[Review Xe, trúng Xe] Super Cub 92: chiếc xe huyền thoại lớn tuổi hơn cả mình, 25 năm vẫn chạy ngon

Duy Luân
1/10/2018 14:57Phản hồi: 225
225 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Xe này máy sơn khung sườn còn zin hết không ?! Nếu zin a-z cho tớ xin giá nếu bán?!
Trước nhà mình có chiếc Cup 75 😁
Cuối tuần vẫn lấy đi cafe, lượn vòng vòng,
gặp mấy thằng đi SH bóng loáng liếc mình, nhích ga qua mặt cảm giá sướng phải nói 😆 (tất nhiên sau đó nó vụt ga thì mình rớt lại) :D
phamviet94
TÍCH CỰC
6 năm
24 tuổi mà nhìn cứ như 42 thế =))
Nhà có mấy chiếc, exciter,wave thái và chiếc dd 70cc,thường thì chạy dd đi ăn uống,cà phê, ra quán tụi nó ko thèm nhìn mặt mới ghê,thời buổi này phân biệt ghê quá
takhiem
ĐẠI BÀNG
6 năm
Hình như đây là custom 89-90 gì đó, 82 xanh dương.
Đã từng chạy qua Super Cub, Custom, Dream II. Đi con nào cũng hãi vì cái tay lái và phuộc cứng ngắc, chạy đường dài xóc muốn tê tay, mỗi lần qua ổ gà chỉ sợ nó gãy bố luôn chảng ba vì tiếng phuộc kêu to như bom nổ.
He he ông già mình còn con 82 zin luôn, chưa thay gì, xe vẫn còn mới, đôi chỗ bị gỉ tí thôi, tổng thế xe mới nguyên, đi chưa đến 1 vạn 😁.
Niềm mơ ước ngày xưa được nhảy lên đi mà ko bao giờ thành hiện thực :p. Ông già bảo con xe máy mua đầu tiên trong đời, ko cho, ko bán, đi cực kỳ ít để giữ máy, làm cả cái giá thủy lực để treo
Cá nhân mình lại không thích xe cũ, có thể vẫn là chiếc xe đấy, nhưng được sản xuất ở thời điểm hiện tại thì sẽ áp dụng công nghệ mới, tiêu chuẩn mới, nên sẽ hơn sẽ cũ rất nhiều.

Xe máy cổ 50 tuổi dính chặt vào gốc cây Si cổ thụ 25 năm
Khốn nạn nhất là không mở khoá cổ vẫn nổ máy xe chạy được. Mình có thằng bạn mất răng cửa vì tội đãng trí
@vanvuongteach KHóa cổ chắc không có hệ thống điện gì để link đâu haha. Năm 92 mà
mrqd
TÍCH CỰC
6 năm
Bạn đang làm tôi hồi tưởng lại những "Thiên thần bãi rác" với những cái tên có 1 không 2: Mắm tôm, Rau muống, Su hào,... vơi những tiếng lóng về đời: đời lùn, chót vót... rất ngộ!
Vẫn long lanh
Oh, nhà anh chị cũng có con xe giống như này, xe ít đc bảo dưỡng ga hơi nặng nhưng đi vẫn rất ngon, đặc biệt là rất êm. Không như mấy xe mới bây giờ.
Oh, nhà anh chị cũng có con xe giống như này, xe ít đc bảo dưỡng ga hơi nặng nhưng đi vẫn rất ngon, đặc biệt là rất êm. Không như mấy xe mới bây giờ.
Oh, nhà anh chị cũng có con xe giống như này, xe ít đc bảo dưỡng ga hơi nặng nhưng đi vẫn rất ngon, đặc biệt là rất êm. Không như mn
Mình giờ bán hết xe ga, trở về với xe số côn tay không RC, chạy bền bỉ, tiết kiệm, dễ sửa chữa thay thế với chi phí rẻ.
ngocbaobmt@
ĐẠI BÀNG
6 năm
Cub 82 của em,vẩn còn đề,máy nổ thì thầm đúng chất nhật bổn
Mấy xe thời này toàn xe Nhật đúng chuẩn, đổ xăng là chạy, chả hư hỏng gì, hồi đó mua tính bằng cây vàng, cả một gia tài bây giờ 😁
hailongan
TÍCH CỰC
6 năm
Mình vẫn đi làm cùng nó
@hailongan chạy hoài tê đít không thấy tới 😃
hailongan
TÍCH CỰC
6 năm
@heobanhki Nhưng mà thích bạn ơi, đi cho khác người tí
Hai Hoagng
TÍCH CỰC
6 năm
klq. Nhìn góc trực diện vừa khổ thân cái xe. Vừa thấy bác Luân như thằng bạn em :v :v béo v luôn ấy :v
MrCent
TÍCH CỰC
6 năm
Vãi chưởng hoá ra ku Duy Luân trẻ thế, tưởng 8x giống mềnh 😆)
holale
TÍCH CỰC
6 năm
Xe này thầy giáo mình mua năm 1997 là 24 chai. Mình năm đó lớp 7

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019