Trên tay Sony BRAVIA A8F: lựa chọn OLED thay cho LCD cao cấp, 55" giá 59 triệu đồng

Trung Dt
28/11/2018 13:17Phản hồi: 292
292 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

dukichlang
TÍCH CỰC
5 năm
Ít xem tivi nên chỉ cần cái tivi full-hd ( or HD ) dùng tấm nền ips là đủ cho hiện tại bây giờ ( giá tầm 5-7tr gì đấy ). không ham hố lắm với mấy cái smart tivi.
Có vẻ như bây giờ đa số tivi đều hỏng sau 3 năm hết hạn bảo hành thì phải, tivi chạy tầm 5 năm là thay cái mới rồi.
@Ma Đêm VB chất lượng hàng đầu là mình chọn chiếc TV Sony nhé, xem phim, giải trí mới đã được
@Đức Hiếu Lê Đúng là chỉ có TV Sony mới có thể làm cho mình hài lòng như thế đúng không ạ
Boss Trùm
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Đức Hiếu Lê Mình cũng ưng những chiếc TV của dòng Sony
Holywood_bk
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Boss Trùm Dòng TV Sony mình đánh giá cao về chất lượng hình ảnh cũng như âm thanh
Con X8500F đã thành đồ cổ rồi sao 😔
akb48
TÍCH CỰC
5 năm
LG C8 giá tốt hơn mà chất lượng hình ảnh tương đương.Hoặc SS Q8FN cho chất lượng HDR tốt hơn.
cái khiển sony gần chục năm vẫn thế, xấu điên đảo 😆))
hl80
TÍCH CỰC
5 năm
Mình dùng con này 65” từ lúc mới bán ở Mỹ tới giờ thấy vẫn ngon lành. Chỉ có tội tv Sony xưa giờ bắt wifi yếu, android tv nhảm nhí vẫn chưa đổi, còn lại về hình ảnh thì mình thấy tốt nhất trước khi con 9 ra đời.

Đừng lên mạng coi review này nọ rồi tin lời họ nói, hãy đi tới chỗ bán rồi nhìn trực tiếp bằng mắt và tự so sánh.

Mình thuộc người ko thích màu sặc sỡ, nên khi nhìn trực tiếp con Sony và LG thì mình chọn Sony liền, vì màu oled của LG vẫn đậm, nhất là màu cam đỏ. Nếu nghe theo review thì họ chỉ đánh giá thông qua các chỉ số màu sắc, chứ ko đánh giá thông qua mắt người vì mỗi người có cường độ về màu sắc khác nhau.

Bạn là người thích màu sặc sỡ như màu trên smartphone của Samsung thì chắc chắn Sony ko thể đáp ứng cho bạn được, vì dù là oled nhưng nó vẫn nhạt hơn so với LG hay qled của SS.

Nên mua theo sở thích cá nhân tốt hơn mua theo review của người khác.
Hêt led rồi oled lại đến microled thôi thì cố chờ đến loại éocầnled mua luôn thể chứ chay theo công nghệ mệt lắm :v
Âm thanh hình ảnh vẫn luôn tin dùng Sony !
Dùng một lúc lad bị đẩy ra 😆)
thanguyen311
ĐẠI BÀNG
5 năm
Bác nào rành về tivi cho em hỏi trong tầm giá từ 10-20tr thì nên cho mua tivi nào tốt ak ưu tiên màn hình oled và kích thước lớn tầm khoảng 45-50in thanks mấy bác nhiều....!
GAMING_AMD
ĐẠI BÀNG
5 năm
@thanguyen311 Oled toàn trên 55inh,giá cũng ko hề rẻ,tầm tiền đó nên mua led đi bạn.ngắm qua sony 8000F.
sonnb
TÍCH CỰC
5 năm
@thanguyen311 Thêm tí mua OLED của LG bạn à. Mình thấy cái magic mouse và WebOS của nó ngon hơn Android TV 69 lần. http://muahangtaikho.vn/smart-tivi-oled-lg-55-inch-55c7t-4k-hdr-webos-35/p2792.html
Đang phân vân giữa LG C8 và Sony A8F này .
Không biết con nào p/p ngon hơn ?
FZ950 / FZ1000 đâu e hỡi.
Phil.Grace
ĐẠI BÀNG
5 năm
Cho e hỏi muốn mua cái kệ tv như trên hình thì mua ở đâu
Mua 55 inch ai cũng bảo to coi thời gian bây giờ bắt đầu thấy nhỏ rồi!?!
maquan
CAO CẤP
5 năm
Oled Sony đã hỗ trợ Dolby Vision đâu nhỉ
lamtn06424
ĐẠI BÀNG
5 năm
vẫn cái remote nhìn chán không thể tả...
mai12
TÍCH CỰC
5 năm
Có màu đen tuyệt đối là tuyệt vời rồi
ztranthoiz
ĐẠI BÀNG
5 năm
Sony hay bị bệnh sọc màn hình khi gần hết bảo hành, bệnh kinh niên của Sony. Không biết bây giờ bệnh đấy còn không
Bao_Nguyen_N
ĐẠI BÀNG
5 năm
@ztranthoiz Mấy dòng Bravia này không có lỗi đâu bác ơi
@ztranthoiz Đồ điện tử cũng khó nói mà, nhưng riêng về âm thanh, hình ảnh thì vote Sony hơn
Lemon treet
ĐẠI BÀNG
5 năm
@minnhatnguyen Đồng ý với bác là âm thanh, hình ảnh Sony vẫn ổn nhất
minhtan_qn
ĐẠI BÀNG
5 năm
@ztranthoiz Con 660F nhà mình dùng đó giờ vẫn ok đây, bởi tv thì cứ Sony mà chọn
Mình mua sony 2017 và giờ gần 2 năm vẫn thấy ngon vì cũng ít xem. Chắc mình ko có ý định thay tivi nữa. Nếu hỏng sẽ xem qua ipad hoặc smart phone
@vule123 Sony bền mà, đầu tư 1 cái ngon ngon dùng cho lâu dài
minhhuee
ĐẠI BÀNG
5 năm
@vule123 Tui thấy Sony như chiếc nhà tui mua hơn chục chai cũng 3 năm rồi, còn ngon chán
Boss Trùm
ĐẠI BÀNG
5 năm
@vule123 Bền mà bác, mà con TV nhà e tới giờ màu vẫn còn cực chuẩn luôn
hoangtovb
ĐẠI BÀNG
5 năm
@vule123 Thì hỉnh ảnh Sony độ phân giải cao, màu đẹp mà
TV mình chỉ thích Sony
@minhthanh255 công nhận, nói gì thì nói trong thị trường bao giờ cũng có một ông được yêu mến hơn chăng? ví dụ cứ xe máy là honda có vẻ được yêu hơn 😁
@vule123 Lâu nay dùng thấy màu ổn định và âm thanh cũng được nên tin tưởng

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019