Trailer đầu tiên của Mulan phiên bản live action: thần tiên tỷ tỷ ra trận

ND Minh Đức
8/7/2019 2:13Phản hồi: 168
Trailer đầu tiên của Mulan phiên bản live action: thần tiên tỷ tỷ ra trận
Hôm nay chúng ta đuợc coi trailer đầu tiên của Mulan phiên bản live-action, chuyển từ bộ phim hoạt hình nổi tiếng quen thuộc với nhiều anh em hồi xưa đến từ Disney. Trong phim, nhân vật Hoa Mộc Lan sẽ đuợc đóng bởi thần tiên tỷ tỷ Lưu Diệc Phi, con gái của Hoa Hồ (do diễn viên Tzi Ma thủ vai) và sẽ tòng quân thay cha với diện mạo “mặt mộc” và khá thần thái (truớc khi trang điểm hơi quái ở các cảnh quay truớc).

Bên cạnh Lưu Diệc Phi, bộ phim còn có sự xuất hiện của một số diễn viên khác như Chân Tử Đang, Yoson An trong vai nguời tình của Mộc Lan, Củng Lợi (đóng vai Xianniang vốn không có trong bản gốc phim hoạt hình) và cả Lý Liên Kiệt trong vai vua. Tuy nhiên, chúng ta không hề thấy sự xuất hiện của con rồng Mushu đi cùng Mộc Lan như bản gốc (không biết chỉ là không đuợc cho vào trailer thôi hay bỏ luôn 😔)

Với những gì thể hiện qua trailer đầu tiên này chắc chắn sẽ có nhiều tranh cãi, tuy nhiên theo mình là khá đáng để hy vọng sau loạt những live - action gần đây như Thần Đèn gầy, Vua Sư Tử, Dumbo,…
168 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

thần tiên giả trai ;)
hd79
CAO CẤP
5 năm
@ghostkinglee Nghe hay hay không là cảm nhận của mỗi người. Mình cũng như nhiều người nghe nhạc chân chính ghét ST ở việc thuê cày View. YouTube họ làm ra tính năng này để cho thính giả có sự đánh giá sơ bộ về MV, nhằm nâng cao chất lượng các tác phẩm. Đằng này ST bỏ tiền ra thuê cày View, đây là hành động thể hiện sự gian dối, và tiền quảng cáo sẽ đổ vào túi ai chắc các bạn thừa biết.
@hd79 Sao ông biết ST bỏ tiền cày view? Nếu bỏ tiền sao ng khác ko làm dc? ST đâu phải con vua cháu chúa hay đại gia?!
longt61
TÍCH CỰC
5 năm
@ghostkinglee không định đăng nhập đâu, nhưng mà đọc bình luận của bác lại phải đăng nhập. Bác muốn nói cái gì thì nói toạc ra đi để người ta giải thích cho mà biết là mình ấu trĩ thế nào, khỏi sau này mắc công "ý tôi không phải là thế, là bạn tự suy diễn bla bla bla". Nhiều người không phân biệt được biểu biết về âm nhạc và tài năng âm nhạc, không phân biệt nổi ngành giải trí và nghệ thuật. Miễn quote vì tôi không muốn đáp lời đâu, không nới toạc ra thì người ta tự hiểu là theo ngữ pháp Việt Nam với cấu trúc câu tăng tiến là " chê Sơn Tùng không hiểu nhạc" trở thành "hiện giờ Sơn Tùng giỏi nhac".
@longt61 Mấy đứa ngu thì thích thể hiện. Kkk
Mày có đọc câu tl hay ko thì cũng ko khôn hơn dc.
Em Phi này được cái mặt, diễn hay không diễn cái mặt y như 1, như cái tượng á.
nierec
TÍCH CỰC
5 năm
@rongict Trong phim gì đóng với hàn quốc, điện nước chuẩn đấy.
khoa318
CAO CẤP
5 năm
@rongxike Tiểu Long Nữ thì đúng là được cái đẹp, chứ như LONG NỮ ĐÙI GÀ nhìn vào chả muốn xem =)))
@Lehoanghuynh696 vốn dĩ nguyên tác TLN cũng đơ đơ lạnh lùng chứ có phải người nhièu cảm xúc đâu, nên em này đóng vai đó hợp lý quá rồi
Devil_Dante
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Lehoanghuynh696 thiên long bát bộ ?

