[Video] Giới thiệu từ điển VDict cho WP7

bk9sw
24/4/2011 6:5Phản hồi: 108
Vậy là sau một thời gian dài chờ đợi, cuối cùng thì hôm nay, mình cũng đã được sử dụng bộ từ điển đa ngôn ngữ đầu tiên cho Windows Phone 7: từ điển VDict. Đây là một sản phẩm mà Tom_codon đã tốn không ít công sức đầu tư cả về phần ứng dụng, giao diện cho đến dữ liệu từ điển và phát âm.

VDict cho WP7 sử dụng giao diện mặc định dạng kéo ngang, trình bày rõ ràng và sử dụng đơn giản. Từ điển cho phép bạn tra từng từ với thư viện cài đặt sẵn hoặc tra cả đoạn văn với sự hỗ trợ của Google Translate. Ngoài ra, Tom cũng đã bổ sung bộ gõ tiếng Việt trên từ điển VDict theo dạng autotext. Thêm vào đó, Tom cũng thiết lập các nút chức năng như History - giúp xem lại các từ đã tra, nút Favorite - tạo danh mục các từ hay tra và Settings để xóa danh sách History, Favorite và phần mở rộng cho phép bạn tải về miễn phí dữ liệu từ điển và phát âm trực tuyến với bản cập nhật 1.1 cho VDict.

Trong video, mình đã cài trước dữ liệu từ điển Anh-Việt, Việt-Anh và Việt Wikipedia với 790997 từ - dữ liệu lớn nhất trong số các từ điển cho di động hiên nay bao gồm cả từ điển chuyên ngành kinh tế, kỹ thuật, tổng hợp, v.v... Các từ điển dành cho ngôn ngữ khác sẽ sớm được Tom bổ sung trong thời gian tới. Để cài đặt và sử dụng VDict, các bạn có thể tham khảo thêm tại đây. VDict là một phần mềm có phí và chỉ với giá 150 nghìn đồng, bạn đã có ngay một bộ từ điển đầy đủ và tiện dụng cho chiếc Windows Phone của mình. Hy vọng các bạn sẽ ưa thích và góp ý cho VDict để sản phẩm được hoàn thiện hơn. Xin chân thành cảm ơn!
108 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

1 phiếu cho phần mềm việt, 10 phiếu cho bác Tom 😁
Winphone 7 vậy là ngày càng hoàn thiện rồi
tungk38h
ĐẠI BÀNG
13 năm
150k cơ mà! phải ngon chứ! rất ủng hộ pm viet nhưng từ điển thì ko có nhu cầu lắm!
chưa dùng wp7 nhưng cũng thấy hay cho những người dùng wp7, thanks
farrell
ĐẠI BÀNG
13 năm
Em mà dùng WP7 thì sẵn sàng bỏ 150k để mua key
kent2v
ĐẠI BÀNG
13 năm
Đợi đã từ lâu mún xài quá. Nhưng dùng focus lại bị khóa nên chắc phải đợi hơi lâu đây :|
nghiahc
ĐẠI BÀNG
13 năm
rất ủng hộ phần mềm việt. Nhưng 150k thì có vẻ hơi đắt. :-S
hightecher
ĐẠI BÀNG
13 năm
không biết bác có học qua lập trình chưa, em đoán là chưa vì nếu đã từng học hay chỉ cần hiểu biết sơ qua về nó thì sẽ thấy là 150k so với công sức bỏ ra thì không là gì cả
bac Tom hay thiet! ung ho app cua Tom
chuc Tom thanh cong
a mà muốn mua app này thì làm sao hả bác Tom!
HaiYuichi
ĐẠI BÀNG
13 năm
Rất hay ! Nếu mình sắm WP thì nhất định sẽ trả tiền mua key , giao diện và tính tiện dụng rất hợp với mình !
hay thiệt .........................................
hay lắm ! nhưng, với những người không biết vọc máy thì không thể tự cài được vì không họ muốn cũng như ko biết unlock máy.
bác ý quay bằng con SE ARC của em đó, nét nhỉ. he he
hy vọng là có nhiều app hay cho wp7 nữa, mình cũng đang tính chuyển qua wp7 xài. ủng hộ cho vdict, app hay 😃
Mình sẽ không dùng vì cái giá cao quá. sẽ tìm thêm những từ điển dùng miễn phí vậy. Hoặc là chờ giảm giá hơn.
Thêm 1 bản xài thử cho anh em là đẹp , tính năng rút gọn
Tuyệt vời. Rất ủng hộ phần mềm tiếng Việt. WP ngày càng hoàn thiện.
xin cảm ơn bà Đức đã cho mượn con Arc 😁

---------- Post added at 09:05 PM ---------- Previous post was at 09:05 PM ----------

cái giá đó ko hề cao bạn à, chỉ vì tâm lý ko quen mua app thoai :D
h0tb0y123
TÍCH CỰC
13 năm
ôi tuyệt vời thật , nếu có wp7 thì mình sẽ mua.......................
có tiền mua WP7 mà chỉ 150k (khoảng 1% giá máy và chỉ bằng 1/5 quả pin) mà cũng ko mua nổi! lạ thật! @@

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019