Review Trên tay củ sạc nhanh có 3 cổng Xiaomi ZMI 65W

hoangminh2018
11/4/2021 5:42Phản hồi: 84
Review Trên tay củ sạc nhanh có 3 cổng Xiaomi ZMI 65W
Đây là review về Trên tay củ sạc nhanh có 3 cổng Xiaomi ZMI 65W của mình. Mình mua nó với giá 399.000 đ. Hi vọng phần review sẽ hữu ích cho bạn nào muốn mua nhé, nếu bạn có câu hỏi gì thì hãy comment vô bài này nha.

Thông tin chung về Trên tay củ sạc nhanh có 3 cổng Xiaomi ZMI 65W

Củ sạc Xiaomi ZMI model HA835 màu đen có kích thước 69 x 62 x 29.5 mm. Chân cắm có thể gập gọn lại được. Cục sạc có 3 cổng, một cổng type C và 2 cổng type A. Cả 3 cổng đều hỗ trợ sạc nhanh, cổng A max 19W, cổng C max 65W.

Sản phẩm bên ngoài thiết kế đẹp, nhỏ gọn vừa trong lòng bàn tay. Đã test thử có thể sạc iphone 12, cho tới khi đầy pin củ sạc cũng không bị nóng.

Những thứ mình thích

Giá cả hợp lý hơn so với củ sạc chính hãng của iphone, lại có công suất cao, có thể sạc cho cả ipad, laptop...

Khi so sánh với củ sạc chính hãng của Apple, chỉ to hơn một xíu, chứ vẻ bề ngoài cũng đẹp đẽ sáng bóng ko thua gì hàng Apple.

Quảng cáo

Những thứ mình không thích

Hiện tại chưa thấy điểm nào không thích, sau này nếu không thích sẽ update sau.

Nên mua hay không?

Quảng cáo

Nên mua một cái về dùng chơi. 399k cũng không quá đắt đỏ.

Hãy mạnh dạn chia sẻ review về một món đồ, một dịch vụ mà bạn thấy hài lòng nhé. Thông tin của bạn giúp được cho rất rất nhiều người luôn đó, cảm ơn bạn trước :x

84 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Tạm được. Chia công suất không ngon bằng con Baseus 65w.
@hoangphonggdct Type C vẫn được max 65W
Thien Quoc
TÍCH CỰC
3 năm
@hoangminh2018 Ý bác ấy là lúc cắm nhiều cổng 1 lúc ấy. Nhưng thế là được rồi. Mình đang dùng con 30W 2 cổng, 1C, 1 A. Ưu là sạc chuẩn, nhanh. Nhược là chân gấp giờ gãy rồi, không gấp cùng lúc 2 chân mà mạnh chân nào chân nấy gấp, nhưng vẫn chạy tốt.
@Thien Quoc cấm 2 công C và USB thì max công xuất vẫn 45W và 18W cấm luôn 3 cỏng thì 45W 10w 10w vậy là quá ổn rồi
minhduyy
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Thien Quoc mình cũng đang dùng con 30W, cũng bị y gãy chân gấp luôn y như bác luôn, nên giờ cắm sạc cứ rén rén, sợ gãy 😁
Giá ngon. Đang dùng Anker 30W mà ngại đổi. Mua tới 700k.
mEnO 22
TÍCH CỰC
3 năm
Dùng con ugreen 65w 1 cổng
Nhược điểm của chân gập là rất dễ gẫy nếu cắm vào ổ điện mà nhấn quá mạnh, hoặc dùng một thời gian tiếp xúc điện sẽ bị chập chờn.
17benthuy
TÍCH CỰC
3 năm
@Thien Quoc ko sạc đủ 18w nhưng vẫn sạc nhanh b nhé. mình dùng từ ip 5s đến ip12. sạc 1 năm chai 2 - 3% thôi nhé. ko tin b cứ mua 1 củ 12w + dây có mfi sạc thử là biết. mình xài 7 năm nay rồi
@boy8xcodon111 Chuẩn cmnl . Xài lâu mới biết. Anker, Aukey cc gì cũng bị
@17benthuy Anker ko gẫy chứ zmi đã gẫy. Không cần cắm kiểu gì đâu. Gập đi gập lại nó gẫy. Mỗi lần mở ra phải mở từng chân
Thien Quoc
TÍCH CỰC
3 năm
@17benthuy Thì mình đang xài mà, cái củ gãy chân mình chụp ảnh ở trên đó. Ý mình là nó không có mấy cái công nghệ sạc nhanh ấy, còn bản thân cái iQ cũng hỗ trợ sạc khá nhanh. Để thấy rõ nhất tốc độ sạc nhanh thì phải thử sạc cho mấy cục pin dự phòng đời mới, hỗ trợ công nghệ QC3 hay PD ấy, thấy rõ ngay. Mình sạc cục 12W cho cục Xiaomi 20k, phải mất tầm 5-6h mới đầy, dùng cục 18W QC3 (cũng của Anker) chỉ cần 4h là đầy. Khác biệt hẳn luôn á. Nhưng nếu sạc cho máy tính bảng (7000MAh) thì lại chỉ chênh nhau khoang 20p thôi. Chỉ là cái quãng sạc đầu, ví dụ từ 15% đến 60% ấy, thì QC3 nhanh hơn hẳn, sau lại chậm dần ngang nhau.
dâvickies
ĐẠI BÀNG
3 năm
Cắm sạc 2 lỗ A thì ko sạc nhanh đc, với nó báo sặc vs ngắt liên tục
@dâvickies Mình ko bị vậy nhé.
hanguyen1609
ĐẠI BÀNG
3 năm
xạc được cho macbook pro m1 k nhỉ,cục xạc macbook cũng 65w
@Double D Tay nhanh hơn não
@kehuydiet091 Cục sạc mb65w, cục kia out cổng C 45w, chưa hiểu tay nhanh hơn não chỗ nào...
Thien Quoc
TÍCH CỰC
3 năm
@Double D Theo thông số kỹ thuật trên cục sạc thì nếu chỉ cắm duy nhất cổng C max ra sẽ là 20V, 3,25A, 65W (PD). Nếu vừa cắm C, vừa cắm 1 cổng A thì cổng C max 45W (20V, 2,25A, vẫn có PD), cổng A (12V, 15A, QC3). Nếu cắm cùng lúc cả 3 cổng thì C giữ nguyên như trên với 45W, A mỗi cổng 18W nhưng chỉ dòng cao (3.6A), không còn QC3. Tóm lại, dòng ra tối đa (theo ghi trên vỏ) của cổng C là 65W, đủ sạc Macbook pro m1.
@Double D con này là H835 nếu out 1 mình cổng C thì sẽ là max 65W luôn ông ơi, khi nào cắm thêm 1 cổng A nữa nó mới nhảy xuống 18W

