Đèn thông minh Philips Hue ra mắt chính hãng ở Việt Nam, anh em chơi smarthome đỡ cực, yên tâm hơn

Duy Luân
15/11/2019 15:3Phản hồi: 121
Đèn thông minh Philips Hue ra mắt chính hãng ở Việt Nam, anh em chơi smarthome đỡ cực, yên tâm hơn
Mình vừa đi dự buổi ra mắt của Philips Hue tại Việt Nam, và mảng thiết bị thông minh của Philips cũng chuyển tên thành Signify nên anh em sau này đi mua đồ thấy chữ Signify đừng bỡ ngỡ nhé. Philips Hue bán chính hãng Việt Nam sẽ giúp việc tìm mua dễ dàng hơn, lỡ có hư hỏng gì thì bảo hành, sửa chữa cũng an tâm hơn so với đồ xách tay hay đồ nhập không chính hãng. Trước giờ mình đi tìm mua bóng Hue thì khá là lo vụ hư hỏng thì không biết đổi trả ra sao, giờ thì yên tâm.

Thời gian đầu Philips Hue bán ở Việt Nam chủ yếu là dạng bóng đèn bulb thông minh, cả loại có thể đổi màu và không đổi màu (màu trắng vàng), và một số công tác thông minh. Từ từ Signify sẽ đem theo nhiều mẫu mã khác về Việt Nam, ví dụ như LED dây hay LED chiếu sáng tường trang trí...

Các sản phẩm mà Signify bán ra đợt này:
  • Bộ Philips Hue Kit bao gồm 1 hub trung tâm + 3 bóng đèn đổi màu: 4.490.000 đồng
  • Bộ Philips Hue Kit bao gồm 1 hub trung tâm + 2 bóng đèn không đổi màu: 2.990.000 đồng (này ngon, phù hợp để anh em bắt đầu chơi smarthome)
  • Bóng đèn Philips Hue đổi màu: 1.490.000 đồng / bóng
  • Bóng Philps Hue không đổi màu: 790.000 đồng / bóng
  • Công tắc chỉnh độ sáng: 519.000 đồng
  • Cảm biến chuyển động Philips Hue Motion Sensor: 990.000 đồng
  • Cục trung tâm Hue Bridge: 1.490.000 đồng (mua bộ kit lợi hơn mua lẻ như này, và 1 cục dùng được tới 50 đèn lận)
Với 200 đơn hàng đầu tiên mua bộ Philips Hue Kit bóng đổi màu, bạn sẽ được tặng 1 cảm biến chuyển động Hue Motion Sensor.

Sẵn đây tiết lộ với anh em là mình chuẩn bị làm một buổi offline về smarthome cơ bản, anh em nào thích smarthome, hoặc đang chuẩn bị trang bị cho căn nhà của mình thì tới chơi nhé.

Anh em nên xem thêm bài này: Trên tay bộ bóng màu starter kit Philips sẽ bán chính hãng ở Việt Nam.

Có vài đối tác bắt đầu bán chính hãng Philips Hue, anh em tham khảo trong hình dưới nha. Mua online thì có bán ở Tiki.vn đó.

121 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

VuongKhanq
TÍCH CỰC
4 năm
Ôi cái giá.
VuongKhanq
TÍCH CỰC
4 năm
@Eva Adam Xiaomi, broadlink có mắc đâu bác, 2-300k thôi.
thanhkl
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Eva Adam Chỉ với 1 cục Broadlink 300k, tôi cài cho nó tối 19g tự bật máy lạnh, 23g tự động tắt tivi, FPT box. Sáng 5g tự tắt máy lạnh, 6g tự bật tivi, FPT box, mở kênh HTV9 xem tin tức 60giây, coi như nó tự động báo thức. Nhiêu đó thôi chẳng tốn tiền gì nhiều.
David45
ĐẠI BÀNG
4 năm
@thanhkl Chỉ có thôi Broadlink hay phải mua thêm công tắc của nó nữa mới xài đc bạn ?
inviet
TÍCH CỰC
4 năm
Cái giá cho biết họ sẽ chết như thế nào!
Dân ko có nghề sẽ ko mua vì ko biết gì mà giá mắc quá.
Dan tinh tế chơi smarthome thì càng ko mua vì mắc quá mà chưa chắc ngon hơn mấy hãng khác.
Túm lại là mắc quá.
K.Van
ĐẠI BÀNG
4 năm
@baby_ghost127 Ngon hơn nhưng giá như thế nào. Ngon hơn như thế nào?
@K.Van Mình nói cái nào ngon hơn z? Mình nói philips sáng mờ mịt, còn mình đang xài bóng led Rạng Đông 40w
K.Van
ĐẠI BÀNG
4 năm
@baby_ghost127 nói vụ camera ấy =))
@K.Van Sắm 1 đầu đã mệt r tiền đâu sắm nhiều, nhưng cty mình thì đang sài panasonic. Giá k rẻ hơn nh an tâm hơn là mấy hiệu kia. hehe
hấp dẫn nhỉ
Smart home ngày càng dx quan tâm nhiều hơn
Cái giá quá khó để tiếp cân
@pntphong1810 thiết bị thì thông minh, còn cái giá thì không thông minh tí nào, mình đánh giá người mua cũng thế 😁
cái giá này không phù hợp cho thiên đường việt nam
Hum nào bác Luân rì viu nhà bác xem, chắc thông minh
Mặn quá!
Giá tốt thế này thì chắc chắn tôi sẽ mua... hàng của Xiaomi 😆
Khoa81
CAO CẤP
4 năm
@phuongduy2908 Sẽ có bọn bài Tàu nhảy vào cắn mua Xiaomi là không yêu nước, là góp phần mua đạn cho TQ bắn vào dân ta, đủ loại blah blah
ntherol
TÍCH CỰC
4 năm
Ôi cái giá. Khiếp hồn vía
bibeo89
TÍCH CỰC
4 năm
Nhà 2-30 tỉ thì mua dùng
xenggl
ĐẠI BÀNG
4 năm
Giá cao quá 😔 ko bik đấu lại xiaomi ko đây
giá mắc gấp đôi ở mỹ luôn, kinh thật, mà ở mỹ còn đang bị kêu ca là mắc hơn mấy hãng khác rồi.
Có offline rồi kìa ae 😃
Từ từ sẽ rẻ bèo thôi 😃
3H&L
TÍCH CỰC
4 năm
Smart home biến ta thành stupid men =))
Tên chính xác của hãng này là PHILIPS HAY PHILLIPS vậy anh em?
K.Van
ĐẠI BÀNG
4 năm
@nguyenly2016 PHILIPS
Xịn quá

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119