#CES21: Pioneer giới thiệu bộ màn hình giải trí dành cho ô tô, hỗ trợ Apple CarPlay và Android Auto

MinhTriND
11/1/2021 19:13Phản hồi: 78
#CES21: Pioneer giới thiệu bộ màn hình giải trí dành cho ô tô, hỗ trợ Apple CarPlay và Android Auto
DMH-WC5700NEX là bộ thu tín hiệu dành cho ô tô vừa được Pioneer Electronics ra mắt trước thềm CES 2021, hỗ trợ Apple CarPlay không dây và có dây. Điểm khác biệt lớn nhất của thiết bị này nằm ở thiết kế kiểu mô-đun. Cụ thể, DMH-WC5700NEX được chế tạo để tương thích với nhiều mẫu xe khác nhau, bất chấp sự chênh lệch về không gian để lắp thiết bị này vào bên trong bảng táp-lô. Ngoài Apple CarPlay, hệ thống tất nhiên cũng sẽ hỗ trợ Amazon Alexa và Android Auto.

Sẽ có 2 thành phần cấu tạo nên DMH-WC5700NEX, đó là bộ điều khiển trung tâm và một màn hình cảm ứng 6,8 inch với các nút bấm cơ bản tích hợp. Nhờ thiết kế theo kiểu mô-đun nên 2 thành phần này có thể tách biệt với nhau, cho phép các kỹ sư khi lắp ráp có thể ẩn cục điều khiển ở vị trí xa hơn so với những thiết bị trước đây. Điều này giúp gia tăng khả năng tương tích của DMH-WC5700NEX với nhiều loại xe khác nhau. Hiện vẫn chưa rõ giá bán của bộ đầu thu này nhưng theo Pioneer, sản phẩm sẽ có mặt trên thj trường vào khoảng giữa năm 2021.