còn con H832 cũng y chang vầy nhưng con đó là out cổng C max 45W thôi, chắc ông nhầm với con này
tech360hcm
ĐẠI BÀNG
3 năm
thêm 100k nữa làm Baseus gan2 pro ngon hơn
@tech360hcm Cái đó 2 cổng C, mình cần 2 cổng A
TequilaK
TÍCH CỰC
3 năm
Mình cũng chẳng thích kiểu chân cắm gập như thế này.
Thien Quoc
TÍCH CỰC
3 năm
@hoangminh2018 Vấn đề không phải chỉ là chân gập đâu. Ví dụ bác đi công tác ở khách sạn, có nơi ổ cắm chặt cứng à. Cắm xong kéo ra mỏi tay luôn. Rất dễ hư chân sạc gấp. Chẳng lẽ đổi phòng vì ổ cắm chặt. Có thời gian mình mua cái dây nối dài của Nhật (mua ở Hachihachi), ngắn có 30cm thôi nhưng có 3 cổng cắm dẹp. Sau đó nối mấy cục sạc vào. Sau này nữa chơi cục sạc nhiều cổng, GaN gì đó thì thôi luôn, 1 là đủ.
Thien Quoc
TÍCH CỰC
3 năm
@hoangminh2018 Cái khổ là nó hư chân sạc ấy chứ. Mình có cục 4 cổng A của Anker, có đèn xanh xanh khi sạc nó đổi qua xanh lục ấy. Mua có mấy tháng, đi mấy chuyến, nó hư chân gấp có biết đâu. Đi tiếp khách về phòng, xỉn, cắm sạc thấy sáng đèn, ok đi ngủ. Sáng ra mới biết chân lỏng, cắm nó sáng do tiếp xúc xong lỏng, ngắt. Cả đám điện thoại, MTB... ngủm hết. Sau cứ chơi chân EU cho chắc, nhô ra tí nhưng yên tâm hơn.
Thien Quoc
TÍCH CỰC
3 năm
@Double D Sửa ở đâu vậy bạn, mình có mấy cục hư, bỏ thì tiếc vì mua mắc lắm. Nó chỉ hư chân thôi chứ sạc vẫn ngon.
@Thien Quoc Tự sửa . Bug ra mà sửa b ơi 😆 cắt cái đít nó ra xong gắn lại bằng keo ý.
PhanCuong254
ĐẠI BÀNG
3 năm
Em hỏi ngu xíu, này sạc cho Iphone X có bị làm sao không ạ?
Ko sao, sạc được. Cục sạc có công suất cao hơn điện thoại thì nó tự điều chỉnh xuống.

