Review Honda Winner X 150cc ABS Ngon-Bổ-Rẻ

nguyen.thanhlich
14/6/2021 8:1Phản hồi: 73
Review Honda Winner X 150cc ABS Ngon-Bổ-Rẻ
Đây là review về Honda Winner X 150cc ABS Ngon-Bổ-Rẻ của mình. Mình mua nó với giá 33 triệu vnđ (xe cũ). Hi vọng phần review sẽ hữu ích cho bạn nào muốn mua nhé, nếu bạn có câu hỏi gì thì hãy comment vô bài này nha.

Thông tin chung về Honda Winner X 150cc ABS Ngon-Bổ-Rẻ

Nhằm ủng hộ game review xe của group Tinh Tế mình xin đóng góp bài nhỏ chủ đề về Winner X 150cc ABS, do không chuyên nên còn nhiều hạn chế, có gì mong anh em thông cảm

Công việc của mình liên quan về xe máy nên may mắn được tiếp xúc nhiều xe khác nhau và Honda Winner X 150cc ABS là chiếc xe mà mình muốn viết review về nó. Hiện tại giá mới Winner X ABS mình tham khảo là tầm khoản 39tr triệu (đã bao gồm thuế phí + ra biển tỉnh), giá cũ (xe chạy lướt) khoản 26-33tr . Xe này mình sử dụng đi lại hàng ngày trong liên tục 6 tháng, nó đã cho mình một số trải nghiệm rất thú vị và quan trọng hơn hết là chi phí bỏ ra cũng khá dễ chịu

Thiết kế, ngoại hình

So với bản Winner v1 cũ thì bản mới này tỏ ra hầm hố, mạnh mẽ hơn. Cách thiết kế cũng đột phá hơn khi chức năng thắng ABS được thêm vào thắng đĩa trước. Dàn đầu, mặt nạ trước vuốt cạnh tạo cảm giác lạ mắt cho người sử dụng. Mà cái gì lạ thì cũng đều gây tranh cãi cả, cá nhân mình sau thời gian sử dụng cảm thấy ổn, đẹp mắt, không có gì phàn nàn

Động cơ, khả năng vận hành, nhiên liệu

Đầu tiên nói về động cơ xe, ở những nước ga đầu xe tăng tốc không khoa trương lắm, maxspeed ~125km/h không dám nói là mạnh, nhưng nếu chạy chung một chuyến "phượt", hay đơn giản là tan sở ra về chung đường với anh em như Raider, Exciter... thì người ta chạy tới đâu mình chạy tới đó. Khi có việc gấp mà đường đẹp thì mình vẫn kéo 80-100km/h đều đều, do thiết kế xe dáng ngồi cao ráo nên cảm giác lái và tầm quan sát cũng khá tốt. Phần nhiên liệu xe, mức độ hao xăng cũng không đáng kể, mình sử dụng đi lại hàng ngày tầm 1L/~50km (nếu kéo nạp nhiều sẽ hao hơn). Khi chạy nhanh, năng suất công việc tăng mà có hao xăng xíu xiu như vậy thì mình nghĩ là xứng đáng,

Quảng cáo

Điểm thích nhất

Điểm mình thích nhất ở Honda Winner X là xe được trang bị hệ thống chống bó cứng phanh ABS, honda đã chú ý vấn đề an toàn cho người yêu thích dòng xe 150cc hơn. Chất lượng tốt mà giá vẫn rẻ khi so với các dòng underbone 150cc khác. Chỉ cần khoản 26-33tr là bạn đã có thể sở hữu được một chiếc xe có ABS (xe cũ) và bạn có thể yên tâm vì nó sẽ hạn chế những tai nạn đáng tiếc mà thắng đĩa truyền thống mang lại

Điều cần cải thiện

Trên đời này không có gì là hoàn hảo cả và honda winner X cũng thế.