Tham khảo: 9to5mac
78 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

6,8 inch thì hơi nhỏ nha. Giờ thấy mấy xe nhỏ nhỏ cũng 8 inch rồi.
Tiêu chuẩn 2DIN thì chỉ 6.8 với 7" thôi.
cố lắm thì làm tràn mép rồi bỏ nút thì mới được 8"
@NghiepTranVINA Màn 7 là thấy đẹp rồi. To quâ chiếm chỗ
Chung Râu
ĐẠI BÀNG
3 năm
@NghiepTranVINA Mình đang chạy xe cỏ thậm chí đầu CD này ^_^
Vì xe mình hok có màn hình giải trí nên có lẽ mình nghĩ khác. Khi lái xe cũng chỉ mở nhạc nghe thôi ạ.
Mình cũng quan tâm nữa là tầm sóng radio bắt có tốt hay không nữa. Vài anh thợ nói: cái chất lượng sóng radio cũng do tùy đầu thu-phát nữa.
digikei
CAO CẤP
3 năm
Nó ghi dạng module kìa bác, nghĩa là bác hoàn toàn có thể tận dụng màn lớn có sẵn của mình, đổi cục điều khiển phía sau và chỉ cắm dây màn hình vào thôi. Mujc đích có ghi là tương thích cho nhiều loại xe.
goodbye77
TÍCH CỰC
3 năm
quá nhỏ
@goodbye77 Bạn vừa lái vừa xem phim hay sao mà nhỏ
Flirtflock
TÍCH CỰC
3 năm
mấy đời trước , flagship của Pioneer tầm 15tr . Nên con này chắc cũng tầm đó .
kienvunb
TÍCH CỰC
3 năm
Màn theo xe giờ nhỏ nhất cũng 7 inch rồi, ko biết màn này bán ra sao nhỉ, nhất là mà của Pi chưa bao giờ rẻ.
tracquocminh
ĐẠI BÀNG
3 năm
@kienvunb Mình nghỉ họ làm cho xe đời của lên thôi.... xe đời mới thì cần gì cái này
Hàng chính quy nên tiền ko rẻ đâu nhá
srey.keen091
ĐẠI BÀNG
3 năm
Phát minh lại cái bánh xe à?
Không rõ mấy màn hình này sử dụng chip gì nhỉ
apple carplay mà không dây thì ngon, chứ mỗi lần ra vô xe mà cắm dây dt nữa thì hơi phiền
@PhanDat123BL Mình thấy sạc dt luôn cũng tiện mà
@mankichi0688 Chậm lắm sạc qua tẩu cho nhanh
dino_su
CAO CẤP
3 năm
@Manhtoan112 Chuẩn rồi cụ, cảm apple car play sạc lâu hơn mà máy hơi nóng
@dino_su Nó lấy dòng từ màn hình ra nuôi usb nghe nhạc thôi
maxsaigon
ĐẠI BÀNG
3 năm
hầu hết những người không có xe hơi đều thấy thích màn hình lớn trên oto, đi xe hằng ngày đi sẽ hiểu màn hình to cũng chẳng để làm gì.
@maxsaigon Đúng là màn hình to sẽ ko đẹp là vì nó k đủ to, vô con tesla ngồi thì thấy màn to nó đã
tracquocminh
ĐẠI BÀNG
3 năm
@chavalier Đúng.... tesla màn hình to vì nó đem hết nút cơ lên luôn nhỏ quá thì khó bấm.
nên tách module màn hình và core controller ra để có thể dễ dàng triển khai nhiều cỡ màn hình khác nhau, chứ 6.8 inch thì nhỏ quá.
Con này mà tầm 15 củ đổ lại mình mua luôn, pioneer nghe nhạc ở 1 đẳng cấp khác so với mấy con màn android 😃
tunanh
TÍCH CỰC
3 năm
@vqt907 Bên Vũ Car có bán rồi mà, tầm 14tr
@tunanh Vậy à bác. Giảm tẹo nữa thì đẹp nhỉ. Nhưng mình ghét mấy cái nút giống mấy e androi tầu quá.
@vqt907 Nghe nhạc thì liên quan đến chất lượng loa chứ màn hình thì liên quan gì nhỉ?
Kinh vãi
@autotechno loa ngon mà nguồn âm thanh dở thì khác nào bông hoà nhài... 😆
Em có em Altis đời 2009, có màn nào ổn áp tầm 10m để lắp ko các bác, bác nào lắp rồi cho em tí review ạ, thanks các bác
dino_su
CAO CẤP
3 năm
@antonior Lấy đâu ra 2-3 củ kèm cam lùi hả cụ, em thấy bèo nhất 3tr5 mà hở cái cc ý múc ngay rồi
antonior
TÍCH CỰC
3 năm
@dino_su Giữa năm ngoái anh mình bán 2 củ rưỡi không cam. Con cam 5 xị nữa. Thấy yang hồ bán nhiều mà ta
dino_su
CAO CẤP
3 năm
@antonior Thế thì a cụ bị hớ rồi 😆)). Màn pi5150 đó 3 củ bay trong nốt nhạc, em cũng mò vào nhóm vios kiếm hộ ông bạn cái màn để lên cho con Ecvt, ko muốn lắp android vì trông to quá, mà cứ nhôm nhựa rẻ tiền thế nào ấy
@thanhluan1102 Em là Altis ko phải Vios các bác ah, có lắp chung đc ko ạ. Nghe CD hoài trên xe kể cũng chán kkk
yupee
ĐẠI BÀNG
3 năm
Sao không mua cái iPad cho tiện
tayeutl
TÍCH CỰC
3 năm
@Manhtoan112 Mấy cái đầu này sao tích hợp hệ thống điều khiển xe như cảnh báo cửa, điều hoà đc bạn
@tayeutl Sao ko dc bác.
Màn zin chỉ cảnh báo trung trung là đang mở cửa
Màn tàu nó còn cảnh báo từng cửa bác xem ảnh nhé. Xe mình đang lắp.
tayeutl
TÍCH CỰC
3 năm
@Manhtoan112 Sr, cái thời gắn màn riêng của mình chắc xa quá rồi. H hàng bên thứ 3 xịn sò nhỉ
@tayeutl Tầu giờ nó làm dc hết à.
Màn này phù hợp với đa số những xe đời cũ không có công nghệ Apple carplay, Android auto không dây và có dây! Không biết giá bán thực tế có hợp lý ko nhỉ?
ChuChien
TÍCH CỰC
3 năm
Dùng qua nhiều loại đầu rồi mới thấy to cũng không quan trọng bằng vấn đề đáp ứng được những nhu cầu quan trọng và đặc biệt nhất là sự phản hồi. Đầu Pioneer này nói gì thì nói đảm bảo vẫn ăn đứt mấy con màn Android được bác giá lên 15-16tr.
dino_su
CAO CẤP
3 năm
@ChuChien Chuẩn cụ ơi, mấy con android tàu nge nhạc chán đời. Em đang dùng pi9150bt thay con màn zin của mit ps , mấy ông lên xe cứ kêu xe này độ loa sao mà oánh nhạc khiếp vậy 😆))))
@ChuChien Chuẩn luôn cụ 😃
Nhìn mấy cái nút lại giống mấy e màn tàu
@Manhtoan112 Nhìn hịn hò đấy chứ 😆
@dinhdung87 Mấy em này nhìn cảm tình hơn
Mấy cái nút kia con màn tầu nào cũng như thế
@Manhtoan112 Mấy cái nút này đời cũ rồi mà bác, m thì thik quả apple car ko dây 😆
HieuLs.Luong
ĐẠI BÀNG
3 năm
Pioneer vẫn có đầu 9" từ lâu rồi mà nhỉ , sao bây h lại k ra 9" nữa ? 6.8" thời bây h thì hơi nhỏ .
@HieuLs.Luong Lắp cho xe cũ thôi chứ xe mới có theo xe rồi. 7” là chuẩn chung cho hộc điều khiển
@HieuLs.Luong Lắp cho nhiều mẫu xe giá rẻ
@HieuLs.Luong 7 ich là đẹp rồi. To xem video mất tập chung
HieuLs.Luong
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Manhtoan112 Cũng k phải chỉ mỗi xem video , màn to hơn nhiều lúc nó sẽ cân đối với bảng điều khiển hơn , đẹp hơn .
@HieuLs.Luong Mình lại thích em nhỏ nhỏ thôi vì to 9-10 ich nó sẽ chèn mặt dưỡng nhìn ko dc đẹp
Gắn vào cerato 2020 được ko. Đầu android gắn vào âm thanh ko hay
@quangbinhgamer Chờ cửa hàng thôi bác. Mình nghĩ dc hết vì nhìn nó giống các đầu androi tầu
Quá đẹp, tầm 1,5-2 triệu là ok
@quy.helios bác nhầm à
@quy.helios Trời bác nghĩ gì thế.giá bác nói thì mình xúc trục con luôn
@quy.helios Pioneer mà 1.5 -2tr thì chắc bác chưa xài hàng Pioneer bao h rồi, có cái đầu DVD bình dân của nó đã tầm 2 củ rồi, cái này phải chục củ đổ lên
Mr Dulo
CAO CẤP
3 năm
Nhỏ quá
@Bui Duy Loc Nhỏ nhưng phù hợp để ko ảnh hưởng tới lái xe

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119