Trên tay đèn thông minh LB1 và ổ cắm thông minh T30-10B của EZVIZ: Kết nối nhanh, dùng dễ dàng

Nam Air
13/4/2021 10:34Phản hồi: 85
Trên tay đèn thông minh LB1 và ổ cắm thông minh T30-10B của EZVIZ: Kết nối nhanh, dùng dễ dàng
EZVIZ có lẽ là thương hiệu không có gì xa lạ với anh em Tinh tế với các sản phẩm camera rất được ưa chuộng như camera trong nhà C6N, camera ngoài trời C3X, tuy nhiên ngoài camera, EZVIZ còn sản xuất các sản phẩm cho nhà thông minh smarthome như đèn thông minh, ổ cắm thông minh vv. Hôm nay mình trên tay đến anh em mẫu đèn thông minh LB1 đèn màu và ổ cắm thông minh T30-10B.

Mời anh em xem video:

Để quản lý đèn, ổ cắm hay camera EZVIZ thì các bạn đều dùng 1 phần mềm đó là app EZVIZ.

App EZVIZ có cho Android lẫn iPhone, rất tiện dụng, một app làm được tất cả luôn.

Bóng đèn có thiết kế kiểu truyền thống, đui đèn chuẩn E27 thông dụng nên việc nâng cấp đèn ở nhà lên bóng thông minh EZVIZ thực sự rất đơn giản.

Anh em chỉ cần gỡ bóng đèn cũ đang dùng. Gắn bóng mới vào, đơn giản thế thôi!

Việc kết nối đèn vào app EZVIZ cũng rất đơn giản, anh em chỉ cần mở app và thêm vào, chỉ vài thao tác đơn giản là có thể thực hiện được. Đi kèm với sản phẩm cũng sẽ có hướng dẫn sử dụng đầy đủ và cụ thể.

Khi điều khiển đèn LB1 đèn màu bằng app EZVIZ, anh em có thể:

Quảng cáo

• Chọn chế độ đèn màu trắng, có thể tùy biến ánh sáng trắng ban ngày. Hoặc chọn chế độ đèn màu vàng, ánh sáng ấm áp ban đêm giúp ngủ ngon.

• Chọn chế độ đèn màu, với chế độ đèn màu thì anh em có thể tùy biến 16 triệu màu tùy ý.
  • Chọn chế độ preset với các kiểu ánh sáng lãng mạn, trang trí giáng sinh, đọc sách, đèn ngủ vv và vv.

• Lên lịch tự động bật tắt cho đèn, hẹn giờ cho đèn, có thể lên rất nhiều lịch phù hợp với mọi nhu cầu sử dụng.

Anh em có thể điều khiển đèn thông qua Alexa hoặc Google Assistant, sử dụng Google Assistant trên điện thoại hoặc dùng loa thông minh điều khiển đèn cũng được.

Quảng cáo

Với Google Assistant, nếu anh em dùng app trên điện thoại có thể điều khiển đèn tắt mở bằng tiếng Việt.

Anh em có thể điều chỉnh màu bằng giọng nói từ màu trắng sang vàng với sắc độ khác nhau. Và trong thời gian sắp tới có thể điều chỉnh màu tùy ý bằng giọng nói.

ezviz lb1.jpg

Ngoài LB1 đèn màu, anh em có thể lựa chọn LB1 bóng trắng với ánh sáng trắng ấm, với đầy đủ chức năng như LB1 đèn màu, chỉ không có 16 triệu màu thôi.

Thêm thông tin đèn:

Sản phẩm tiếp theo là ổ cắm thông minh T30-10B

Anh em có thể dùng ổ cắm thông minh EZVIZ T30-10B để biến các thiết bị (hoặc một chuỗi thiết bị) mình đang dùng thành các thiết bị thông minh.

Ví dụ mình có cái đèn trang trí chỗ sofa này, mình gắn vào ổ cắm thông minh EZVIZ T30-10B và có thể ra lệnh nó tắt mở bằng giọng nói, hẹn giờ tắt mở theo từng ngày trong tuần tùy ý, thậm chí mình còn biết được lượng điện tiêu thụ của các thiết bị điện cắm vào ổ cắm này.

Ổ cắm thiết kế gọn gàng, chuẩn chân EU.

Để thiết lập, anh em cắm ổ cắm vào và dùng app EZVIZ cài đặt.

Quét mã QR và làm theo hướng dẫn một tí là được, không có gì khó.

