Samsung có thể sẽ bán Note FE tại các thị trường khác ngoài Hàn Quốc

TDNC
11/7/2017 2:53Phản hồi: 131
Samsung có thể sẽ bán Note FE tại các thị trường khác ngoài Hàn Quốc
Trang Pocketnow trích dẫn một nguồn tin nội bộ từ phía Samsung cho biết hãng này đang (ít nhất là) cân nhắc việc sẽ đưa Note FE ra bán thêm ở các thị trường khác, thay vì chỉ bán ở Hàn Quốc với số lượng 400.000 máy như thông báo trước đây. Tuy nhiên chúng ta vẫn không biết là số lượng máy có tăng lên không hay vẫn chỉ là 400.000 máy đó. Có vẻ số lượng máy Note FE sẽ không được dồi dào như những máy "chính thức" khác bởi vì nguồn tin này cũng cho biết Samsung không có ý định gia tăng số lượng máy tại Hàn Quốc, tức là 400.000 máy.

Note FE khác Note7 ở dung lượng pin, từ 3.500 mAh giảm xuống còn 3.200 mAh để tránh hiện tượng cháy nổ như năm ngoái. Các thông số còn lại cũng như toàn bộ chức năng đều được giữ lại y hệt như Note7.

Xem thêm: Trên tay Galaxy Note FE.

Theo Pocketnow
131 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Hay thật. Như chưa hề có những lời cam kết, cam đoan, hứa hứa ^^

Đáng ngại nhất là "toàn bộ chức năng đều được giữ lại y hệt như Note 7" . Nếu nó bao gồm cả "tính năng" đã tạo nên "danh tiếng" cho Note 7 thì thật đáng sợ ! ^^
ducminh08
ĐẠI BÀNG
7 năm
@%$6$% Vậy bạn bợ đít ai? Ăn nói cho có văn hóa nhé em!
@ducminh08 Vấn đề là
1. Nó là cái máy không phải con người, máy hỏng thì thải loại. Và trách nhiệm thải loại là của nhà sản xuất chứ không phải ntd.
2. Cam kết tiêu huỷ mà ko làm là thất tín
3. Bất kì cái thu hồi sửa đồi đều là hàng ref hết còn để tên khác là không trung thực
@xaxkilloxax 1. pin có vấn đề, kp máy, mà pin là removable, đã thải pin.
2. đã tiêu huỷ pin ? thất tín chỗ nào ?.
3. nếu k nhầm máy có chữ R đại diện cho refurbished, k trung thực chỗ nào ?
Kết luận là đầu đất đừng phát biểu, thối lắm
@duyanh407 Hay giọng nào cũng nói được:
https://www.google.com.vn/amp/amp.vnexpress.net/tin-tuc/san-pham/samsung-se-tieu-huy-toan-bo-galaxy-note-7-3483308.html
Xem tên con note bán lại là fe hay r nhé.
Ps: muốn tranh luận lịch sự thì dừng trò công kích cá nhân nhé, bạn thanh niên văn hoá ạ.
cố vớt vát lại cái dây chuyền sản xuất note 7 ak
heocon8x
ĐẠI BÀNG
7 năm
Ngu nhất thế giới này là những thằng dùng sản phẩm của hãng nào đó mà lại khen hãng đó lợi nhuận cao.
Có khác gì cắn vào lưỡi đâu 😁
@heocon8x Bạn nói nhiều nhưng chung quy lại cái bạn gọi là lợi nhuận kia là lợi nhuận trên 1 đợn vị sản phẩm. Cái này thì ko có số liệu nào để biết hãng nào lợi nhuận trên 1 sp cao hơn hãng nào để mà tranh luận.

Ngoài ra bạn sai lầm về việc đặt giá. 1 sp ra thị trường người ta đặt giá luôn là giá thị trường chấp nhận, chả hãng nào ngu đến mức đặt giá vì một số thành phần bạn gọi là "cuồng" cả. Trong trường hợp cụ thể của Apple và Samsung thì giá flagship của 2 hãng giờ chênh nhau không quá 10%, cho nên chưa biết fan hãng nào "cuồng" hơn fan hãng nào 😃. Đặc biệt là giá iPhone ít nhất 5 năm gần đây ko tăng, chỉ có dòng plus tăng thêm khoảng $20, còn Galaxy của SS thì tăng đều hàng năm.

Còn việc R&D ý mình là việc tái đầu tư. Cty lợi nhuận ít chắc chắn ko thể tái đầu tư vào R&D nhiều như cty có lợi nhuân tốt hơn được.

