Xr,Xs,Xs Max quốc tế LL không add được eSim không nên sử dụng sim Verizon để kích vì sẽ bị locked.

thecuong_87
3/8/2019 1:46Phản hồi: 32
Xr,Xs,Xs Max quốc tế LL không add được eSim không nên sử dụng sim Verizon để kích vì sẽ bị locked.
Update cách khắc phục: https://tinhte.vn/threads/chia-se-cach-kich-hoat-iphone-xr-xs-xs-max-bi-relock-check-imei-ra-us-reseller-flex-policy.3007567/

Trước đây mình từng hướng dẫn những máy như Xr,Xs,Xs Max thị trường Mỹ check báo Unlocked nhưng không add được eSim. Vì các máy này bán ra bởi TARGET CORPORATION, Best Buy, WALMART, SAM CLUB ( check imei full info sẽ ra Us Reseller Flex Policy ) thì kích hoạt lại bằng sim Verizon sau đó sẽ add được eSim. Trước đây do chính sách Verizon là Unlocked, nên sau khi kích hoạt xong máy sẽ chuyển từ chính sách US Reseller Flex Policy thành US Verizon LTE Unlocked Policy thì sẽ add được eSim.

https://tinhte.vn/threads/chia-se-van-de-xs-xr-xs-max-quoc-te-thi-truong-my-khong-add-duoc-esim.2953727/

Nhưng theo thông tin mới nhất 2/8/2019. Verizon thay đổi một số chính sách nên những loại máy này hiện tại không áp dụng theo cách này nữa. Vì bỏ sim Verizon vào kích hoạt thì sẽ thành chính sách US Verizon Locked Policy và không xài được sim Việt Nam nữa. Kích hoạt bằng các sim khác như AT&T, Sprint, T-Mobile cũng bị locked nhé.

Ngắn gọn lại là tuyệt đối không được gắn sim Mỹ bất kỳ nào vào máy quốc tế thị trường Mỹ để kích hoạt lại máy nếu có reset hoặc restore máy.

Các máy quốc tế và các máy loại này trước đây đã kích hoạt bằng sim Verizon đang xài esim bình thường thì không ảnh hưởng gì hết nhé.
32 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Sao máy mình xr LL/A mua xách tay Mỹ đã kích hoạt và đang dùng tốt với cả hai esim của Viettel và Vinaphone.
@Jamesbond Đọc link trước đây mình viết đi bạn. Chỉ những máy như vậy thì trước đây phải cần sim Verizon active. Còn bây giờ không được nữa.
@thecuong_87 Mình tự tay bóc seal và activate bằng sim Mobifone. Không biết đến cái sim Mỹ nào cả.
@Jamesbond Mình cũng active bằng mobi
@Jamesbond Thì mình có nói máy bạn phải làm theo đâu. Bạn đọc link bài viết giùm mình sẽ hiểu nhé.
https://tinhte.vn/threads/chia-se-van-de-xs-xr-xs-max-quoc-te-thi-truong-my-khong-add-duoc-esim.2953727/
herohn1
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Jamesbond Máy mình cũng LL/A và add esim của Viettel dùng bình thường.
Quốc tế mà ko add được esim thì là lock rồi còn gi
@khương996 Những máy đó reset active sim VN bình thường chỉ không add được esim. Truớc đây phải kích laii sim Verizon để theo chính sách của Verizon thành Unlocked thì sẽ add được esim. Nhưng giờ Verizon đổi chính sách thành locked nên kích lại sim Verizon sẽ bị locked Verizon bạn.
vuvantinh
TÍCH CỰC
5 năm
@thecuong_87 Thế giờ k còn cách nào kích lại esim khi máy đó đã unlock rùi mà k add đc esim hả bác?
@thecuong_87 Ok bạn hay quâ
Máy lock rồi bác oi
Sonikkidding
ĐẠI BÀNG
5 năm
XR của mình LL/A, active esim của mobiphone bình thường 😁
Cái này thấy ae share cũng lâu r mà!
@Nhược Vũ Đọc hết bài chưa bạn?
TLuaan
ĐẠI BÀNG
5 năm
vậy những máy unlocked nhưng không add được esim thì từ giờ sẽ không add được esim lun hả bác? Không biết có cách nào mới khắc phục tình trạng này không ta??
@jayluan Những máy nằm trong loại mình nói thì hiện tại chỉ xài được 1 sim vật lý. Chưa có cách để xài esim bạn nhé.
TLuaan
ĐẠI BÀNG
5 năm
Máy mình nằm trong diện đó lúc trước có khắc phục được theo chủ đề trước của bác! Đang định restore lại mà hên chưa, mong có cách khắc phục được sớm. Thanks bác chủ!
@jayluan Máy bạn nếu trước đây đã kích hoạt, thì xài bình thường nhé.
Không biết tình hình hiện tai 12/08/2019 như nào rồi các bác ?
@Duchuytb9x Vẫn vậy bạn nhé. Chưa có gì mới 😁
baocai
ĐẠI BÀNG
5 năm
@thecuong_87 Viettel chính thức trở thành nhà cung cấp esim được apple chứng nhận, vậy lỗi trên được khắc phục chưa bác @thecuong_87
@baocai Không khắc phục được, vì này do chính sách loại máy này bán ra như vậy bạn.
Lót dép ngồi hóng vụ này.
Cũng lót dép ngồi hóng giống bác ở trên
Benminh1201
ĐẠI BÀNG
5 năm
giờ nếu em mua máy LL/A thì chỉ cần né loại này ra là còn loại khác dùng đc esim phải k?
Giải pháp cho máy loại này E52841CE-08C9-402F-A343-190CB6197751.png
@thecuong_87 Chờ hả bác
mychymus
ĐẠI BÀNG
4 năm
Dòng Xr reset dòng 2 có chọn Ting & Xfinity Mobile hiện giờ có cách add esim Việt Nam chưa bác ơi
@mychymus Không bạn.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019