Trên tay gối memory foam giảm đau cổ vai gáy: ngủ ngon hơn, mơ đẹp hơn

Nam Air
29/4/2021 13:42Phản hồi: 137
Trên tay gối memory foam giảm đau cổ vai gáy: ngủ ngon hơn, mơ đẹp hơn
Chúng ta dùng tới 1/3 cuộc đời chỉ để ngủ vì vậy có một cái gối tốt là điều cần chú ý. Trên thị trường có rất nhiều loại gối, từ gối ruột bông, gòn, lông vũ, gối hơi, memory foam vv và vv... Đây là 1 cái gối memory foam giá rẻ mình đang dùng, nay gởi anh em ít thông tin nhanh về nó.

Thương hiệu Lock&Lock sản xuất đủ thứ trên đời, trong đó có gối memory foam làm bằng cao su non, loại gối này họ có 6-7 mẫu gì đó, giá bán tạm chấp nhận được, từ 199k - hơn 500k/cái. Model trong bài này là HLW114, mình mua tại showroom của L&L với giá 415k, anh em mua online có thể tìm được giá rẻ hơn chỉ tầm 385k mà thôi.

Mẫu HLW114 được đặt tên là Double Comfort Pillow, thiết kế để kê đầu được cả 2 mặt, dành cho những người hay bị đau cổ vai gáy.

Các mẫu gối memory foam khác của L&L chỉ được đựng trong túi nhựa trong suốt, còn mẫu này có thùng giấy luôn. Kích thước của nó là 62 x 34 x 10cm nên rất to và rộng, nó nặng gần 1,2kg.

Gối làm bằng cao su non, đàn hồi cao, không bị xẹp mất form khi sử dụng lâu dài

Ở phần giữa của gối có vết lõm xuống để chúng ta kê đầu lên vị trí này, vết nhô ra sẽ nâng cổ, giảm đau cổ và gáy

Áo gối gỡ ra để giặt được, nếu áo gối rách, anh em có thể mua riêng áo gối để thay với giá khoảng 119k