Quan trọng NHẤT là người mua thấy hài lòng thoả mãn với sản phẩm mình mua. Việc hãng đó lợi nhuận cao hay thấp không liên quan gì đến việc bị mua đắt hay rẻ cả. Khi bạn không hài lòng thì $1 cũng có thể là cao, khi bạn hài lòng $1000 cũng có thể là bình thường. Và việc coi người hài lòng bỏ ra $1000 là "cuồng" chỉ là khái niệm vớ vẩn để chửi nhau thôi.

Thực ra cũng ko có nhiều thời gian để tranh luận, những cái này đều là các kiển thức cơ bản của bất kỳ khoá MBA nào, người biết sẽ ko cần tranh luận nhiều để hiểu đâu.
NoSheeple
TÍCH CỰC
7 năm
@heocon8x Thế cho nên mới nói idevice không dành cho người thực dụng, lúc nào cũng tự hào vì mất tiền ngu
heocon8x
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Hổ Báo Cáo Chồn Haizz. Cuối cùng thì vẫn là bênh AP, chê SS. Mình không muốn tranh luận thêm với bạn nữa vì bạn nói chuyện MBA trong khi kiến thức cơ bản thì lại bỏ qua 1 cách duy ý chí. Trong khi nói chuyện vĩ mô thì lại lôi 2 hãng sản xuất dt để nói chuyện

Mình cũng dùng IP nhưng không duy ý chí. Khen chê nó phải công bằng! Mình ko quote lại nữa vì vài dòng chữ chẳng giải thích nổi với các bạn
@heocon8x Tuỳ bạn thôi, Apple hay SS chỉ là ví dụ, bạn thấy nó sai chỗ nào chỉ ra mới là vấn đề chứ nhì tên hãng rồi nói như bạn mới là duy ý trí.
Hàng tái ra mắt mà cao quá ... thôi chờ Note 9
máy đẹp. có điều chính nó đã "thúi" từ bên trong nên chỉ có thể nói là RẤT TIẾC
Sam đúng sàm ngôn từ đầu tới cuối, từ tiêu hủy, tái chế, chỉ bán ở hàn quốc và giờ bán tới thị trường khác..!!!!! Hay tại hàn quốc không ai mua nhỉ, có thể lắm hehehe....
Không bán --> bán hạn chế tại hàn quốc ---> bán thị trường quốc tế
=)) định tiêu huỷ nhưng thấy tiếc nên lại thôi đây mà :v
Tốt đấy mọi người.
giá 16 củ thì SS muốn test xem fan của mình có cuồng bằng fan BB ko đây mà =)))
pvming
TÍCH CỰC
7 năm
Nghe đồn 16 chiệu. Giá cao thế thì Chiệu thật rồi...
k4ng
ĐẠI BÀNG
7 năm
Không mồ yên mả đẹp đi cho lành, lại thích đội mồ sống dậy với vết nhơ
xmanhua
ĐẠI BÀNG
7 năm
Các bác xem, dân Hàn Quốc không dùng Note FE mấy đâu ạ.
Chủ yếu là anh em các nước khác (VN chẳng hạn) là dùng thôi.
Đương nhiên là giá Note FE rồi sẽ giảm, chứ 16 củ thì chắc ko bán được nhiều lắm.
Em vẫn chờ nó giảm nữa để mua 1 cái đây.
chabaa
ĐẠI BÀNG
7 năm
@xmanhua em cũng hóng cái giá thơm như bác, ko thể phủ nhận rằng nhìn ngoại hình em nó mê vãi luôn
xmanhua
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Vết Loang Ngoại hình em ko bàn chứ khoảng 10-11 củ thì cũng coi như là mua dc con máy với giá hợp lý và hợp ví.
Các cháu bán lẻ thi nhau cho đặt trước cách đây vài tháng, giờ thì lỗ chỏng gọng
lac714
CAO CẤP
7 năm
16 triệu cho con máy cũ của 1 năm trước, mà còn bị giảm dung lượng pin, chắc có fan cuồng hoặc fan khùng mới hiến máu nhân đạo
chabaa
ĐẠI BÀNG
7 năm
vào đọc cmt của các bác toàn đấu đá nhau, muốn tham khảo thong tin máy 1 cách khách quan khó vãi 😆 ơ mà em tưởng 11tr thôi chứ, hẳn 16 triệu thì em chịu 😃 đợi nó ra note fan 8,9 thì chắc mới mua đc note fan 7 quá 😁
10tr thì sẽ mua1 con
giá cao quá. Vỡ hết cả mộng!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019