Phim Mắt Biếc ra mắt poster tuyệt đẹp nhân ngày Nhà Giáo Việt Nam

Mikeknowsme
20/11/2019 9:39Phản hồi: 128
Phim Mắt Biếc ra mắt poster tuyệt đẹp nhân ngày Nhà Giáo Việt Nam
Nhân ngày Nhà Giáo Việt Nam 20-11, phim Mắt Biếc cho ra bộ hình poster của các nhân vật trong phim với đồng phục học sinh đẹp thơ mộng và trong trẻo. Mắt Biếc sẽ công chiếu vào ngày 20/12. sắp tới, cận kề dịp Giáng Sinh, một bộ phim do đạo diễn Victor Vũ sản xuất dựa trên tác phẩm truyện cùng tên của nhà văn Nguyễn Nhật Ánh.

Hà Lan lúc còn nhỏ 6 tuổi và khi đã lớn, ánh mắt cô bé vẫn làm bao người xao xuyến đặc biệt là Ngạn khi lần đầu nhìn thấy Hà Lan bước vào lớp, tuy nhiên nó vẫn ẩn chứa điều gì đó buồn buồn mà không thể tả. Nét đẹp của Hà Lan theo kiểu nhẹ nhàng, mộc mạc, cũng đúng với tính cách đáng mến của cô bé.

Diễn viên: Bé Huyền Diệu, Trúc Anh

Ngạn - lần đầu tiên nhìn thấy Lan cậu bé đã xao xuyến và "yêu" ngay. Tình cảm đó kéo dài mãi sau này khi lớn lên trở thành người thầy, Ngạn vẫn là kẻ si tình, ôm đàn hát và luôn nghĩ về Hà Lan.

Diễn viên: Bé Bảo Danh, Trần Nghĩa

Dũng - nhân vật đẹp trai, nhà giàu, chịu chơi, phải nói Dũng là hình tượng của mọi cô gái thời bấy giờ cũng như là mối ghen tị của những chàng trai khác. Với Ngạn, Dũng là kẻ đã "lấy đi" Hà Lan của mình và khiến bản thân cảm thấy buồn bã và ghen ghét, đó cũng là li do khiến Ngạn luôn tương tư, cô đơn cầm cây đàn guitar.

Diễn viên: Trần Phong

Trà Long - chính là con gái của Hà Lan sau này, Trà Long là cô gái có cá tính mạnh mẽ nhưng bề ngoài xinh xắn, trông hiền diệu giống như mẹ mình. Về sau, tình đầu của Trà Long lại chính là nhân vật thầy Ngạn.

