Sony xác nhận không thay đổi điều khoản bảo hành cho những điện thoại chống nước

sonlazio
17/9/2015 2:11Phản hồi: 91
Sony xác nhận không thay đổi điều khoản bảo hành cho những điện thoại chống nước
Cuối tuần trước, Sony đã thay đổi "khuyến cáo" sử dụng điện thoại dưới nước của họ, điều đó làm dấy lên khá nhiều nghi ngờ về việc Sony sẽ từ chối bảo hành với các trường hợp sử dụng điện thoại dưới nước. Tuy nhiên, Sony đã xác nhận lại và cho biết những thay đổi trong khuyến cáo đó "dùng để diễn tả rõ ràng hơn những cách tốt nhất để bạn bảo vệ chiếc điện thoại của mình khi sử dụng hằng ngày". Họ không thay đổi điều khoản bảo hành và sẽ tiếp tục xử lý theo từng trường hợp một.

Theo Sony:
Sony Mobile cam kết sẽ đưa ra sản phẩm và dịch vụ khách hàng chất lượng cao nhất có thể. Các mẫu Xperia có khả năng chống bụi vào nước được thử nghiệm độc lập dựa trên hệ thống chuẩn IP (Ingress Protection), tiêu chuẩn được công nhận và sử dụng rộng rãi trong ngành công nghiệp. Chúng tôi rất tự tin vào chất lượng sản phẩm của các thiết bị Xperia, những thiết bị được xây dựng trên những tiêu chuẩn kỹ thuật cực kỳ cao và được thiết kế để hoạt động trong những tiêu chuẩn rất cao kể cả khi sử dụng bình thường.

Những thay đổi gần đây trong khuyến cáo mà chúng tôi cung cấp tới khách hàng được tạo ra để diễn tả rõ ràng hơn những cách tốt nhất để bạn bảo vệ chiếc điện thoại của mình khi sử dụng hằng ngày. Chúng tôi truyền thông tới khách hàng những cảnh báo cần thiết cũng như những tham số của chuẩn IP để khách hàng bảo vệ điện thoại và tablet của họ theo đúng những tiêu chuẩn bảo hành thích hợp mà chúng tôi có thể cung cấp.

Chúng tôi cũng đồng thời cập nhật những hình ảnh marketing cho tương đồng hơn với việc sử dụng điện thoại ngoài đời. Những chính sách, điều khoản bảo hành mà Sony cung cấp cho khách hàng cũng sẽ không khác biệt so với trước kia, và bất cứ một lo ngại nào của khách hàng cũng sẽ tiếp tục được cân nhắc từng trường hợp theo đúng điều khoản bảo hành.

Tham khảo: XperiaBlog
91 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

tức là tắm biển vô tư đúng kô 😁 :D
ONE NO!
TÍCH CỰC
9 năm
@choigiky Chết ráng chịu nhất la hàng xách tay
@choigiky Đúng khi để máy trên bờ và bạn xuống tắm bao lâu tùy thích!!!!😔
duonganh1405
ĐẠI BÀNG
9 năm
Tóm lại là 1 anh lớn như Sony đang có dấu hiệu bất ổn của tuổi già, ví dụ như đãng trí, cơ quan bên trong có vẻ ko nghe theo sự chỉ đạo của đầu não nên mới dẫn đến tình trạng này...
@duonganh1405 Bạn thì giỏi rồi nhưng vẫn chẳng làm được gì đâu ,dù chỉ là 1 chân bảo vệ trong sony
@anall Bạn thì đã làm được 1 chân bảo vệ trong sony rồi đấy, sau bài viết này chắc sẽ có lương 😁
duonganh1405
ĐẠI BÀNG
9 năm
@anall Ờ, cả thế giới cũng chỉ có bạn đủ trình độ để làm bảo vệ cho sony thôi...
@duonganh1405 Nếu dc làm bảo vệ cty sony bên nhật còn khoẻ chán,GDP bình quân bên đó cao hơn cả dân văn phòng VN
fu09fjtnhj
TÍCH CỰC
9 năm
Yên tâm đi. Mua về chơi game vào 3g nóng máy rồi dúi thẳng vào chậu nước đá. Kô hỏng đc đâu mà lo.
asimo7777
TÍCH CỰC
9 năm
Loa rè tí, 2 ngày là hết thôi.
Ít nhất thì sony cũng phải vậy chứ 😁
Ít nhất thì sony cũng phải vậy chứ 😁
thangtran.hl
ĐẠI BÀNG
9 năm
Tin tức của tinhte dạo này update hơi chậm thì phải.
làm điện thoại ko chống nc đi cho rồi, lắm trò.
@wink Vớ vẩn, hết chửi được rồi giờ sang nói nhảm thể hiện tầm nguy hiểm. Thêm chống nước cho mà xài chỉ an toàn, bền hơn phòng các trường hợp hy hữu, rửa, xuống nước mức độ nhẹ mà bảo làm trò. Giỏi thì làm được cái trò đó đc không.
Hoa Lam
ĐẠI BÀNG
9 năm
@wink Đúng là miệng lưỡi thế gian. Thế nào cũng nói được.
Hôm trước đọc được cái tin chưa rõ Ất Giáp gì thì bay vào chửi như đúng rồi. Hôm nay đã xác nhận thông tin đó là tào lao thì quay qua nói nhãm.
@wink Thành phần ném đá hội nghị điển hình.
Giồng kiểu "cứ ăn lông ở lỗ đi cho rồi, lắm trò" :eek::eek::eek:
Ủa mấy tính năng không chạm, liếc mắt để cuộn, chống nước trên samsung đâu hết rồi nhỉ. S5 chống nước còn tốt hơn sony nữa mà
Thà ko có chống nước ngay từ đầu, để người dùng cẩn thận còn hơn.
Hơn tháng trước suýt hỏng điện thoại vì bị đông nghiệp đẩy xuống hồ bơi. May mà ở trong resort có đội ngũ kỹ thuật hiểu về điện tử họ xử lý cho.

