Đánh giá Quần tập thể dục và chạy bộ Decathlon FST 100

Lê Q Khánh
13/11/2021 6:23Phản hồi: 89
Đánh giá Quần tập thể dục và chạy bộ Decathlon FST 100

1 - Mua để tập luyện nâng cao sức khỏe

Nhiều tháng ở trong nhà vì giãn cách mình thấy người không ra người, ngợm không ra ngợm; người lúc nào cũng cảm thấy uể oải vì sự trì trệ vì ở trong nhà quá lâu. Tập thể dục ở trong nhà đến một hồi cũng chán nên sau đợt giãn cách mình đã quyết tâm lên kế hoạch lấy lại phong độ nhanh nhẹn hoạt bát như trước kia bằng việc tập thể dục. Và mình cũng muốn làm mới việc tập thể dục qua việc mua giày mới, mua áo mới, mua quần mới để có thêm sự hứng khởi khi vận động.

Giày thì đã mua rồi, đó là adidas Ultraboost. Các bạn có thể xem lại bài cũ về đôi giày trong bài: Mở hộp và Đánh giá nhanh adidas Ultraboost DNA 4.0 đế màu xanh. Áo sẽ mình sẽ có một bài sau nhưng bài viết hôm nay là dành cho quần tập thể dục Decathlon FST 100.

2 - Điểm ưng

Cái quần này mình mua với giá 99.000 VND. Thấy rẻ quá nên mua 3 cái luôn; 2 cái màu xanh navy và 1 cái màu đen. Mình thấy ở mức giá đó mà có cái quần chạy bộ khá chất lượng như thế và đến từ một thương hiệu làm đồ thể thao thì cũng không có gì phàn nàn thêm.

Quần được làm từ 100% từ po-li-ét-te (Polyester (PES)), mang lại cảm giác khô thoáng và thoải mái. Vải quần hơi co giãn nhẹ nên nếu mặc quần này mà tập thể dục cũng tốt luôn, đừng có tập mấy động tác căng giãn quá mức là được. Thun lưng quần rất chắc chắn và ôm nên không cần phải cột dây. Đường may thì cũng chỉ ở mức tạm chất nhận được nhưng mình cũng không quá quan trọng mấy chuyện đó.

3 - Điểm cần làm tốt hơn

Quần này có hai điểm mình chưa ưng bụng. Thứ nhất, túi quần hơi cạn, nên nếu bỏ điện thoại hay chìa khóa sẽ dễ bị rơi. Bỏ tiền thì khá ổn. Thứ hai, sợi dây rút quần dài quá, dài tới tận đáy quần nên hơi lòng thòng, buộc phải thắt lại cho dù không cần thiết vì lưng quần đã rất ôm rồi.

