Gamevice ra mắt bộ phụ kiện biến các thiết bị iOS thành máy chơi game cầm tay

ART+
12/9/2015 5:59Phản hồi: 61
Gamevice ra mắt bộ phụ kiện biến các thiết bị iOS thành máy chơi game cầm tay

Gamevice vừa qua đã chính thức cho ra mắt bộ phụ kiện mới, giúp mang lại trải nghiệm máy chơi game cầm tay lên các thiết bị iOS. Như hình ảnh mà chúng ta thấy, Gamevice sẽ bao gồm hai phần điều khiển ở hai phía, bao gồm đầy đủ các phím điều hướng và chức năng như trên các máy chơi game console. Được biết, bộ Gamevice sẽ kết nối với máy iOS qua cổng Lightning, sau khi cắm vào thì ta cần phải bấm nút nguồn để kích hoạt. Gamevice cho biết họ có một ứng dụng Gamevice trên App Store, app này sẽ liệt kê ra các game theo từng chủ đề, mỗi game sẽ có đi kèm với link download tương ứng - mục đích của việc này là giúp người sử dụng có thể dễ dàng tìm kiếm thể loại game mình ưa thích.

Bộ phụ kiện Gamevice sẽ tương thích với: iPhone 6, iPhone 6 Plus, iPhone 6s, iPhone 6s Plus, iPad Air 1 và 2, iPad Mini. Bản cho iPad Mini đã được bán qua trang Gamevice.com. Các phiên bản còn lại sẽ có đồng giá bán là 99,95$, chính thức có mặt vào Q4/2015. Xem thêm thông tin về bộ Gamevice.

Các nút và đặc điểm trên bộ Gamevice
  • Bộ 4 nút điều khiển chính A B X Y
  • Phím D-Pad
  • Hai cần analog hai bên
  • Bốn nút L1, R1 / L2, R2
  • Một phím tạm dừng hoạt động toàn hệ thống
  • Nút nguồn tắt/bật
  • Cổng kết nối Lightning
  • Lỗ cắm tai nghe 3,5mm
  • Pin của bộ Gamevice dành cho iPhone 6 sẽ có dung lượng 200mAh, có bốn đèn LED điều hướng.

61 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Cỡ nào cũng k ngon bằng 1 em dualshock +phone
quanvu68
ĐẠI BÀNG
9 năm
@chavalier Mua ở đâu vậy bạn?
@quanvu68 Dualshock thì có 3 hoặc 4
Đời 3 thì tầm 500k
Đời 4 thì tầm 1tr
Còn mua ở đâu thì tùy khu vực bạn sống mà google kết quả nhé
Thắng 1510
ĐẠI BÀNG
9 năm
Ô thế phải mua từ ip6 trở lên mới dùng được bộ phụ kiện này ư?o_O
@Thắng 1510 nhớ iphone 5 cũng có cái tương tự, phụ kiện thế này phụ thuộc vào kích thước màn hình là điều tất nhiên
Dualshock 3, 300k đáp ứng đủ nhu cầu game mobile :3
bachdoc01
ĐẠI BÀNG
9 năm
rãnh vãi nồi, mua mẹ cái handheld về chơi ko sướng
ios android có game gì đâu mà chơi toàn dùng cảm ứng, game toàn phế thải
bachdoc01
ĐẠI BÀNG
9 năm
@bachbuu1991 Vita màn có 5 inch mà to gì bác, thấy vậy là vừa tay rùi, Vita 2k nhẹ cầm ko mõi tay như 1k
PSP cùi ở chỗ ko có Analog phải để chỉnh cam bất tiện hơn Vita
game Vita đồ họa đẹp hơn , những game sắp ra mắt toàn AAA
với số lượng game hiện tại thì đủ cho bác chơi liên tục ko ngừng nghĩ trog 5 năm nhé, với đk bác có tiền mua hết đống game đó:rolleyes:

hệ máy nào mới ra mà ko ít game từ từ sẽ có nhiều, như 2004 mới ra PSP chưa tới 10 game nữa là
@bachdoc01 Chắc cố cầy lại để kiếm con Vita thôi! À bác cho hỏi là nên mua Vita đời nào là ổn nhất nhỉ
bachdoc01
ĐẠI BÀNG
9 năm
@bachbuu1991 Vita 2k đi bác, mỏng và nhẹ hơn 1k 20%, pin trâu hơn 1h
chơi liên tục đc khoảng 5h30-6h với game 3D và 7h với game 2D và mini game

