[Trên tay] Canon 70D - chiếc máy ảnh tầm trung

binhpt
26/8/2013 4:48Phản hồi: 300
300 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

nthkmf
TÍCH CỰC
11 năm
tầm phổ thông là 10 tới 20tr
tầm trung cấp là 20-30tr
tầm cao cấp từ 30tr đổ lên chăng? quá khủng!
buihungkb
TÍCH CỰC
11 năm
Nhìn vẫn phong cách rẻ tiền của dòng XXXD
để coi review bên trong thế nào bề ngoài thì vẫn thế.Nhiều bác nói máy tầm trugn má 23 hay 24tr đó là bình thường máy cao cấp giá vài trăm tr là body thôi thêm ống vào lên tới vài trăm nữa .Và nên so sánh giá này dành cho thế giới chứ ko phải dành riêng cho vn mình nên đừng so 20tr là nhiều
tội bác làm mẫu quá, bất đắc dĩ mà không biết nên lên ảnh xấu hoắc >"< tốc độ kết nối qua wifi rất nhanh, khá là ngon!
autocu
ĐẠI BÀNG
11 năm
Giá này em chon Nikon 7100 . Nhưng dạo này không thik máy ảnh lớn nữa em nào nho nhỏ cho dễ đem đi . mỗi lần nghĩ tới đi chụp vác 1 cái ba lô sợ.
haime13
ĐẠI BÀNG
11 năm
thế này chính hãng thì chắc 27-28 tr. ước mơ 60D:rolleyes:
ngon quá...ước mơ chỉ là mơ ước 😁
khanhdbp
TÍCH CỰC
11 năm
Tiện đây các bác cho em hỏi, Em đang sử dụng Canon EOS kiss X5. Ko hiểu vì lý do gì mà cái Len of em, giờ room vặn qua lại rất là khó khăn. Nó rít vào, chứ ko room qua lại như trước được nữa. Bác nào có kinh nghiệm chỉnh giùm. Len của em là loại đi cùng máy 18 - 55.
@khanhdbp 18-55 là lens Kit, chụp chơi cho vui thì ok. Nếu được thì nên đầu tư 1 cái lens khác. Sử dụng loại lens 1 khẩu là ổn nhất. Sửa phí tiền.
Thai 1080
ĐẠI BÀNG
11 năm
@khanhdbp Lens 18-55 IS II của mình cũng thế.keke.
khanhdbp
TÍCH CỰC
11 năm
@Thai 1080 Tuần trước đi chụp còn chơn chu lắm. Cất máy đi 1 tuần chả làm j. Giờ vặn chặt cứ kẹt kiểu j ý @@
Thai 1080
ĐẠI BÀNG
11 năm
@khanhdbp Mình thì biển về thì có problem. Chụp được thì thôi, khi nào rãnh thì lên Khánh Long cho mấy ẻm xem thế nào. Tại còn bảo hành mà.
tung solex
ĐẠI BÀNG
11 năm
Thích mỗi cái WIFI 😁
Lại chơi vỏ nhựa như 60d thì lại down giá nhanh thôi. Rất nhiều người chọn 50d thay vì 60D chỉ vì cái vỏ =))
Đọc bài nhiều người than về giá nghe hài quá..😆 Chắc nghĩ máy chụp hình tầm trung chắc 5-6tr..
Chơi máy ảnh nó ko giống đt đâu. Body, lens, phụ kiện cũng ko hề rẻ. Nói là tầm trung chứ để đầu tư đàng hoàng có khi gần 50tr. Còn tầm cao thì hơn 100tr là bình thường.
ljonh3art
TÍCH CỰC
11 năm
Nếu mấy bác đang dùng còn nào không phải ff rồi thì cứ giữ nguyên con đó mà dùng hoặc ráng dành dùm tiền mà lên hẳn ff chứ đừng đú theo số làm gì!
đó mới chỉ là "thân thể""em nó thôi mà các bác đã 😔 rồi! thêm "quần" thêm "áo" nữa lúc đó chắc té xỉu luôn!
tầm giá này thì nên nghĩ đến sony a77 hơn là em 70D này
Tầm giá này quất luôn D7100 không suy nghĩ 😃
Mình thích nhất là quay phim lấy nét liên tục, có ý nghĩa nhất, còn lại thì 70D ko vượt trội lắm so với 600D, (trừ 7D)
nói ko với nâng cấp body! Giờ dồn tiền nâng lense và mua flash thôi!
Sau 5 năm nữa, tính típ! Ko thể chạy theo nổi...
@MrDuc2010 so với 60D chứ sao lại 600D, 600D làm j có cửa so
mới về giá thế thôi chứ rồi lại tụt ngay, giá này đú sao được Nikon D7k1 xách tay.
thật sự thì 60D chả kém em này bao nhiêu, nên cứ 60D xài thôi ;)
cái này kết mối kết nối wifi.
nếu quay phim Mv thì khá tiẹn dụng . có thê view luôn
@lilchip Mua thẻ EyeFi tầm 1tr, là giải quyết chuyện wifi cho mấy cái máy ảnh ko wifi 😃
Mấy bác này chắc mới tìm hiểu DSLR.😃
@vicenzow800i Tầm trung của em là 10 triệu hay ít hơn xíu cho DSLR :p còn P&S là 2 triệu 😁
@phongdenny 5d mark với len xịn có thể gần 100tr đấy :d

Sent from my LG-F160S using Tinhte.vn
@anonymous241 1DX riêng Body đã hơn 100 triệu rồi. 😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019