Live action có hát bài này ko vậy? Chỉ hóng bài này thôi.
@AmbitiousMan Nghe đồn là k, mà cũng nghe đồn là cũng sẽ k có a tướng quân (người yêu trong phiên bản hoạt hình)
minhieu89
TÍCH CỰC
5 năm
@AmbitiousMan Đọc tiêu đề mình cũng chưa nhớ ra phiên bản hoạt hình nào ngày xưa? @AmbitiousMan chia sẻ mới nhớ ngờ ngợ đây 😁
@AmbitiousMan nghe đồn là ko, và những bài hát cũ sẽ dc chuyển sang bản đánh bằng nhạc cụ chứ ko phải do người hát nữa
Xem xong trailer thấy thiếu thiếu gì đó. Hi vọng trong phim không có câu nào xí xô xí xào. :oops:
@Nguyễn Huy Chiến hi vọng Disney có bản tiếng trung 😃
nhật cubu
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Nguyễn Huy Chiến Mìn hỏi ngu tí. Cái này là bản live action của phim hoạt hình hay bản điện ảnh của phim bộ vậy. Tại mình nhớ hình như lúc nhỏ có coi bộ phim truyền hình của hồng kong nói về hoa mộc lan thì phải . sau này có thêm bản khác nữa . k biết nó với bản của disney là 1 hay 2
@nhật cubu Của hoạt hình bác ơi, cái hoạt hình của disney luôn ấy
@ThuanNguyen94 thiếu cảm xúc đó bác.
Con rồng không ai nhận đóng vì sợ nhìn hài như con PikaLong chứ gì =]]
@Rich Leon Trình gì thay đc anh 😆)
@Rich Leon Nếu thiếu Mushu là mất 70% hay rồi!!
@vophuochigh-tech Ngồi xem trailer mong chờ con rong xuất hiện nhưng ko có hụt hẫng quá. Mà phim cổ trang thoại tiếng anh nghe kì kì 😁 :D :D
nghe nói rồng Mushu bị thay bằng con chim gì đó. hi vọng tin này không chính xác.
@ThuanNguyen94 Tưởng disney làm cgi ác lắm mà 😔 phải chi cgi con kì nhông với eddie murphy lồng tiếng cho chuẩn
hunterval
TÍCH CỰC
5 năm
@ThuanNguyen94 chim 1 mắt hả bạn? 8---D
v~ giờ Disney chơi cả phim tàu luôn à, bởi z mới thấy TQ thị trường béo bở quá làm sao mấy nhà làm phim hollywood ko thèm khát dc
@Thạch 42 Thấy có tí tàu là sợ xanh mặt, phải gáy lên cho ấm người 😆
nhật cubu
ĐẠI BÀNG
5 năm
@The Purge Mìn hỏi ngu tí. Cái này là bản live action của phim hoạt hình hay bản điện ảnh của phim bộ vậy. Tại mình nhớ hình như lúc nhỏ có coi bộ phim truyền hình của hồng kong nói về hoa mộc lan thì phải . sau này có thêm bản khác nữa . k biết nó với bản của disney là 1 hay 2
@nhật cubu Hoa Mộc Lan là truyện cổ Trung Quốc nên có nhiều phim dựa trên truyện này, hoạt hình Mulan của Disney là 1 trong số đó, còn phim này là bản người đóng thật của phim hoạt hình
DoanTri Tam
ĐẠI BÀNG
5 năm
@supervisor 03m Khi bạn éo biết cc gì nhưng thích vào chém gió ;)) phim này ngoài dàn cast ra thì toàn bộ ekip ko có ai là người Tàu đâu nhé
=)) Chết thật, tỉ nhà e tầm này còn lo ăn uống chứ hơi đâu đi đóng phim 😁
Hoàng_CV
ĐẠI BÀNG
5 năm
@narutoxboy Chết cười với tỉ tỉ nhà bác :v
@Hoàng_CV =)) e cũng ạ tỉ nhà e luôn mà
Mulan đúng ra phải có thân hình vạm vỡ thô ráp, mặt bạnh như đàn ông. Chứ ai đâu mà ốm như con tôm, thì làm sao ra trận được. Ít ra cũng phải như thế này nè

https://image-us.24h.com.vn/upload/4-2018/images/2018-12-29/1546060603-892-anh-1-1545992467-width660height825.jpg

Trong sử tích thì Mulan khi mặc trang phục nam vào thì chẳng biết đó là đàn bà. Vậy là các bác biết sao rồi đấy ;)
Shine.shin
TÍCH CỰC
5 năm
@cloud leopard Phim cho con nýt coi chủ yếu đưa e này vô hù tụi nhỏ sợ chạy tuột quần =]]
@cloud leopard quả này mà cưỡi ngựa thì gãy cả súng mất
LinhVN1807
TÍCH CỰC
5 năm
@cloud leopard e này mà cho mình bóp thì chắc cứng như mông đàn ông 😔
akahimachi
ĐẠI BÀNG
5 năm
@cloud leopard á đậu =))
Em đừng cười cứ mỉm môi là dc... Đấy như vậy là dc đấy 😁
Hoa mộc lan này để vòng 1 lồ lộ vậy không giống phiên bản gốc 😃
@ngườidavàng Để còn câu vé vào rạp chứ.
Xấu quá. đổi người khác đi...
Kaka, từ hồi Từ tiên sinh quét ngang võ lâm. Mình không tin vào võ thuật TQ nữa
Game này chơi hay phết. Có cả phần 18 + hấp dẫn
dongqtrung
TÍCH CỰC
5 năm
Thần thái Lưu Diệc Phi quá tệ, cứng như 1 tảng đá 😔
@dongqtrung Diễn xuất của diễn viên nữ Trung Quốc phải nói là quá tệ hại, biểu cảm gần như không có luôn. Hôm nọ đi xem Godzilla coi Trương Tử Di diễn đơ hơn cả khúc gỗ, bà Cảnh Điểm thì chúa diễn tệ rồi.
@hypous Tội. Ko có diễn viên tàu thì không đc chiếu ở TQ. Mà diễn viên tàu thì đóng chán vcl 😔
@pntphong1810 Phim về nhân vật của tq mà bảo người nước khác đóng?
@lekhanhtrung123 Đang quote trả lời phim godzilla của bạn kia OK!
@hypous Diễn viên TQ số ít có năng lực diễn xuất thực sự như Củng Lợi, Châu Tấn thôi 😁
Buddy112
ĐẠI BÀNG
5 năm
không thấy 3 ông bạn cùng doanh trại + con rồng nhỉ

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019