Lần sau có lẽ mua Sony cho chắc.
@vnstockguru Chứng tỏ là bác hay bị xuống hồ:rolleyes:
thegiang889
ĐẠI BÀNG
9 năm
chống nước là để lỡ rơi ko chết thôi, chứ các bác đem ngâm nước đá, nước sôi rồi kêu bảo hành thì chắc chắn ko đc rồi. mình xài sony chả bao giờ ngâm, chỉ đi mưa mà ai gọi hay có việc thì cứ cầm ra alo thôi, với đỡ lo ngại khi đi mưa hay xuống nước 😁
noalana1
TÍCH CỰC
9 năm
@thegiang889 Cái ip với bbz10 tui mưa gió gì vẫn lấy ra nghe gọi bth chưa thấy bị gì, chỉ có điều mưa ướt màn lấy ra quẹt nó ko ăn, quẹt mãi ko nhận đc cuộc gọi
Chắc Sony chỉ bảo hành cho những trường hợp tắm nắng. Ko bảo hành tắm biển 😁
Sony ngon vậy chứ. Sâm đút ngược bút ko lấy ra đc thì đổ cho người dùng!
Titaner
CAO CẤP
9 năm
@Wind my love Nói chuyện ko hiểu có dùng tí gì để suy nghĩ ko ? Ko có cái gì tự hư hết , do người dùng cố tình phá cho hư thôi .
Ken5298
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Wind my love Bác ns bé k ng ta cười 😆))
sony x1
TÍCH CỰC
9 năm
@Wind my love Sam nó quảng cáo cho người dùng đút ngược à? Nhầm thì ráng mà chịu chứ.
Có mấy vụ đạp nhầm chân thắng thành chân ga gây chết người đó. Sao ko thấy ai kiện hãng xe nhỉ???
ricardotr
TÍCH CỰC
9 năm
@Wind my love thế sam nó quảng cáo bút đút được 2 đầu à, bác khôn tớ nỗi không phân biệt được đâu nào là đầu bút hay sao mà bắt sam đền
Hpti
ĐẠI BÀNG
9 năm
IP nó có giới hạn rõ ràng hết, không thể dìm cái điện thoại xuống sâu 100m rồi đi bảo hành.
@Hpti bác làm quá chứ người thường cũng éo xuống sâu đc 100m =))))
thoải mái đê, nói thật mấy ai đi bảo hành, điện thoại ở ta nó cứ như đồ trang sức ấy, bảo vệ hơn cả tổng thống =))
không liên quan lắm nhưng con sony smartwatch 2 hồi hè đeo đi tắm biển suốt, chả sao cả, mọi người cứ bảo mình quên không tháo đồng hồ mới hài =))
thôi các fan Sony quên cái chốnh nước đi , coi nó như bao cái đt thường khác đi 😁
DatHyunbin
TÍCH CỰC
9 năm
@LuckyZu cứ phải trong toa lét làm rơi xuống bồn cầu 1 phát đi,rồi lúc đấy mới biết cái chống nc nó quan trọng như nào
thinhbk11
TÍCH CỰC
9 năm
Các bạn mang xuống bể bơi các bạn lấy đt tát nước ầm ầm thì áp suất nước đánh vào đt còn hơn cả để yên dưới 1m nước. Xong các bạn kêu là có mang nó xuống sâu dưới 1m đâu mà sao vẫn hỏng.????
Kataklysm
ĐẠI BÀNG
9 năm
Đúng là vạ miệng 😆

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019