Trên tay Surface Go: màn hình 10" viền dày, có USB-C, cấu hình đủ xài, pin hứa hẹn lâu, dễ tiếp cận

ND Minh Đức
6/8/2018 8:47Phản hồi: 260
260 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

anhpromo123
ĐẠI BÀNG
6 năm
Nghĩ đến cảnh dùng cảm ứng trên cái giao diện window 10 đã thấy hãi.Thôi..
IQ52
TÍCH CỰC
6 năm
@anhpromo123 đừng chỉ nghĩ, hãy thử hết rồi đánh giá mới khách quan nhất, biết đâu lại bỏ xót nhiều thứ hay ho đấy
@IQ52 Mình đã thử trên con sony pro 13” rồi bác chớ chưa nói đến cái màn hình nhỏ như cái búm này. Rảnh thì ra tiệm thử là biết liền thôi. Giao diện win ko tối ưu cho cảm ứng
@thinhnguyen1004 bạn có thể zoom cho to lên, tuy nhiên vẫn còn 1 số phần mềm chưa tối ưu. Win10 đúng thực sự chưa tối ưu cho cảm ứng nhưng có hệ điều hành nào cho PC mà tối ưu được như Win10 đâu.
Lúc đầu mình xài cũng thấy sai lầm khi mua máy cảm ứng nhưng nghĩ lại có chức năng cảm ứng thì cứ xài, một thời gian thấy nó khá tiện vì khi mình gõ trên bàn phím thay vì lấy ngón tay rê chuột để zoom, nhấn thì lấy ngón tay trực tiếp thao tác trên màn hình nhanh hơn đến 1-2s
@kobebryant Win 10 nó là phần mềm cho PC thì nó phải tối ưu cho PC thôi! Win vẫn còn kém cho việc sử dụng màn hình cảm ứng. Ví dụ đơn giản là bộ office, nếu zoom lên thì ko gian làm việc sẽ hạn chế rõ rệt (màn hình nhỏ) còn bác nói cái màn hình cảm ứng thì xin lỗi bác đó là 1 sai lầm của mình khi mua laptop. Mỏi tay, khó thao tác, dơ màn hình thêm
@thinhnguyen1004 cảm ứng thì chơi cái nào 12-13" thôi, chơi 13" đã là to rồi. Nhưng từ giờ MS cũng vẫn tiếp tục cải thiện trải nghiệm mà, chắc chắn khi win10 mà ngon thì MacOS cũng quấn đít lên viết lại toàn bộ app và ép người dùng sử dụng cảm ứng thôi.
Một OS khổng lồ từ thuần sử dụng chuột giờ chuyển sang cảm ứng được vậy là ngon lắm rồi
Câu hình thế + giá thế là chấp nhận được. Tuy nhiên không biết vấn đề nâng cấp lên Windows 10 Pro mà tác nói rằng "trong vòng 1 note nhạc" là như thế nào nhỉ? Đừng nói lại bỏ tiền ra mua bản Windows Pro để nâng cấp nha
@anhtuan1066 Miễn phí nhé
@nịnastorm Nếu được vậy thì quá tốt. Windows S mà xài cái gì, nhiều tính năng bị thiếu bực mình lắm
Giờ chuẩn bị đón em, không biết chừng nào bán tại VN nhỉ?
@anhtuan1066 Chưa có thông tin gì về việc phân phối chính thức tại Việt Nam bạn ạ 😆, cứ xác định trước 99% là phải mua hàng xách tay
Chả đâu ra đâu, tab cũng không phải laptop cũng không. 400usd giờ quất 1 con laptop dạng sinh viên cũng ngon (hàng mới nhé) hay tab thì chơi được iPad hay Samsung with spen cũng ngon lành rồi. Mà con này mua đủ đồ chơi với cái giá khi về tới vn chắc cũng đủ gây nản
Zonz
ĐẠI BÀNG
6 năm
Màn bé tí mà độ phân giải ghê nhỉ. Thấy một số máy 15" mà độ phân giải có HD!
anh523110
TÍCH CỰC
6 năm
@Zonz Đối vs surface thì thuộc phạm trù kinh doanh khác rùi. Ko như các hãng khác thì rẻ là phải rẻ.
IQ52
TÍCH CỰC
6 năm
@Zonz 10" mà thế thì khéo nổ mắt thật bác ạ, scale của win làm cũng còn dở vụ này
Nhìn đẹp quá
Viền màn hình dày như con iPad đời đầu tiên năm 2010 😁
@Duy Luân Anh ngu dại đi mua 1 con. Về giờ ko biết để làm gì
@dac Tặng Tinhte Rewards đi anh hâhhaa
@Duy Luân Khôn vừa thôi chứ
HEOGOLD
TÍCH CỰC
6 năm
Quan trọng là có bán ở VN k?
IQ52
TÍCH CỰC
6 năm
@HEOGOLD ko có chính hãng nhưng shop xách tay nhập về có trong bài viết đó bạn
Mấy con tablet lai của Tàu có máy nào build + tản nhiệt + pin ổn ổn không các bác? Dual boot Android thì càng tốt
anh523110
TÍCH CỰC
6 năm
@Quang Minh Vũ Tìm lenovo á bạn. Mã hiệu thì mình ko nhớ lắm.
Mua về thì k biết xài gì
Chip này yếu hơn i3 U nhé, nói chung là máy tính bảng nhẹ nhàng, viết mail, lướt web, xem film, chơi game nhẹ nhàng thôi, chứ chỉnh sửa file word/ excel hoặc phải viết nhiều thì cực khó chịu vì phím khá bé
IQ52
TÍCH CỰC
6 năm
@vietdoan20062006 nếu là đang dùng lap hay máy bàn mà quay qua con này thì khó chịu phím thật, nhưng mua cho phụ huynh trải nghiệm cũng ko tệ
@IQ52 Ông bán em này hay sao mà quảng cáo ghê thê😆 phụ nào trải nghiệm nổi mấy em win này 😃) đơn giản, dễ xài là tiêu chí cho phụ huynh nha bác
IQ52
TÍCH CỰC
6 năm
@thinhnguyen1004 ko bán, từng trải nghiệm 1 tuần rồi nên khá cảm tình em nó :oops:
tonytwodolla
ĐẠI BÀNG
6 năm
Đáng được quan tâm
Không chê bai gì nhưng nếu chọn mình vẫn chọn ipad. Giải trí chắc chắn hơn, văn phòng gọn nhẹ, linh động thì ipad đảm nhận cũng khá ổn. Vì có lẽ chẳng có ai mua mấy con này để làm văn phòng nặng cả. Sinh viên các kiểu con đà điểu thì có lẽ ổn thôi
anh523110
TÍCH CỰC
6 năm
@Anh vu 1999 Trên đời có lắm kiểu người vs lắm kiểu tiêu tiền khác nhau.
IQ52
TÍCH CỰC
6 năm
@Anh vu 1999 ở vn thì có thể nhưng ở nc ngoài thì ko chắc ;)
Giá này nên quất iPad Pro + bàn phím k các bác. Word + Excel thôi
digikei
CAO CẤP
6 năm
@WesleyNguyen1411 Quất rồi thấy máu, tui đã quất, và máu cũng đã vêu mỏ
@digikei Nhưng mà ngon 😁
vẫn thích 1 cái laptop đúng nghĩa 😃
Tobie_arc
TÍCH CỰC
6 năm
Mở nhiều tab Edge 1 lúc chứ nhỉ. Chắc mod nhầm với IE
MS mà ra mắt mẫu Surface Laptop Go thì ngon. Sử dụng để làm việc thì đâu phải ai cũng cần màn hình cảm ứng. Chưa kể trải nghiệm gõ phím trên 1 chiếc tablet sao bì được một mẫu laptop vỏ sò truyền thống được
IQ52
TÍCH CỰC
6 năm
@anhtuanngoc gọn nhẹ phải hi sinh nhiều thứ trong đó sẽ có hành trình phím, nếu bác đang dùng lap hay máy bàn mà qua con này thì khó chịu thôi, nhưng nếu đó giờ chưa dùng thì xài sẽ ko có cảm giác đó, mua cho phụ huynh trải nghiệm cũng ko tệ
HRed23
ĐẠI BÀNG
6 năm
Tém tém cái viền lại chút là ngon hơn nữa. 😁:D:D
skullofanh
TÍCH CỰC
6 năm
Chờ Pin thực tế ngon nữa là quá tuyệt. Laptop dành để làm việc còn mua con này để giải trí tiện hơn 😁
anh523110
TÍCH CỰC
6 năm
@skullofanh Tầm trên 8 tiếng.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019