CEO Yahoo tặng mỗi nhân viên của hãng một chiếc smartphone

babybungbu
17/9/2012 10:39Phản hồi: 136
CEO Yahoo tặng mỗi nhân viên của hãng một chiếc smartphone

Nhiệm vụ lớn nhất của tân giám đốc điều hành Marissa Mayer là phải làm sao quay đầu được chiếc tàu Yahoo đang có nguy cơ bị đắm, sau một thời gian dài kinh doanh không hiệu quả. Để làm được điều đó, một trong những yếu tố then chốt là phải xốc lại tinh thần làm việc của đội ngũ nhân viên trong công ty. Vì thế, khi mới nhậm chức, Marissa cho biết bà có ý định tặng cho nhân viên Yahoo mỗi người một thiết bị di động, và có vẻ như kế hoạch của Marissa chính thức được thực hiện.

Thông tin từ Business Insider cho biết CEO Marissa đã gửi một bức thư điện tử cho tất cả nhân viên toàn thời gian và bán thời gian của Yahoo tại Mỹ, trong đó hứa sẽ tặng mỗi người một chiếc điện thoại thông minh mới. Theo nguồn tin này, các nhân viên có quyền chọn lựa sản phẩm từ các thương hiệu Apple, Samsung, Nokia và HTC, cụ thể gồm các mẫu như iPhone 5, Galaxy S III, HTC One X, HTC Evo 4G LTE và Lumia 920. Không khó để chúng ta nêu tên những thiết bị như iPhone 5 và Galaxy S III trong số các sản phẩm có khả năng được chọn nhiều nhất. Bên cạnh đó, có thông tin cho biết Yahoo có thể chấm dứt hỗ trợ IT cho các mẫu điện thoại BlackBerry trong công ty.

Mục đích của Marissa không chỉ là động viên tinh thần cấp dưới, mà "chúng tôi muốn nhân viên của hãng sử dụng những thiết bị tương tự như người dùng dịch vụ Yahoo, nhờ đó chúng tôi có thể suy nghĩ và hành động giống như phần lớn khách hàng". Yahoo còn đặt cả tên cho chương trình tặng điện thoại này, là "Yahoo! Smart Phones, Smart Fun". Nguồn tin nội bộ cho biết "nhân viên rất phấn khởi" khi nhận được thư của Marissa. Công tác động viên nhân viên của Yahoo rất tốt, khi hãng còn trả cả hóa đơn điện thoại cho nhân viên. Chi phí cho chương trình này dự kiến vào khoảng vài triệu đô la Mỹ, rất nhỏ nếu so với doanh thu hàng tỷ đô mỗi năm của Yahoo.