Ví dụ iphone sạc 20W mà lấy củ sạc 10W sạc cho nó là sẽ rất lâu và củ sạc mau bị nóng.
@PhanCuong254 X hỗ trợ sạc nhanh mà bạn.
@PhanCuong254 có nha bạn.
pin vào nhanh nhá.
Mình xài bản Xiaomi 45W 2A1C , bản trước cục này. Chỉ thích cổng C 45W sạc cho mấy con Surface qua cổng Surface Connect thôi!
Bản này nhựa bóng sau một thời gian dùng rất xấu. Con này ko so được với baseus gan2 vì linh kiện dỏm hơn.
@Hạt mè bé xíu sao biết linh kiện dỏm hơn.
Thien Quoc
TÍCH CỰC
3 năm
@hoangminh2018 Có mấy cái clip mở ra so ấy bạn, nhưng mình chẳng biết là xịn hơn hay không, vẫn dùng cả 2 loại. Thấy đều OK cả. Xài mấy năm rồi.
Ahihi google mà kiếm. Vậy mà cũng đặt tiêu đề là review với vài ý kiến cá nhân vớ vẩn.
Cún mà lỳ, đồ lý sự cùn. Lêu lêu lêu!!!
Cục mình dùng gãy chân rồi, phải cắm chuẩn mới nhận điện. Cục này chỉ nên cắm 1 chỗ chứ mang đi lại nhiều là gãy.
nghp
TÍCH CỰC
3 năm
Con này hay bị tình trạng gắn sạc IP ko vô, tháo cáp gắn lại thì ok (mình dùng cáp mfi)
@nghp Có khi do cáp chứ ko phải do cục sạc
hphuc2520
ĐẠI BÀNG
3 năm
Mình đang test Beasus 45w kèm powerbank 10000Am cổng C có thể suất ra thực tế khoảng 39w, đủ để sạc cho 1 macbook rentina 13, sạc từ 0% lên 26% với chế độ powerbank. Ưu điểm có thể làm sạc dự phòng cho máy tính và điện thoại dưới 45w khá nhanh, không quá nóng, kich thước và trọng lượng nhỉnh hơn sạc 45w macbook chút xíu. Nhược điểm nếu sạc macbook với cổng C thì cổng A thì khi cắm điện thoại vào cổng C sẽ ngắt và chỉ sạc cổng A, muốn sạc lại macbook thì bạn phải rút cả 2 cáp ra khỏi củ sạc rồi ghim đầu cáp C lại mới hoạt động chứ không tự động.
Con ZMI này chưa test macbook, nhưng đã gắn sạc cùng lúc 3 cổng - iphone 12 cổng C, 2 cổng A sạc pin cho máy ảnh và gopro đều hoạt động tốt.
Thien Quoc
TÍCH CỰC
3 năm
@hphuc2520 Có phải cái cục có luôn chân cắm điện không bác. Mình cũng có 1 cục nhưng nó có 1 nhược điểm là khi sạc cho chính nó thì rất lâu, chả hiểu sao, 5-6 tiếng mới đầy pin dù có 10k. Trong khi cũng bọn 10k, 20k của Besaus nhưng dùng cục sạc ngoài loại QC3 hay PD thì lại sạc rất nhanh.
hphuc2520
ĐẠI BÀNG
3 năm
Cung cấp cho anh em muốn tìm hiểu về các thiết bị sạc 1 trang web test khá chi tiết và luôn được cập nhập https://techtest.org/tag/ladegeraet/
@hphuc2520 Không thấy ZMI HA835
nhimret
CAO CẤP
3 năm
chân dẹt đã ko thích rồi, vừa làm con Ugreen 65w 5 cổng sạc chân tròn, dùng ok phết
@nhimret Con chân dẹt này lại cắm vào ổ cắm của mình rất chắc, nên dẹt hay tròn ko quan trọng bằng cái ổ cắm. Ổ cắm xịn, dẹt tròn gì cắm ngon hết
Thien Quoc
TÍCH CỰC
3 năm
@hoangminh2018 Nhưng đi đâu thì lại không chủ động được cái ổ cắm. Thế mới khổ.
valve
TÍCH CỰC
3 năm
Hóng điên dâm nhạt 1981 vô chê
@valve Tớ block hắn gòy, nên chắc hắn ko thấy bài của tớ đâu.
mình cũng đang xài cục HA832, nó khác gì cục 635 này ta? thấy y chang, chỉ khác cái 832 có 1 cái đèn báo
@PhanDat123BL HA832 màu trắng. HA835 màu đen
@PhanDat123BL Củ của mình là 835, sorry vì trong bài viết đã gõ nhầm thành 635
@PhanDat123BL H835 nếu cắm 1 cổng C thì out max luôn 65W còn H832 thì out max cổng C chỉ 45W
Xiaomi về tính năng / giá thành luôn tốt mà. Chất lượng cũng ổn, mình dùng sạc + pin dự phòng chưa thấy có lỗi j cả.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019