Mua bản super value pack tặng 8 game và thẻ 8GB có 4tr à
@bachdoc01 đậm quá!!,thks bác đã tư vấn nhé 😁
fu09fjtnhj
TÍCH CỰC
9 năm
giá có 100$ . về vn chắc tầm 3 tr, mỗi tội ko cho thêm tính năng đa hệ, thấy apple ra đồ mới là các hãng ăn theo phải chộp giật lấy ngay
Cái ni chơi game cũng ngon nì. Nhưng giá chắc chat lắm
thực tế thì game của phone ko đủ đô với mình chơi game trên PC nhiều giờ nhìn trên phone chán như con gián :p
Phải có phần cứng thì phần mềm nó mới phát triển đuổi theo sau được chứ, nói như mấy bố trên này thì nếu bây giờ vẫn dùng chip những năm 90 thì pikachu thành siêu phẩm ah. Từ từ sẽ có game hay, có cái tay cầm rồi, sẽ có thằng nó port với chế lại mấy game ps1 với psp lên IOS vs android, lúc đó thì phê lòi (thử tưởng tượng cảm giác đánh chưởng kiếm 3, võ lâm trung nguyên, dead or alive, ninja báo thù, Yugi Oh!...trên màn con ipad air thì sướng như thế nào !!! Ôi, các ông làm game ơi, cho tôi một vé về tuổi thơ đê tt___tt - 8X đời cuối nhóe ^^)
@anh_hung_vo_le giả lập PS1 trên android đầy ra cần gì mơ với uớc làm tay cầm usb 100k nữa là chơi được rồi
@anh_hung_vo_le Ờ...

bachdoc01
ĐẠI BÀNG
9 năm
@anh_hung_vo_le Bác tính đợi tới khi nào ?, giờ còn chơi PS, psp à. Dân giờ người ta lên PS4, cầm tay thì PS Vita gameplay đồ họa miễn chê. đa số độc quyền biết khi nào ios android mới đc chơi. đợi 10 năm ? 20 năm ?
kungfu9
CAO CẤP
9 năm
6s thẳng tiến thôi…ram 2gb, chíp class pc thì sợ ai nữa…
Đang dùng ip5 mà chưa game gì mà chạy hok được cả
chickenbg
TÍCH CỰC
9 năm
@kungfu9 Ui kinh...không game nào ko chạy được cơ à...kinh nhở,thế GTA 5 vs Far cry ,.... chắc chạy đc hết nhở 😆) hay là chỉ game ios ::roll::
kungfu9
CAO CẤP
9 năm
@chickenbg Đang nói cái kho appleStore đấy thím, hãng chưa phát triển game dành riêng thì lấy gì mà gta 5…đang chơi gta SAN nè…phê
@kungfu9 CPU ngang với CPU của máy tính gần chục năm trước :v
"Game mobile" mà cứ bảo cùi chuối rồi đem so với chả sánh vs game pc hay các dòng máy chuyên game như psvita ,ps3 v.vv.. Vãi mấy thánh thật :3
ttthanh14
TÍCH CỰC
9 năm
Nói Thẳng luôn là thua xa tay cầm của Sony cắm vào mấy con Z ạ @@ cái này chỉ là mới phát triển. Còn Sony họ đã đi trc rất nhiều rồi
Rambom
ĐẠI BÀNG
9 năm
Đầu tư vô game tốn kém nghê thịt nhưng bởi vì đam me cái gi cũng chơi hết
quá xấu
ở nhà còn em gamepad G910 chơi từ PC đến smartphone..chấp hết Android với IOS, mỗi tội chơi wá nút bấm mất chữ hết rồi 😃
Thực tế thì pin của IP quá tốt để trải nghiệm game=]]]]

Đã và đang sống cùng nó
quanq7
ĐẠI BÀNG
9 năm
Có gì mà phê lòi bình thường thui , tab 8 inch dead or alive 5 trên pc nè pa .
@quanq7 chỉ là app stream thoy chú ơi , chứ cấu hình của Mobile còn chưa đủ sức giả lập dc game PS2 thì DOA 5 chơi bằng mắt à
@anh_hung_vo_le Bác ít tìm hiểu quá, còn bướng nữa chứ. Nếu còn lăn tăn vụ JB thì lên mạng đọc kỹ tí nữa đi. Nó chỉ làm ios thực sự hữu dụng hơn thôi. Còn vẫn muốn cãi thì mình nhớ phần mềm ppsspp chơi đuọc psp ko cần jb. Và trên tinhte cũng có bài nói sẽ có phần mềm giả lập những cái khác 1 cách chính thức ko cần jb gì cả.
@phananhvusv vâng , youtube vật vờ có nói , ko jb vẫn chơi dc PSP nhưng sẽ bị chậm do ko có xâm nhập vào trong hệ thống
@vuminhquan2011 Mình chơi trên ipad nên ko thấy vấn đề gì, iphone 4s thì quá yếu, nhưng nếu jb thì chạy vẫn tốt, jb mới bắt ios chạy full sức mạnh được. Vẫn nên jb để chơi game ngon hơn.
Em hỏi thế pin iphone còn hơn 1k thì chơi được mấy phút
Chẳng bao giờ thích các thể loại game mobile, muốn chơi game thì mình sẽ chơi trên pc.
Làm con Nintedo cho lành 😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019