Tổng hợp phim đang và sắp chiếu rạp: Tiệc trăng máu, Alone, Thang máy,...

Mikeknowsme
23/10/2020 4:30Phản hồi: 82
Tổng hợp phim đang và sắp chiếu rạp: Tiệc trăng máu, Alone, Thang máy,...
Cuối tuần rồi, mời các bạn tham khảo một số phim đang chiếu rạp để cùng sắp xếp thời gian đi xem cùng gia đình và người thân nhé! Khi ra nơi công cộng đông người thì các bạn cũng cần lưu ý đeo khẩu trang, tuẩn thủ các biện pháp phòng ngừa COVID-19 của rạp phim đặt ra.

Tiệc Trăng Máu

Đang chiếu (23/10/2020) (C18)
Diễn viên chính: Thái Hoà, Đức Thịnh, Hứa Vĩ Văn, Thu Trang, Kiều Minh Tuấn, Kaity Nguyễn, Hồng Ánh
Đạo diễn: Nguyễn Quang Dũng

Tiệc Trăng Máu có thể là bộ phim đáng ra rạp nhất tuần này, nội dung chỉ xoay quanh những người bạn đến ăn tân gia ngồi vào một bàn ăn sum vầy và tất cả người trong cuộc đều sẽ chơi trò chơi về bí mât của nhau: Đặt tất cả điện thoại lên bàn, mọi cuộc gọi hay tin nhắn của ai thì sẽ được phơi bầy một cách công khai. Chính vì thế những bí mật của bản chất con người dần được lộ ra, và có thể gây mất lòng và chia rẽ người khác...

Các hệ thống rạp: CGV, Lotte, Galaxy, BHD, Cinebox, Mega GS, Cinestar

Alone (Đại dịch xác sống)

Đang chiếu (23/10/2020) (C18)
Diễn viên chính: Tyler Posey, Summer Spiro
Đạo diễn: Johnny Martin

Alone lấy bối cảnh về đại dịch xác sống mới vừa xảy ra và Aiden (diễn viên chính) bị mắc kẹt trong chính căn hộ của mình và không thể ra ngoài. Aidan phải tìm mọi cách cầu cứu, đợi cứu trợ, và đồ ăn trong nhà và nước uống đang cạn kiệt dần.

Nhiều bạn xem trailer sẽ thấy Alone giống với phim Alive (phiên bản Hàn Quốc) nhưng thật chất Alive lại dựa trên chính phim Alone này và bạn muốn xem bản gốc thì cứ ra rạp xem Alone.

Quảng cáo

Sputnik (Quái vật săn đêm)

Đang chiếu (16/10/2020) (C18)
Diễn viên chính: Oksana Akinshina, Fedor Bondarchuk, Pyotr Fyodorov
Đạo diễn: Egor Abramenko

Phi hành gia sau khi trở về trái đất an toàn, không may thay lại vô tình để lọt một loài sinh vật khát máu ngoài hành tinh về trái đất và nó có bản chất thú tính, xâm nhập vào người khác và hành xử như bình thường. Cơ bản là nội dung khá giống với phim The Thing năm 1982 hay game Among Us đang rất hot.

The Doorman (Chiến binh hồi sinh)

Đang chiếu (16/10/2020) (C18)
Diễn viên chính: Ruby Rose, Jean Reno, Aksel Hennie

Quảng cáo

Đạo diễn: Ryuhei Kitamura

The Doorman kể về nữ quân y đã hết nhiệm vụ, quay trở về cuộc sống bình thường và làm canh giữ cho một thủ phủ lớn với nhiều tài sản bên trong. Tuy nhiên chính nơi nay lại nằm trong kế hoạch tấn công của giới mafia và buộc cô phải ra tay hành động.

Mình thích Ruby Rose kể từ khi cô làm model cho đến đóng phim, phải nói Ruby siêu ngầu khi vào vai trong The Doorman, đúng với thần thái ngoài đời của cô.

Các hệ thống rạp: CGV, Lotte, Galaxy, BHD, Cinestar

Thang Máy

Sắp chiếu (30/10/2020) (C18)
Diễn viên chính: Yu Dương, Kiều Trinh, Xuân Hiệp, Tống Yến Nhi
Đạo diễn: Peter Mourougaya

Thang máy sẽ được khởi chiếu trong dịp Halloween này, phim kể về vụ mất tích của một nhóm bạn trong thang máy khi mở điện thoại livestream. Trong khi đó những người sống sót còn lại phải đi tìm bạn mình, quay về bệnh viện cũ để tìm hiểu sự thật bí ẩn bên trong thang máy.