Anh em dùng app EZVIZ để quản lý và xem thông tin ổ cắm.

Ví dụ:
  • Anh em hẹn giờ đúng 6:30 sáng ổ cắm sẽ bật máy pha cà phê lên cho anh em thì nó sẽ làm như vậy.
Screen Shot 2021-04-13 at 6.10.26 PM.png
  • Nói chung anh em có thể tùy ý vận dụng ổ cắm để biến các thiết bị điện thông thường thành thiết bị thông minh với đầy đủ tính năng thông minh.
  • Sử dụng cho người bận rộn: đặt lịch hẹn giờ bật các thiết bị khác như bình nóng lạnh, máy pha cà phê, máy phát nhạc, giúp anh em tận hưởng thời gian thư giãn tại nhà.
  • Sử dụng trong việc chăm sóc gia đình: quản lý thời gian sử dụng thiết bị điện tử của con nhỏ, đảm bảo an toàn cho người lớn tuổi ...
  • Quản lý mức tiêu thụ điện năng để giúp tiết kiệm năng lượng cũng như tài chính.

Anh em cũng có thể dùng Google Assistant hoặc Alexa điều khiển ổ cắm bằng giọng nói, rất tiện.

Screen Shot 2021-04-13 at 6.10.20 PM.png

Bên hông ổ cắm có nút để khi cần bật nhanh không qua app anh em vẫn dùng được luôn.

Screen Shot 2021-04-13 at 6.10.11 PM.png

Điện năng tiêu thụ của ổ cắm là cực thấp, dưới 1kWh/ tháng, hoàn toàn không đáng kể so với những tiện ích mà nó mang lại.

Thêm thông tin về sản phẩm:
Screen Shot 2021-04-13 at 6.10.53 PM.png

Screen Shot 2021-04-13 at 6.10.00 PM.png

Ngoài ổ T30-10B, EZVIZ còn có mẫu T30-10A với các tính năng thông minh y chang T30-10B, chỉ không có tính năng theo dõi điện năng tiêu thụ.

Tóm tắt:
  • LB1 đèn màu:
  • Tính năng điều khiển qua app và điều khiển bằng giọng nói
  • Đèn nhiều màu với 16 triệu màu
  • Độ sáng tuỳ chỉnh giúp bảo vệ mắt (có thể điều chỉnh độ sáng tới 806 lumen), tạo ánh sáng hài hoà cả ngày lẫn đêm, giúp bạn đi vào giấc ngủ và thức dậy một cách tự nhiên
  • Đèn led không dây, wifi, dễ dàng lắp đặt
  • Tiết kiệm điện năng
  • Giá: Khoảng 360 nghìn / bóng.
  • Link tham khảo: https://www.ezvizlife.com/vn/product/lb1-color/28730

EZVIZ LB1 Đèn màu - Bóng đèn LED Wi-Fi có thể điều chỉnh độ sáng

Bóng đèn EZVIZ LB1-Đèn màu hoạt động với hỗ trợ Alexa và Google Assistant, do đó bạn có thể bật và tắt đèn, giảm và tăng độ sáng và thậm chí thay đổi nhiệt độ màu — tất cả chỉ bằng giọng nói của bạn!
ezviz.com