Mình thấy ai tập thể dục nói chung hay chạy bộ nói riêng cần một cái quần thể thao gọn gàng khô thoáng nhẹ nhàng giá rẻ thì Decathlon FST 100 là một lựa chọn tốt. Và chúng ta cũng cần cảm ơn cuộc đời vì mỗi sáng thức dậy còn cái quần để mặc vào chạy thể dục.
89 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mấy áo hay quần chạy bộ của decathlon hình như không có khử tĩnh điện thì phải. Mình cũng đang xài mà nhiều lúc nó dính vào người hơi khó chịu
@Thích Áo Dài mình chưa thấy. chắc da bạn nhạy cảm với điện. hihi.
burgboy
CAO CẤP
2 năm
@Thích Áo Dài Bạn mặc thêm bên trong 1 áo mỏng cotton sẽ hết.
keangoo
ĐẠI BÀNG
2 năm
Thấy mấy mẫu quần của Adidas đẹp hơn
@anhtuanngoc Tính thế thì 1 cái X-Bionic mua chục cái Adidas 😆))))
keangoo
ĐẠI BÀNG
2 năm
@ducleminh Thì nhà có cái nào mình nói cái đó thôi bạn, chứ mình cũng k có đủ hết các loại quần để số sánh như bạn, mình nghiệp dư mua về chạy gym thôi bạn, mình xin lỗi vì đã làm tổn thương những chiếc quần khác
@keangoo Không hiểu tổn thương chỗ nào nhỉ 😁
Vì mình xài X-Bionic, Compressport là chính
keangoo
ĐẠI BÀNG
2 năm
@ducleminh Hì hì, thím vui là em vui rồi, anh em vui vẻ thôi
linkingok
TÍCH CỰC
2 năm
Nhìn ớn vậy trời
@linkingok Quan trọng mặc thoải mái là đc. Mặc quần này ko cần mặc sịp đâu, chạy cho thoải mái 😆
linkingok
TÍCH CỰC
2 năm
@adagioleonard Ớn là ở cái hình chủ thớt để tấm hình nhìn dơ dã man.
Quần thể thao mình cũng có nhiều loại, chỉ dám mặc không sịp loại có lưới tam giác sẵn bên trong. Chứ lòng thòng, mấy chị em hay dòm lắm.
Kharaoke
ĐẠI BÀNG
2 năm
TT nay lấn qua quần áo luôn...
Thanhgola
ĐẠI BÀNG
2 năm
ko liên quan.
Mình muốn ẩn tất cả bài viết từ mod này thì làm ntn ? hay bỏ đọc TT :|
linkingok
TÍCH CỰC
2 năm
@Khánh Khát Khao Tinh tế giờ cho mấy bài rác, chất lượng chẳng thấy đâu, mà phần hình ảnh làm giảm giá trị hẳn.
Mod này mới, chưa có kinh nghiệm, góp ý bạn nên đầu tư chút, không phải mấy đồ đồng nát nào cũng review. Có review đồ rẻ thì cũng ráng quay chụp cho đẹp đẹp vào. Sẽ tuyệt hơn nếu bạn đừng xuất hiện trong hình (nếu vẫn muốn lên thì chải chuốt chút).
@Thanhgola mình cũng thấy mod này bài vở chất lượng rất kém, ko biết tinhte có cách nào report/voting hạn chế các bài viết của mod bị low rating hay post bài kém chất lượng hiện lên trang chủ hay ko? tinhte nên có cơ chế như vậy để nâng cao chất lượng bài viết và diễn đàn
iamcp
TÍCH CỰC
2 năm
@Thanhgola Thực ra, quần mà mod review này cũng phải là dòng running của Decathlon =)))))) mà quần này là cho gym. Thương hiệu running của hãng này là Kalenji (road) và Evadict (trail). Sai ngay từ đầu rồi thì review làm gì nữa =)))))))
Mình nghĩ là diễn đàn công nghệ thì lên review cái gì liên quan tới công nghệ thôi. Giờ còn có cả review quần đùi mai khéo review cả quần lót, xu chiên. Thứ 2 là nhìn cái người review đồ thể thao mà nhìn ng ko có chút thể thao nào thì ko biết lấy kinh đâu ra mà nghiệm.
@bitback May mà mấy vấn đề công nghệ còn bác Khoa hay Duy Luân phổ cập kiến thức. Không thì buồn chết
@bitback Thời đó họ viết bài có đầu tư, trao chuốt. Giờ toàn mấy tay đăng bài vớ vẩn. Qua voz kìa bạn, bên đó không có dàn mod nhưng bù lại thành viên kiến thức cao
@Communism Chắc cũng rời qua giao lưu với ae bên đó xem sao.
@Khánh Khát Khao Cũng xin lỗi vì cảm giác hơi đụng chạm tới bạn nhưng cơ bản là mình ko thích bài viết này thôi.
Sơn Kao
TÍCH CỰC
2 năm
Vài bữa đánh giá tới quần sịp luôn 🤣
99k chả đòi hỏi gì thêm
@choigiky chốt deal lun!
giống bán đồ online quá, bài viết với hình ảnh trông không được tinh tế lắm kkk
@Toan Duc Nguyen hiệu ứng đòn bẩy thui mà. take it easy.
buidung
ĐẠI BÀNG
2 năm
Sao đánh giá review cái quần chíp luôn?
@buidung chuẩn lun. nam giới mấy cái này quan trọng lắm nè. hihi
uno_68
ĐẠI BÀNG
2 năm
Kể mà có rì viu quần sịp Liên Xô mở khoá bằng khuôn mặt em Ngọc Trinh thì tui còn đọc =))
quachtinhaaa
ĐẠI BÀNG
2 năm
Hóng ngày trên tay quần lót, xu chiên; trên chim loại bcs có gai mới; review thuốc tăng ham muốn,.....
Cái diễn đàn công nghệ giờ như cái thùng tả pín lù.
@quachtinhaaa Có bài sau khi lên đỉnh đó bạn, thú vị lắm
Khôn như mày :D
Đồ Decathlon được cái rẻ
Vấn đề là không có động lực để tập thể dục. Và 3 lần gần nhất mình đi tập gym là 1 tuần sau dịch bùng nghỉ tập 😁
shcodon
CAO CẤP
2 năm
Cái quan trọng nhất là cần người đánh giá cái quần này làm bằng chất liệu gì? Những chất liệu đó có an toàn khi tiếp xúc với da và sử dụng lâu dài ko? Khi squat hoặc khi chạy có co dãn thoải mái ko? Có bị hầm hơi hay thoát khí tốt? Sau khi đánh giá xong cho ra kết luận nên mua hay ko nên mua. Bài này chẳng khác nào viết chơi cho vui thôi
iosha8x
ĐẠI BÀNG
2 năm
@shcodon Quần chất liệu polyester này an toàn với da, squat thoải mái và rất bền, thoát khí. Điểm yếu duy nhất là ko được mềm mại như lụa cho lắm 😁
datvn
TÍCH CỰC
2 năm
Giờ tinh tế đánh giá cả quần đùi cơ à! Nên đánh giá thêm mấy bộ váy thể thao của chị em cho công bằng
Đang sử dụng 2 cái quần loại này luôn mặc rất thích luôn
nghia3d
CAO CẤP
2 năm
decathlon có áo chạy bộ 99k mặc bao thúi luôn, a e có mua thì bỏ qua nhá
Hợp wp
TÍCH CỰC
2 năm
@nghia3d sao mặc áo mà thúi đc vậy
zeroabs
TÍCH CỰC
2 năm
@Hợp wp Chắc mặc chạy nguyên ngày, nên mồ hôi ra thúi. 99K thì mặc 1-2h rồi đem giặt. Quá rẻ rồi. Không lẽ mặc áo lót cotton cho thấm hút mồ hôi.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019