Tinhte.vn - Hội Honda Future 125 (Fi lẫn không Fi)

blablabla15
20/4/2014 11:41Phản hồi: 4.009
4.009 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

v_tuan
ĐẠI BÀNG
10 năm
lắp cũng đơn giản thôi bạn. mua công tắc rồi ra tiệm bán phụ tùng bên ngoài mua cái zắt 4 dây (vì ctac zin có 3 dây) . về đấu zô là ok
mình cũng đi em Future này đi công nhận êm,máy bốc...đi đường trường thì thôi rồi lượm ơi! 😃
- NSD chỉ nhanh nhão lúc đầu, đi tầm 10k km thì hết dãn là đẹp. Sau đó dùng mòn thì thay bộ 9ly ngon vào là tuyệt.
- Máy khá êm nhưng hộp số chưa được ngon.
- Dàn áo cứng và khá đẹp.
- Riêng đầu hơi thô nhưng biết cách trang trí thì lại đẹp ngay.
- Kiểu dáng: mỗi người một mắt, bạn thích hình tròn nhưng có người thích hình tam giác. Đừng có bắt người ta thích hình tròn giống mình chứ 😁
-> cảm nhận: hai lòng khi mua em nó
tikinrock
ĐẠI BÀNG
10 năm
@quanghaith2 Cảm nhận đúng là xe này chạy hơi bị đã.
Phần NSD đúng là nhanh nhão thật, chạy mới 500km đã phải tăng, nhưng độ nhão như vậy là tạm chấp nhận được. Chắc bộ này chạy được tầm 15,000km. Tới lúc đó chắc thay DID vào chạy cho sướng.
À, còn phải thay vỏ không ruột nữa, chạy vỏ có ruột đi đường xa thấy không an tâm lắm.
axelo vp
TÍCH CỰC
10 năm
Các bác cho E hỏi về nhông tải sau honda future 2013 là bao nhiêu răng? có thể lắp đĩa của wave rs vào được không?
tinhyeubeau
ĐẠI BÀNG
10 năm
Cho e tham gia với :rolleyes:

Mới mổ cổ pô cho e Fu bxc.chạy bốc hẳn.vì thoáng hơi.lên ga ngọt hơn.ít gằn.bác nào đang đi thì rán bỏ time mở cổ chạy cho sướng hơn nhé

Gửi từ iPhone
zacky24593
ĐẠI BÀNG
10 năm
Mình có 1 số vấn đề muốn lên kiểng chơi vui cho future 2013 ( xe mình đi BXC không phải Fi), sẵn các pro cho xin giá cả và địa điểm thay thế... THANKS (hihi)
1/ nếu muốn lên e điện để vặn ga chạy lun khỏi đề thì cần thay những gì.. (có cần thay cả bình xăng không)
2/ xin các pro chỉ thêm về về bình e điện là như thế nào?
3/ lên giây curoa nghe nói đi êm , nhưng quá trình vận hành nguy hiểm hơn đi NSS không mấy Pro? (giá cả thay thê sao , và địa điểm)?
4/ Mâm Raider 2 đĩa trước sau(nếu mua zin thì các pro có địa điểm nào uy tính không) thay thế giá cả ra sao và địa điểm thay thế cũng như mua ở đâu , giá chủ yếu là hình thức nhưng quan trọng là cần cái chính hãng chứ không lấy CHINA ...?
5/ cũng như trên có nên lên côn tay cho FUTURE 2013 không (giá cả và địa điểm)...?

=> không biết nhưng muốn lên kiểng cũng như tham khảo ý kiến ai biết chia sẽ thêm, mông các PRO cập nhâp cho giá và địa chỉ mua hàng cũng như chổ sữa chửa .. chứ lên mạng tìm thì quá trời nhưng cũng không biết thế nào , nhiều chổ , nhìu giá nhưng không biết hàng ổn không... THAM KHẢO TÝ NHÉ.... THANKS những ai comment lại ...!!!!!
Đi e điện chi vậy bác.bxc zin đi k ngon hơn sao.e điện đi vài bữa hay chạm lắm.e đã dọn lên con dream rồi xài dc vài tháng.bán lên bxc fu 125
Tấy nhiên là bx e điện bác muốn lắp vào phải thay cả bx chứ
- Còn dây curoa.vd này e thua.thấy mấy bác bên hội dream wave có tg đi nhiều lắm k biết thế nào đã chuyển lại nsd xài 😃
- Mâm rider có 2 loại.1 loại của thái.1 loại của mã lai.chất lượng ok.tầm 4tr đổ xuống.bác ra chợ tân thành.ch anh em.cường 100.cứ đi tham khảo giá rồi quyết bác ah.(ykr e thấy fiu mập k hợp với mâm rider)
- bác đã qđ mua fiu rồi còn đua bơi lên côn tay chi cho mệt vậy bác.chúc bác hoàn thiện dc em xe như ý

Gửi từ iPhone
ducloibg_93
ĐẠI BÀNG
10 năm
Minh cung dang tinh mua future ma thu hoi may nguoi la mua ex vs air blade di
Em thi thanh nien moi 20 tuoi thoi, cung khong qua cau ki. Thay con ex bon di nhieu ma nghich nghich kieu gi vay.
Minh di xe chu yeu di lam va di ve que, co the la di choi nhung it khi di duong dai
May xe may tam 40tr do lai gio pho thong het roi.

Ma cho em hoi em dang nguoi be 1m64 di xe nay nhin co hop khong ? Thanks
tinhyeubeau
ĐẠI BÀNG
10 năm
@ducloibg_93 Bác chịu khó lật lại vài trang thấy ngay ...
E nghĩ màu trắng trẻ nhất nhưng màu đen lại dễ dán decan nhất :p
[Edit] mà hình như 2014 không thấy có màu trắng,màu trắng chỉ có ở xe nhập hay sao ấy bác ạ
ducloibg_93
ĐẠI BÀNG
10 năm
@tinhyeubeau Không có màu trắng bác

Chỗ mình thấy có mấy người chọn màu đen đỏ.
Phải công nhaanj nhiều người chê hd khen suzuki ya nhưng mà mua thì vẫn honda như kiểu sámung vs htc sony vậy
@ducloibg_93 không có màu xanh xanh nhỉ.chán
ducloibg_93
ĐẠI BÀNG
10 năm
@garu1308 mình thấy màu đen xám hay đen cũng được. nhưng ra ngoài đường mình thấy màu nâu là nhiều người chọn nhất
Future neo 2007 chạy 70.000km vậy dùng nhớt gì mấy bác. Trước giờ e dùng castro power Gold (loại chai vàng) 90k. Chạy 1.500km là thay

xin hỏi các bác, hôm bữa em dẫn con Fu- non FI 2013 đi bào trì định kỳ trong head, không biết thợ thuyền trong đó có chỉnh sửa gì không mà giờ về xe chạy hao xăng quá( 1l khoảng 48km) xe chạy đường nhựa, không chở nặng gì hết> xin hỏi giờ phải chỉnh xăng như thế nào cho tối ưu vậy các bác
Death2409
ĐẠI BÀNG
10 năm
@dhnguyen2012 Ra tiệm sửa xe nào ở ngoài mà chỉnh ấy bác. E nản head lắm
ducloibg_93
ĐẠI BÀNG
10 năm
@dhnguyen2012 Cái này bac qua tiệm ngoài cho lẹ ạ 😁
Em cũng chạy con Fu Fi này. được hơn 1 năm rồi. Nhưng giờ thấy cũng nản quá.😔 chạy chậm như mấy ông già thì êm đấy, nhưng lên đến tầm 50km/h là có dấu hiệu máy kêu è è.. như tiếng dế kêu vậy, với bộ dàn áo cũng bắt đầu ọp ẹp rồi😕..với lại cái kim đo tốc độ đi được hơn 14.000km đứt cmn dây rồi. nhưng vì lười nên em ko thay luôn.😁:D. Tính đến nay chắc em chạy cũng hơn 20.000km rồi nhưng cũng chưa thay lại bộ NSD luôn.:p Túm lại là Bác nào có kinh nghiệm chỉ dùm em cách khắc phục bớt mấy cái đó được không...
ducloibg_93
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Trình Nguyễn 304 Minh nghi bac nen dem di bao duong thoi. Di xe ma bao duong khong tot thi cam thay xe khong tot ban ak
@ducloibg_93 Mình bảo dưỡng đều ở Head đấy bác à.. Nhưg vào đấy người ta làm qua loa. chả ra gì 😔:(
tinhyeubeau
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Trình Nguyễn 304 Ối bác ơi đừng đem đi Head .làm ngoài cho nó lành ..... xe e 100% làm ngoài .cũng đi năm rưỡi rồi ,đi đc hơn 1,5 vạn ,mới hqua vá vết đầu tiên ... xe vẫn khỏe,chưa có tí hỏng hóc gì- dính mỗi tội xăng nửa bình là máy không đều
.ra thợ ngoài nó làm theo kinh nghiệm chuẩn hơn Head ft mấy cái sách hướng dẫn sd nhiều .
@tinhyeubeau Đến nay là không đem đến HEAD nữa rồi bác... Cơ mà xe bác chắc đi đường thành phố nên ít hỏng vặt vậy nhỉ.
tinhyeubeau
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Trình Nguyễn 304 Vâng .xe e thì đi học từ nhà đến trường 8km .đi về quê (130km) tầm 5-6 lần cũng là quốc lộ ,có vài đoạn khấp khểnh nói chung là đường khá ngon ....
tocxoan125
ĐẠI BÀNG
10 năm
Mình đang có ý định mua con này ..
Ko biết như thế nào?
Anh em tư vẫn cái :'(
tinhyeubeau
ĐẠI BÀNG
10 năm
@tocxoan125 e ở HH ....tầm 126 km
tinhyeubeau
ĐẠI BÀNG
10 năm
@nguyenthanhluyen bác ơi vào inbox e hỏi chút đc ko ạ
tocxoan125
ĐẠI BÀNG
10 năm
@nguyenthanhluyen Em ở Ý Yên bác à
tocxoan125
ĐẠI BÀNG
10 năm
@tinhyeubeau Em ý yên bác à .. tròn 100km luôn bác à ..
Các bạn cho hỏi.NSD theo xe của future 1 thông số là bao nhiêu vậy?
@THANHDUY0710 mình xem trong tài liệu của honda thì nxd 14-36 bạn à
ducloibg_93
ĐẠI BÀNG
10 năm
Bác kẻhuyẻ diệt cho em xin cảm nghĩ vi sao thích xe.
Và tiện thể chia sẻ anh em cảm nghĩ khi chucs em bên người với ạ😁:D
Cho e hỏi tí ạ. E đi future neo 2007. Lúc trước chạy ít 2007-2013 chạy có 25.000km. 2013- đến giờ thì xe đã lên 70.000km. Tức dạo này em đi 50-70km/ngày. Thường quãng đường đi là 25-30km đường cũng vắng. Hay chạy tốc độ 60km/h. Nhiều lúc đi tới 5ph quay về liền (coi như chạy 50km liên tục). Trước giờ xài castro power gold. Nói chung castro ngon khi chạy trong khoảng 400-11000km. E thì 1.500km là thay nhớt à. Dạo này thấy tiếng xe nổ to quá. Đi 60km/h mà mấy xe chạy phía trước cứ quay lại nhìn (chắc nghe tiếng nổ to). Giờ e nên dùng loại nhớt nào ạ (chỉ cần nhẹ máy, mát máy, tiếng nổ êm nhỏ)

10 năm
Mình đi fu fi 2012, cũng bụ tình trạng như các bác, có 1 vài kinh nghiệm như sau, thay liền sên did nhật 9li, nhông 14, dĩa 36 mặt trời, nhớt thì ko nên thay nhớt hãng, hóc số thì ra kiếm thợ quen nó chỉnh 1 tí là hết, chứ ra head thì muôn đời đi chung với mấy bệnh đó, trc lúc mình mua về bị tất cả triệu chứng trên mình đem ra 2 head đều phán, "dòng xe này nó thế, ko sao đâu, nó chạy thử thì nói bt" các head mình thấy kinh nghiệm sửa xe ko bằng các tiệm sửa xe bên ngoài, mà lúc nào cũng phán như đúng rồi ấy, và xe mình bây jo chạy ok rồi, ai cuồng các head quá thì ném đá nhẹ tay xíu 😃

Gửi từ iPhone 5s của tôi sử dụng Tinhte.vn
Xe mình ko FI, máy nản
Kéo hơi mạnh tí số 1 số 2 là y kiểu ruột gan của xe nó lồng lộn cả lên. Kêu gào từ dàn áo tới máy
Đi tà tà thì ko sao

Xe dc cái tk xăng: tầm 65Km
Tư thế ngồi lâu mỏi
Và cái cốp bá đạo

Gửi từ iPhone của tôi sử dụng Tinhte.vn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119