• Ổ cắm thông minh T30-10B:
  • Tính năng điều khiển qua app và điều khiển bằng giọng nói
  • Tiết kiệm điện năng
  • Có thể thống kê lượng đện năng tiêu thụ
  • Cài đặt hẹn giờ
  • Chịu lửa 750 độ C
  • Giá: Khoảng 360 nghìn / ổ cắm
  • Link tham khảo: https://www.ezvizlife.com/vn/product/t30-10b-eu/30869
85 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Đẹp. Chụp style Hồng kông ngon luôn.
@Nicotine Caffeine Ngoài ra thì cũng rất đa dụng nữa bác
hadryan
TÍCH CỰC
3 năm
Ko hiểu sao bóng này ngồi làm việc cứ mỏi mắt vs buồn ngủ dù mình lắp đến 3 cái
Ổ cắm có thể tắt mở từ xa được ko mọi người ??? Ví dụ mình ở cty muốn tắt thiết bị kết nối với ổ cắm ở nhà
@Vũ Phong2412 Thoải mái nha bạn
@Nam Air Mua ở đâu vậy A ? Cửa hàng bán điện gia dụng có bán ko ? E ở TPHCM
@Vũ Phong2412 Mình thấy Shopee có bán giá ổn quá trời bạn: https://shp.ee/7pjzdnk
@Vũ Phong2412 Cái đó là cơ bản nhất rồi
@Vũ Phong2412 đây a nhé. hàng chính hãng bảo hành 2 năm ạ
https://shopee.vn/BÓNG-ĐÈN-WIFI-THÔNG-MINH-EZVIZ-LB1-ÁNH-SÁNG-TRẮNG-HÀNG-CHÍNH-HÃNG-i.376361442.8448351588
giá cao thế nhỉ.
@lamtien338 giá vậy không cao đâu bạn
kimyungnam
TÍCH CỰC
3 năm
@lamtien338 Ko cao đâu, gấp đôi của xiaomi thôi ma
@nhtphuc Tại mình mua của tàu bóng có 50k còn ổ cắm từ 80k đến 200k ngon lắm rùi
@kimyungnam Hihi. Xiaomi thấy mn kêu dùng không tiện.
Cho bạn nào chưa biết thì EZVIZ là thương hiệu con của HIKVision, một công ty chuyên sản xuất camera của Trung Quốc.
@henry_1177 Mình thấy đồ hik hay ezviz đều ngon
J000
TÍCH CỰC
3 năm
@henry_1177 Cũng đang thắc mắc nguồn gốc. TQ thì thôi...
Giờ nhiều hãng làm đồ smasthome quá với giá này vẫn khá cao mình mua của tp link cũng full tính năng giá 200k
kimyungnam
TÍCH CỰC
3 năm
@chớp nhoáng Của xiaomi cũng có 170k thôi, con này 360k là quá đắt
@chớp nhoáng Nhiều hãng làm nhưng cơ bản làm được nhiều sản phẩm để các thiết bị liên kết được với nhau không thôi. Làm nửa vời dùng ko đã
@chớp nhoáng Hôm rồi mua 3 con này hết 750 😔
Mạc Đình
ĐẠI BÀNG
3 năm
@chớp nhoáng Mình cũng mua con này, cầm nặng chất lượng! Giá mua sale rẻ bèo
quá ổn
@❤️ Yêu Gái Đẹp Giá mềm xài ngon 😁
Mr Dulo
CAO CẤP
3 năm
Ezviz xài êm mà
@Mr Dulo Giá dễ mua nữa bác!
Mr Dulo
CAO CẤP
3 năm
@Nam Air em đang xài 6 cái camera ezviz đây bác
@Mr Dulo Mình cũng xài gần 8 cái hehee
Mạc Đình
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Nam Air Cao quá chứ! Mua loại 150-200k là ok.
Giá cao nhĩ
@mrthanh213 Giá hợp lý mà bác
thonsai
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Nam Air Đắt gần gấp đôi QCT
Anhdt162
ĐẠI BÀNG
3 năm
Ra lệnh bằng giọng nói tiếng việt à bác ơi
@Chân Dài Việt anh đều dc nha bác
@Nam Air Bác ơi, setting gg home mini thế nào để nó nhận lệnh tiếng Việt thế ạ? E thử đủ mọi cách mà ko đc 😔(. Nhờ bác chỉ dẫn giúp em với ạ!
Yêu quá
Nhìn cái ổ cắm là không muốn mua rồi 😁
@pntphong1810 Mua về cắm đó có bao giờ để ý tới nó nữa đâu bác, tiện ích mang lại quá lớn😃
Quá chất, ae ai biết cái bộ đèn như trong hình là loại nào không, đẹp quá
@ka me to ko Đèn EZVIZ LB1 nha bác 😁
bingo02
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Nam Air Chắc bác ấy hỏi cái thân đèn chứ ko phải cái bóng :D
Mấy cái màu cưng gì đâuuu
@_vphlinh_ Thanks mod Linh Xinh
anhotuan
ĐẠI BÀNG
3 năm
Có dùng được cho bình nóng lạnh ko anh em?
@anhotuan Được bác, 2200w mà, vô tư
anhotuan
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Nam Air Bình nóng lạnh công suất 2500w mà bác
Đèn và ổ cắm thông minh giờ nhiều sự lựa chọn rồi, ae tha hồ quẹo lựa.
Galaxy Z Fold quá đẹp
Trông gọn gàng quá anh nhể?
@P.W A thấy ổn e à
Đèn thông minh thì anh em cũng có thể tham khảo thêm Philips WiZ, một thương hiệu con của Philips, giá rẻ hơn Philips Hue kha khá mà chất lượng cũng rất ok. Philips Hue cũng có ổ cắm thông minh luôn.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019