iOS 14 beta 7 có gì mới?

Mikeknowsme
4/9/2020 5:35Phản hồi: 98
iOS 14 beta 7 có gì mới?
iOS 14 beta 7 (Developer beta và Public beta) tiếp tục có một số thay đổi nhỏ để dần hoàn thiện cho bản chính thức hơn, cũng như Apple tiếp tục sửa các lỗi còn tồn tại ở bản beta trước. Mình xin chia sẻ về iOS 14 beta 7 như sau.

Hướng dẫn cho anh em muốn xài iOS 14 Public beta:
  • Vào beta.apple.com
  • Đăng nhập Apple ID
  • Chọn tab iOS
  • Kéo xuống chọn “Enroll your iOS Device”
  • Chọn tải về bản profile beta
  • Sau khi tải về mở Cài đặt, sẽ có mục Profile và bạn chọn vào đó, nhấn Cài đặt (Install) là xong
  • Sau đó có thể vào Cài đặt chung (General) - chọn Cập nhật phần mềm (Software Update) để tải Public beta về và sử dụng.

Hình nền cầu vòng

iOS 14 beta 7 cập nhật thêm một số hình nền cầu vòng và nó sẽ đổi màu sáng tối như chế độ Dark mode theo thời gian trong ngày.

App Library

Apple đã hoàn thiện App Library hơn bằng việc gom đúng các ứng dụng theo từng nhóm và đặt tên cho nhóm đó mang tính bao quát hơn. Ví dụ về giải trí riêng, sáng tạo riêng, các ứng dụng hữu ích, social, sức khoẻ,...

