IFA 2024

IFA 2024

IFA23: trên tay sạc không dây để độ trên xe hơi

cuhiep
2/9/2023 11:33Phản hồi: 49
IFA23: trên tay sạc không dây để độ trên xe hơi
Anh em có xe hơi mà không có sạc không dây có thể mua một phụ kiện sạc đơn giản như chiếc Aukey mình trên tay trong bài này để có thể sạc dễ dàng và thoải mái hơn. Anh em cần thêm chủ sạc USB-C có đầu ra từ 20W trở lên và một sợi dây USB-C mềm dài khoảng 1 m để sử dụng thoải mái hơn.

Vì sao không nên dùng sạc không dây có sẵn trên xe hơi

Thường thì lựa chọn sạc không dây trên xe hơi là công nghệ cũ nên sạc chậm hơn.

Nam châm hít là để hai cuộn cảm truyền điện từ sạc lên điện thoại nằm ở vị trí gần nhau nhất, mang lại hiệu quả sạc tốt nhất. Tuy nhiên hầu hết các củ sạc trên xe hơi hay các củ sạc không dây bình thường hiện nay không có phần nam châm hít nên hiệu năng sạc kém và máy nóng hơn khi sạc không dây.

Giải pháp nam châm giúp sạc hiệu quả hơn

MagSafe của Apple đã thực sự mang lại một giải pháp đơn giản nhưng thiết thực, giúp cho hai cuộn cảm được ở vị trí gần nhau nhất, truyền điện qua tối ưu nhất. Cục sạc không dây mình trên tay trong bài này cũng có được nam châm hít giống như sạc của Apple nên iPhone hay Android có nam châm đều khai thác được tốt nhất giải pháp MagSafe của Apple. Sau này khi các điện thoại Android trang bị chuẩn sạc Qi2 thì cũng sẽ có phần nam châm này.

Một cục sạc đơn giản để dán vào xe hay để trong hộp để đồ trong xe thoải mái hơn

Khi để sạc trên xe hơi thì một cục sạc hay một đế sạc đơn giản là cần thiết để khi dán chết vào vị trí nào đó hay để trong hộp cũng chiếm ít không gian và khi dùng cũng đơn giản nhất. Mình thích hay khuyên anh em dùng cục này hay tương tự như cục này là vì sự đơn giản của nó. Chỉ có một cổng USB-C nối vào củ sạc và rê điện thoại đến gần nó là nó hít vào thôi.

Sạc 15W, có nam châm…

Thiết kế đơn giản. Mặt này hít vào điện thoại và là kính cường lực.

Chỉ có một cổng USB-C rất đơn giản. Nhìn cổng không xịn lắm.

