Vietcombank tăng phí rút tiền nội mạng lên 1.650 đồng / lần, áp dụng từ 15/07/2018

Trung Dt
9/7/2018 2:52Phản hồi: 322
322 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

King.quan
TÍCH CỰC
6 năm
Đang sài dịch vụ VISA Plantinum ACB. Rút tiền ko tốn phí.
Aro
TÍCH CỰC
6 năm
đã chuyển qua Techcom, lười đi ra chi nhánh Vietcombank hủy thẻ quá 😔:(:(
@Aro ra làm gì ngồi chờ cả tiếng ms đc phục vụ...cứ rút hết tiền ra để đó vài tháng tự nó khóa thôi
i.ntluu
ĐẠI BÀNG
6 năm
Kiểu này rút sạch $ về thôi
Các bác cho e hỏi, timo dùng có ok ko, có hỗ trợ lazada, shopee hay mấy rạp chiếu phim ko, có hỗ trợ ví momo ko? Lý do e dùng vcb là nó hỗ trợ rộng, mà giờ nó cứ tăng phí hoài chắc phải nghĩ lại quá
14025025
TÍCH CỰC
6 năm
@thanhdat3796 Đang dùng timo này, nhưng mà hầu hết mấy cái đó thì vẫn chưa hỗ trợ timo nhé bác.
14025025
TÍCH CỰC
6 năm
@thanhdat3796 Còn để chuyển khoản nọ kia rút tiền thì sung sướng nhé bác 😁
@14025025 Timo xài bình thường vơid lazada và shoppe mà. Chọn thẻ nội địa Vpbank thôi
14025025
TÍCH CỰC
6 năm
@hiepthong mình tưởng là timo là nhánh khác của vp chứ ko phải là thẻ vp ?
@14025025 Nó vẫn thuộc vpbank, cụ thể hơn nếu chọn timo làm tài khoản lương hoặc khi ai khác muốn chuyển khoản thì cứ ghi là "VPBank chi nhánh TP.HCM".
jeetkunedo
TÍCH CỰC
6 năm
đã lâu lắm rồi không xài vietcombank vì quá hút máu. đang xài techcombank và vpbank cho tất cả các nhu cầu. hiện đại nhất là techcombank rút tiền mặt tại cây atm không cần thẻ 😆))
đang chơi của viettinbank thấy nộp tiền chuyển tiền free 😆
ông vit com bank này @@ thế nào còn tăng giá dc thế
😃)
Dm, nếu ko dùng để giao dịch coin thì éo bao giờ xài vcb
ndlong
TÍCH CỰC
6 năm
Chắc cũng nghỉ chơi với Vietcombank luôn quá, tăng phí mà tăng quá cao.
Nhớ không nhầm thì mới gần đây bộ có công văn kêu các ngân hàng ko nên tăng giá cước mà nhỉ? mà kể cũng lạ. gửi tiền vào cho mấy ông đem đi cho vay lấy lời rùi đầu tư đủ thứ muốn rút ra cũng mất tiền. ở nước ngoài mình dùng ngân hàng chưa bao giờ gặp ngân hàng nào như vậy
nghia3d
CAO CẤP
6 năm
Chia tay ml Vietcombank vì có tiếng chị na.

@nghia3d Mình thấy có sao đâu nhỉ? Sau Tiếng Anh thì tiếng Trung là phổ biến nhất thế giới rồi, ngân hàng VCB còn liên kết với một vài ngân hàng TQ, tức là khách TQ có thể rút tiền qua hệ thống ATM của VCB thì họ phải hỗ trợ tiếng TQ. Bạn vào các bảo tàng ở HN cũng sẽ thấy 3 ngôn ngữ: Tiếng Việt, Tiếng Anh và TQ thôi
@nghia3d Hợp lý mà nhỉ? 3 loại tiếng được nhiều người dùng ở VN thì xài thôi?
may cty mình xài BIDV =)) chưa bh ưa bọn VCB
Sài sinhanbank thì sao nhỉ các bác
tomcat007
TÍCH CỰC
6 năm
@hackieuhoang Cụ mà thấy CA với QĐ đi tù nhiều như bên dân sự và TM thì cụ nên biết là cái thế nước nó như thế nào rồi, em là chưa dám nghĩ tới. Mắm thối nhiều khi phải che đậy cho kỹ hoặc cũng ít ai dám dây vào.
@tomcat007 Che đậy hay không thì không biết. Nhưng ít ra luật nó mạnh nên quân nó cũng không dám làm liều.
tomcat007
TÍCH CỰC
6 năm
@hackieuhoang Đã vay MB bao giờ chưa ? biết sức ép tín dụng đối với nó thế nào không ? chưa chắc nó kỷ luật hơn DN TM đâu nhé.
joechen
ĐẠI BÀNG
6 năm
Đã bỏ xài Vietcombank từ lần tăng phí trước
Từ ngày VCB tăng phí và thu thêm phí internet banking thì mình đã chuyển qua xài Timo, tới tháng có lương là chuyển từ vcb qua Timo hết.
elgaucho
TÍCH CỰC
6 năm
@henry_1177 Thế thì sao, nó vẫn trừ tiền đấy thôi. Chơi dại thế mà vẫn khoe.
@elgaucho Đau một lần rồi thôi 😆
elgaucho
TÍCH CỰC
6 năm
@WesleyNguyen1411 Tháng nào vẫn phải xài cotex chứ một lần rồi thôi gì bác. 😁
@elgaucho Ý mình là bác chỉ xài 1 lần cho mỗi tháng thôi, chứ k phải mỗi tháng xài nhiều lần. :D
elgaucho
TÍCH CỰC
6 năm
@WesleyNguyen1411 Bác rút nhiều thì nó tính % rút ít thì nó tính cố định.. hehe chúng mày chạy sao thoát khỏi tay phật tổ :D
Hoan kp
ĐẠI BÀNG
6 năm
Khi nó liên kết được nhiều nguồn thì nó chẳng coi khách hàng cá nhân là cái mẽo gì!
playmarble
TÍCH CỰC
6 năm
Mình sẽ bỏ Vietcombank trong thời gian tới
@Duy Luân thiết nghĩ mod Luân làm một bài so sánh chi tiết về các dịch vụ (thẻ, tài khoản, tiện ích, thanh toán...) và phí của các ngân hàng tại Việt Nam cho anh em tham khảo thì hay biết mấy, xưa giờ dùng VCB mà ngày càng nản với các chính sách của ngân hàng này chắc phải tìm ngân hàng mới để chuyển qua thôi.
@Vương Anh Quyền Nhiều ngân hàng quá bác ạ hic
Cũng may là cty em không dùng Vietcombank mà dùng ngân hàng sẵn trong cùng hệ thống toàn bộ công ty.
Phí rẻ, rút đâu cũng được, hỗ trợ nhiệt tình, đến PGD hay ATM đều thoải mái vì mọi thứ đều mới. Khi lười k đến PGD thì đến thẳng máy tự động làm mọi thứ chưa đến 2 phút.
Đúng là người ta chỉ dùng VCB bởi vì công ty bắt dùng VCB và mọi người xung quanh cũng chỉ dùng VCB. Chứ nếu không chẳng ai dại mà dùng VCB làm gì. 😃
@tuha1288 Chuẩn rồi bác 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019