Sửa lỗi và lỗi còn tồn tại

• Đã khắc phục lỗi hiển thị sai tên AirPods / AirPods Pro khi kết nối với iPhone hoặc iPad, nó sẽ pop-up khi bạn kết nối thành công với thiết bị như hình trên. Lỗi này xuất hiện trên bản beta 6.
  • Sửa lỗi bị double chữ ký trong Mail khi bạn đang tạo mail nháp
  • Widgets về Thời tiết đã hoàn thiện hơn, không bị lỗi hiển thị sai cũng như phải cấp quyền về vị trí của Widgets, tuy nhiên thỉnh thoảng lại bị mất hiển thị data, cách khắc phục tạm thời là bấm vào Widgets để vào Thời tiết luôn rồi back ra lại thì sẽ có hiển thị data
  • Widgets thỉnh thoảng bị mất hiển thị ngoài hình Home luôn, lỗi này còn tôn tại từ beta 2, phải add lại Widgets đó ra ngoài Home trở lại
  • Tìm kiếm spotlight thỉnh thoảng vẫn gặp lỗi, cách khắc phục tạm thời là restart lại máy
  • Cảm nhận cá nhân vẫn khá hao pin trên iPhone 11 Pro Max với mức tuổi thọ pin là 91%. Tuy nhiên máy không bị nóng quá mức khi chơi game.
  • Tiếp tục cập nhật....
98 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Bao h có chính thức đây
@Angelas2 tầm giữa tháng 9 thôi
@lexcuong Bác phải nói tầm 1 tuần nữa cho đỡ xa xa
@lexcuong Chắc phải chờ ip 12 ra chính thức
@Angelas2 Chắc phải đến khi ra mắt iPhone mới như mọi năm. Từ giờ tới lúc đó còn hơn 1 tháng, thì ta sẽ có thêm 4 bản beta nữa. Widget mới vẫn còn lỗi thì khó có bản chính thức sớm đc.
@causelove94 năm trước nó ra ngay khi có iphone mới mà nhỉ
lên từ sáng giờ thấy đỡ lag hơn bản trước.
P.H.Nhân
TÍCH CỰC
4 năm
Chắc bản beta 8 là bản GM
7plus, Pin vẫn tuột như tuột quần
eleanor
ĐẠI BÀNG
4 năm
Mình thì thấy pin ổn hơn so với bản beta 6
CRYQH
TÍCH CỰC
4 năm
@eleanor ổn hơn thì chậm hơn chứ làm mịa gì
vchaht
ĐẠI BÀNG
4 năm
Mình mới lên lúc chiều, cứ tưởng tay mình trơn cơ, nhanh nhạy vch. Lên đi anh em.
XS hao pin dữ quá!
aladin.huy
ĐẠI BÀNG
4 năm
@vophattai Ko thấy hao j
ironkend
ĐẠI BÀNG
4 năm
@vophattai Máy mình pin 84% mà cũng thấy hao mấy đâu
Máy hơi nóng nhẹ, bản 6 ko thấy nóng
Cũng khác j beta6 đâu =)))) đợi thêm 1 tuần để cải thiện rồi tung ra be7 cũng dc
Hóng
Có bác nào bị Faceid không nhận diện được khẩu trang để nhập pass trên iOS 13.7 ko? Mình dùng Xsm
Tohuluree
ĐẠI BÀNG
4 năm
@JaegerH.. Đeo khẩu trang mở được luôn bác àh, ko phải nhập pass nữa nhưng cứ mà kéo cái khẩu trang xuống dưới mũi một chút để thở là nó lại không nhận 😂😂
@JaegerH.. Hồi trc cho nó học đc. Bữa giờ dịch nên Apple ra bản cập nhật nhìn thấy khẩu trang là nó ra passcode luôn
Mr Dulo
CAO CẤP
4 năm
bản chính thức bao giờ phát hành ta
@Bui Duy Loc Tầm cuối tháng 9 có 13.7. Lúc đó sẽ có cả ios 14. Vậy bạn sẽ chọn cái nào? 😁
umumti
CAO CẤP
4 năm
@denmilu 13.7 có mấy hôm nay rồi mà?
Mr Dulo
CAO CẤP
4 năm
@denmilu Giờ là 13.7 rồi mà bác
@denmilu Tào lao.. 13.7 người ta ra 2 ngày nay rồi
@Bui Duy Loc Mình nhầm. Sorry nhé.
Theo lịch mấy os trc là 14-15 là có, năm nay dịch giã nó k giới thiệu iphone nên chả biết
Mình cần cái OFF/ON App Library, vì không thích cái này. Rất không thích cái này, muốn lên io 14 mà không ưa nổi.
hovaqu
TÍCH CỰC
4 năm
@Art VU chuẩn. cực ghét cái này. mà không tắt được. Cả cái thanh Search to vật vã luôn luôn hỉn thị nữa
CRYQH
TÍCH CỰC
4 năm
@Art VU vẫn éo hiểu cái đó để làm cái mịa gì luôn ấy, thừa thãi vl bác ạ
merinoka
TÍCH CỰC
4 năm
@Art VU Mình đồng quan điểm 😔😔😔
@Art VU Ko thích thì đừng lướt tới nó có gì đâu ta. Mình cũng ko thích nhưng mà có đụng tới bao giờ
phuoclinh36
ĐẠI BÀNG
4 năm
Ôi cái App Library thấy ghét quá
@phuoclinh36 Thấy bất tiện hơn để như thế kia 😂 k gom theo ý thích của mình được
@phuoclinh36 Thấy xấu kinh luôn ấy chứ
Từ hồi iOS7 đến giờ cái hình nền mặc định là cái chán nhất trên iOS. Màu sắc lòe loẹt k dành cho nam, cũng k dành cho nữ.
aladin.huy
ĐẠI BÀNG
4 năm
@from team b with love Thì đổi thôi. Nó có bắt bạn dùng đâu.kk
Ken Bùi 93
ĐẠI BÀNG
4 năm
Thấy anh em update rần rần và cũng đọc review là ổn định nên cũng update lên beta luôn. Cảm nhận chung trên iphone X là máy chạy mượt, êm, một số app hơi là nhẹ nhưng chấp nhận đc. Cơ mà vẫn ngốn pin 🙂🙂🙂
iOS 14 có gì mới! Toàn cái cũ xì
@Darklord.Py giao diện từ đầu đến ios6: 1 kiểu
từ ios7 đến 14: 1 kiểu
thay đổi toàn diện được rồi đó

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019