Quảng cáo

Cạnh hông của sạc

Điện vào hai cấu hình, còn điện ra là 5W/7.5W/10W và 15W

Hít rất mạnh cho dù có lớp da dán

Cầm vị trí này nó cũng không rớt

Quảng cáo

49 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Xin giá tham khảo
Thế là thay vì cắm dây vào điện thoại thì cắm dây vào cái sạc không dây, cũng chả khác gì nhau mà sạc chậm hơn, best giải pháp =))
@sentino mình nhiều điện thoại bạn ạ, cả android và iphone.
Và xe hiện đại thì giờ có carplay không dây phổ biến từ mấy năm trước rồi mà, sao lại phải cắm dây? bạn tìm hiểu thêm thử nhé.
sentino
ĐẠI BÀNG
một năm
@⭐️⭐️⭐️⭐️⭐️ Uh thì lại phải độ thêm 1 bộ phận nữa.
sentino
ĐẠI BÀNG
một năm
@⭐️⭐️⭐️⭐️⭐️ Mà thấy bạn có vẻ tự hào nhiều xe, nhiều điện thoại nhỉ .
Cười vô mặt
@sentino đúng rồi bạn, tự hào chứ.
mình có điều kiện nên hay phải khoe khoang vậy cho mấy bạn biết mình nói dựa trên kinh nghiệm và vốn sống, chứ ko phải ko có mà vô xạo này xạo kia nói như đúng rồi giống mấy bạn đó.
Giá kẹp điện thoại tích hợp sạc không dây cũng là giải pháp tốt...
@warmboy24 Đừng mua loại đó bác. Mình mua cái kẹp có chức năng sạc không dây đâu cũng 650k. Mà nó sạc chậm + nóng lắm. Xem bản đồ suốt còn thấy tuột pin luôn. Giờ chỉ để kẹp đt chớ ko cắm dây nguồn nữa
@user1686462770 Mình dùng 1 cái của Baseus cũng 3 năm nay thấy cũng ổn... Bạc coi chừng tẩu sạc của bạn cấp ko đủ nguồn á...Với nguồn cấp phải đúng chuẩn... Ví dụ của mình tẩu 35W nhưng cấp bằng cổng C nó ko sạc nhanh ko dây được mà phải cắm bằng cổng A trên tẩu...
longakka
ĐẠI BÀNG
một năm
@user1686462770 Mình dùng cái xiaomi cũng được 10-20w gì đó mà, chạy dài tầm trên 3 tiếng cũng full pin từ vạch đỏ, bản đồ suốt nha, nóng như quỷ mặc dù có quạt
Không có ảnh trên xe hơi tnao anh nhỉ?
@Jason Hoang Cái này là độ chế mà nên tuỳ xe mà lắp cho hợp thôi
Không có tương thích magsafe thì chắc chỉ chạy được 7.5w.

Mình cũng mới làm cái đế anker 5 xị cũng chỉ sạc được 7.5. Thích con belkin là con duy nhất made for magsafe mà gần 2t thấy không đáng nên thôi.

Chờ qi2 phổ cập lại đổi vậy 😔
QaToZz
ĐẠI BÀNG
một năm
Chủ tịch độ xe thế nào, cho ae tham khảo luôn với
Xài đt xiaomi sạc không dây trên xe hơi của nó 50W để vô sạc như tên lửa, công nhận về pin và sạc thì TQ đã đi trước Apple và Sam nổ khá xa
Xài sạc không dây nhưng lại phải cắm dây để xài carplay, hic
@HARRYTRINH9 Làm luôn cái carplay ko dây 😁
Cái này cũng hay, tuy nhiên ko thấy Mod đề cập đến giá bán!
napoliti
ĐẠI BÀNG
một năm
2 năm quay lại vẫn thấy Cu Hiệp viết bài thôi hi vọng 2 năm nữa ông về hưu dùm. Nhìn qua bài review cây đánh răng tởm còn ghê hơn.
@napoliti bày đặt chơi phím cơ nhưng toàn để người khác mod chứ review phím cơ mà như review điện thoại, thế cũng bày đặt chơi phím =))
Hít căng thế nhỉ
Công nhận là sạc ko dây trên xe Cerato của mình như hạch.
phu252
ĐẠI BÀNG
một năm
đang cần cái này thế là thấy bài này luôn, tính mua của tháng essager với remax mà thấy hàng của tụi này không ngon
Thực ra nó là cái đế xạc ko dây nhưng qua mồm admin thêm từ chế trên oto nó mới gây ra các tranh cãi trên.
Trước ngồi con Kia Sportage sạc không dây mà cái máy như muốn bỏng luôn, sợ thật
Cũng là giải pháp thêm thôi. Sạc ko dây của xe thì đúng là hơi nóng thật, nhưng mình cắm trực tiếp cáp luôn vì dùng Apple Car Play, nên ko cần thiết.. Nếu cần thì chắc để ở văn phòng còn có ích hơn 😆
dễ mà, chơi miếng dán 2 mặt đằng sau cắm điện và dán lên chỗ nào đó trên xe, lên dính đt vào...end game
Con này giá ntn nhỉ, hợp lý phết

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019