Cảm nhận nhanh cái gối này

Quảng cáo

• Lần đầu tiên kê đầu thì có thể thấy chưa quen, nhưng vài phút sau là êm liền
  • Thiết kế vết lõm giúp nâng cổ và gáy
  • Gối êm, cho cảm giác ngủ ngon hơn nên giấc mơ cũng đẹp hơn
  • Giá chấp nhận được, dưới 400k
137 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Em cũng xài gối memory form lock&lock lâu rồi, mua cho cả nhà luôn, mà gần đây cảm giác nó xẹp hẳn, nằm ko ăn thua, đang chơi thử gối lông vũ xem có khác biệt gì ko 😁
talala
ĐẠI BÀNG
3 năm
@liam.hoanglam Do nó hết memory rồi, bác xin vợ mua cây Ram gắng vào 😆
tvu732
TÍCH CỰC
3 năm
@tuancancel Đệm cao su tự nhiên thì ngon chứ gối thì tùy thuộc thói quen mỗi người. Mình có 1 gối LL và 1 gối cao su tự nhiên Liên Á, không thích cái kiểu đàn hồi của cao su Liên Á nên bỏ đi dùng làm... gối kê chân 😁. Còn gối Lock Lock mình đã dùng 2 năm và từng nằm thử gối định hình của Everon giá hơn 1 triệu, đều chất liệu Memory foam cả, theo mình thấy nó cứng quá là đằng khác. Memory foam dùng làm gối chỉ lo bị nóng / không thoát hơi chứ không lo xẹp đâu.
DKez
TÍCH CỰC
3 năm
@liam.hoanglam mình mua mấy cái trong nhà, dùng chưa thấy xẹp, nhưng mình thích nằm ko gối hơn, vì hầu hết dùng gối đều bị thoái hóa cs cổ.
Viết nốt đuê 🤔
Không có cái gối nào êm bằng tay của mình hết. Như mình có thể để cho vk gối lên tay ngủ cả đêm. Lúc đầu thì còn bị tê tay, giờ quen rồi vk nó không gối lại thấy thiếu 🤣🤣🤣🤣. Hình như lạc đề của mod rồi thì phải🤣🤣🤣
The_pirates
ĐẠI BÀNG
3 năm
@sontrangvnvt Mông vợ thì êm chắc rùi.
Laffing22
TÍCH CỰC
3 năm
@locthuyforever ủa ủa kakakaka
bác sai rồi, mông em vợ nó êm hơn mông vợ bội phần
Khôn như mày :D
@locthuyforever Dạ cũng quen rồi ạ
Giá iu sẽ mua
giahuylpu
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Ngothien123 tầm 385k, trừ khi có mã khuyến mãi khách hàng mới hay này kia mới giảm thêm thôi
Nhìn thiết kế lạ quá hen
Man404
TÍCH CỰC
3 năm
Cai nay co ve okie này
jk.y
TÍCH CỰC
3 năm
Giá này cũng ổn. Mình mua gối của Jean Perry cũng 400 mấy.
anhtkl
TÍCH CỰC
3 năm
Gối này có giúp giảm ngáy khi nằm ngửa ko? Mình bị ngáy và khó thở khi nằm ngửa lâu, chỉ nghiêng 1 bên thì mới hết, định mua mà ko biết có tác dụng ko, nhờ ae giúp đỡ tư vấn!
@anhtkl Mình dùng thì có giảm, không biết anh em khác thì có không?
@anhtkl Ngủ có hay gì đâu mà biết giảm ngáy hay không
Khôn như mày :D
Mình dùng làm gối ngủ chính 3 năm nay, rất ổn, bị xẹp ít. Có điều thỉnh thoảng nằm lại gối phẳng bình thường lại thấy ngủ ngon hơn hehe
Cũng ổn
Sẽ có những giấc mơ đẹp, giấc mơ ướt át! 😝
@МАИ-TT Chắc mơ thấy mod nữ
Cười vô mặt
lehman1
ĐẠI BÀNG
3 năm
@locthuyforever mơ thấy mịa nó HH đi còn tiết kiệm
@locthuyforever Há há
Vỗ tay cho bác
@lehman1 Kaka
Cho bạn nghìn like
@lehman1 HH chưa chắc đã ngon, có khi nó nát cmnr
zuzu89
TÍCH CỰC
3 năm
Memory foam thì mình có dùng gối của ru9, cảm giác rất tuyệt 😁
th0.g0th
ĐẠI BÀNG
3 năm
@zuzu89 Dùng nệm topper nhưng ngủ với gối cao su non, cảm giác không khít nhau lắm, ngủ dậy cứ thấy đau lưng, không lẽ phải mua thêm gối mới đủ bộ?
hoangpk001
ĐẠI BÀNG
3 năm
@zuzu89 Có ok không bạn ơi
@zuzu89 Bữa cũng thấy em gái dễ thương review xong mua á. Đâu 1 củ thì phải. Mà trải nghiệm thấy vẫn thua gối Kymdan dùng lâu nay.
zuzu89
TÍCH CỰC
3 năm
@hoangpk001 Cá nhân mình nằm thấy rất đã, cảm giác khó diễn tả nhưng có thể nói là nằm lên cho cảm giác cực dễ chịu, từ gối thường, gối cao su chuyển qua thấy khác hẳn 😄
hoangpk001
ĐẠI BÀNG
3 năm
@zuzu89 mình đang dùng gối caosu non của Thắng Lợi
Thấy cũng ok
Nhưng chắc để chọn giữa LocknLock và Ru9 thì mình sẽ chọn Ru9 @@
Chuyên chắc cũng ngon hơn
hoangpk001
ĐẠI BÀNG
3 năm
LocknLock cái gì cũng làm nên mình không chuộng lắm
Mua mấy đồ kiểu đơn giản thì được
Hàng Lock&Lock cảm giác cứ "đểu đểu" sao ấy. Lúc mới mua thì dùng rất ổn, nhưng sau 1 năm là thường sẽ "mất tác dụng". Không biết em gối này nằm sau 1 năm có bị xẹp không?
lehieu27
ĐẠI BÀNG
3 năm
@kekk Lock lock càng ngày càng tào lao kkk
vanninh1978
ĐẠI BÀNG
3 năm
Cái gì của Lock&Lock làm thì mình không bàn còn két sắt Lock&Lock họ đặt cty nào vn làm ý két sắt cực tệ tại mình bán két sắt nhiều năm nên khuyên các bạn không nên mua
@kekk thấy đồ nhựa L&L xài ổn mà b, dù m ko thích xài đồ nhựa.
berberin xd9
ĐẠI BÀNG
3 năm
@kekk nó nổi từ đồ nhựa và cũng chỉ thấy có đồ nhựa giờ là ô cê :v
@berberin xd9 Mình thì đang hạn chế sử dụng đồ nhựa. Ghi là không có chất gây ung thư nhưng trong quá trình sử dụng nó "biến" thành chất gây ung thư thì sao mình biết được nên thôi khỏi xài cho chắc 🙂
Em mới bị vợ la không biết ngủ gối này mơ có đẹp không nữa. Hơi sợ sợ.
quicky
ĐẠI BÀNG
3 năm
Đang dùng gối này 2 năm nay, dùng ok, quen rồi nên dùng gối khác bị mỏi cổ 😁
ngon cơm, ko biết ngủ có gặp người đẹp ko AE
Bữa dạo trên shoppee để kiếm cái gối nào ngon ngon mua thay cho cái gối ở nhà xẹp lép. Tính mình thích nằm gối cao vì gối thấp ngủ sáng hay bị đau gáy. Bữa đi cái resort trên Đà Lạt nằm cái gối sướng quá quyết lùng mua cho bằng được. Thấy trên shoppee quảng cáo gối lông vũ thương hiệu Nhật gì gì ấy thấy chuyên nghiệp lắm nên mua dùng thử. Ai dè gối mới nằm được 15’ thì nó xẹp lép, đã vậy còn cứng chứ không êm ái ôm đầu như cái gối ở ks 😔 Nên cạch luôn các thể loại lông vũ.
nmduc1409
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Wolfrain Gối Lông vũ ks 4-5 sao tầm 100$~200$ cái lận, khối lượng khối 1.5~2kg (càng nặng càng mắc)
Lông vũ shopee, tiki thì toàn dưới 1kg mà không phải lông tơ nữa, nằm sột sạc ...cứng ngắc hehehe
@nmduc1409 Nó quảng cáo là lông ngỗng tự nhiên. Còn một loại hơn triệu mắc hơn thì là lông tơ. Mà mấy gối này không nằm thử trực tiếp nên chất lượng hên xui, không dám bỏ ra tiền triệu để sắm.
Gối của e phê hơn

Sáng, chiều thì espresso có Crema và Foam.
Tối ngủ thì có Memory Foam.
@yesterday13811 Để hô hấp thoải mái hơn
@mr_chendang Link đây:
https://www.amazon.com/dp/B07SHC9FG3?ref=ppx_pop_mob_ap_share
tvu732
TÍCH CỰC
3 năm
@yesterday13811 Nếu bạn còn thắc mắc nghĩa là bạn chưa cần / chưa thấy tác dụng của nó. Mình dùng gối Lock Lock còn phải tự tay khoét một lỗ để cho đầu khỏi bị cao quá cơ. Nếu không khoét lỗ thì phần giữa sẽ cao ngang với hai bên, nghĩa là nằm ngửa không khác gì nằm ngiêng cả. Còn mình thì quan điểm là: nằm ngửa đầu phải thấp hơn nằm nghiêng, vì nằm nghiêng tì vào vai, phần vai rất dày nên đầu cũng phải cao tương ứng.
@Nick SAM Cám ơn bạn vì thông tin vô cùng hữu ích. Mình sẽ đặt cái gối này về nằm.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019