Trailer khá rùng rợn, mời bạn xem để hình dung phim.
82 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Nghe mod khen Tiệc Trăng Máu làm mình cũng tò mò muốn đi thử quá
@Rubi Lee đi chung không em ơi ^^, qua TT mà chưa gặp em lần nào hết trơn
@thienvk bản hàn xem hay phết, mà xem rồi, xem lại bản việt chắc ít người muốn xem
forzet
TÍCH CỰC
4 năm
@Congnghecuaanh bản này Việt hóa khá thành công, xem cũng hay nhưng ko so được với bản gốc vì bản gốc quá hay mới khiến nó được làm lại.
@thienvk Bản Kill Mobile mấy tháng nay K+ chiếu cả chục lần, mình không bỏ sót lần nào cả !!!!! Công nhận kịch bản đơn giản mà hay thật !!!!
Coi phim kinh dị Việt Nam! nhiều lúc bức xúc ... ko có độ phê như mong đợi!, mà quanh đi quanh lại cũng có nhiêu đây gương mặt... 😁
@dunggrap Tui bị lừa 😌☘️
@thuancoihg Pó tay tên phim
Im lặng đi
@Bão Sài Gòn Haha lúc đầu mình cũng tưởng y chang bác, sau mới biết chẳng phải kinh dị
@Bão Sài Gòn Phải zậy mới gây tò mò được chớ!!!
Trong list này có tiệc trăng máu là đáng xem thôi còn lại thì ...
@boyngo1988 Xem bản gốc hoặc bản Hàn cho sướng
thexteen
TÍCH CỰC
4 năm
@thienvk Cá nhân mình thấy bản Việt hay hơn
@boyngo1988 Phim coi rất được! Kịch bản rất tốt! Không hỗ danh phim được remake nhiều nhất trong lịch sử! Dàn diễn viên thực lực! Đạo diễn Nguyễn Quang Dũng, nhà sản xuất Phan Gia Nhật Linh, 8/10
Nên đi coi
@MrNamN mình coi rồi nên mới nhận xét vậy mà, phim nào có Thái Hòa là mình sẽ coi vì ít có dv VN nào lựa kịch bản để đóng như ổng nên hầu như phim nào cũng chỉn chu coi được, trong dàn dv thấy diễn xuất thu Trang là tốt nhất, nhiều cảm xúc nhiều chuyển biến về nv này, ai tròn vai kể cả kathy tuổi nhỏ nhưng ko kém đàn anh chị.
@thienvk để mở bản hàn lên xem thử nhưng may là chưa xem các bản nước khác nên xem bản việt cảm xúc rất trọn vẹn, không biết trước kịch bản hay twist.
chả có phim nào đáng xem
mautrang13
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Nguyễn Thắng 89 Ráng ra rạp coi 1 lần đi, không phải người ta khen mà không có lý do đâu
@mautrang13 Hồi tết cũng nghe câu này cũng bấm bụng đi, ko ngờ là ngủ ngồi lại tốn kém đến thế
@Nguyễn Thắng 89 Bác coi phim nào zậy!!!!
@hemilo thà hỏi phim Mỹ mình kể cho, còn phim Việt hỏi mình hồi đó coi rạp nào thì mình nhớ hihi
Thang máy nghe giọng thoại dở quá anh em
👏👏 phim hay lắm nhưng mình không xem phim kinh dị 🤣
jiji75
TÍCH CỰC
4 năm
Alone remake phim Alive của đám Hàn.Phim Hàn nhìn nữ xinh hơn phim này
@jiji75 phim gốc của Ý nha bác, bản hàn là doanh thu cao nhất được biết tới nhiều thôi
Tới khi chiếu lại phim bom chắc xem ngập mặt
chú mèo
TÍCH CỰC
4 năm
Tiệc trăng máu, hình như kịch bản mua lại của nước ngoài thì phải!
@chú mèo đúng òi, remake lại á bác!!!
Giá như có mod nào rủ mình đi coi
@MinhTriND @Rubi Lee
@MinhTriND Ê bạn mình có voucher giảm nè, rủ c Tr luônnnn
Mất đ/c trong phim "Tiệc trăng máu" nhìn mặt không thiện cảm lắm.
Tiệc Trăng Máu coi khá ổn, nếu các bác chưa từng coi mấy bản của nước ngoài chắc sẽ ok hơn
massconquer
ĐẠI BÀNG
4 năm
Alone tren mang bluray day nhoc
dqminhtt1
TÍCH CỰC
4 năm
Alone có ra gì không ae, chủ nhật vợ rủ đi xem, bảo hay lắm mà thấy trailer buồn ngủ quá 😆
@dqminhtt1 nên xem bác, phim nội dung đơn giản nhưng cách dắt chuyện duyên lắm.
pvming
TÍCH CỰC
4 năm
Tiệc trăng náu là phim hài à,,,, ahihi ai thọclét mình đi. Nhìn mấy gương mặt đó là biết xàm xi đú rồi.
@pvming Trong này toàn dv thực lực chứ có trấn thành trường giang đâu mà xàm với hài nhảm, phim rất được luôn ... mời bác ra trải nghiệm.
datledo
ĐẠI BÀNG
4 năm
@pvming vừa xem về, phim lấy đâu ra hài vậy thím? =)))) nên ra rạp trước khi cmt thôi
Đã coi Tiệc trăng máu, phim hay & đáng xem. Bối cảnh đẹp, tình tiết logic, diễn xuất và thoại tự nhiên (một điểm cộng lớn cho một fim Việt Nam).
Có cái sai duy nhất là cách đặt tên fim, nghe không hấp dẫn và dễ làm ng nghe hiểu nhầm thể loại fim.
tiệc trăng máu nghe tưởng phim kinh dị nhưng lại là phim hài, phim cũng khá là giải trí đó mn
Alone có vẽ hấp dẫn
Hayoja
TÍCH CỰC
4 năm
Tiệc Trăng Máu chắc đặt tên theo dịp Halloween, còn nội dung thấy nói là gần dạng phim hài hơn,
Dàn diễn viên toàn gương mặt nổi nhất nền điện ảnh Việt. Tiếc là ko có ai đi coi cùng, coi một mình lười đi quá
@Hayoja Mình cũng muốn coi phim mà chả có ai xem cùng, công nhận lười thật, bác ở Đà Nẵng (ĐK: Con gái) thì xem cùng mình cho vui.
Hayoja
TÍCH CỰC
4 năm
@KeniVinh =))))) sao phải là con gái vậy bác , em toàn đi với con trai
đi với con gái phiền lắm
Cười ra nước mắt
@Hayoja Trời lạnh, đi với gái cho ấm, được chưa
Hun cái nè
Hayoja
TÍCH CỰC
4 năm
@KeniVinh =))