Quảng cáo

Đã có nhiều tranh cãi nảy lửa vì ống chụp xả bô của Winner X phụt thẳng vào mặt người đi phía sau, tuy nhiên Honda đã có thiện chí khi tặng "chụp bô fix lại" cho anh em nào mua xe mới 2021, riêng anh em khác có thể lên mạng mua về tự xử lý cũng dễ

Tiếp theo là dung tích bình xăng, chỉ với ~4,5L/ lần đổ xăng (khoản 5-60k), đi phố thì được, chứ đi xa thì chẳng mấy chốc bạn lại phải vào trạm xăng để đổ tiếp (anh em có ràng đồ phía sau thì đây là một cực hình). Bên cạnh đó bóng đèn led trang bị cho xe cũng khá yếu, anh em nào chạy nhanh nên bổ sung thêm đèn trợ sáng cho an toàn

Nói chung những anh em nào kinh tế eo hẹp mà yêu Honda, yêu sự an toàn của thắng ABS mang lại thì lựa chọn Winner X là điều nên cân nhắc

Chúc anh em một ngày vui vẻ nhé!

Cám ơn Khacten.com đã tài trợ cho cuộc thi này. Anh em cần bao da để bảo vệ chìa khoá xe thì vào link https://khacten.com/collections/bao-da-chia-khoa này tham khảo nhé. IMG_2076.PNG

Bao da chìa khoá

Nội dung khắc (miễn phí) *Khắc logo hãng hay che logo
khacten.com

73 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Trong tầm giá thì nó quá ngon rồi. Chỉ tiếc là dáng underbone không thích lắm.
dino_su
CAO CẤP
3 năm
Đang chạy v1 đầu 2016 mới được 1vạn7. Chỉ chê mỗi cái bình xăng đổ rất hay bị tràn vì nó dốc. Xe thì đi ít quãng ngắn nhiều. Toàn từ nhà ra chỗ gửi xe vs đi loanh quanh mua đồ ăn sáng. Cục tăng cam thì nó kêu từ lúc chạy được 8000km. Mình cứ kệ lúc kêu lúc nó lại ko. Lúc ko kêu đi rất êm ái. Kêu thì hơi khó chịu. Ko muốn fix vì thấy bảo thay cục tăng cam ngoài nó cứng dễ trùng xích cam. Đang định để time nữa ra hãng thay cục zin. Xe để zin toàn bộ ko chế cháo j. Hồi mình mua là 46tr lăn bánh hn
@dino_su Mùa covid này hãng giảm giá sâu lắm, có khi xe bản full mà còn có 36tr thôi. Ngẫm cũng thiệt thòi cho ae mua giá cao lúc đầu,
@nguyen.thanhlich Thuận mua vừa bán, thiệt thời gì đâu bác
gbambooking
ĐẠI BÀNG
3 năm
Con WinX đúng ngon bổ rẻ. Tiếc là có vợ rồi nên chỉ đi Airblade + Grande thôi :v
@gbambooking Mình đi vespa riết cũng ù lì tay chân, ngồi vặn ga riết quên luôn phản xạ xào chẻ ntn
Con này ổn ngon. Tuy nhiên phanh trước 1 pis nissjn hơi chuối. Bạn đầu tư thêm 1m3 lên combo heo dầu + pát của Raider sẽ cực ngon luôn, mình đi ké nên thấy combo này an toàn.
Cặp vỏ zin trời nắng ngon, mưa mà vô cua ko khéo xoè, lên cặp michellin city pro nữa là êm.
@The_Hobbit_AK Vỏ zin đi tua dễ ăn vô bụi chuối lắm bác
Đầu và yếm to quá, làm nhỏ gọn như exciter 135 thì đẹp. Thích khoản động cơ và hộp số 6 cấp.
@A to Z Vuốt gọn lại như Ex 2010 mà đi cục máy 150 + thắng ABS nữa thì còn gì bằng haha
@A to Z nhìn xe sport mà bê cụm đèn xuống dưới như AB là chán rồi.
@Heisenb3rg Sportbike thực thụ thì cụm đèn nó cũng nằm xuống dưới thôi mà bác
Thằng ku em mới mua hồi Noel, đi chán toàn để ở nhà, còn mới nguyên, cứ gạ bán mình 30tr mà mình có bồ đi xe này k được. 😁
Em này thiết kế mình không dám bàn tới tại mắt mỗi người nhìn khác nhau. Cục máy ngon, có điều thiết kế lọc nhớt hơi tù. Phải làm cốc lọc ly tâm như mấy xe khác thì mình nghĩ sẽ tốt hơn. Nó chỉ có tấm lưới thép lọc thô mở ra mỗi khi làm nồi lại thì hiệu quả lọc sẽ không cao bằng loại cốc lọc giấy thay định kỳ.
@Võ Ngọc Thành tấm thép đó chủ yếu lọc những cái dầm kim loại thôi bác, riêng việc xe làm lại thì có lẽ hơi cực vì phải tháo ra vệ sinh thường xuyên hơn xe zin
Thằng thiết kế cái bô chỉa vô mặt người phía sau ngu như cờ hó, bảo đảm nó chưa chạy xe máy & sau lưng xe máy bao giờ.
Mr Do
TÍCH CỰC
một năm
@Kent Light Chắc tao ko có đồ gọt trái cây trong cốp đâu
Mr Do
TÍCH CỰC
một năm
@NOW NOW Đó là lỗi của thằng đăng kiểm đó
@NOW NOW Thiết kế của honda là người nhật, salary man làm ji mà bit đến xe cộ, bên đó toàn ngồi metro.
@lkkhanhtn Nói Ngu, Ngay cả nhận định cá nhân- cái bô phụt vào mặt người đi đường phía sau còn không biết là đúng hay sai lại vịn bên Đăng kiểm.
Nhiều năm trước lỗi này vốn dĩ chỉ có bên yamaha, giờ Honda lại bị lỗi này, Đúng là phải có check list khi thiết kế cho designer tại thịt trường Việt Nam.
Dáng này mà là xe số tự động thì ngon nhỉ
Cười vô mặt
@imperator_1402 dân tình người gọi là xe ga/tay ga chứ không ai gọi xe số tự động, từ này chỉ dành cho ô tô thôi.
@NOW NOW Xe số như wave ấy
@NOW NOW ngáo mà con hay ra vẻ, xe số tự động là kiểu như wave hay dream, future ấy, hiểu chưa
Bản mới fix pô xịt vô mặt, giờ thành xịt thẳng vô chân cũng khó chịu ko dám đứng sau
Hồi chưa vk cũng thích con này lắm. N mà m ko thích xe côn nên đã lên đời oto từ wave anpha
thiết kế như siêu nhân gao nhỉ
Sau này hỏng hóc đi thay thế phụ tùng giá chát lắm.
@Hạ Cánh Bên Em DOHC thì double tiền thay, chưa kể xe dạng này hiếm, thợ ko có kinh nghiệm nhiều!
4l thì cũng chạy đc 200km rồi mình thấy xe máy chạy liên tục 200k là khá mệt rồi
Hình như đời này vẫn chưa có cụp ống xả xuống
Tạ ơn trời mình vẫn còn thấy cái lỗ xả chưa có dấu hiệu cụp xuống sau ít nhất 2 đời chủ 😆
Nếu thanh lịch thì bác mua cái chụp ống pô chỉ vài chục ngàn gắn vô bác ạ. Đi sau hoặc dừng đèn đỏ thực sự rất khó chịu và rất muốn chửi thề. Mình cũng chạy Winner V2 và đã gắn ngay khi mua về
Sự lột xác của Win đời đầu. Quá đẹp
Winner mà có cốp tầm 10lit thì Exciter gọi bằng bố hết
@Sói Ca! lúc đấy gọi là Winead à
@Sói Ca! lắp cái thùng sau đi cho khả thi bác
@Sói Ca! Mơ à, exciter còn có cốp để dc cái áo mưa rất ưng, còn win nơ thì thua

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119