Nguồn: Business Insider
136 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mỗi ng 1 chiếc iP5 😁
CEO đẹp và tốt bụng quá
archangel
ĐẠI BÀNG
12 năm
bà ceo này vừa giỏi lại còn xinh ...
@archangel Qua PTS rồi đó !!!
thích CEO hơn....hehe....:p...CEO này ceo yah.jpg ....hơn hẳn mấy CEO kia... ceo app.jpg ceogoole.jpg ceo face.jpg
@hieuphan06071985 Sao trông S.J. trong collection này rất chi là đăm chiêu và nghệ sĩ
thích thế nhỉ, cả nhân viên bán thời gian cũng dc tặng
mai em sẽ nộp đơn xin việc vào yahoo.
@vnstockguru Cứ nộp và chờ đợi điều thần kỳ sẽ đến 😁
@tuann2 Hiện nay, mục tiêu của em là yahoo ah.
@doanvankhien Từ bé em đã yêu chuyện cổ tích rồi bác ạ.
@vnstockguru Hay quá, nói như vậy cho bác kia khỏi nói vặn vẹo. 😁
CEO đẹp kinh, i wish....:p
Cuối cùng nhân viên Yahoo cũng được trải nghiệm cảm giác dùng Smartphone "smile".
Nhìn cái mặt bà này thấy đã thoáng rồi...Sau này lấy vợ cũng chọn mặt ntn.ha ha
@anchoi_khongso_muaroi_t thế thỳ bác chuẩn bị tinh thần ở bụi chuối đi là vừa.bác làm ra bao nhiêu vợ bác đi làm từ thiện hết😁
@cuongstupid Ha ha.sống thoáng nó quen ra bụi chuối mà cầm theo mấy cái Smart phone,MTB ra cũng đc.hi
@anchoi_khongso_muaroi_t sợ vợ bác thoáng đến nỗi cướp hết những thứ đó chủa bác đem cho thằng # thôi😁
hehe1110j
TÍCH CỰC
12 năm
@cuongstupid Bác này có ý tưởng giống mình,đk cái nick 1 triệu người khác vào like nhìn ai cũng choáng
mỗi người 1 chiếc Q mobile 😁
longxek8x
ĐẠI BÀNG
12 năm
@nhoccavali91 chết cười vs bác này =))
qtmx2f
ĐẠI BÀNG
12 năm
Vừa nhìn bà CEO này kết luôn... Tốt bụng nữa thì càng kết. Hehe.
plusvn
TÍCH CỰC
12 năm
Đối với mình thì lớn chứ đối với tụi nhân viên với mức lương vài nghìn đô 1 tháng thì có đáng là bao 😃
Nếu mình là 1 trong những nhân viên của Yahoo,em sẻ rước em lu mi ờ 920 về dinh ngay 🆒 Vì androi voi iOS giờ cũng trải nghiệm khá nhiều rồi
mr dinh
TÍCH CỰC
12 năm
@mr.thaihoang mình sẽ lấy cái iphone 5 mặc dù không thích nó.các bác biết tại sao không? đơn giản vì nó đắt nhất.lấy rồi bảo không thích đem ra ngoài bán lấy tiền rồi thích cưới em nào xả láng.đang còn thừa tiền cho cafe, trà đá.
mr_namlong
ĐẠI BÀNG
12 năm
công ty của mình cũng thường tặng sản phẩm của chính công ty sản xuất nhưng sản phẩm đó là . . . thuốc diệt chuột. Chán vãi.
@hai28 cái này thì hay được tặng free lắm bác nhỉ =))
@mr_namlong phục bác luôn,dùng hàng tặng vào việc gì thế bác?
@loveangel_9x Trong diễn đàn công nghệ nên hơi bị bệnh nghề nghiệp tí ti 😃
arcwin
CAO CẤP
12 năm
@mr_namlong Công ty bác mà sản xuất bao cao su thì chắc bác "tù chày" mất!
ước gì công ty mình cũng vậy!
Yahoo lại sắp chia làm 2 rồi .. Phe ifan và phe android 😃
@ateenrau Chết thật bác nói chí phải, cái này gọi là tác dụng phụ mà bà ta ko thấy. Mà có khi còn chia 3,4 phe ấy chứ, phe Nô nguy hiểm với phe Hờ Tờ Cờ nữa 😃
Không khả thi khi chỉ thực hiện ở Yahoo Mỹ. Khi đó nhân viên chi nhánh ở các nước khác sẽ cảm thấy bị phân biệt đối xử, và không chịu làm việc nữa khi thấy cty mẹ không quan tâm gì đến mình
giobienvn
ĐẠI BÀNG
12 năm
@thanhhuy1910 không chỉ ở Mỹ đâu bạn, em mình làm ở yahoo vn cũng vừa nhận đươc mail thông báo của bà CEO sáng nay
@thanhhuy1910 mình thấy yahoo ở VN rất là cùi bắp, ngày càng tệ hơn
1 vé cho L920@@
mrhoang1912
ĐẠI BÀNG
12 năm
Xinh, giỏi và hào phóng, cố lên Yahoo nhé

Sent from my GT-I9100 using Tinhte.vn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM