năm
Tôi thách ông này sinh đc con trong 1 tuần đấy :| xạo riết quen
qwerty87
TÍCH CỰC
9 năm
@djcheat Nếu Elon Musk trong 1 ngày thuê ~134 người phụ nữ và cấy tt của ông vào nhờ họ sinh hộ, giả sử tỉ lệ mang bầu và sinh nở thành công là 1/3 thì ông sẽ có xấp xỉ 40 người con trong khoảng 9 tháng 10 ngày, chia trung bình thì cứ 1 tuần ông ấy có 1 đứa con.
Giả sử bạn là một siêu dị nhân có khả năng mang thai và sinh con trong 7 ngày và thi một cuộc thi xem ai sinh con nhanh hơn, về chung cuộc bạn sẽ thua Elon Musk vì ông có thể thuê thêm người sinh hộ, trong khi với tốc độ đó, bạn chỉ có thể sinh maximum 52 đứa con trong một năm.😁
Không gì là không thể bạn à. Đặc biệt là với một người như Elon Musk, khả năng của 2 chữ "có thể" là rất cao so với những người như chúng ta.
Tôi thách ông này sinh đc con trong 1 tuần đấy
austindang
TÍCH CỰC
9 năm
Ý tưởng của thiên tài thường là rất stupid trong mắt người khác. Chỉ khi nó thành công thì người ta mới nhận ra
chỉ là 1 cách nói tự sướng thôi.
tôi có công việc dự án xây nhà lầu ngang 20 mét vô 40 mét . yêu cầu cao 10 tầng cần 1 năm xây dưng đây. xây 7 ngày cho tui đi.
với 7 ngày chỉ đủ đào đất cắm cột thôi .
@neich_it Thế cho hỏi, nếu tôi muốn dùng quy trình xây đó nhưng muốn xây theo cỡ nhỏ hơn, thì họ có sẵn bộ đó cho tôi không, hay phải chuẩn bị, hoặc muốn tôi phải dùng cái cỡ của họ?
hieutongak93
ĐẠI BÀNG
9 năm
@phu0ng2013 Sắt, thép, gạch ngói còn có cái to cái nhỏ huống hồ là cái này hả bạn, VN chưa có nên giờ có đôi co cũng không có cái gì làm chứng cả ????
hieutongak93
ĐẠI BÀNG
9 năm
@barminhtri Ý mình ở đây là cho thấy có thể làm được.
người ta đang làm,đang nghĩ và anh em TT ta đang chém😁
Lãnh đạo phải thế. Cứ suốt ngày soi mói đời tư nhân viên thì lamg được éo gì. Ai chả có góc khuất, quan trọng là làm được việc hay không thôi.
Đọc cái tiêu đề dựt gân thật , làm bằng cái miệng thì làm gì ko được . Làm được rồi muốn nói sao ko được .
😔
Không ai nghĩ tới Inception ah, 10 tiếng thực tế thì sẽ dc 6 tháng trong mơ mah 😃 có thể ông nội này sỡ hữu công nghệ đó lắm chứ mới bóp méo thời gian nhanh vậy dc :3
AndrewJChan
ĐẠI BÀNG
9 năm
Ranh giới giữa thiên tài và kẻ điên rồi rất mong manh: bác này và Steve jobs được trời phú cho khả năng cảm nhận được 1 công việc lẽ ra mất một năm nhưng nếu 'push' hết cỡ thì nhân viên dưới quyền sẽ có thể hoàn thành trong 1 tuần. Nhiều vị lãnh đạo không được trời phú cho khả năng này nhưng cũng bày đặt đề ra các mục tiêu viễn vông cho cấp dưới => tổ chức bị dẹp tiệm.
Aaron Trần
ĐẠI BÀNG
9 năm
Nhìn trẻ vãi
Bác này có vẻ cứng :3 :3
Ông này sinh ở "thung lũng gió" nè!

Gửi từ iPhone của tôi sử dụng Tinhte.vn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM