Trải nghiệm Tenda Nova MW3: Hệ thống wifi mesh giá mềm, phủ sóng nhà lầu 3 tầng thoải mái

agp8x
12/7/2018 12:40Phản hồi: 269
269 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Bộ này anh em mua thì chịu khó mua trên taobao nhờ nhaphang247 mua hộ tổng chi phí 1tr9 trong vòng 10 ngày có hàng mua chi ở Việt Nam giá gần gấp đôi
dreameater
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Đinh Việt Thịnh mua taobao thì bảo hành sao được bạn, mình cũng đang đi kiếm 1 bộ kit2 giá rẻ đây
TendaVietNam
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Đinh Việt Thịnh Giá đề nghị là 2.890k , còn giá các đại lý bán ra có thể rẻ hơn, mua hàng xách tay không được bảo hành 3 năm, và không được hỗ trợ kỹ thuật của hãng, các bạn nên cân nhắc lựa chọn 😁
@TendaVietNam Đừng vào QC nữa, tenda sài lâu dài sẽ biết chất lượng ntn. Còn éo biết có cái hậu cửa rình rập sẵn ko nữa đó.
đây hả:

sai bét nhè 😁

TitNguyenOz
ĐẠI BÀNG
6 năm
Quá đắt so với mấy cục kích sóng, kéo dài cự ly....
@TitNguyenOz Trước tiên phải đọc bài Mesh là gì nhé
https://tinhte.vn/threads/cong-nghe-mesh-la-gi-va-no-se-giai-quyet-van-de-wi-fi-nhu-the-nao.2817010/?utm_campaign=related_threads&utm_medium=tags&utm_source=internal
kipphong3
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mong có bài test độ ổn định thực tế, nhu cầu 9 cục.
@kipphong3 Nova MW3 hỗ trợ tối đa 6 node
Mấy ông vào so giá với Repeater đúng là k biết gì về Wifi Mesh. Nhiều bác ở đây đã giải thích rồi mà vẫn "cố tình" không hiểu thì chịu. 😃
CoCaHaHa123
ĐẠI BÀNG
6 năm
Nhà dài 20m, đặt 1 node ở giữa, mỗi bên có 2 phòng-3 lớp tường, thì có phủ đc khắp tầng ko ad?
dreameater
ĐẠI BÀNG
6 năm
@TendaVietNam sóng 5G thì hiệu quả trong bao nhiêu m hả bác? phòng mình cách chỗ modem tầm 7m, 2 bức tường.
@TendaVietNam Hỗ trợ tốt quá, tiếc là mình mới nhận hàng hôm nay. Biết hãng cho mượn thì thử trc rồi
TendaVietNam
ĐẠI BÀNG
6 năm
@CoCaHaHa123 mượn hàng demo nha bạn, nếu hài lòng bạn có thể ra đại lý để mua hàng mới 😁
TendaVietNam
ĐẠI BÀNG
6 năm
@dreameater 7m với 2 bức tường thì sẽ suy hao cũng nhiều nha bạn, nhưng 2 băng tần nên còn băng tần 2.4G để xuyên tường tốt hơn nha
Cho hỏi con này vs nova mw6 quay PPOE dc ko ?
TendaVietNam
ĐẠI BÀNG
6 năm
@nguyennhut0507 Quay được nha bạn 😁
Vài sự lựa chọn cao cấp hơn 😁

Mấy cái trong bài viết này không bán ở VN, đưa cho anh em công nghệ xem cho biết về các công nghệ Mesh Network vậy thôi :D

So sánh 3 công nghệ Wifi Mesh Network hiện đại nhất 2018: Netgear RBK53, Huawei Q2 vàHonor Mesh CD20

Review Huawei Q2 Mesh Wifi qua đường dây điện và không dây: Hiện đai, tiện ích
@Xiaomi Nha Trang Có lẽ bạn đúng ở 1 phần giá, còn phần ăn cắp thông tin cá nhân thì sao? Bạn tự hỏi Tàu dễ gì nó bán giá rẻ do đâu. Nói thẳng ra nó đi ăn cắp công nghệ rùi bán rẻ để tiếp tục ăn cắp. Vú dụ luôn hàng loạt máy desk top bán qua Việt Nam vài năm trc đều bị phát hiện cài back door. Hàng Mỹ, Nhật giá có cai nhưng chất lượng SP thì an tâm đủ thứ nhé.
Bạn đừng lạm dụng trang tinh tế để quảng bá cho hàng tàu nha. Hãy sống thực tế đi
@Sfvnthanh bạn đọc báo VN thì tất nhiên nó không chính xác, bạn lên nguồn nước ngoài đọc tin đính chính đi.

ngoài ra, các hãng lớn bây giờ toàn kinh doanh toàn cầu, không dại gì họ tự làm hại chính mình, vì khi họ làm gì đó mờ ám, thì các hacker, cũng như đối thủ kinh doanh sẽ chi tiền nói xấu và làm rùm bem ngay.

Trung Quốc có hàng triệu công ty, đừng đánh đồng tất cả.

Nhật hay Pháp hay Mỹ thì đều có công ty gian lận thôi, thậm chính chính phủ Mỹ còn cố tình cài cắm ăn cắp thông tin, chắc bạn rõ vụ này nổi đình nổi đám vài năm trước?

1 hãng nào đó trước giờ có bao giờ bị tố cáo ăn cắp thông tin gì không?
nếu không có nghĩa là có thể tin tưởng được. Khi nào đối thủ cạnh tranh moi móc được gì đó thì tính tiếp.
@Xiaomi Nha Trang Tôi nghĩ bạn ko phải người Việt rồi. Tôi là người Việt đã vs đang chống lại sự bành trướng của TC.
Tôi chỉ tóm lại, Hãy cảnh giác tối đa với Tàu Khựa. Bài học của Ông cha ta để lại từ hàng ngàn năm trc.
Nếu bạn cảm thấy khó chịu ở Việt Nam thì mời bạn đi nhá.
Hẫy xem US, Châu Âu, Châu Phi đang phản ứng ntn vs Tàu khựa hở.
@Sfvnthanh Đó là chính trị, còn ở đây là các vấn đề kỹ thuật. Hàng nào tốt, có thông số kỹ thuật cao, và có phân tích đàng hoàng thì dùng thôi.

tẩy chay chính trị TQ, chứ đừng tẩy chay các nhà khoa học, kỹ sư làm việc từ 9h sáng tới tới khuya 9h tối mới về, và công việc áp lực của họ cũng là kiếm tiền nuôi gia đình và tạo giá trị cho xã hôi.

người dân TQ cũng như người dân VN thôi, cũng có sự bất đồng giữa tầng lớp quan chức và nhân dân, người dân TQ họ cũng phải lao động và vất vả kiếm sống thôi, nên đừng vì tẩy chay chính trị mà tẩy chay luôn thành quả công sức của họ.
Chạy cũng ok mà nó cứ báo ko kết nối 2 nút. Mặc dù đang xài wifi của con offline tốt
TendaVietNam
ĐẠI BÀNG
6 năm
@chamcham737877 bạn chat fanpage http://facebook.com/TendaOfficial để hỗ trợ cho dễ nha
Tenda khá là hay và cũng có nhiều sản phẩm Mesh phục vụ người dùng 😁 các dòng Mésh này không phải dòng nào cũng bán tại Việt Nam, anh em yêu thích công nghệ xem qua cho biết thôi, chứ muốn mua cũng khó :D

So sánh các công nghệ Mesh của Tenda như Tenda MW3, Tenda MW6, Tenda MW5, Tenda MW2, Tenda MW12
titsmile2102
ĐẠI BÀNG
6 năm
mình xài 1 con TPLink 450Mbps cấp IP còn 1 con Xiaomi Router Gen 3 để repeat wired, đặt chung 1 SSID với password chả bao giờ phải lo chuyển mạng hay nhảy IP, mở thêm được 1 cái wifi 5GHz nữa chơi steam link từ con PC tầng 3 xuống TV tầng 1 bao phê luôn =))
SnowgrasS
ĐẠI BÀNG
5 năm
Có cách nào bỏ dây Lan đc ko?
minhnkt
TÍCH CỰC
5 năm
@SnowgrasS Xài mesh đó 😆)
@SnowgrasS Thiết kế đã không dây rồi mà, có dây thì càng tốt chứ ko bắt buộc
Ngân Đỗ
ĐẠI BÀNG
5 năm
@SnowgrasS Xài Mesh đi bạn. không cần đi dây LAN lại hỗ trợ roaming nữa.
nhờ các bác giúp e vấn đề này ạ.
e mới mua 1 bộ nova MW3 thì gặp lỗi như sau. WiFi đang dùng bình thường cứ tắt điện node chính bật lại thì bị mất mạng mặc dù kiểm tra đầu dây vẫn có mạng. dây kéo từ modem fpt con này chỉ có 2 cổng lan và em dùng 1 cổng cho bộ của em cổng kia để trống. mang bộ này đến cửa hàng bán hàng họ kiểm tra thì bật tắt thế nào cũng không bị nữa mang về thì vẫn bị. con fpt kia để giải 0 con này em đang để giải 17. các bác cho em hỏi lỗi là tại sao vì hỏi bên bán hàng họ bảo gặp lần đầu.
em xin cảm ơn!
@Tế Hanh Bác dùng Bridge mode hay DHCP ? Mình xài bridge 5 con ok. Cả 5 con và router cắm chung 1 switch
Screenshot_20181224-072156_Tenda WiFi.jpg
@chamcham737877 em dùng DHCP vì cần nó chịu tải
tonyyang
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Xiaomi Nha Trang bạn cho mình hỏi, nên dùng 3 con mw6 hay 6 con mw3 ngon hơn nhỉ
@tonyyang mình đang xài thử MW3, MW6 và T10 TOTOLINK thì thấy Mesh của TOTOLINK ngon hơn hẳn ,...hihi
Thủ con T10 TOTOLINK xem, hơn hẳn Nova
https://www.totolink.vn/product/t10.html
Mỗi sản phẩm đều có cái hay riêng của nó, riêng tớ, tớ vẫn thích mesh của TOTOLINK hơn, ok hơn hẳn ấy chưa nhỉ
MoeDen
ĐẠI BÀNG
5 năm
kinh tởm cái hãng totolink thật, sản phẩm thì dùng tầm hơn năm là chập chờn, có con A3 xài hơn năm giờ dở chứng mất kết nối hoài, đến mấy con ex200 chất lượng build dỏm bị mọi người chửi cho quá trời https://forums.voz.vn/showthread.php?t=7431747
giờ lại toàn lấy clone đi tung hứng khen sản phẩm mình, toàn nick mới tạo vào khen như đúng rồi, lại còn lấy nick đó post bài quảng cáo nữa chứ, seeder ngu thật, bên voz seed ngu bị mọi người chửi xong giờ qua tinhte seed à https://forums.voz.vn/showthread.php?p=148831269&nojs=1

anhquanoi
ĐẠI BÀNG
5 năm
@MoeDen m cũng bị dính con n600r bây h vứt xó ko xài nữa
quảng cáo quá hay mà dùng như hạch
@anhquanoi Sao thấy toàn Seeder chửi nhau nhỉ, bài quảng cáo toàn seeder vào cmt. Nông dân chúng tôi biết tin ai bây giờ...
Seeder totolink thì vào post tenda tung hô sản phẩm của mình, Seeder tenda thì vào chửi bới Seeder totolink.... Chiến tranh giữa các hàng....Đúng là đời...méo tin dc thằng nào...haha
MoeDen
ĐẠI BÀNG
5 năm
@ichikago Mình trước có dùng con ttl a3 , có review tại đây, sau 1 năm thì chập chờn kinh khủng, y như nhiều người than phiền là thấy mất cảm tình https://tinhte.vn/threads/review-totolink-a3-ngon-cho-game-online-va-stream-phim.2695430/

Đọc được vụ seeder ttl lấy clone chửi là thấy ghét rồi
https://tinhte.vn/threads/hang-lay-clone-chui-nguoi-dung-the-nay-hai-that.2839049
Seeder ít nhất thì giới thiệu sản phẩm mình thì còn được, đi dìm hàng hãng khác rồi chửi người dùng thì quá đểu
tuan_vip
ĐẠI BÀNG
5 năm
Từ khi đổi sang con Nova 3 thì alexa không làm việc dc với broadlink nữa 😔

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019