Trên tay laptop Asus E403N: Thiết kế đẹp, có USB-C, chỉ phù hợp lướt web và Office, giá 7 triệu

agp8x
29/12/2016 10:14Phản hồi: 117
117 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Hạ màn xuống 12 inches để tăng được những yếu tố khác không? Sau đó cài win7 hợp lí hơn.
@Bạn và 500 Anh Em có 1 con như thế đó bác. giá có 4tr7 à, bán năm ngoái. em mua cho bạn gái 1 cái. pin rất trâu
nhưng cho em dùng thì chịu, ko đa nhiệm được, quá yếu
@If you dont mind haha, đa nhiệm còn thua cái điện thoại vậy thì thôi chứ, để tiền mua con lumia 950, mua cái dock cắm ra tivi còn mạnh mẽ hơn
minhtienbk
TÍCH CỰC
7 năm
Mình thì thích thể loại này, đang có 1 con asus 12'' , giá 5 tr (new)
cấu hình vừa đủ cho công việc (phần mềm chuyên dùng nhưng nhẹ) , ổ flash boot thần tốc.
bỏ cốp xe ok , rất an toàn , máy mỏng nhẹ 1kg pin 8h nên chẳng cần adapter khi đi nên càng gọn hơn, có điều mộx lần hết pin thì kiếm adapter hơi cực vì lâu ko sạc ko nhớ adapter ở đâu.
Mình mua thêm cái uSD 32GB , cắm vào và chìm luôn trong máy , ít khi rút ra. thế là khả đủ xài, cần thì dùng ext HDD.
Nói chung là hài lòng khoản nhỏ gọn , nhẹ , pin lâu. ko hài lòng ở chỗ vỏ nhựa (có 5 tr mà nhôm đâu ra)
tysdz66
ĐẠI BÀNG
7 năm
@minhtienbk e200ha rồi 😁 em cũng đang xài nhưng cảm giác chạy trên uiwn 64bit nên nó làm máy chậm đi
Đánh đổi quá nhiều !
Lap là Lap chả cần thiết phải đẹp làm câi giề khi mà tiền thì ít !
Nếu biết tìm thì giá sẽ rẻ hơn kha khá, có 6tr thôi này ;)
Còn tặng thêm con chuột Logitec nữa chứ 😁

http://www.lazada.vn/laptop-asus-e403na-14-inch-xam-hang-phan-phoichinhthuctangchuot-logitech-m170-den-3163137.html
botykpt
TÍCH CỰC
7 năm
Đã lướt web và office thì tiếc chi mấy cell pin mà cứ lắp mỗi 3 cell. Lắp hẳn 6 cell vào cho nó trâu bò, lướt web office lâu dài chứ mất cái này phải đc cái khác chứ
7tr đk con Hp elitebook 810 hay 9470m ngon vạn lần con này nếu chấp nhận đồ cũ 😃
vunh94
CAO CẤP
7 năm
ko biết chơi đc ko chứ có vẻ chơi đc pes 6 😁
ansongjong
ĐẠI BÀNG
7 năm
Celeron k biết tải nổi mấy trAng web bây h k.
down_load
TÍCH CỰC
7 năm
Máy giá rẻ thì dùng con Lenovo Ideapad 100s 11inche, chip Atom, ram 2GB, eMMC 32GB mà giá có 4 triệu còn hơn, màn hình 11in, pin dùng >10h, nhẹ có 1kg để vác đi lại cho tiện.

Còn 7 triệu thì mua cái máy bàn cấu hình tầm trung làm việc cho thoải mái
@down_load Quan trọng là cái 32gb, windows nó update vài bữa là full, chạy ì ạch. Chưa kể rác của trình duyệt, ảnh, chương trình cài thêm o_Oo_O
down_load
TÍCH CỰC
7 năm
@meomeo_pro
Ý mình là nếu nhu cầu như vậy thì mua cái 4 triệu kia hơn, còn 7 triệu thì mua hẳn desktop hoặc laptop cấu hình tốt hơn
b0ytblue
ĐẠI BÀNG
7 năm
Cái hình cover nhìn rẻ tiền vãi nồi :V
ngon quá
Kal-el119
TÍCH CỰC
7 năm
Mua con này cài win xp cho nó mượt. Hồi xưa mua PC ram 512mb đã gọi là mạnh. Bây h 2gb vẫn ko thấm tí nào.
30G eMMC với 2G Ram thì lướt web cũng ko đủ thua.

Em nghe bác search thử Air 2014 ở nhattao toàn 14 - 16tr bét nhất cũng 12tr do cấn nhẹ 😕
SV COI JAV chắc ức chế 😃🆒:p😁
7tr mua lumia 950 XL xài 😁
mẹ giá đó chạy celeron...kiểu nghèo mà học đòi sang chảnh 😔 tầm đó mình chọn thinkpad cũ hoặc dell cũ cũng đã là core i5, ram >4G, ổ 128SSD rồi
Mình xài con Asus vivobook x202e tính ra mỏng đẹp và gọn, tiếc là ko thấy dòng nào kế thừa ra tiếp. Mấy dòng sau toàn transformer tháo rời với dày cui, không thì cũng bộ nhớ hạn hẹp mình chả thích nổi
vanady
TÍCH CỰC
7 năm
còn 10GB thì hẻo quá, xài ổ cứng ngoài thì dây dợ
Giltine
TÍCH CỰC
7 năm
Đáng giá mỗi cái cổng USB-C 😔 còn lại chỉ vào tầm 1 con asus loại rẻ 5m
Juyventus
ĐẠI BÀNG
7 năm
7tr mua con lap cũ i5 i7 vga rời ngon lành hơn nhiều.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019