Diễn Viên: Đỗ Khánh Vân

Quảng cáo

128 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

thaolegend
ĐẠI BÀNG
4 năm
phim vn duy nhât trong năm nay đáng để mong chờ
longhons
TÍCH CỰC
4 năm
@huyhoangjo Thanh niên hiểu măt biếc là mắt gì ko = ))))
huyhoangjo
TÍCH CỰC
4 năm
@longhons Mắt biếc là mắt xanh biếc đó bác người ta hay gọi tắt là mắt biếc,trên hình là mắt nâu hihi
nhokngok95
ĐẠI BÀNG
4 năm
@huyhoangjo Đọc truyện chưa thế. Mắt biếc trong truyện không có nghĩa là mắt xanh biếc đâu
huyhoangjo
TÍCH CỰC
4 năm
@nhokngok95 Mình chưa đọc,tại có đoạn trailer mẹ chàng trai bảo cô bé có đôi mắt biệc thì thường lẽ thường mắt biếc là mắt xanh biếc chứ có nghĩa gì khác đâu hihi
Thầy giáo Ngạn dở thua thầy giáo Kim nhiều
tuyen000
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Nam Air Thầy kim là hậu bối của cô thảo nhé.
Nữ chính mặt như thiên thần vậy.
@KeniVinh Nhìn bé yêu thế
nội sợ
sao ạ
tau sợ mày đếch có cửa 😁
@kixx OK nội
@kixx Hahaa.
Tội trà long thôi.
Chứ Ngạn sau này cũng là Mc có tiếng.
Hà Lan cũng là á quân WC rồi
@Timkelvin Trà long là chủ thương hiệu trà ô long và chuỗi tiệm trà sữa Phúc long nha
@Timkelvin Lái kinh thật, haha
Sau này con mún cưới Hà Lan về làm vk 😁
Nội: Đéo có cửa đâu đừng mơ tốn time
Bác nào bấm máy cho portfolio này vậy nhỉ?
Thần thái đẹp hết phần người khác.
hieubonbonn
ĐẠI BÀNG
4 năm
Bé gái xinh quá
Kịch bản này mà đưa cho tụi Nhật nó làm phim là tuyệt dzời luôn
@caffeinezzZ Lúc đấy sẽ là tag #dirty oldman
@caffeinezzZ Truyện việt nên để người việt làm
@caffeinezzZ Mình là người Việt Nam hãy cho điện ảnh Việt Nam cơ hội chút bác à.
Ngày trước đọc truyện này mà thương anh a nhà nghèo vl. Một cái chết của nhân vật nữ theo mình là chuẩn, có điều chết trôi sông nó phình lên ghê ghê
@dangnguyenhaiduy Mình thích truyện "Cô gái đến từ hôm qua"
@cuongtao2016 Chết là " đi qua hoa cúc "
Aiedail
ĐẠI BÀNG
4 năm
@cuongtao2016 Truyện nhảy suối chết là Đi qua hoa cúc, mà chết hay ko thì ko rõ lắm. Còn truyện mà bạn bảo đứa lúc nhỏ bị bệnh, lớn lên lùn hình như là Hoa hồng xứ khác.
@Aiedail Đọc nhiều quá loạn hết cả lên kaka
xxdeathxx
ĐẠI BÀNG
4 năm
Hà Lan xinh đẹp
Các bứa ảnh đều quá đẹp, trừ bức cuối xử chưa ngon lắm.
Tôi chết trong đôi mắt ấy mất thôi
Yêu cô gái Hà Lan rồi nha
Hóng quá
Đã coi qua phim này bản thô. Không bàn về nội dung (vì mình đã cam kết không tiết lộ nội dung), chỉ nói về kỹ thuật quay thôi thì Victor Vũ làm cực chuẩn. Có mấy đoạn nhìn là biết phải chơi lens 85 1.2-1.4 chứ chẳng chơi.
dt_begood
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Hiệp K wow thích vậy...nhất bác rồi
infogated
TÍCH CỰC
4 năm
@Hiệp K Quay phim dùng lens mở khẩu 1.2 sao thấy chủ thể nổi bác
@infogated Nếu bạn quay cả người thì 1.4 mới xoá phông tít mù nổi. Mốt coi phim bạn sẽ thấy bokeh lung linh cỡ nào.
infogated
TÍCH CỰC
4 năm
@Hiệp K Ko phải, ý mình là thường chụp hình khẩu 2.0 trở lên đã phải căn ke, lấy nét sống mũi mới có thể ổn dc vì Dof rất mỏng, để khẩu 1.4 quay phim ko biết có thấy gì ko ấy
@infogated Mình hiểu ý bạn. Nếu bạn chỉ chụp từ vai trở lên, tức bạn phải đứng gần chủ thể thì có thể chỉ có một mắt nét. Nhưng nếu bạn đứng cách chủ thể xa hơn, đủ xa để thấy cả 2 người và chiếc xe đạp thì khác. DOF không đổi ở cùng tiêu cự và khẩu độ (ví dụ 85mm f1.4) nhưng độ nhoà của hậu cảnh tăng giảm tuỳ vào khoảng cách từ máy ảnh đến chủ thể và từ chủ thể đến hậu cảnh.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019